Kinh nguyệt không đều, làm sao tính tuổi thai chính xác?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.29K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình lập gia đình tới tháng 2/2019 này là được tròn 5 năm. Đã đi thử mọi phương pháp. Từ uống thuốc đông nam tây bắc. Bơm tinh trùng 1 lần ko thành công. Mãi tới tháng 11 vừa rồi. Vợ chồng mình quyết định làm thụ tinh trong ống nghiệm (TTON) và đã trữ đc 3 phôi (loại 2) chờ tháng 1 để đặt vào. À, mình quên chia sẻ tình hình sức khoẻ của 2 vợ chồng mình, ox mình tinh trùng yếu, mình thì đa nang. Chu kì kinh có khi dài tới hơn 40 ngày. Tình hình skhoe và kết quả phôi ko đc tốt. Nên mình ko dám tin là sau 1 tháng làm TTON, mình lại có thai tự nhiên.
    Mình ko nhớ chính xác ngày kinh tháng rồi. Chỉ nhớ 16/11 hẹn lấy trứng. Thì sau đó khoảng hơn 2 tuần mình ra kinh. Dự đoán khoảng tuần 2 của tháng 1 là mình đặt phôi. Thì qua ngày hẹn (tức là trễ kinh 1 tuần, mình liều thử que: lên 1 vạch. Đợi thêm 1 tuần, mình thử lại thì lên 2 vạch. Hôm t7 mình đi thử HCG : 434. Kết quả: mình có thai. Và mình hoang man ko bít thai được bao nhiêu tuần tuổi ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 203 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn ko nhớ ngày chu kì bs sẽ tính ngày dự sanh theo kq siêu ãm. Ngay cả như mình nhớ ngày chu kì mà khi đi siu âm bs tính theo kq siu âm chứ ko theo chu kì đấy. Chúc mừng vc bạn nhé! Giỏng vc mình. Làm hết tất cả. 2 phôi duy nhât. Ko đậu. Về 2 tháng sau có tự nhiên. Giờ đang nằm bên cún con nè. Hp lắm bạn ạ. Ngắm con yêu ngủ yêu ơi là yêu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này thì hơi kho ah...ko đều nên khó biết từ ngày nào đến ngày nào lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko đều thì khó tính lắm bạn ạ, cái này thì phải nhờ bác sĩ canh trứng cho thôi
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kể cũng khó nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuongNhiNguyen Xem bài viết
    Bạn ko nhớ ngày chu kì bs sẽ tính ngày dự sanh theo kq siêu ãm. Ngay cả như mình nhớ ngày chu kì mà khi đi siu âm bs tính theo kq siu âm chứ ko theo chu kì đấy. Chúc mừng vc bạn nhé! Giỏng vc mình. Làm hết tất cả. 2 phôi duy nhât. Ko đậu. Về 2 tháng sau có tự nhiên. Giờ đang nằm bên cún con nè. Hp lắm bạn ạ. Ngắm con yêu ngủ yêu ơi là yêu.
    Cám ơn mẹ HuongNhiNguyen. Mình cũng đang đợi tới cuối tháng để đi siêu âm. Hiện tại skhoe ko đc tốt. Mình bị cảm ho có đờm. Nhưng ko dám uống thuốc. Mong mọi chuyện bình an. Kết quả tốt giống mẹ Hương
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetLienbg Xem bài viết
    cái này thì hơi kho ah...ko đều nên khó biết từ ngày nào đến ngày nào lắm
    Mình đang đợi ngày đi siêu âm