TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để con tập trung hiệu quả trong cả ngày đến trường?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan27121968 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    Mình thấy có Milo lon nữa đó các mẹ, nếu các mẹ muốn uống thì mua lon về để tủ lạnh uống cũng ngon đó.
    Có mà mẹ nó Milo lon cầm đi chơi tiện lắm mà tụi nhỏ hay thích uống lạnh thật, mùa hè rất đã với Milo khi đi uống lạnh và mùa đông cũng thật tuyệt khi có một ly milo ấm áp thơm ngào ngạt
    Mình hạn chế uống lạnh vì sợ con dễ viêm họng với tiết trời này. Chưa kể mang đến trường cũng khó giữ được độ lạnh. 
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    sáng mình thường cho con ăn xôi, bánh mì, hủ tiếu..nói chung là các món cũng giàu năng lượng lắm, rồi uống hộp Milo nữa là no đến trưa luôn, bé ăn uống xong là mình thấy tỉnh táo vui tươi hẳn lên như sạc đầy pin í hii
    Vâng bữa sáng phải là bữa nhiều dinh dưỡng nhất cho các con để dành cho 1 ngày học tập căng thẳng mẹ nhỉ. Nhiều nhà tập trung cho bữa tối nhưng nhà mình lại ăn tối khá nhẹ, nếu con học khuya đói có thể uống sữa, ăn phomai hoặc bánh mì bơ, mứt gì đó.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Cháu nhà mình lớp 7 cao 1.80m, top cao của trường. Mẹ cháu cho uống rất nhiều sữa và tập thể thao từ nhỏ nên rất khỏe mạnh và nhanh nhẹn. Mình nghĩ gen là một chuyện nhưng hoàn toàn có thể cải thiện bằng việc ăn uống và luyện tập
    Uống Milo cũng cải thiện được chiều cao đó mom. Vì trong milo có nhiều dưỡng chất bổ sung canxi giúp xương chắc khỏe bé cao lớn
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng bữa sáng phải là bữa nhiều dinh dưỡng nhất cho các con để dành cho 1 ngày học tập căng thẳng mẹ nhỉ. Nhiều nhà tập trung cho bữa tối nhưng nhà mình lại ăn tối khá nhẹ, nếu con học khuya đói có thể uống sữa, ăn phomai hoặc bánh mì bơ, mứt gì đó.
    Mọi người vẫn thường nói bữa sáng là bữa cho bản thân mà. Thế nên bữa sáng vô cùng quan trọng các mom nhỉ. Sức khỏe là vàng lên chăm sóc sức khỏe tốt cho con và cả gia đình là nhiệm vụ thiên chức người phụ nữ. Gia đình khỏe mạnh là gia đình hạnh phúc. Hãy là người lựa chọn thông minh các mom nha
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Uống Milo cũng cải thiện được chiều cao đó mom. Vì trong milo có nhiều dưỡng chất bổ sung canxi giúp xương chắc khỏe bé cao lớn
    Vâng đồng ý với mẹ là Milo chứa nhiều dinh dưỡng, can xi và đạm hỗ trợ phát triển chiều cao của con, giúp xương vững chắc và phát triển toàn diện. Do đó bổ sung Milo mỗi ngày là việc nên làm cho tuổi trưởng thành của các con
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mình hạn chế uống lạnh vì sợ con dễ viêm họng với tiết trời này. Chưa kể mang đến trường cũng khó giữ được độ lạnh. 
    Thực ra ấy mà, em thấy bác sỹ bảo là viêm họng và uống lạnh không liên quan đâu, viêm họng là do vi khuẩn và virus mà, đâu có liên quan gì với lạnh đâu.
    Cơ mà thôi, quan điểm ^^ thôi
    Milo em cũng cho con uống thường thôi, vì con mang theo 2 hộp,đến giờ ra chơi sáng đã hết lạnh rồi chứ nói chi đến chiều, nên không cần lạnh. Nhưng mà vẫn để 1 lốc sẵn trong tủ lạnh, cuối tuần con thích thì uống!
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Nhà mẹ nó ăn uống khoa học ghê chứ. Em cũng tập trung bữa sáng, kiểu must have. Bữa tối nhẹ nhàng hơn chút. Đôi khi em xay sinh tố milo, sinh tố dâu, sinh tố này nọ kia cho con uống.
    Có bữa em xay milo đá bào cho vô ly giữ nhiệt, giờ ra chơi cho con uống là ngon nhất luôn
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minguyencon Xem bài viết
    Nhà mẹ nó ăn uống khoa học ghê chứ. Em cũng tập trung bữa sáng, kiểu must have. Bữa tối nhẹ nhàng hơn chút. Đôi khi em xay sinh tố milo, sinh tố dâu, sinh tố này nọ kia cho con uống.
    Có bữa em xay milo đá bào cho vô ly giữ nhiệt, giờ ra chơi cho con uống là ngon nhất luôn
    Sinh tố Milo?
