TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con tập trung hiệu quả trong cả ngày đến trường?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    đúng chị ạ, đến mình cũng thế thôi, sáng ra bát phở ấm lòng thì haò hững lắm, con cũng thế ấm cái bụng năng lượng nạp vào là thoải mái đến trường vui
    mình thấy milo cho ra sản phẩm chỉ dành riêng cho các bạn bắt đầu học lớp 1, các bé tầm tuổi này hoạt động rất nhiều, cứ để ý giờ ra chơi các bé nô nhiều lắm, nếu mẹ tâm lý hãy chuẩn bị sẵn cho con thêm 1 hộp sữa cho con uống giữa buổi giải lao đảm bảo con bạn sẽ luôn tràn đầy năng lượng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy MILO có dạng hộp giấy nên rất tiện dụng, bé có thể mang theo đến trường, dã ngoại... Và sẽ ngon hơn khi uống lạnhcác mom nhé. không biết các mom có biết cốc đổi màu của milo không?hôm trước mình có mua và được tặng quà đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    mình thấy milo cho ra sản phẩm chỉ dành riêng cho các bạn bắt đầu học lớp 1, các bé tầm tuổi này hoạt động rất nhiều, cứ để ý giờ ra chơi các bé nô nhiều lắm, nếu mẹ tâm lý hãy chuẩn bị sẵn cho con thêm 1 hộp sữa cho con uống giữa buổi giải lao đảm bảo con bạn sẽ luôn tràn đầy năng lượng
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    tại con mình thích sữa gì thì mình mua chiều theo ý của con đấy. con mình cũng hay uống milo dạng pha. Nhưng cũng mới uống thôi. thấy cu cậu cũng thích. thích tự pha cơ. có khi mình mua thêm sữa hộp cho con mang theo đi học cho tiện để bổ sung năng lượng nhỉ
    dạng pha mẹ có thể mua đê ở nhà cho con chứ em thấy đi học thì hơi cách rách với cả hộp giấy tiện mà mẹ, rất là nhẹ nhàng và tiện khi bé yêu đến trường
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Vâng nếu là hộp giấy thì tiện that đó. lại còn vị ca cao đúng thứ con mình thích nữa. Để qua lễ sẽ mua cho con uống thử xem thế nào. Con khỏe thì mới hăng hái đến trường và học tập tốt được
    tiện lăm luôn nhà mình toàn mua thùng cho 3 chị em thì có 2 chị dùng milo rùi còn cô em thì vẫn sữa công thức đó
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình thấy MILO có dạng hộp giấy nên rất tiện dụng, bé có thể mang theo đến trường, dã ngoại... Và sẽ ngon hơn khi uống lạnhcác mom nhé. không biết các mom có biết cốc đổi màu của milo không?hôm trước mình có mua và được tặng quà đó
    ah thế ạ. em mua thùng nên chưa hết nhưng con gái thì hay mang milo ra làm bột bánh đó ạ, quả thật milo lạnh uống ngon lắm nhưng em đảm bảo họng cho con nên phần lớn không để lạnh
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng đó chị ạ, em dành 2 hộp cho con 2 bưã phụ giữ giờ, 4h hoạt động thể thao xong về nhà ăn cơm là vừa, nhờ có milo mà mẹ không con lo lắng con ăn vặt linh tinh nưã
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    ah thế ạ. em mua thùng nên chưa hết nhưng con gái thì hay mang milo ra làm bột bánh đó ạ, quả thật milo lạnh uống ngon lắm nhưng em đảm bảo họng cho con nên phần lớn không để lạnh
    Hi mình giống mẹ nè, hay làm thạch rau câu vị cacao của milo, ăn rất thơm. Cá nhân mình khuyến khích con uống sữa không lạnh nhưng trẻ con lại thích sữa để lạnh hơn nên đành chiều theo các con.
