TIN TÀI TRỢ.

Hóa ra đây là cách chăm con khỏe của mẹ Nhật, đọc mà nể thật!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.74K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không giấu gì các mẹ, nhà em định cư bên Nhật hơn 2 năm nay rồi. Những ngày đầu lạ nước lạ cái, cộng thêm tiếng Nhật không rành, đụng đâu cũng thấy khó khăn các mẹ ạ! May mà có các chị hàng xóm vừa thân thiện, vừa tốt bụng nên nhà em thích nghi khá nhanh với cuộc sống bên này. Cũng nhờ các chị ấy mà em biết thêm nhiều kinh nghiệm hay về chăm con để chia sẻ lại cho các mẹ đây À, nói trước em không phải kiểu sính Nhật, cuồng Nhật gì đâu nhé, chỉ là em nể khoản chăm con của mẹ Nhật quá nên lên đây bộc bạch một tí thôi

Cách chăm con của Nhật và mẹ Việt phải nói có nhiều điểm khác lắm. Ví dụ nha, khi nấu thức ăn dặm cho bé, mẹ Việt nhà mình luôn có thói quen dùng nước ninh xương, còn mẹ Nhật lại thích dùng nước rau, củ luộc hơn. Hỏi ra thì em được biết, nước hầm xương tuy ngọt thật, nhưng nhiều chất béo động vật, dễ khiến bé khó tiêu, còn nước dùng rau củ thì cung cấp đầy đủ vitamin và khoáng chất, giúp bé dễ hấp thu và ăn ngon miệng hơn. Nhờ đó mà mẹ Nhật không phải mất quá nhiều thời gian thúc ép bé ăn, tùy vào nhu cầu mà trẻ sẽ tự quyết định có ăn hay không, không như 1 số bé nhà mình, mẹ phải làm đủ trò mới ăn được vài muỗng hic.

Còn nữa nha, trong khi một số mẹ Việt rất ngại mặc tã cho con vì sợ hầm bí, chân vòng kiềng các kiểu, thì mẹ Nhật lại xem tã giấy là "người bạn đồng hành" bảo vệ làn da, giúp trẻ khô thoáng, thoải mái suốt ngày dài.

Nói đến tã giấy em mới nhớ, mẹ Nhật hay cho bé dùng tã Merries lắm, chả trách sao tã này vừa được giải thưởng: Nhãn hiệu số 1 được các mẹ Nhật tin dùng luôn ạ! Mẹ nào cho con xài xong cũng khen tã Merries mềm và thấm hút nhanh lắm, nhờ vậy mà bé không hề bị viêm da, hăm ngứa hay tấy đỏ gì cả.

