TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con tập trung hiệu quả trong cả ngày đến trường?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mẹ cho con uống Milo thử xemnthees nào nhé. Con mình bảo rất thích vị ca cao vì thơm và béo. Sữa có dạng hộp giấy nên mang theo rất tiện lợi. Dặn con uống sau giờ ra chơi và ăn xế để bổ sung kịp thời năng lượng cho con
    Sữa này có thành phần như thế nào vậy mẹ, liệu có đủ dưỡng chat để bổ sung dinh dưỡng cho con hay không? Mẹ mua ở đâu thì đảm bảo vậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cho con uống Milo thử xemnthees nào nhé. Con mình bảo rất thích vị ca cao vì thơm và béo. Sữa có dạng hộp giấy nên mang theo rất tiện lợi. Dặn con uống sau giờ ra chơi và ăn xế để bổ sung kịp thời năng lượng cho con
    À mình cũng nghe chị bạn cùng cơ quan tư vấn cho con uống Milo đấy. Nghe bảo sản phẩm với bộ ba ngũ cốc gồm yến mạch, gạo lứt, lúa mì có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các dưỡng chất quan trọng khác, rất thích hợp với lứa tuổi nhiều vận động của các con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Sữa này có thành phần như thế nào vậy mẹ, liệu có đủ dưỡng chat để bổ sung dinh dưỡng cho con hay không? Mẹ mua ở đâu thì đảm bảo vậy?
    Với thành phần gồm nguồn đạm phong phú, các chất dinh dưỡng từ sữa và mầm lúa mạch nguyên cám sẽ giúp tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể lực. Bạn có thể mua trong siêu thị hoặc đại lý sữa để đảm bảo an toàn về chất lượng sữa
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    Haha, chắc tình trạng chung quá mẹ nó, tựu trường cũng được hơn 1 tuần nhưng bé nhà em hình như cũng có tình trạng giống vậy nè. Chắc còn ngẩn ngơ những ngày hè có biển vãy gọi, ăn uống ngủ nghỉ thoải mái, giờ đi học nên chưa quen lắm á. Mẹ đừng quá lo lắng
    hết 1 kỳ nghỉ hè con bắt đầu vào học, thêm bao nhiêu lỗi lo mẹ cha chuẩn bị cho con hành trang đến trường, nào ăn ngủ nghỉ? mẹ chuẩn bị cho con hành trang đến lớp
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với thành phần gồm nguồn đạm phong phú, các chất dinh dưỡng từ sữa và mầm lúa mạch nguyên cám sẽ giúp tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể lực. Bạn có thể mua trong siêu thị hoặc đại lý sữa để đảm bảo an toàn về chất lượng sữa
    ôi vấn đề vào năm học luôn là điểm hot cho các bố mẹ, dinh dưỡng cho con như thế nào mà gọn nhẹ hợp lý là vẫn đề bao bố mẹ quan tâm, con em thì trong đội bóng rồ nên mê mẩn milo các chị ạ
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    À mình cũng nghe chị bạn cùng cơ quan tư vấn cho con uống Milo đấy. Nghe bảo sản phẩm với bộ ba ngũ cốc gồm yến mạch, gạo lứt, lúa mì có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các dưỡng chất quan trọng khác, rất thích hợp với lứa tuổi nhiều vận động của các con
    đúng chị ạ, có milo các con mang đi học rất tiện, hộp giấy nhẹ mà dinh dưỡng lại phù hợp với độ tuổi đến trường của các con, con em duy trì ngày 2 hộp milo khid dến trường
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Con nhà mình sáng sớm đi học cũng uể oải, mặt buồn thiu, chiều về trông mệt mỏi như hết sức vậy, ăn uống cũng lơ là. Không biết có phải vì thầy cô mới nên chưa quen hay không nữa. Mình cũng lo lắng không biết phải tìm cách nào để khởi động lại tinh thần hăng hái cho con đây, các mẹ có bí kíp nào thì chia sẻ để mình học hỏi với
    khi dinh dưỡng đủ các con khoẻ mạnh là hào hứng và có cảm hứng cho 1 ngày làm việc ngay, các con có đủ năng lượng tiếp thu và học tập sẽ tốt hơn
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaliti10 Xem bài viết
    Haha, chắc tình trạng chung quá mẹ nó, tựu trường cũng được hơn 1 tuần nhưng bé nhà em hình như cũng có tình trạng giống vậy nè. Chắc còn ngẩn ngơ những ngày hè có biển vãy gọi, ăn uống ngủ nghỉ thoải mái, giờ đi học nên chưa quen lắm á. Mẹ đừng quá lo lắng
    các con ở trường hoạt động ghê lắm các mẹ ạ, không chỉ đơn thuần là học mà quậy lắm nên tiếp thêm năng lượng cho con thật khoẻ mạnh là dinh dưỡng có vai trò số 1 , chứ không hết buổi sáng là ỉu lắm ạ