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    có thể con ngủ chưa đủ giấc đó mom.nếu con học sáng thì mẹ cho con đi ngủ sớm lúc 9h tối thì sáng dậy con sẽ thấy sảng khoái hơn. ngoài ra bữa sáng cũng rất quan trọng, mẹ bổ sung năng lượng cho con bằng sữa và đồ ăn kèm theo là con tràn trề năng lượng ngay mà
    con em còn thêm thêm bữa tối trước khi đi ngủ nhưng em sợ con nặng bụng nên tối là không cho măm măm nữa, sáng ra là con tìm milo cho 1 ngày mỡi ngày ý
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng chị ạ, có milo các con mang đi học rất tiện, hộp giấy nhẹ mà dinh dưỡng lại phù hợp với độ tuổi đến trường của các con, con em duy trì ngày 2 hộp milo khid dến trường
    hình như Milo mới có ra mắt bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác.nhiều mom cứ sợ cho con uống sữa nhiều thì sẽ béo phì nhưng không phải nhé, sữa sẽ giúp con có năng lượng nhiều hơn con sẽ không bị mệt sau nhưng hoạt động ngoại khóa khi ở trường hay còn có thêm sức bền bỉ khi vận động
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có đọc đâu đó biết rằng các nghiên cứu đã chỉ ra rằng, trẻ em thường xuyên ăn sáng sẽ tập trung nghe bài giảng, tiếp thu nhanh và học tập tốt hơn so với các trẻ em không ăn sáng đầy đủ. Ngoài các món cơm, bún, phở... mẹ nên cho con uống thêm một hộp MILO bữa sáng mới, sản phẩm có vị cao cao, không quá ngọt, thơm ngon lắm, bé uống hoài không ngán.
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình xin bổ sung thêm Bổ sung MILO bữa sáng mỗi ngày không những giúp trẻ tăng khả năng tập trung, đạt kết quả tốt trong học tập, mà còn giúp phát triển hệ cơ, xương của trẻ. từ ngày uống milo mỗi sang và giờ giải lao con mình không còn bị cô giáo nhắc nhở về khả năng tâp trung nữa. con hoc hành tiên bộ hẳn lên
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Sữa này có thành phần như thế nào vậy mẹ, liệu có đủ dưỡng chat để bổ sung dinh dưỡng cho con hay không? Mẹ mua ở đâu thì đảm bảo vậy?
    mẹ nó yên tâm với sản phẩm Milo đi vì nó là thương hiệu lâu năm mà, Milo luôn đồng hành đến trường với các bé mà. mình thấy có nhiều thành phần dinh dưỡng trong đó lắm cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác.
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mà chẳng hiểu sao từ ngày con uống Milo thấy con lúc nào cũng tươi tỉnh các mom ah, không còn cảm giác uể oải nữa. đi học lúc nào cũng hứng khởi. KHông còn kêu mệt sau giờ học. phải chăng là nhờ sữa Milo hả các mom
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì từ lâu rồi cho con mang theo một hôp Milo để trong cặp cho bé uống lúc ngủ dậy ấy ạ. mà thường thì hộp sữa không tồn tại tới giờ ăn xế đâu hihi, ra chơi sáng là ảnh lủm rồi
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mà chẳng hiểu sao từ ngày con uống Milo thấy con lúc nào cũng tươi tỉnh các mom ah, không còn cảm giác uể oải nữa. đi học lúc nào cũng hứng khởi. KHông còn kêu mệt sau giờ học. phải chăng là nhờ sữa Milo hả các mom
    Em thấy dễ hiểu mà mẹ nó, trong Milo vốn là thức uống dinh dưỡng, đủ hết dinh dưỡng cho con mà, vừa có thêm cả vitamin khoáng chất nữa nên con sẽ có thêm năng lượng cho các hoạt đông ở trường đó
