TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa MILO có 2 loại khác nhau, có mẹ nào biết thông tin này không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.37K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekim2103 Xem bài viết
    Ăn là phải tập cho bé thôi bạn, bé lớn rồi phải ăn được mới đầy đủ dinh dưỡng được. Mê sữa quá thì buổi sáng bạn có thể cho bé ăn ngủ cốc với sữa á, nhanh gọn lẹ luôn
    công nhận cái Milo bữa sáng tiện lợi ghê ha, bữa nào mình vội quá k cho con ăn sáng đầy đủ được là mình cứ cho con ăn ngũ cốc kết hợp vs Milo bữa sáng, vừa đủ chất lại vừa nhanh và tiện nữa. Thêm 1 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi nữa là tha hồ yên tâm con đủ năng lượng cho buổi học buổi sáng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thế hệ của các con sau này chắc hiếm có nấm lùn lắm đó bạn, mình thấy mẹ nào cũng cố gắng bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con. Cháu mình lớp 12 rồi mà vẫn ngày 3 hộp sữa đều đặn, nay gần 1m8 rồi đó. thời của tụi mình ăn uống còn không đầy đủ được nói gì đến sữa, do vậy ai cao 1m6 là đã thấy thích rồi.
    Bạn nói mình mới nhớ, ngày xưa cô bạn cùng lớp của mình cao 1m65 đã là cao nhất lớp rồi, cả khối không được bao nhiêu bạn cao như thế, mình nhìn mà ngưỡng mộ và hổ thẹn với chiều cao mét rưỡi của mình. Giờ mình đưa con vào trường có các bé lớp 4-5 mà đã cao bằng và hơn mình rồi. Bởi vậy giờ mình chăm con luôn canh theo mức đo chuẩn xem con có bị thiếu chiều cao hay không ...hihi.. Mình không quan tâm cân nặng cho lắm nhưng với chiều cao thì phải ít nhất là đủ chuẩn cái đã.
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Mom cho mình hỏi thêm. Ví dụ như bé nhà em mê uống sữa mà lười ăn thì mình có thể pha thức ăn vào trong sữa cho bé uống được sữa mà cũng ăn được ít thức ăn không nhỉ. Huhu, mê uống sữa mà lười ăn quá ạ. Có mẹ thông thái nào giúp em với!
    Theo mình biết thì không nên pha trộn thêm các loại thức ăn khác vào sữa đâu ạ, như vậy sẽ khiến mùi vị sữa bị thay đổi và làm cho bé khó chịu, không thích sữa và tệ hơn là bỏ sữa luôn đấy ạ.
    • 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyDuong7611 Xem bài viết
    công nhận cái Milo bữa sáng tiện lợi ghê ha, bữa nào mình vội quá k cho con ăn sáng đầy đủ được là mình cứ cho con ăn ngũ cốc kết hợp vs Milo bữa sáng, vừa đủ chất lại vừa nhanh và tiện nữa. Thêm 1 hộp Milo tiếp sức giờ ra chơi nữa là tha hồ yên tâm con đủ năng lượng cho buổi học buổi sáng.
    Để mình bắt chước các mẹ cho con ăn ngũ cốc sáng mới được. Con mình kén ăn quá, sáng nào cũng dỗ dành mãi mà vẫn không hết được phần ăn sáng, cũng nhờ các mẹ mách cho bộ đôi milo mình cho bé uống hôm qua thì trưa thấy con tươi tỉnh hơn rồi. Không biết rèn vụ ăn sáng này đến khi nào đây, rầu ghê luôn
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải nói Milo bữa sáng chính là vị cứu tinh cho các bà mẹ bỉm sữa hay lu bu như tụi mình mom hén. Tớ cũng vài lần cho con ăn uống như mom nhưng con vẫn khen ngon và thích thú. Lâu lâu đổi khẩu vị như ăn ngũ cốc và uống sữa như thế lại kích thích vị giác của con ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thế hệ của các con sau này chắc hiếm có nấm lùn lắm đó bạn, mình thấy mẹ nào cũng cố gắng bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con. Cháu mình lớp 12 rồi mà vẫn ngày 3 hộp sữa đều đặn, nay gần 1m8 rồi đó. thời của tụi mình ăn uống còn không đầy đủ được nói gì đến sữa, do vậy ai cao 1m6 là đã thấy thích rồi.