Không biết ở Việt Nam mình đã có công ty nào nhập khẩu 100% tã Merries chuẩn Nhật chưa vậy các mẹ? Nếu có thì mẹ nên mua cho bé dùng thử nha, không nên mua hàng order nhé vì khó đảm bảo chất lượng lắm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói về chăm sóc và dạy dỗ con trẻ thì mình thật sự cảm thấy khâm phục tư duy của người Nhật. Còn các sản phẩm của họ bao giờ cũng được đánh giá là best đối với người tiêu dùng nhất là các sản phẩm nội địa thì không có gì để chê hết. Từ những sản phẩm công nghệ cao như điện thoại, TV, máy tính ... đến những loại bình dân hơn như nồi, khăn, ... chỉ cần gắn mác japan là đủ đảm bảo chất lượng rồi nhỉ
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi đọc topic này mới biết mình bị sót kiến thức rồi, trước giờ cứ nghĩ hầm xương lấy nước nấu cho con là tốt nhất. Nhưng đúng là béo thật, và đối với những bé nhỏ thì có lẽ lượng đạm, chat béo sẽ quá nhiều. Nước rau củ vẫn thanh đạm và cũng không thiếu vitamin khoáng chất nhỉ. Cảm ơn chủ top đã chia sẻ kiến thức bổ ích này nhé, từ nay phải rút kinh nghiệm, tham khảo nhiều nguồn thông tin mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nhật có nhiều phương pháp chăm sóc con rất tinh tế và khoa học. Nhất là dạy con sự độc lập tuyệt vời. Cái này mình học mãi chưa được đây.
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyengiay2015 Xem bài viết
    Ôi đọc topic này mới biết mình bị sót kiến thức rồi, trước giờ cứ nghĩ hầm xương lấy nước nấu cho con là tốt nhất. Nhưng đúng là béo thật, và đối với những bé nhỏ thì có lẽ lượng đạm, chat béo sẽ quá nhiều. Nước rau củ vẫn thanh đạm và cũng không thiếu vitamin khoáng chất nhỉ. Cảm ơn chủ top đã chia sẻ kiến thức bổ ích này nhé, từ nay phải rút kinh nghiệm, tham khảo nhiều nguồn thông tin mới được
    Mình thấy nhiều mẹ Việt cứ thích mua xương về hầm lấy nước cho con nhưng mình có nghe nói là nước xương hầm không có giá trị dinh dưỡng nhiều, chỉ có chất béo làm bé khó tiêu thôi, mà thời gian hầm xương thì lâu và cực nên thôi mẹ nó đừng hầm nữa nhé..hii
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    đấy...cái này là mình gây nhau với mẹ chồng mình hoài đây..bà cứ nói là mặc bỉm thì chân sẽ cong, đi 2 hàng...nhưng mình thì thấy các mẹ Nhật, mẹ Tây cho con mặc suốt mà lớn lên có đứa nào chân cong đâu..vẫn dài miên man và đẹp. Mặc bỉm vừa sạch vừa khô ráo cho con mà
    Đấy những quan niệm như vậy quá lỗi thời so với khoa học tiên tiến nhưng vẫn được nhiều người truyền miệng dạy nhau bí kíp. Riêng mình thì thấy tã giấy là một sản phẩm cực kỳ văn minh của nhân loại, không chỉ dành cho trẻ em mà đối với những người bệnh nằm liệt giường cũng cực kỳ hữu dụng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mẹ nhật có nhiều phương pháp chăm sóc con rất tinh tế và khoa học. Nhất là dạy con sự độc lập tuyệt vời. Cái này mình học mãi chưa được đây.
    dạy con kiểu Nhật thì cả thế giới đều công nhận là phương pháp dạy tốt nhất mà. Có lần mình đi Nhật chơi, trẻ con Nhật rất tự lập...đến khu vui chơi ngồi sắp hàng đợi rất trật tự, đến nhà hàng ăn cũng ngồi ăn rất ngoan chứ không như những đứa trẻ khác chạy lung tung. Mình r6át khâm phục cách dạy con của người Nhật
    • 648 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LTGL Xem bài viết
    Còn nữa nha, trong khi một số mẹ Việt rất ngại mặc tã cho con vì sợ hầm bí, chân vòng kiềng các kiểu, thì mẹ Nhật lại xem tã giấy là "người bạn đồng hành" bảo vệ làn da, giúp trẻ khô thoáng, thoải mái suốt ngày dài.
    đấy...cái này là mình gây nhau với mẹ chồng mình hoài đây..bà cứ nói là mặc bỉm thì chân sẽ cong, đi 2 hàng...nhưng mình thì thấy các mẹ Nhật, mẹ Tây cho con mặc suốt mà lớn lên có đứa nào chân cong đâu..vẫn dài miên man và đẹp. Mặc bỉm vừa sạch vừa khô ráo cho con mà
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LTGL Xem bài viết
    Không biết ở Việt Nam mình đã có công ty nào nhập khẩu 100% tã Merries chuẩn Nhật chưa vậy các mẹ? Nếu có thì mẹ nên mua cho bé dùng thử nha, không nên mua hàng order nhé vì khó đảm bảo chất lượng lắm ạ
    Mình đang dùng tã Merries được nhập khẩu bởi Công ty Kao Việt Nam đây mẹ chủ top ơi. Dùng rất thích, tả mềm mịn và thấm hút rất tốt, từ lúc dùng Merries con mình chưa bị hăm lần nào. Hàng Nhật thì chất lượng tuyệt vời rồi