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

các con ở trường hoạt động ghê lắm các mẹ ạ, không chỉ đơn thuần là học mà quậy lắm nên tiếp thêm năng lượng cho con thật khoẻ mạnh là dinh dưỡng có vai trò số 1 , chứ không hết buổi sáng là ỉu lắm ạ
    Có lần em đến trường ngay giờ ra chơi các anh các chị chạy đùa không biết diễn tả sao luôn nghe nói nhà trường cũng có yêu cầu hạn chế mà chắc không xi nhê =) chạy một hồi là mệt chứ còn sức đâu mà làm chi khác :P
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    Haha, chắc tình trạng chung quá mẹ nó, tựu trường cũng được hơn 1 tuần nhưng bé nhà em hình như cũng có tình trạng giống vậy nè. Chắc còn ngẩn ngơ những ngày hè có biển vãy gọi, ăn uống ngủ nghỉ thoải mái, giờ đi học nên chưa quen lắm á. Mẹ đừng quá lo lắng
    Ha ha, con em đi từ 12/8, trường tư nên sớm, nhưng chắc do cách dạy và học nên thấy con thích đi học lắm, ngày nào cũng tự giác lấy thêm sữa bỏ vào cặp hết, đi siêu thị tự lấy Milo bỏ vào xe hàng, có khi nhà còn mà vẫn bỏ vô 🤣🤣

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeulamtretho
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Ha ha, con em đi từ 12/8, trường tư nên sớm, nhưng chắc do cách dạy và học nên thấy con thích đi học lắm, ngày nào cũng tự giác lấy thêm sữa bỏ vào cặp hết, đi siêu thị tự lấy Milo bỏ vào xe hàng, có khi nhà còn mà vẫn bỏ vô ������������

Học sớm mà vẫn thích ạ? Nhà em trường công nên sau 5/9 mới học nguyên ngày, giờ mới học nửa ngày à, nhưng vẫn mang theo sữa cho bạn, tại bạn cũng quen cữ rồi, tầm 9h một hôpj, chiều tầm 3h một hộp nữa.
    Mà sao Milo ko ra bình 1 lit luôn ha :P em rot cho nhanh, chứ hộp 180 vầy cũng hơi tốn nguyên liệu vỏ hộp hihi
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Có lần em đến trường ngay giờ ra chơi các anh các chị chạy đùa không biết diễn tả sao luôn nghe nói nhà trường cũng có yêu cầu hạn chế mà chắc không xi nhê =) chạy một hồi là mệt chứ còn sức đâu mà làm chi khác :P
    Cũng như mình ngày xưa thôi mẹ nhỉ, các cụ chả bảo là chim sổ lồng còn gì. Nhà mình ngay gần trường, đến giờ ra chơi thì không cần nghe chuông báo cũng biết ngay vì tiếng trẻ con ồn ào như chợ vỡ. Mong là các con biết dưỡng sức đừng chơi đến mệt lả rồi chẳng còn sức đâu mà học.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Ha ha, con em đi từ 12/8, trường tư nên sớm, nhưng chắc do cách dạy và học nên thấy con thích đi học lắm, ngày nào cũng tự giác lấy thêm sữa bỏ vào cặp hết, đi siêu thị tự lấy Milo bỏ vào xe hàng, có khi nhà còn mà vẫn bỏ vô ������������

Học sớm mà vẫn thích ạ? Nhà em trường công nên sau 5/9 mới học nguyên ngày, giờ mới học nửa ngày à, nhưng vẫn mang theo sữa cho bạn, tại bạn cũng quen cữ rồi, tầm 9h một hôpj, chiều tầm 3h một hộp nữa.
    Mà sao Milo ko ra bình 1 lit luôn ha :P em rot cho nhanh, chứ hộp 180 vầy cũng hơi tốn nguyên liệu vỏ hộp hihi
    Hộp vậy tiện hơn chứ nhỉ, dễ mang theo và dễ bảo quản nữa. Con mình đều bán trú hết rồi, ngày nào cũng mang sữa và bánh theo để nạp năng lượng giữa giờ. Chắc qua lễ là vào guồng lại hết thôi