TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con tập trung hiệu quả trong cả ngày đến trường?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    đúng đso chị, dinh dưỡng mẹ chuẩn bị trước cho con cho nó vệ sinh an toàn , chứ con đói ra cổng trường ăn thì lại mất vệ sinh mà không an toàn
    dạ vệ sinh an toàn thực phẩm là quan trọng nhất đó ạ, dinh dưỡng cho con khi mẹ chuẩn bị như milo mẹ đều định lượng được trước, rất tốt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_BimBim Xem bài viết
    thế nên mẹ chú ý việc giúp con hình thành chăm sóc cá nhân như thế nào > và làm sao cho con ăn uống tiện mà lại dinh dưỡng nhất
    Đúng như mẹ nói, rèn cho con ý thức cá nhân tốt, tự có thể chăm sóc những vấn đề cơ bản của mình thì sau này sẽ thành nền tảng cho sinh hoạt của con. Con cần biết ăn gì uống gì tốt cho sức khỏe và phải hạn chế những loại thức ăn nào. Dù sao cha mẹ cũng đâu có theo con suốt đời được đâu
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dạ vệ sinh an toàn thực phẩm là quan trọng nhất đó ạ, dinh dưỡng cho con khi mẹ chuẩn bị như milo mẹ đều định lượng được trước, rất tốt
    Uống sữa hộp là an toàn rồi mẹ nó nhỉ. Vấn đề chỉ còn là lượng dinh dưỡng trong sữa có đủ với các hoạt động học tập thể thao của con hay không thôi. Nên ngoài sữa mình vẫn phải cho con ăn thêm ngũ cốc hay bánh, kịp thời bổ sung năng lượng sau giờ ra chơi và bữa xế
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    đúng đó mom nó ah, con mình hễ làm việc gì thì mẹ cứ nhắc hoài mà con vẫn mải chơi, nhất là có cầm ipad thì mẹ gọi kiểu gì cũng không nghe thấy thế nên hè vừa rồi mình cho con tham gia học hè để con đỡ phải xem tv, chơi ipad đấy. nhiều khi cũng thương con vì hè vẫn đi học. nhiều khi đi học về còn kêu mêt nữa. xong từ ngày mẹ cho uống thêm sữa milo thì con không còn kêu mệt nữa
    . vì con trẻ hoạt động ghê lắm , năng lượng tiêu hoa cũng nhiều nên nếu con không được tiếp năng lượng sẽ dẫn đến uể oải thiếu dinh duơng, việc bồi bô một cách khoa hoc và thường xuyên khiến bé yêu của chúng ta có một chế độ dinh dưỡng khoa hoc và hoàn hảo, não bộ cũng không bị đói
    Năng lượng đủ khiến trẻ khỏe mạnh, tinh thần và thể lực đều hăng hái cho các hoạt động ở trường học, nhờ vậy con tiếp thu bài tốt, không bị mệt mỏi kiệt sức sau mỗi buổi đến trường. 
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con em còn tham gia đội bóng rổ cúp milo nên mê milo hoài a
    Lý do chính đáng hợp lý quá rồi. Con chơi bóng rổ, tham gia cúp milo, uống sữa milo để khỏe mạnh cao lớn. Con mình cũng chơi bóng rổ nè, đang luyện tập để thi đấu giải bóng rổ liên quận. Cậu cũng mê lắm nên rất chịu khó bồi bổ sức khỏe.
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Vậy rùi giờ mẹ nó làm sao!? Hay cho con mang theo mấy hộp Milo, bánh gạo để con ăn ở trường
    Nhiều lúc đồ ăn trong trường hông hạp nữa đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeulamtretho
    Cách tốt nhất là dành cho con một bữa sáng nhiều dinh dưỡng đảm bảo năng lượng cả ngày, chuẩn bị thêm các đồ ăn nhẹ như sữa, bánh ... để kịp thời bổ sung năng lượng sau giờ ra chơi. Khuyến khích con ăn các rau củ quả chứa nhiều vitamin C để tăng cường sức đề kháng.
