TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa MILO có 2 loại khác nhau, có mẹ nào biết thông tin này không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Đây gửi mẹ nó 1 số thông tin mà mình biết:
    *Milo Bữa sáng: Hộp 195ml cung cấp 172 kcal với công thức riêng đặc chế với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch, đây là cung thức riêng biệt để thiết kế dành riêng cho bữa sáng của trẻ.
    * Milo Tiếp sức giờ ra chơi: Hộp 180ml bổ sung ngay 109kcal, sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp bé luôn năng động, tỉnh táo vì cung cấp đủ chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,...
    Như này mẹ nó đã đủ an tâm về lượng dinh dưỡng trong 1 hộp Milo bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi chưa nào.
    Thành phần dinh dưỡng như thế tất nhiên là an tâm rồi mom ạ nhưng các mẹ cho mình hỏi là: Mùi vị ca cao nếu sử dụng lâu có dễ bị ngán hay không? Không biết các bé nhà các mẹ thế nào cho em xin ý kiến với ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    cảm ơn mẹ khang_hy, đúng là mình còn lơ ngơ quá cơ. Thế này thì mình phải tích cực cho con dùng bộ đôi dinh dưỡng Milo này mới được. Tin mừng là bạn nhà mình hôm qua về khoe đã uống hết 2 hộp Milo mà mình cho mang đến trường.
    CHúc mừng 2 mẹ con, cứ thế mà phát huy con nhé, con khỏe mẹ yên tâm công tác tốt nè. Yêu các bạn nhỏ và các mẹ ghê nơi, những gì tốt đẹp nhất dành hết cho các con, con ăn ngon, uống giỏi là mẹ mừng hết biết nè.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trẻ Thơ Xem bài viết
    Đúng đấy, vào năm học mới thấy là bữa sáng cho con quan trọng như nào, mẹ nó nhỉ. 3 tháng hè ở nhà ăn sáng ở nhà, vào năm học cái là đảo lộn hết, nhiều hôm mình còn chả kịp chuẩn bị đồ ăn sáng cho con, mua tạm cái bánh mỳ hoặc gói xôi cho con mang vào lớp. Nếu k kèm thêm 2 hộp Milo chắc con k đủ năng lượng cho cả ngày học mất.
    NHiều khi lu bu mình cũng mua bánh mì hay món gì đấy cho con ăn qua loa ở trường nhưng khi thấy các bạn của con cũng đến trường ăn một mình như thế thấy thương làm sao ý, nhiều khi ham chơi rồi ăn không hết hộp xôi lại cất vào cặp, thế là buổi sáng của con bị thiếu hụt. Sau này mình chịu khó tối đến mình chuẩn bị trước như luộc nui, hầm xương sẵn, sáng ra chỉ việc nấu lên là 2 mẹ con có thể ở nhà cùng ăn sáng, lúc ăn còn được nghe con kể chuyện ở trường, ở lớp vui lắm ạ, xong cho con uống thêm hộp Milo bữa sáng nữa là yên tâm cho con đi học.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con lười ăn thì mình tìm cách để dỗ con ăn, có thể thay đổi cách chế biến hoặc biến tấu các món ăn cho bắt mắt và hấp dẫn con, chứ đừng pha trộn thức ăn gì vào sữa của con. Như thế sẽ làm mùi vị của sữa thay đổi, khéo con lại chả uống cả sữa lại bỏ cả ăn thì nguy.
    Vâng ạ, con lười ăn quá nhưng lại chịu uống sữa. Chắc em phải thay đổi món ăn liên tục hoặc cho con ăn được bao nhiêu thì ăn rồi bù thêm sữa cho con chứ có người chỉ em trộn thức ăn vào sữa mà em cũng thấy kì kì.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    Mình thấy sữa thì có nhiều mùi vị rất đa dạng, nhưng milo chỉ có mỗi 1 mùi vị ca cao thì k hiểu con uống nhiều có bị ngán k nhỉ mẹ nó?
