TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con tập trung hiệu quả trong cả ngày đến trường?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm rùi lớp con em họp về viẹc triển khai sữa giữa giờ cho con , rất nhiều cha mẹ ủng hộ milo cùng bé yêu bữa sáng đến trường đố ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

vấn đề dinh dưỡng của con cải thiện rất nhiều khả năng tư duy và học tập của con, con em không còn uể oải mỗi sáng nữa đâu ạ, mà tỉnh táo khi đi học luôn
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ có biết thành phần nổi bật của milo bữa sáng khiến cho bé yêu của chúng ta thật sự sảng khoải như tiếp được 1 nguồn năng lượng mỗi ngày là gì không? đó là vấn đề hội thảo của cha mẹ tuần đầu sau khi con vào lớp 1 của lớp con em đó ạ
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ui hay nhi? chính ra các mẹ cứ có các chủ đề topic chăm sóc con thật là dáng yêu luôn ý a
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đợt này vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm cao nên vấn đề dinh dưỡng dược cha mẹ quan tâm cùng các bé yêu đến trường lấm ạ
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

quả thật nếu con ăn vặt ở trường cũng là mối lo ngại đó, thay vì thế 2 hộp milo con đói là có sẵn thật là tuyệt vời, vưa dinh dưỡng vừa vệ sinh thật tuyệt vời
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    uh thấy con chơi vui là mừng rồi..hôm nào anh chị nhà mình mà nằm bẹp chả buồn chơi thì hôm đó mới lo..mình lần nào đi rước con cũng phải đợi một lúc lâu mới ra vì ra sân toàn giỡn với bạn xong mới chịu về
    Ôi chuẩn ạ. Hôm nào anh chị ấy mà buồn buồn ko chịu chạy nhảy là con mẹ cũng thót cả ruột ấy. Trộm vía anh chị nhà em dạo này vẫn chịu khó chạy giỡn lắm, chắc nhờ mẹ cho uống Milo 2 cữ 1 ngày đó mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeulamtretho
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    quả thật nếu con ăn vặt ở trường cũng là mối lo ngại đó, thay vì thế 2 hộp milo con đói là có sẵn thật là tuyệt vời, vưa dinh dưỡng vừa vệ sinh thật tuyệt vời
    Hồi con em học ở trường công thì nhà trường cấm bán nước ngọt trong trường luôn ấy, có Milo và sữa, trà sữa canteen tự nấu thôi ah. Bưax nào quên mang sữa thì con xin mẹ cho mua để giành ra chơi uống

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    đợt này vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm cao nên vấn đề dinh dưỡng dược cha mẹ quan tâm cùng các bé yêu đến trường lấm ạ
    Quá là quan tâm luôn đấy ạ. Giờ quay quay nhìn đâu cũng thấy nguy hiểm rình rập huhu. Thôi thì cứ sữa hộp giấy sẵn mà còn sạch và lành mẹ nó nhỉ
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    các mẹ có biết thành phần nổi bật của milo bữa sáng khiến cho bé yêu của chúng ta thật sự sảng khoải như tiếp được 1 nguồn năng lượng mỗi ngày là gì không? đó là vấn đề hội thảo của cha mẹ tuần đầu sau khi con vào lớp 1 của lớp con em đó ạ
    Trường nào hay quá vậy mẹ nó ơi? Nhà trường và gia đình cùng bên nhau như vậy thì các con hạnh phúc nhất luôn