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    con mình ngày 2 hộp milo, sáng một hộp cùng bữa sáng và một hôp con uống lúc ra chơi vì con hay kể với mẹ là sau giờ ra chơi hay bị mêt. mình đoán chắc tại con nô nhiều quá
    Đúng vậy trẻ con sẽ hay đói sau giờ ra chơi vì cường độ hoạt động thể lực nhiều dẫn đến tiêu hao năng lượng cao. Do đó nạp năng lượng vào thời điểm này là rất phù hợp với các con. Để bổ sung kịp thời và hiệu quả mình luôn ưu tiên chọn sữa, bánh ngũ cốc, có thể mang theo các loại hạt khô nữa.
    • 789 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mấy hôm nay các con đang gấp rút tổng duyệt cho ngày khai trường các mom nhỉ. không biết thời tiết chỗ các mom thế nào chứ chỗ mình dự báo là nắng nóng. ở ngoài sân trường tập diễu hành rất mệt lên sáng nay mình đã nhớ dặn con mang theo Milo để tiếp thêm năng lượng giữa giờ đấy
    • 789 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

thực ra sản phẩm Milo đã có thương hiệu từ rất lâu rồi, nên những mẹ bỉm sữa đã quá quen với sản phẩm này. Các bé từ 6 tuổi trở lên là uống được rồi nè. Mà các bạn ấy cũng thích vị của milo, trước thì có một vị nhưng giờ các bạn ý sáng tạo còn dùng milo cho nhiều món khác nữa ý
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Uống sữa hộp là an toàn rồi mẹ nó nhỉ. Vấn đề chỉ còn là lượng dinh dưỡng trong sữa có đủ với các hoạt động học tập thể thao của con hay không thôi. Nên ngoài sữa mình vẫn phải cho con ăn thêm ngũ cốc hay bánh, kịp thời bổ sung năng lượng sau giờ ra chơi và bữa xế
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbang2015 Xem bài viết
    thực ra sản phẩm Milo đã có thương hiệu từ rất lâu rồi, nên những mẹ bỉm sữa đã quá quen với sản phẩm này. Các bé từ 6 tuổi trở lên là uống được rồi nè. Mà các bạn ấy cũng thích vị của milo, trước thì có một vị nhưng giờ các bạn ý sáng tạo còn dùng milo cho nhiều món khác nữa ý
    Trẻ con bây giờ thông minh sáng tạo lăm, không ngố như thời chúng ta đâu. Thực ra vị cacao của Milo có thể làm nhiều thành phẩm như thạch, bánh nướng, kem ... và đổi món như vậy cho con cũng ngon không kém sữa nguyên chất đâu
    • 524 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mom ơi vào link này để đăng ký nhận quà cho các con chuẩn bị vào năm học mới nè https://www.nestlemilo.com.vn/. Những thông tin hữu ích đang chờ đón các mom và các con đó
    • 524 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Lý do chính đáng hợp lý quá rồi. Con chơi bóng rổ, tham gia cúp milo, uống sữa milo để khỏe mạnh cao lớn. Con mình cũng chơi bóng rổ nè, đang luyện tập để thi đấu giải bóng rổ liên quận. Cậu cũng mê lắm nên rất chịu khó bồi bổ sức khỏe.
    Con mình thích môn bơi lội và đi xe đạp. Sáng con dậy sớm đi xe đạp với mẹ, chiều lại đi bơi, mùa hè rồi con chăm chỉ luyện tập nên đã bơi rất thành thạo. hồi đầu còn kêu mệt nhưng sau mình biết bổ sung milo cho con mỗi lần khi đi bơi nên con đã không còn kêu mệt nữa giờ đã rắn giỏi lắm rồi
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbang2015 Xem bài viết
    mấy hôm nay các con đang gấp rút tổng duyệt cho ngày khai trường các mom nhỉ. không biết thời tiết chỗ các mom thế nào chứ chỗ mình dự báo là nắng nóng. ở ngoài sân trường tập diễu hành rất mệt lên sáng nay mình đã nhớ dặn con mang theo Milo để tiếp thêm năng lượng giữa giờ đấy
    SG đang ảnh hưởng của áp thấp nên mưa rả rích, tiết trời mát mẻ. Mong đến ngày khai trường sẽ hết áp thấp để các con có một ngày khai giảng thật vui với thầy cô và các bạn. Ngoài sữa mẹ cũng nhắc con uống nước đủ nữa, tiết trời nắng nóng thế dễ kiệt sức vì đổ mồ hôi nhiều lắm
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Mình nghĩ có lẽ do một vài nguyên do sau:
    - Vừa hết hè, sau thời gian tự do con còn chưa quen với việc tập trung học trở lại nên thời gia đầu sẽ mất tập trung
    - Có thể sức khỏe con có vấn đề, con ngủ không đủ giấc, bữa sáng không đủ dinh dưỡng cũng dễ làm con thiếu tập trung
    - Con có những mối quan tâm khác quan trọng hơn việc học ...
