Hóa ra đây là cách chăm con khỏe của mẹ Nhật, đọc mà nể thật!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.09K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    đúng rồi giờ các mẹ việt cũng có nhiều cách nuôi con rất tốt, mình thấy xung quanh mình trẻ con rất ngoan, ý thức cộng đồng cũng rất tốt...đó là do các me Việt mình học hỏi nhiều cách nuôi con tốt từ các nguồn thông tin đó ạ
    Kiến thức chăm sóc con được chia sẻ nhiều trên mạng, các mẹ chỉ cần tìm hiểu và kiểm tra kỹ trước khi áp dụng cho con là được thôi. Còn về các sản phẩm kiểu như tã, bỉm thì cứ lên wwt hỏi các mẹ thông thái trên này là biết ngay, loại nào tốt, loại nào rẻ ... ra hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,034 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    nói đến hàng hoá của Nhật thì mình tin tưởng tuyệt đối về chất lượng. Từ thực phẩm, hàng tiêu dùng..họ nổi tiếng trên cả thế giới luôn mà. Người Nhật làm gì cũng rất kỹ lưỡng và có tâm
    em phải công nhận chất lượng hàng hoá của Nhật nhất là hàng tiêu dùng được kiểm nghiệm an toàn tuyệt đối ý a!
    • 2,034 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Kiến thức chăm sóc con được chia sẻ nhiều trên mạng, các mẹ chỉ cần tìm hiểu và kiểm tra kỹ trước khi áp dụng cho con là được thôi. Còn về các sản phẩm kiểu như tã, bỉm thì cứ lên wwt hỏi các mẹ thông thái trên này là biết ngay, loại nào tốt, loại nào rẻ ... ra hết
    mà các mẹ ơi tính ra em thâsy không đắt đâu , dùng bỉm thường thấm hút không tốt em còn phải thay liên tục thành ra đắt hơn cả đồ Nhật các bác ạ!
    • 786 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Dùng tã cho con nghe thì dễ chứ thật sự là rất khó phải không các mẹ, tuỳ làn da con, tuỳ kinh tế nữa. Mình thì thấy tã Merries đáp ứng được nhiều yêu cầu của các mẹ như khả năng thấm hút cao hơn và ngăn thấm ngược trong nhiều giờ, tã mềm mịn giúp da trẻ luôn khô thoáng và hạn chế tiếp xúc chất bẩn và quan trọng nhất là an toàn cho da bé. Mẹ nào chưa dùng thì dùng sẽ thấy thích ngay luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 926 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    em phải công nhận chất lượng hàng hoá của Nhật nhất là hàng tiêu dùng được kiểm nghiệm an toàn tuyệt đối ý a!
    Người Nhật kỹ tính và rất xem trọng chất lượng sản phẩm nên hàng hoá xuất xứ từ Nhật là an toàn tuyệt đối...đỉnh luôn trên thế giới mà..hii
    • 444 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình hay lên wtt để học cách chăm con của các mẹ, thông tin bây giờ cũng nhiễu loạn lắm, quan trọng là mình biết chọn lọc kênh thông tin nào hay thôi. Như vụ tã Merries này là một trong những thông tin rất bổ ích cho các mẹ bỉm sữa đây
    • 481 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần đầu sờ vào da của con mình cảm giác da bé mỏng như giấy í, không dám chạm mạnh luôn. Mấy hôm nay nghe các mẹ bàn về tã Merries mình cũng nhờ ông xã mua giùm, dùng cho con vài ngày thấy rất ok đó các mẹ
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    mà các mẹ ơi tính ra em thâsy không đắt đâu , dùng bỉm thường thấm hút không tốt em còn phải thay liên tục thành ra đắt hơn cả đồ Nhật các bác ạ!
