Hóa ra đây là cách chăm con khỏe của mẹ Nhật, đọc mà nể thật!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.09K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    bé nhà mình thì mặc tả khi ngủ buổi tối và ngủ trưa, còn thời gian bé thức thì mình "thả rông". Đ1ung là mùa hè này nóng cực điểm nên sợ bé nóng nực khi phải mặc tả nhiều
    Mình nghĩ chỉ nên mặc tã cho bé vào ban đêm để bé ngủ ngon và mẹ cũng không bị dở giấc. Ban ngày không nên mặc cho da bé được thở hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà bạn vẫn còn ở Nhật sao? Ở nước họ có gì hay thì Mẹ cứ cse như vậy nhé! Arigatou Mẹ nhiu
    • 786 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Đây cũng là băn khoăn của nhiều mẹ khi muốn mua sản phẩm cho con nhỉ. Có một cáhc phân biệt các mẹ lưu ý : trên bao bì tã merries có dòng chữ chuẩn 100% merries nội địa nhật bản và logo nhãn hiệu số 1 được các mẹ nhật tin dùng.
    ngoài ra các mẹ còn có thể vào các siêu thị lớn, hệ thống cửa hàng chuyên bán đồ baby thì mua sẽ an tâm hơn là mua các cửa hàng nhỏ hay mua ngoài chợ đó ạ
    • 9,673 Bài viết

• 9,582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhienxanh Xem bài viết
    Mình nghĩ chỉ nên mặc tã cho bé vào ban đêm để bé ngủ ngon và mẹ cũng không bị dở giấc. Ban ngày không nên mặc cho da bé được thở hihi.
    mình thấy cũng tuỳ vùng nữa, nhỏ bạn mình ngoài Bắc, nó kêu mùa đông là phải đóng tả suốt vì lạnh lắm, ướt là lạnh chít luôn..hii
    • 444 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe nói thương hiệu này vừa mới giành giải thưởng do hiệp hội các mẹ Nhật tổ chức, đạt danh hiệu Nhãn hiệu sô 1 được các mẹ Nhật tin dùng đấy. Ngoài ra sản phẩm cũng có nhiều chương trình KM khá hấp dẫn các mẹ nhé
    uh mình thấy tả Merries có nhiều chương trình khuyến mãi lắm, mình thích nhất là con thỏ bông trắng..nhìn iu dễ sợ luôn, vừa mới chương trình khuyến mãi 'Cùng con lần đầu khám phá đại dương' nè, nhưng vừa end hồi 30/4 rồi nhưng các mẹ yên tâm đi, mình thấy chương trình khuyến mãi có liền liền á
    • 786 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Gói tã chính hãng của Merries luôn có dán tem "Số 1 Nhật Bản" hoặc huy hiệu “Chuẩn 100% - Merries Nội Địa Nhật Bản” được đính trên bao bì ngay trước bìa tã. Ngoài ra các mẹ xem mã vạch, nếu bắt đầu bằng số 49 thì đó là hàng chính hãng Nhật Bản, bởi Kao Việt Nam chỉ nhập hàng trực tiếp từ Nhật, không nhập từ nước nào khác đó
    • 620 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm hiểu được là tất cả tã Merries chính hãng được bày bán trên thế giới đều do công ty Kao Nhật Bản trực tiếp sản xuất ở 3 nhà máy Ehime, Tochigi và Sakata nên mẹ luôn có thể yên tâm bởi các tã đều:
    🍦 Được sản xuất tại cùng một nhà máy
    🍦 Được sản xuất trong quy trình khép kín, đảm bảo an toàn vệ sinh tuyệt đối.
    🍦 Đồng nhất về chất lượng. Khi về Việt Nam, tã được nhập khẩu, phân phối chính hãng và bảo quản bởi công ty Kao Việt Nam.
    • 663 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    Mình tìm hiểu được là tất cả tã Merries chính hãng được bày bán trên thế giới đều do công ty Kao Nhật Bản trực tiếp sản xuất ở 3 nhà máy Ehime, Tochigi và Sakata nên mẹ luôn có thể yên tâm bởi các tã đều:
    ������ Được sản xuất tại cùng một nhà máy
    ������ Được sản xuất trong quy trình khép kín, đảm bảo an toàn vệ sinh tuyệt đối.
    ������ Đồng nhất về chất lượng. Khi về Việt Nam, tã được nhập khẩu, phân phối chính hãng và bảo quản bởi công ty Kao Việt Nam.