    Mẹ nên hỏi thăm tìm hiểu tâm lý con xem thế nào, làm bạn với con để con có thể chia sẻ những vấn đề của con với mình.
    còn mình hè xong vô học cũng không tập trung vì hè chơi là chủ yếu, vào học dần dần bé sẽ quen với nhịp độ thôi, mẹ chủ top đừng lo lắng quá
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

SG đang ảnh hưởng của áp thấp nên mưa rả rích, tiết trời mát mẻ. Mong đến ngày khai trường sẽ hết áp thấp để các con có một ngày khai giảng thật vui với thầy cô và các bạn. Ngoài sữa mẹ cũng nhắc con uống nước đủ nữa, tiết trời nắng nóng thế dễ kiệt sức vì đổ mồ hôi nhiều lắm
    sáng nay chở con đi học mà mưa gió quá chừng, mình dặn con là giờ chơi mà trời mưa thì chơi trong lớp thôi, chạy ra ngoài sẽ mắc mưa và bẩn quần áo nhưng cu cậu có nghe đâu
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình cứ ngủ dậy là mình nhắc phải uống 1 ly nước đầy, sau đó tập thể dục cùng mẹ. Bữa sáng của con mình cũng chuẩn bị đa dạng lắm xong vẫn không thể thiếu sữa bạn ah. Nhận thấy vai trò sữa cho các con vô cùng quan trọng lên mình luôn chủ động chuẩn bị sẵn cho các con mang kèm cả đi học nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa này có thành phần như thế nào vậy mẹ, liệu có đủ dưỡng chat để bổ sung dinh dưỡng cho con hay không? Mẹ mua ở đâu thì đảm bảo vậy?
    Milo với nguồn dinh dưỡng từ sữa cùng lúa mạch, kết hợp với 7 loại vitamin và khoáng chất, cung cấp năng lượng cho con rất dồi dào đó mẹ nó, con mình thích uống Milo lắm
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    sáng nay chở con đi học mà mưa gió quá chừng, mình dặn con là giờ chơi mà trời mưa thì chơi trong lớp thôi, chạy ra ngoài sẽ mắc mưa và bẩn quần áo nhưng cu cậu có nghe đâu
    trẻ con hiếu động mà, có khi lại thích vầy mưa cũng lên. Tụi nhỏ sợ cô giáo chỉ cô giáo mới bảo các bạn ý được chứ làm mẹ như tui mình thì chỉ ở nhà cạnh con các con mới nghe theo thôi. Nhiều khi ham chơi nô không biết mệt nhưng đến tối về thì cứ lả hết người ra ý
    • 648 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng chị ạ, có milo các con mang đi học rất tiện, hộp giấy nhẹ mà dinh dưỡng lại phù hợp với độ tuổi đến trường của các con, con em duy trì ngày 2 hộp milo khid dến trường
    con mình mỗi ngày đi học là 2 hộp Milo cầm theo, giờ ra chơi là uống xong thì đi chơi, vừa dinh dưỡng vừa thêm năng lượng cho bé, mình thấy tiện và yên tâm hơn là cho con ăn uống linh tinh ở căn tin
    • 648 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    trẻ con hiếu động mà, có khi lại thích vầy mưa cũng lên. Tụi nhỏ sợ cô giáo chỉ cô giáo mới bảo các bạn ý được chứ làm mẹ như tui mình thì chỉ ở nhà cạnh con các con mới nghe theo thôi. Nhiều khi ham chơi nô không biết mệt nhưng đến tối về thì cứ lả hết người ra ý
    con mình cũng nghịch lắm, đi học về là quần áo xộc xệch hết, người thì đầy mồ hôi nhưng con khoẻ thì mới có sức hoạt động như vậy nên các mẹ cứ thoải mái cho con chơi đi nè hiii