    vâng, nhiều khi mua loại rẻ mà dùng 1 thành 2 thì cũng vậy, lại còn không được chất lượng và an toàn cho con nữa. tính rẻ lại hóa mắc mẹ nhỉ. Với lại mình nghĩ tiền nào của đó, chất lượng tương đương giá thành cả thôi
    • 786 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    Lần đầu sờ vào da của con mình cảm giác da bé mỏng như giấy í, không dám chạm mạnh luôn. Mấy hôm nay nghe các mẹ bàn về tã Merries mình cũng nhờ ông xã mua giùm, dùng cho con vài ngày thấy rất ok đó các mẹ
    Dùng thích phải không mẹ nó, mình đã dùng Merries rồi và cảm thấy không hề muốn đổi sang tã nào khác. Giờ mua tã Merries cũng dễ, các hệ thống siêu thị hay các cửa hàng bán đồ trẻ em lớn như concung, kid plaza...mua đều được, giờ tã Merries nhập khẩu và tã Merries xách tay chất lượng đều như nhau mà tã Merries nhập khẩu được nhập và phân phối bằng công ty uy tín nên mình càng an tâm hơn là mua hàng xách tay
    • 663 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    Vâng, trẻ sơ sinh có da mỏng manh và dễ bị tổn thương nếu sử dụng các loại khăn, tã chứa nhiều chất tẩy hóa học. Dùng cho trẻ sơ sinh cực kỳ cẩn trọng các mẹ ạ. Cho nên cũng nên cân nhắc kỹ với các sản phẩm tã của con, cứ chất lượng và an toàn mà dùng là tốt nhất
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Dùng thích phải không mẹ nó, mình đã dùng Merries rồi và cảm thấy không hề muốn đổi sang tã nào khác. Giờ mua tã Merries cũng dễ, các hệ thống siêu thị hay các cửa hàng bán đồ trẻ em lớn như concung, kid plaza...mua đều được, giờ tã Merries nhập khẩu và tã Merries xách tay chất lượng đều như nhau mà tã Merries nhập khẩu được nhập và phân phối bằng công ty uy tín nên mình càng an tâm hơn là mua hàng xách tay
    Trừ phi bạn mua hàng ở nguồn tin cậy, như nhà mình toàn nhờ người nhà xách tay về, từ nước hoa đến mỹ phẩm, quần áo, giày dép ... đừng tin những quảng cáo về hàng xách tay vì đa số là hàng TQ. Mạng rộng lớn nhưng cũng đầy cạm bẫy, nên hãy làm người tiêu dùng thông thái nha các mẹ, đừng vì tiết kiệm được ít tiền mà nhận về những sản phẩm kém chất lượng, thậm chí có thể rước bệnh vào thân nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,442 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ chỉ nên mặc tã cho bé vào ban đêm để bé ngủ ngon và mẹ cũng không bị dở giấc. Ban ngày không nên mặc cho da bé được thở hihi.
    em thì vân duy trì thói quen mặc tã cho đến gần 2 tuôi đó chị ạ, vì tã quàn bây giờ cũng mềm mại như quần mà, thoáng không khiến cho các con bị bí tí nào, sau đo e tập dần bỏ quan ngày cho con con đêm thì vẫn đóng như thương
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,442 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trừ phi bạn mua hàng ở nguồn tin cậy, như nhà mình toàn nhờ người nhà xách tay về, từ nước hoa đến mỹ phẩm, quần áo, giày dép ... đừng tin những quảng cáo về hàng xách tay vì đa số là hàng TQ. Mạng rộng lớn nhưng cũng đầy cạm bẫy, nên hãy làm người tiêu dùng thông thái nha các mẹ, đừng vì tiết kiệm được ít tiền mà nhận về những sản phẩm kém chất lượng, thậm chí có thể rước bệnh vào thân nữa
    thực ra bây giờ ở việt nam hàng hoá được nhâp khẩu chính nghạch do các công ty uy tín làm rùi thì em nghĩ mẹ nên lựa chọn tại thị trường việt nam cũng thoải mái ý, hàng trôi nổi xách tay cũng nhiều tuy nhiên còn phải phụ thuộc vào ngừoi bán vì hàng trung quốc bây giờ nhiều lắm mẹ, con còn bé mà dùng hàng không tốt khổ thân nên trước khi mẹ cháu mua cái gì là mẹ cháu lựa đi lựa lại nên hỏi bao nhiêu ý kiến, không phải khó tính đâu mà là cẩn thận mua đồ cho bé yêu ý a
    • 1,223 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói thật với các chị gì chứ bỉm của con em là trước khi dùng em cũng sờ và sau khi dùng em cũng ngâm cứu luôn ý a!