    Làm sao vậy bạn? Nghe cũng hấp dẫn quá trời vậy?
    Mới nghe milo dầm bữa giờ hot quá hot, mà chưa dám uống thử vì sợ....mập haha
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Sinh tố Milo?
    Làm sao vậy bạn? Nghe cũng hấp dẫn quá trời vậy?
    Mới nghe milo dầm bữa giờ hot quá hot, mà chưa dám uống thử vì sợ....mập haha
    Dạ, em cho milo vô trong vỉ làm đá, xong rồi em cho viên đá milo cùng sữa milo vô cối xay rồi xay thôi =) có thể thêm chút sữa tươi không đường nữa. Đôi khi em cho thêm chuối,hoặc dâu tây vô. Chị thử đi, ngon lắm đó.
    Mà nếu chị sợ mập thì không sao đâu =)) đảm bảo là mập mà, khỏi cần sợ.
    Đùa một chút, em làm món này cho mấy đứa cháu nhà em, đứa nào cũng thích cô út mê tơi. Dạo mới sinh ở nhà làm cho tụi nó thêm đủ thứ tụi nó càng mê. Giờ con em còn bé xí xi, chả biết đến bao giờ mới lớn đặng em xay milo cho nó uống nè
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    mình còn thích mà...ngày xưa mình cũng hay uống milo bột, hoặc lén mẹ lấy một muỗng milo ăn. Bây giờ các con có hộp pha sẵn tiện lợi hơn nên dễ uống hơn. Vị thơm ngon, lâu lâu mình cũng lấy một hộp uống đó
    Cảm giác ngập nguyên 1 thìa milo, nó vừa dính dính miệng, nó đã cái gì đâu, mà xong rửa cái thìa cũng bắt mệt ) sao mà cái thìa đó có cảm giác khó rửa hơn ta? Hay là do ăn vụng nên nó thế?!?! hehe
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ, em cho milo vô trong vỉ làm đá, xong rồi em cho viên đá milo cùng sữa milo vô cối xay rồi xay thôi =) có thể thêm chút sữa tươi không đường nữa. Đôi khi em cho thêm chuối,hoặc dâu tây vô. Chị thử đi, ngon lắm đó.
    Đùa một chút, em làm món này cho mấy đứa cháu nhà em, đứa nào cũng thích cô út mê tơi. Dạo mới sinh ở nhà làm cho tụi nó thêm đủ thứ tụi nó càng mê. Giờ con em còn bé xí xi, chả biết đến bao giờ mới lớn đặng em xay milo cho nó uống nè
    Nghe có vẻ hấp dẫn và bổ lắm đây ^^ thôi để hôm nào siêng làm thử cho mấy đứa nhỏ coi tụi nó có thích không, Mà chắc thích. Tụi nó có màn để lên ngăn đá cho milo hơi hơi đông, rồi lấy ra cắt, lấy muỗng múc múc, nên chắc là tập này sẽ ưng!
    Cảm ơn gái nghen
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    đúng rùi thế nên em luôn chuẩn bị cho con 2 hộp milo và balo chị ạ, uống lạnh ngon hơn thật nhưng em chỉ áp dụng ngày nghỉ nắng nóng ở nhà cho con, những cũng hạn chế lắm
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Nghe có vẻ hấp dẫn và bổ lắm đây ^^ thôi để hôm nào siêng làm thử cho mấy đứa nhỏ coi tụi nó có thích không, Mà chắc thích. Tụi nó có màn để lên ngăn đá cho milo hơi hơi đông, rồi lấy ra cắt, lấy muỗng múc múc, nên chắc là tập này sẽ ưng!
    Cảm ơn gái nghen
    hihi vị milo dễ uống các chị nhỉ? các con uống hoài mỗi ngày mà vẫn mê tit luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thích lắm cơ, con em cuối tuần mê tit với các món chế tạo từ milo , trời ơi các con em mê tit với các sản phẩm của mình!
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan27121968 Xem bài viết
    Các mom ơi vào link này để đăng ký nhận quà cho các con chuẩn bị vào năm học mới nè https://www.nestlemilo.com.vn/. Những thông tin hữu ích đang chờ đón các mom và các con đó
    Nhìn tấm hình ở trang chủ là thấy mê rồi nhỉ, các con trông khỏe mạnh tràn đầy sức sống và năng lượng, giống như những chiến binh đang sẵn sàng chiến đấu vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuycz Xem bài viết
    thích lắm cơ, con em cuối tuần mê tit với các món chế tạo từ milo , trời ơi các con em mê tit với các sản phẩm của mình!