    Mình cũng từng nghĩ vậy nên cứ thỉnh thoảng hỏi con uống milo nhiều có ngán không thì mẹ đổi thêm loại khác cho con uống thay thế. Vậy mà cả 2 cu cậu đều bảo con thích uống milo. Hihi, trộm vía 2 bé nhà em cũng không bị bón đâu ạ. Nhiều mẹ bảo uống milo vị ca cao sợ nóng rồi bón nhưng bé nhà em vẫn out put tốt ạ.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Thành phần dinh dưỡng như thế tất nhiên là an tâm rồi mom ạ nhưng các mẹ cho mình hỏi là: Mùi vị ca cao nếu sử dụng lâu có dễ bị ngán hay không? Không biết các bé nhà các mẹ thế nào cho em xin ý kiến với ạ?
    Không biết các bé nhà các mẹ thế nào chứ bé nhà em thì không ngán chị ạ. Hương vị ca cao rất thơm ngon nên 2 bé ở nhà cực kỳ thích ạ, uống cũng một thời gian rồi nhưng không dễ bị ngán đâu ạ.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Theo mình biết thì không nên pha trộn thêm các loại thức ăn khác vào sữa đâu ạ, như vậy sẽ khiến mùi vị sữa bị thay đổi và làm cho bé khó chịu, không thích sữa và tệ hơn là bỏ sữa luôn đấy ạ.
    Mới đầu bé nhà mình cũng khó uống sữa lắm nhưng thấy các mẹ bảo phải cho con uống sữa để bổ sung canxi, vitamin,.... nên em cũng cố gắng kiên trì cho con uống, mỗi ngày một ít rồi từ từ con cũng quen với vị sữa và thích dần. Từ đấy thấy con khỏe mạnh hơn, cao hơn, nhanh nhẹn hơn nên giờ anh lớn học lớp 5 rồi vẫn uống sữa mỗi ngày ạ.
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Phải nói Milo bữa sáng chính là vị cứu tinh cho các bà mẹ bỉm sữa hay lu bu như tụi mình mom hén. Tớ cũng vài lần cho con ăn uống như mom nhưng con vẫn khen ngon và thích thú. Lâu lâu đổi khẩu vị như ăn ngũ cốc và uống sữa như thế lại kích thích vị giác của con ạ.
    1 hộp Milo bữa sáng cân bằng với dinh dưỡng từ sữa và các ngũ cốc: yến mạch, gạo lức, lúa mì, cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho hoạt động của con chứ không chỉ đơn thuần là giúp cho con no bụng đâu mẹ nó ạ. Khi bữa sáng của con được cung cấp đầy đủ năng lượng thì con sẽ có tinh thần học tập cả ngày đó
    • 414 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Con nhà mình uống Milo từ nhỏ đến bây giờ là cháu học lớp 6 rồi nhưng hỏi có ngán Milo không thì cháu bảo không bao giờ ngán. Tuần nào nhà mình cũng phải đi siêu thị mua 1 thùng về cho con vừa uống ở nhà vừa mang đến lớp. Thậm chí là trước khi đi ngủ có hôm cũng phải tranh thủ hít thêm 1 hộp rồi mới yên bụng đi ngủ.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Con lười ăn thì mình tìm cách để dỗ con ăn, có thể thay đổi cách chế biến hoặc biến tấu các món ăn cho bắt mắt và hấp dẫn con, chứ đừng pha trộn thức ăn gì vào sữa của con. Như thế sẽ làm mùi vị của sữa thay đổi, khéo con lại chả uống cả sữa lại bỏ cả ăn thì nguy.