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sắp tới năm học mới rùi, con đi học cần có sữa nè, thế nên em cũng ngâm cứu thêm cho con 1 nguồn dinh dưỡng mới
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đi học bổ sugn thêm sữa cho con tuy nhiên nhà mình con lại dùng vào bữa chiều, vì bữa trưa con tham gia chương trình bắt buộc sữa học đường của nhà trường thế nên con mình dùng 2. loại sữa công thưc
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ah đùng rùi chị ạ, sữa học đường là tham gia chung ở các thành phố thực hiện thí điểm thôi, thế còn về nhà con như thế nào nhỉ? em đang định vẫn mang đến trường cho con thêm MIlo chi a
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    đi học bổ sugn thêm sữa cho con tuy nhiên nhà mình con lại dùng vào bữa chiều, vì bữa trưa con tham gia chương trình bắt buộc sữa học đường của nhà trường thế nên con mình dùng 2. loại sữa công thưc
    nhà em bổ sung cho con vào bữa sang và bữa chiều 4 h, mỗi ngày duy trì 2 hôp
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi vấn đề vào năm học luôn là điểm hot cho các bố mẹ, dinh dưỡng cho con như thế nào mà gọn nhẹ hợp lý là vẫn đề bao bố mẹ quan tâm, con em thì trong đội bóng rồ nên mê mẩn milo các chị ạ
    Con mê là mừng rồi mẹ nhỉ, chỉ sợ không chịu uống thì bố mẹ lại phải tìm phương pháp khó hơn mới khổ. Chứ sữa là quá tiện và tốt rồi, dễ uống, hấp thu nhanh. Nhất là với những bé chơi thể thao nhiều thì bổ sung bằng sữa luôn là biện pháp an toàn hiệu quả cao
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    đúng chị ạ, có milo các con mang đi học rất tiện, hộp giấy nhẹ mà dinh dưỡng lại phù hợp với độ tuổi đến trường của các con, con em duy trì ngày 2 hộp milo khid dến trường
    Vâng nếu là hộp giấy thì tiện that đó. lại còn vị ca cao đúng thứ con mình thích nữa. Để qua lễ sẽ mua cho con uống thử xem thế nào. Con khỏe thì mới hăng hái đến trường và học tập tốt được
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    nhà em bổ sung cho con vào bữa sang và bữa chiều 4 h, mỗi ngày duy trì 2 hôp
    Con nhà mình uống sữa thay nước đấy. Con mê sữa từ nhỏ nên mẹ không cần ép buộc gì hết. Mừng quá vì bây giờ nhờ các công thức cải tiến mà trong sữa cũng khá đầy đủ dinh dưỡng cho con
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình được biết bữa sáng vô cùng quan trọng đối với tất cả mọi người, bữa sáng đủ dinh dưỡng bạn sẽ có năng lượng tràn trề vào một ngày làm việc. thế nên cũng như mình, thì các con cũng nên được nạp năng lượng đầy đủ vào bữa sáng để con học có hiệu quả hơn
    đúng chị ạ, đến mình cũng thế thôi, sáng ra bát phở ấm lòng thì haò hững lắm, con cũng thế ấm cái bụng năng lượng nạp vào là thoải mái đến trường vui
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Con nhà mình uống sữa thay nước đấy. Con mê sữa từ nhỏ nên mẹ không cần ép buộc gì hết. Mừng quá vì bây giờ nhờ các công thức cải tiến mà trong sữa cũng khá đầy đủ dinh dưỡng cho con
    ôi bác ơi nhà em cũng thế, phân tích mãi uống thưa thì béo phì mất nên hạn chế con đó ạ, em hạn chế cho con 1 hộp /1 ngày đó ạ
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tại con mình thích sữa gì thì mình mua chiều theo ý của con đấy. con mình cũng hay uống milo dạng pha. Nhưng cũng mới uống thôi. thấy cu cậu cũng thích. thích tự pha cơ. có khi mình mua thêm sữa hộp cho con mang theo đi học cho tiện để bổ sung năng lượng nhỉ
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sao lại hạn chế sự ham muốn của con thế mẹ nó, sữa nước uống hàng ngày giúp tăng sức đề kháng bổ sung năng lượng khi con vận động nhiều đó mom
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    ôi bác ơi nhà em cũng thế, phân tích mãi uống thưa thì béo phì mất nên hạn chế con đó ạ, em hạn chế cho con 1 hộp /1 ngày đó ạ
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khi dinh dưỡng đủ các con khoẻ mạnh là hào hứng và có cảm hứng cho 1 ngày làm việc ngay, các con có đủ năng lượng tiếp thu và học tập sẽ tốt hơn
    mình thấy bổ sung sữa cho con không bao giờ là thừa cả như sữa milo thì chỉ dành cho trẻ từ 6 tuổi trở lên, với dung tích 195 ml giúp cho bé vững bụng sau khi ăn cho bữa sáng hay khi con hoạt động nhiều thì sữa milo giúp con có thêm năng lượng