    Có vẻ quy trình khép kín rất đảm bảo chất lượng cho người tiêu dung nhỉ mẹ nó. Nghe vậy cũng thấy yên tâm, chứ xài cho con trẻ thì an toàn phải đặt lên hang đầu. Dù sao thương hiệu của Nhật cũng đã là một bảo kê uy tín chat lượng rồi
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình thấy cũng tuỳ vùng nữa, nhỏ bạn mình ngoài Bắc, nó kêu mùa đông là phải đóng tả suốt vì lạnh lắm, ướt là lạnh chít luôn..hii
    Công nhận thấy vào mùa lạnh thì việc chăm sóc trẻ rất vất vả. Giờ có tã thì quá tiện ích, chứ ngày xưa không biết bố mẹ đã chăm chúng ta bằng gì nhở? Mình nghe kể toàn cắt vải mành ra làm tã, rồi giặt đi giặt lại để dùng chứ làm gì có chuyện dùng 1 lần vứt đi đâu. Nghe mà thương luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,638 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tính mua tã này cho bé cháu mà con bé da nhạy cảm lắm, dễ bị dị ứng. Không biết mẹ nào đã dùng tã này cho con có thể chia sẻ ít kinh nghiệm với. Mình mua cái gì cho các con cũng phải tư vấn kỹ càng mới yên tâm được
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    uh mình thấy tả Merries có nhiều chương trình khuyến mãi lắm, mình thích nhất là con thỏ bông trắng..nhìn iu dễ sợ luôn, vừa mới chương trình khuyến mãi 'Cùng con lần đầu khám phá đại dương' nè, nhưng vừa end hồi 30/4 rồi nhưng các mẹ yên tâm đi, mình thấy chương trình khuyến mãi có liền liền á
    Ngoài các chương trình KM hấp dẫn thì chất lượng tã mới là điều các mẹ quan tâm nè. Nhờ ứng dụng đệm khí sịêu mềm cao cấp khiến thể tích khí của các lõi bông được tăng lên gấp nhiều lần, giúp tã mềm mại thoáng khí hơn, dù con vận động hay chạy nhảy cũng hoàn toàn thoải mái
    • 663 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Tính mua tã này cho bé cháu mà con bé da nhạy cảm lắm, dễ bị dị ứng. Không biết mẹ nào đã dùng tã này cho con có thể chia sẻ ít kinh nghiệm với. Mình mua cái gì cho các con cũng phải tư vấn kỹ càng mới yên tâm được
    Nhà chị gái mình có mua tã merries dùng cho con đấy. Chị ấy khen tã mềm mịn và thấm hút tốt, không thấy hiện tượng trào ngược, dùng xong sờ mặt tã vấn thấy khô ráo chứ không ẩm ướt như một số tã khác. Có vẻ ưng ý với loại tã này và khen đúng là đồ của Nhật có khác
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,442 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dạ ghé đúng topic mình quan tâm, em là em mê cách người nhât chăm con lắm các chị ạ, ngay từ những ngày đầu mang bầu đã ngâm cứu từ ăn dặm đến các sản phẩm của Nhật cho con
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    dạ ghé đúng topic mình quan tâm, em là em mê cách người nhât chăm con lắm các chị ạ, ngay từ những ngày đầu mang bầu đã ngâm cứu từ ăn dặm đến các sản phẩm của Nhật cho con
    Đúng vào chủ đề chăm con của các mẹ mà. Mình cũng học được rất nhiều ý tưởng chăm con khéo, dạy con ngoan từ các mẹ Nhật. Chỉ nhìn cảnh các bé xếp hàng ngay ngắn, trật tự, kỷ luật là hiểu các bé đã nhận được một nền giáo dục văn minh cỡ nào rồi.