    Các con đều rât thích Được tự tay pha chế, nhào bột hay làm kem, sau đó tự thưởng thức thành phẩm của mình để rút kinh nghiệm lần sau. Coi như vừa học vừa làm vậy. Con nhà mình thích làm rau câu đủ vị luôn, cacao milo, dâu,  cam, cả vị ô mai nữa cơ, sáng tạo đủ kiểu cả
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình han chế con uống nước lạnh vì sợ viêm họng, ho. Mặc dù cò vẻ uống lạnh ngon hơn thật Bữa sáng quan trọng vì sẽ cho con năng lượng khởi đầu một ngày mà, giống như người lớn đi làm cũng cần nhất năng lượng cho bữa sáng vậy. Mình học theo người Nhật đấy mẹ ạ
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Nhiều người cho rằng uống nước lạnh, nước đá, bia lạnh... sẽ gây viêm họng hoặc làm đau họng nặng hơn nhưng không phải như thế đâu. Viêm họng do nhiều nguyên nhân, nhưng hai nguyên nhân hay gặp nhất là do virus và vi khuẩn, một số nguyên khác ít gặp hơn như: dị ứng, họng quá khô, trào ngược dạ dày thực quản... chứ không phải do uống nước lạnh gây viêm họng. Nước lạnh còn làm dịu họng, giảm viêm, làm giảm đau họng nữa.

Nhìn chung đa số các trường hợp đau họng, viêm họng đều nhẹ và sẽ tự khỏi, chỉ cần đi khám khi có các dấu hiệu nặng như: đau họng kéo dài; kèm sốt cao; sưng nhiều hạch cổ, góc hàm; đờm có lẫn máu... Khi bị đau họng, viêm họng chúng ta có thể tự chữa bằng nhiều cách như: uống nhiều nước để họng đỡ khô (nước lạnh hay nước ấm đều tốt), ngậm mật ong, dùng một số thuốc ngậm... hoặc uống thuốc hạ sốt giảm đau như: Paracetamol, Ibuprofen... Các bạn lưu ý không tự ý điều trị kháng sinh vì phần lớn các trường hợp viêm họng là do virus nên không cần dùng kháng sinh, uống nhiều vừa tốn tiền, vừa hại người lại gây nhờn thuốc.

Em theo quan điểm như này, mặc kệ nóng lạnh aj hihi, nếu nói k uống lạnh thì bỏ luôn cả sinh tố, yaourt luôn
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanhvi1901 Xem bài viết
    hihi vị milo dễ uống các chị nhỉ? các con uống hoài mỗi ngày mà vẫn mê tit luôn
    Em thích Milo hơn một số loại khác do vị dễ uống và đỡ ngọt hơn đấy ạ. Ngọt quá thì chỉ có nhiều đưòng thôi chứ cũng không tốt ích gì.
    Em mê từ hồi bé xíu tới giờ luôn ấy. Mà nghe đâu từ thời bố mẹ em cũng mê Mi lu (mà sao hồi đó gọi là Mi lu ha???)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,885 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều người cho rằng uống nước lạnh, nước đá, bia lạnh... sẽ gây viêm họng hoặc làm đau họng nặng hơn nhưng không phải như thế đâu. Viêm họng do nhiều nguyên nhân, nhưng hai nguyên nhân hay gặp nhất là do virus và vi khuẩn, một số nguyên khác ít gặp hơn như: dị ứng, họng quá khô, trào ngược dạ dày thực quản... chứ không phải do uống nước lạnh gây viêm họng. Nước lạnh còn làm dịu họng, giảm viêm, làm giảm đau họng nữa.

Nhìn chung đa số các trường hợp đau họng, viêm họng đều nhẹ và sẽ tự khỏi, chỉ cần đi khám khi có các dấu hiệu nặng như: đau họng kéo dài; kèm sốt cao; sưng nhiều hạch cổ, góc hàm; đờm có lẫn máu... Khi bị đau họng, viêm họng chúng ta có thể tự chữa bằng nhiều cách như: uống nhiều nước để họng đỡ khô (nước lạnh hay nước ấm đều tốt), ngậm mật ong, dùng một số thuốc ngậm... hoặc uống thuốc hạ sốt giảm đau như: Paracetamol, Ibuprofen... Các bạn lưu ý không tự ý điều trị kháng sinh vì phần lớn các trường hợp viêm họng là do virus nên không cần dùng kháng sinh, uống nhiều vừa tốn tiền, vừa hại người lại gây nhờn thuốc.

Em theo quan điểm như này, mặc kệ nóng lạnh aj hihi, nếu nói k uống lạnh thì bỏ luôn cả sinh tố, yaourt luôn
    Uh, bữa nghe bác sỹ kêu con bé con nhà kia, đau họng nhiều không con? kêu mẹ cho ăn kem nhé (icepop) mà giật mình, bác sỹ Tây đàng hoàng, hihi, bác sỹ giải thích là viêm là tấy, người ta chườm lạnh chứ ai chườm nóng ... rồi cái đợt em đi cắt amidan thì bs cũng bắt uống nước lạnh, ko được uống nước ấm-nóng gì hết.
    Nên sau này em cũng bớt bớt không kềm con vụ nước lạnh nữa.