    Cháu nhà mẹ nó lớp 12 mà vẫn ngày 3 hộp sưa đều đặn à? Huhu chả bù con nhà mình thì mỏi mồm, ngày nào cũng phải nhắc phải ép uống, không chịu tự giác tí nào. Buồn lắm, mình chả dám mơ con cao dc đến 1m8, chỉ mong dc đến 1m7 cũng đã là thành tích lắm rồi í.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bộ đôi Milo này mình yên tâm hẳn luôn đó bạn, hồi trước hôm nào con ăn ít chút là lại lo không biết con vào trường có bị đói không, sợ đói con không tập trung học được. Mấy hôm về người mệt lả thấy thương gì đâu á. Nay rút kinh nghiệm rồi, mình cho con mang theo bộ đôi Milo để đảm bảo cho con đầy đủ năng lượng để học tập và vui chơi
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    Cháu nhà mẹ nó lớp 12 mà vẫn ngày 3 hộp sưa đều đặn à? Huhu chả bù con nhà mình thì mỏi mồm, ngày nào cũng phải nhắc phải ép uống, không chịu tự giác tí nào. Buồn lắm, mình chả dám mơ con cao dc đến 1m8, chỉ mong dc đến 1m7 cũng đã là thành tích lắm rồi í.
    Bọn cháu nhà mình cũng vẫn tu sữa ầm ầm nè bạn, tết gom về đủ mà mua hộp sữa tươi 1l là 1ph30s không còn giọt nào đó, thùng milo 3 ngày tết hết luôn. Nhờ vậy mà đứa nào cũng như cây sào, ngày xưa mình bế bồng nó chứ giờ nó cặp cổ đi te te rồi. Con mình cũng mê sữa lắm, lớp 4 là đã 1m48 rồi nè, hy vọng sẽ cao như các anh chị nó.
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Phải nói Milo bữa sáng chính là vị cứu tinh cho các bà mẹ bỉm sữa hay lu bu như tụi mình mom hén. Tớ cũng vài lần cho con ăn uống như mom nhưng con vẫn khen ngon và thích thú. Lâu lâu đổi khẩu vị như ăn ngũ cốc và uống sữa như thế lại kích thích vị giác của con ạ.
    Nhà mình thì trọn bộ cả sữa cả ngũ cốc đều là của Milo hết. Thích nhất là độ ngọt của Milo rất vừa phải, mùi thơm rất hấp dẫn, và hơn nữa là giá thành cũng rất hợp lý. Tính ra 1 bữa sáng cũng k quá đắt, mà lại cực kỳ bổ dưỡng, an toàn và hợp vệ sinh.
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    Cố lên mom ơi, một khi bé đã thích uống rồi thì bé uống thấy thương lắm, khi đấy bổ sung thêm sữa rồi thể thao như bơi lội, bóng rổ,... con cũng sẽ phát triển chiều cao đấy ạ.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình thì trọn bộ cả sữa cả ngũ cốc đều là của Milo hết. Thích nhất là độ ngọt của Milo rất vừa phải, mùi thơm rất hấp dẫn, và hơn nữa là giá thành cũng rất hợp lý. Tính ra 1 bữa sáng cũng k quá đắt, mà lại cực kỳ bổ dưỡng, an toàn và hợp vệ sinh.
    Milo rất biết cách chiều khách hàng nhe, có rất nhiều loại cho khách chọn lựa phù hợp với nhu cầu của mình. Hôm rồi mình còn làm món đá bào milo cho con nữa á, cực ngon nhe, anh chàng mê lắm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, thích nhất là mùi vị milo rất thơm và dễ uống, đặt biệc cho vào tủ lạnh uống mát lạnh ngon lắm ạ. Đi học thì cứ lấy 1 hộp tiếp sức giờ ra chơi cho vào cặp mang theo là tiện nhất. Con đi học mẹ ở nhà yên tâm không lo con đói hay mệt mỏi gì cả mom nhỉ.
    • 369 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gợi í của mẹ nó rất hay, mình phải học tập theo tip này mới được. Nhưng mà mình cũng vẫn lơ mơ lắm k rõ trong bộ đôi Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi có những thành phần dinh dưỡng gì nổi trội mà các con và các mẹ đều thích uống đến thế hả mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    Gợi í của mẹ nó rất hay, mình phải học tập theo tip này mới được. Nhưng mà mình cũng vẫn lơ mơ lắm k rõ trong bộ đôi Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi có những thành phần dinh dưỡng gì nổi trội mà các con và các mẹ đều thích uống đến thế hả mẹ nó?