    • 2,034 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ nói đúng em thì từ ngày chuyển sang dùng meris cho con e phải nói thật cảmg giác như không có 1 loại bỉm nào tốt hơn thế luôn ý a! bởi sự mềm mại và mịn màng, dùng xong không hề nặng mà lại nhẹ nhàng, thơm tho nữa chứ
    • 1,223 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rùi chị ạ, cô bé trước em dùng merries là sưu tầm đủ cả từ tủ đụng đồ đến co thỏ trắng, nhà em đông con nên mua cứ rinhf khuyến mại mua vừa rẻ con là được quà thiết thực và chất lượng, sữa và bỉm là 2 sản phẩm mẹ luôn quan tâm nhất
    • 2,034 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là chăm con Theo kiểu người Nhật một sản phẩm sờ chất hơn hẳn so với các sản phẩm khác, các hệ thông phân phối hàng baby uy tín ở việt nam bây giờ cũng cập nhật những sản phẩm tốt dễ dàng mua sắm thuận lợi ngay tại việt nam ý
    • 443 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Mình đây mua nhiều sách nuôi con kiểu Nhật mà có áp dụng được mấy đâu, muốn áp dụng thì cả nhà phải cùng áp dụng chung chứ như nhà mình ông bà chiều cháu quá nên cũng khó dạy theo kiểu Nhật..hixxx
    thực ra ông bà nhiều khi cũng chưa hiểu hết được sự hiện đại của thời nay thế nên có góp ý thì mẹ chia sẻ, em được cái ông bà chỉ nghe theo mẹ hướng dẫn cách làm thôi vì ông bà bảo tao già rùi không theo kịp, thế mà ông bà còn bảo sao mà mày lảm ăn dặm lỉnh kỉnh thế ? rùi bỉm này xịn thế hihi,
    • 786 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    thực ra bây giờ ở việt nam hàng hoá được nhâp khẩu chính nghạch do các công ty uy tín làm rùi thì em nghĩ mẹ nên lựa chọn tại thị trường việt nam cũng thoải mái ý, hàng trôi nổi xách tay cũng nhiều tuy nhiên còn phải phụ thuộc vào ngừoi bán vì hàng trung quốc bây giờ nhiều lắm mẹ, con còn bé mà dùng hàng không tốt khổ thân nên trước khi mẹ cháu mua cái gì là mẹ cháu lựa đi lựa lại nên hỏi bao nhiêu ý kiến, không phải khó tính đâu mà là cẩn thận mua đồ cho bé yêu ý a
    mình cứ mua hàng của công ty uy tín nhập khẩu như tã Merries do Công ty KAO Việt Nam nhập về và Công ty KAO Việt Nam là công ty kinh doanh uy tín với hơn 20 năm nên mình rấtyên tâm về chất lượng đó ạ
    • 9,673 Bài viết

• 9,582 Được cảm ơn

Có nhiều mẹ Việt đừng nghĩ rằng Merries nội địa Nhật, dành cho người Nhật sử dụng tốt hơn sản phẩm Merries dùng để xuất khẩu nhưng thật sự toàn bộ sản phẩm Merries đều được sản xuất trong cùng một nhà máy, trên cùng một dây chuyền, dù là sản phẩm nội địa hay sản phẩm xuất khẩu cũng đều đảm bảo chất lượng tuyệt đối đó ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7