    • 620 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Có vẻ quy trình khép kín rất đảm bảo chất lượng cho người tiêu dung nhỉ mẹ nó. Nghe vậy cũng thấy yên tâm, chứ xài cho con trẻ thì an toàn phải đặt lên hang đầu. Dù sao thương hiệu của Nhật cũng đã là một bảo kê uy tín chat lượng rồi
    nói đến hàng hoá của Nhật thì mình tin tưởng tuyệt đối về chất lượng. Từ thực phẩm, hàng tiêu dùng..họ nổi tiếng trên cả thế giới luôn mà. Người Nhật làm gì cũng rất kỹ lưỡng và có tâm
    • 9,673 Bài viết

• 9,582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    nói đến hàng hoá của Nhật thì mình tin tưởng tuyệt đối về chất lượng. Từ thực phẩm, hàng tiêu dùng..họ nổi tiếng trên cả thế giới luôn mà. Người Nhật làm gì cũng rất kỹ lưỡng và có tâm
    cả thế giới ngưỡng mộ họ chứ không phải chỉ các mẹ Việt mà..hii..Chị gái mình bên Mỹ còn phải học cách nuôi con của người Nhật. Trẻn con Nhật rất tự lập và rất ngoan, cách họ nuôi từ dinh dưỡng cho đến giáo dục đều tuyệt vời
    • 663 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cả thế giới ngưỡng mộ họ chứ không phải chỉ các mẹ Việt mà..hii..Chị gái mình bên Mỹ còn phải học cách nuôi con của người Nhật. Trẻn con Nhật rất tự lập và rất ngoan, cách họ nuôi từ dinh dưỡng cho đến giáo dục đều tuyệt vời
    Nếu phải khen về người Nhật thì chắc phải là một bài nghiên cứu cỡ luận tiến sỹ mới đủ đó mẹ nhỉ. Nói vui vậy thôi chứ mẹ Việt mình cũng giỏi không kém đâu. Các mẹ đảm việc nước, giỏi việc nhà, đi làm là nữ tướng, về nhà là quản gia cơ mà. Chẳng qua mình không đề ra hẳn một phương pháp nuôi dạy con bài bản theo kiểu Nhật, chứ nếu tập hợp lại thì kinh nghiệm của ông bà cha mẹ chúng ta cũng chả thiếu gì. Còn cái gì của họ tốt thì mình tiếp thu thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 926 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Gói tã chính hãng của Merries luôn có dán tem "Số 1 Nhật Bản" hoặc huy hiệu “Chuẩn 100% - Merries Nội Địa Nhật Bản” được đính trên bao bì ngay trước bìa tã. Ngoài ra các mẹ xem mã vạch, nếu bắt đầu bằng số 49 thì đó là hàng chính hãng Nhật Bản, bởi Kao Việt Nam chỉ nhập hàng trực tiếp từ Nhật, không nhập từ nước nào khác đó
    cám ơn mẹ nó đã hướng dẫn nhiệt tình cách phân biệt tã chính hãng nè, từ nay mua mình sẽ để ý kỹ. Mình thấy tã Merries đắt xắt ra miếng í, giá thành dù có hơi cao hơn các loại kia nhưng xài cho con rát thích, mở bịch tã ra sờ vào rất mềm mại, mùi cũng dễ chịu và khi dùng cho con thì thấm hút rất tốt, không hề có vết hằn trên da con và dùng xong miếng tả nặng nhưng bề mặt rất khô ráo. Mình thật sự rất thích tã Merries
    • 444 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Nếu phải khen về người Nhật thì chắc phải là một bài nghiên cứu cỡ luận tiến sỹ mới đủ đó mẹ nhỉ. Nói vui vậy thôi chứ mẹ Việt mình cũng giỏi không kém đâu. Các mẹ đảm việc nước, giỏi việc nhà, đi làm là nữ tướng, về nhà là quản gia cơ mà. Chẳng qua mình không đề ra hẳn một phương pháp nuôi dạy con bài bản theo kiểu Nhật, chứ nếu tập hợp lại thì kinh nghiệm của ông bà cha mẹ chúng ta cũng chả thiếu gì. Còn cái gì của họ tốt thì mình tiếp thu thôi.
    đúng rồi giờ các mẹ việt cũng có nhiều cách nuôi con rất tốt, mình thấy xung quanh mình trẻ con rất ngoan, ý thức cộng đồng cũng rất tốt...đó là do các me Việt mình học hỏi nhiều cách nuôi con tốt từ các nguồn thông tin đó ạ
    • 786 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    cám ơn mẹ nó đã hướng dẫn nhiệt tình cách phân biệt tã chính hãng nè, từ nay mua mình sẽ để ý kỹ. Mình thấy tã Merries đắt xắt ra miếng í, giá thành dù có hơi cao hơn các loại kia nhưng xài cho con rát thích, mở bịch tã ra sờ vào rất mềm mại, mùi cũng dễ chịu và khi dùng cho con thì thấm hút rất tốt, không hề có vết hằn trên da con và dùng xong miếng tả nặng nhưng bề mặt rất khô ráo. Mình thật sự rất thích tã Merries
    con mình có làn da rất nhạy cảm, bé rất dễ bị dị ứng, chỉ cần một con côn trùng cắn thôi mà đỏ ửng cả một mảng da, mình cũng thử dùng nhiều loại nhưng thích nhất vẫn là Merries đó mẹ nó, dùng Merries bé không hề bị hăm hay đỏ, ngủ cũng rất ngoan và thoải mái vận động
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7