    • 506 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mùa này đang nóng quá chừng, bé nah2 mình ti nhiều nên tè rất nhiều mà mùa nóng sợ mặc tả suốt hầm bí quá không các mẹ, có con lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì..các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với mình với
    • 473 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    Mùa này đang nóng quá chừng, bé nah2 mình ti nhiều nên tè rất nhiều mà mùa nóng sợ mặc tả suốt hầm bí quá không các mẹ, có con lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì..các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với mình với
    bé nhà mình thì mặc tả khi ngủ buổi tối và ngủ trưa, còn thời gian bé thức thì mình "thả rông". Đ1ung là mùa hè này nóng cực điểm nên sợ bé nóng nực khi phải mặc tả nhiều
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut1983 Xem bài viết
    bé nhà mình thì mặc tả khi ngủ buổi tối và ngủ trưa, còn thời gian bé thức thì mình "thả rông". Đ1ung là mùa hè này nóng cực điểm nên sợ bé nóng nực khi phải mặc tả nhiều
    Tã Merries mới với cải tiến 3 lớp thoát khí vượt trội để con luôn khô thoáng và thoải mái mỗi khi vận động hay di chuyển nên mình nghĩ bé không bị hầm bí cho dù là mùa hè nóng nực đâu các mẹ
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mình đây mua nhiều sách nuôi con kiểu Nhật mà có áp dụng được mấy đâu, muốn áp dụng thì cả nhà phải cùng áp dụng chung chứ như nhà mình ông bà chiều cháu quá nên cũng khó dạy theo kiểu Nhật..hixxx
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy có Merries nội địa được các mẹ mua xách tay về nhiều lắm nhưng ko biết chất lượng ra sao ạ...giá thì cao mà có thật sự là tả xách tay về ko các mẹ, làm thế nào để biết hàng thật hàng giả
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    Đấy những quan niệm như vậy quá lỗi thời so với khoa học tiên tiến nhưng vẫn được nhiều người truyền miệng dạy nhau bí kíp. Riêng mình thì thấy tã giấy là một sản phẩm cực kỳ văn minh của nhân loại, không chỉ dành cho trẻ em mà đối với những người bệnh nằm liệt giường cũng cực kỳ hữu dụng
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Mình thấy có Merries nội địa được các mẹ mua xách tay về nhiều lắm nhưng ko biết chất lượng ra sao ạ...giá thì cao mà có thật sự là tả xách tay về ko các mẹ, làm thế nào để biết hàng thật hàng giả
    tã Merries được phân phối chính hãng và bảo quản bởi công ty Kao Việt Nam, với lại các mẹ có thể dễ dàng mua trực tiếp tại các cửa hàng Mẹ & Bé, AEON Mall trên toàn quốc chứ không cần mua order vừa lâu vừa mắc mà ko biết đúng hàng thật không á
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    bạn lựa loại tã nào mềm mịn, khô thoáng cho con, vệ sinh sạch sẽ là ổn đó. Chủ top có nhắc đến tã merries của Nhật mẹ nó mua dùng thử cho con xem. Hàng Nhật chắc không vấn đề gì đâu
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    tã Merries được phân phối chính hãng và bảo quản bởi công ty Kao Việt Nam, với lại các mẹ có thể dễ dàng mua trực tiếp tại các cửa hàng Mẹ & Bé, AEON Mall trên toàn quốc chứ không cần mua order vừa lâu vừa mắc mà ko biết đúng hàng thật không á
    Có cách nào phân biệt sản phẩm nhập chính hãng với xách tay không bạn, thị trường giờ loạn quá, chả biết tin vào đâu. Nhiều sản phẩm mình toàn phải nhờ người nhà gửi về mới dám tin dùng, chứ bên ngoài hàng trôi nổi nhiều lắm. Nhất là mấy loại tã dành cho trẻ thế này không đảm bảo thì rất lo
    • 242 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    Tã Merries mới với cải tiến 3 lớp thoát khí vượt trội để con luôn khô thoáng và thoải mái mỗi khi vận động hay di chuyển nên mình nghĩ bé không bị hầm bí cho dù là mùa hè nóng nực đâu các mẹ
    Nghe nói thương hiệu này vừa mới giành giải thưởng do hiệp hội các mẹ Nhật tổ chức, đạt danh hiệu Nhãn hiệu sô 1 được các mẹ Nhật tin dùng đấy. Ngoài ra sản phẩm cũng có nhiều chương trình KM khá hấp dẫn các mẹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Đây cũng là băn khoăn của nhiều mẹ khi muốn mua sản phẩm cho con nhỉ. Có một cáhc phân biệt các mẹ lưu ý : trên bao bì tã merries có dòng chữ chuẩn 100% merries nội địa nhật bản và logo nhãn hiệu số 1 được các mẹ nhật tin dùng.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7