• 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Vâng bữa sáng phải là bữa nhiều dinh dưỡng nhất cho các con để dành cho 1 ngày học tập căng thẳng mẹ nhỉ. Nhiều nhà tập trung cho bữa tối nhưng nhà mình lại ăn tối khá nhẹ, nếu con học khuya đói có thể uống sữa, ăn phomai hoặc bánh mì bơ, mứt gì đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Hồi con em học ở trường công thì nhà trường cấm bán nước ngọt trong trường luôn ấy, có Milo và sữa, trà sữa canteen tự nấu thôi ah. Bưax nào quên mang sữa thì con xin mẹ cho mua để giành ra chơi uống

dạ chị con em hiện nay cũng học trường công nhưng hội cha mẹ phụ huynh thì hiện đại và khoa hoc lắm ý, các bác đang đưa ra cho các con một chương trình hoạt động hiệu quả
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Vâng bữa sáng phải là bữa nhiều dinh dưỡng nhất cho các con để dành cho 1 ngày học tập căng thẳng mẹ nhỉ. Nhiều nhà tập trung cho bữa tối nhưng nhà mình lại ăn tối khá nhẹ, nếu con học khuya đói có thể uống sữa, ăn phomai hoặc bánh mì bơ, mứt gì đó.
    Trường nào hay quá vậy mẹ nó ơi? Nhà trường và gia đình cùng bên nhau như vậy thì các con hạnh phúc nhất luôn

thích nhỉ bác nhỉ? cha mẹ học sinh phối hợp cùng nhà trường đưa cho con một phương pháp học tốt nhất !
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các bác biệt không nhà em như thế mà kinh tế lắm nha, bởi vì nhờ có một kế hoạch ăn uống hiệu quả mà 3 đúa trẻ nhà em còn bảo ban nhau duy trì tốt khi bố mẹ vắng nhà, ý thức nạp năng lượng đầy đủ cho bản thân mỗi ngày
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    thích nhỉ bác nhỉ? cha mẹ học sinh phối hợp cùng nhà trường đưa cho con một phương pháp học tốt nhất !
    quả thật việc áp dụng cho bé yêu một chế độ ăn khoa hoc và dinh dưỡng giúp con cũng ý thưc đuộc về dinh dưỡng cho con luôn đó ạ ! milo bữa sáng cùng con yêu đồng hành năm học mới bắt đầu thật tuyệt
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

năm nay em đúa cấp 2 đứa vào lớp 1, milo khoẻ khoắn giúp con yêu tràn đầy năng lượng cho 1 ngày hoạt động tốt
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các con có milo thì mẹ cha yên tâm bữa phụ rùi, dinh dưỡng ít nhiều được đảm bảo đủ chứ không thiếu
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

con ngoan khoẻ mạnh đến trường học tốt là mẹ cha mừng, là an tâm làm việc luôn ý chứ
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi Milo mà mẹ nó sợ thiếu chất ư không lo đâu nhé!
    Em mua ở siêu thị đầy luôn ấy mà

Không sợ thiếu chất nhưng vẫn phải phối hợp với chế độ dinh dưỡng hàng ngày mẹ ơi chứ uống sữa thôi thì khó mà đủ năng lượng cho con. Chỉ cần 15p giờ ra chơi là con tiêu hao năng lượng bằng cả ngày học đó mẹ. Nên ngoài sữa ra mình còn cho con mang theo ngũ cốc và bánh để có thể ăn ngay nếu thấy đói
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_BimBim Xem bài viết
    sáng ra nạp năng lượng 1 hộp milo rùi, năng lượng rất quan trọng tạo sự tỉnh táo và hào hứng học tập và hoạt đông đó a
    Sáng có Milo bữa sáng đó chị, công thức khác milo thường tí, cho con đủ năng lượng cả buổi sáng

• 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Không sợ thiếu chất nhưng vẫn phải phối hợp với chế độ dinh dưỡng hàng ngày mẹ ơi chứ uống sữa thôi thì khó mà đủ năng lượng cho con. Chỉ cần 15p giờ ra chơi là con tiêu hao năng lượng bằng cả ngày học đó mẹ. Nên ngoài sữa ra mình còn cho con mang theo ngũ cốc và bánh để có thể ăn ngay nếu thấy đói
    Ah đúng rồi ah, bổ sung thôi mà. đảm bảo con k thiếu năng lượng cho vận động ở trường thôi, chứ ăn vẫn phải đủ chứ