    Dạ vâng, mẹ cố gắng tạo không khí vui vẻ chứ đừng ép con uống sữa, đừng để uống sữa trở thành một cuộc chiến mom ạ. Mình cũng từng trong hoàn cảnh như thế nên hiểu được, cố gắng đừng để con đã không thích giờ lại càng ghét hơn, như thế càng khó để con làm quen với sữa.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Mình cũng từng nghĩ vậy nên cứ thỉnh thoảng hỏi con uống milo nhiều có ngán không thì mẹ đổi thêm loại khác cho con uống thay thế. Vậy mà cả 2 cu cậu đều bảo con thích uống milo. Hihi, trộm vía 2 bé nhà em cũng không bị bón đâu ạ. Nhiều mẹ bảo uống milo vị ca cao sợ nóng rồi bón nhưng bé nhà em vẫn out put tốt ạ.
    Nhiều mẹ có suy nghĩ như thế nên không cho con uống nhưng thực ra vị ca cao của milo rất thơm và rất dễ uống nên các mẹ cứ thử cho con làm quen dần dần rồi con cũng sẽ thích uống.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giờ chị nói em mới biết à, trước h cứ là milo thì mua về thôi, k để ý lắm
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, con mình cũng 8 tuổi giống con chủ top, bé cũng là fan cuồng nhiệt của Milo à. Bình thường mình chỉ biết Milo có 2 loại là bữa sáng cân bằng và loại bình thường 4 hộp trông 1 vỉ thôi. Kiểu này phải hỏi con xem Milo có những loại nào nào thì mới rõ.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi nhà mình cũng có bé học lớp 3 giống chủ top nè, mà quả thực nhiều khi mua sữa cho con uống cũng chẳng để ý gì đâu vì mua loại nào con cũng chịu uống hết. Mẹ vô tư quá hihi
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ka ka giống nhau ghê, nhà mình cứ mỗi lần mua sữa thì mua cả thùng, nên cứ ra đại lý gần nhà gặp gì mua nấy thôi nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    ôi, con mình cũng 8 tuổi giống con chủ top, bé cũng là fan cuồng nhiệt của Milo à. Bình thường mình chỉ biết Milo có 2 loại là bữa sáng cân bằng và loại bình thường 4 hộp trông 1 vỉ thôi. Kiểu này phải hỏi con xem Milo có những loại nào nào thì mới rõ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 696 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủ ôi, hình như bọn trẻ con đứa nào cũng mê Milo vậy. con mình 1 ngày uống 1 vỉ sữa còn thòm thèm. Mỗi lần đi mua sữa là hay chọn Milo lắm, bạn ý nắm rõ cả các chương trình khuyến mãi, tặng quà của Milo luôn.
    • 563 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi vào đây thấy các mẹ tám thế này em mí biết là Milo có 2 vị đấy, thực ra dạo bữa giờ em đi mua sữa cho con con chỉ loại nào thì lấy loại đó thui à.
    Từ giờ phải để ý hơn mí được
    • 563 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ka ka nhà em 2 nhóc bé xíu cũng nghiền Milo nè chị ,vèo cái là hết 1 thùng ý. Mà tài thật ngày nào cũng uống mà ko thấy kêu ngán gì cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungkem Xem bài viết
    ủ ôi, hình như bọn trẻ con đứa nào cũng mê Milo vậy. con mình 1 ngày uống 1 vỉ sữa còn thòm thèm. Mỗi lần đi mua sữa là hay chọn Milo lắm, bạn ý nắm rõ cả các chương trình khuyến mãi, tặng quà của Milo luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Không ngán đâu bạn, con mình càng uống càng nghiện đó chớ. Ban đầu mình cũng mua mấy vị khác nhau cho con thay đổi nhưng thấy con chỉ thích uống Milo này thôi nên sau này cứ mua cả thùng về cho con uống dần. Ở nhà mẹ mình cũng uống theo cháu, tối nào 2 bà cháu cũng nhác nhau uống sữa Milo, ban ngày thì bé mang theo đến lớp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình cũng vậy nè, ngày nào cũng uống mà chả thấy ý kiến gì
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    ka ka nhà em 2 nhóc bé xíu cũng nghiền Milo nè chị ,vèo cái là hết 1 thùng ý. Mà tài thật ngày nào cũng uống mà ko thấy kêu ngán gì cả.