    Đây gửi mẹ nó 1 số thông tin mà mình biết:
    *Milo Bữa sáng: Hộp 195ml cung cấp 172 kcal với công thức riêng đặc chế với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch, đây là cung thức riêng biệt để thiết kế dành riêng cho bữa sáng của trẻ.
    * Milo Tiếp sức giờ ra chơi: Hộp 180ml bổ sung ngay 109kcal, sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp bé luôn năng động, tỉnh táo vì cung cấp đủ chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,...
    Như này mẹ nó đã đủ an tâm về lượng dinh dưỡng trong 1 hộp Milo bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi chưa nào.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 369 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Đây gửi mẹ nó 1 số thông tin mà mình biết:
    *Milo Bữa sáng: Hộp 195ml cung cấp 172 kcal với công thức riêng đặc chế với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch, đây là cung thức riêng biệt để thiết kế dành riêng cho bữa sáng của trẻ.
    * Milo Tiếp sức giờ ra chơi: Hộp 180ml bổ sung ngay 109kcal, sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp bé luôn năng động, tỉnh táo vì cung cấp đủ chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,...
    Như này mẹ nó đã đủ an tâm về lượng dinh dưỡng trong 1 hộp Milo bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi chưa nào.
    cảm ơn mẹ khang_hy, đúng là mình còn lơ ngơ quá cơ. Thế này thì mình phải tích cực cho con dùng bộ đôi dinh dưỡng Milo này mới được. Tin mừng là bạn nhà mình hôm qua về khoe đã uống hết 2 hộp Milo mà mình cho mang đến trường.
    • 427 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết

Đúng đấy, vào năm học mới thấy là bữa sáng cho con quan trọng như nào, mẹ nó nhỉ. 3 tháng hè ở nhà ăn sáng ở nhà, vào năm học cái là đảo lộn hết, nhiều hôm mình còn chả kịp chuẩn bị đồ ăn sáng cho con, mua tạm cái bánh mỳ hoặc gói xôi cho con mang vào lớp. Nếu k kèm thêm 2 hộp Milo chắc con k đủ năng lượng cho cả ngày học mất.
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Milo rất biết cách chiều khách hàng nhe, có rất nhiều loại cho khách chọn lựa phù hợp với nhu cầu của mình. Hôm rồi mình còn làm món đá bào milo cho con nữa á, cực ngon nhe, anh chàng mê lắm
    he món Milo đá bào là món đang được các bạn trẻ mê lắm đó, mà chả cứ các bạn trẻ, mình đây cũng thích í Nhà mình thì hay làm kem que bằng sữa bột milo. Hum nào mum thử làm kem cho các bạn nhỏ mà xem, đảm bảo các bạn í thik lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Mom cho mình hỏi thêm. Ví dụ như bé nhà em mê uống sữa mà lười ăn thì mình có thể pha thức ăn vào trong sữa cho bé uống được sữa mà cũng ăn được ít thức ăn không nhỉ. Huhu, mê uống sữa mà lười ăn quá ạ. Có mẹ thông thái nào giúp em với!
    Con lười ăn thì mình tìm cách để dỗ con ăn, có thể thay đổi cách chế biến hoặc biến tấu các món ăn cho bắt mắt và hấp dẫn con, chứ đừng pha trộn thức ăn gì vào sữa của con. Như thế sẽ làm mùi vị của sữa thay đổi, khéo con lại chả uống cả sữa lại bỏ cả ăn thì nguy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    cảm ơn mẹ khang_hy, đúng là mình còn lơ ngơ quá cơ. Thế này thì mình phải tích cực cho con dùng bộ đôi dinh dưỡng Milo này mới được. Tin mừng là bạn nhà mình hôm qua về khoe đã uống hết 2 hộp Milo mà mình cho mang đến trường.
    đúng là tin mừng nhỉ mẹ nó. Mẹ nó yên tâm, 1 khi con đã chịu uống thì chắc chắn con sẽ thích thôi, mình tin là như vậy. Tuy nhiên mẹ nó cũng lưu ý là đừng nên vì thấy con thích mà ép con nhé, mà thay vào đó mình nên khích lệ và khuyến khích con.
    • 107 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhempepsi Xem bài viết
    bạn mê sữa quá cũng mệt mà bạn không chịu uống sữa cũng khổ. Mà mình thấy hương vị ca cao của Milo dễ uống nên nhiều bé thích lắm. Đưa con vào trường gặp nhiều bé uống milo, con mình còn bảo chăm uống sữa để mau cao lớn sau này thi đấu bóng rổ nữa á.
    Mình thấy sữa thì có nhiều mùi vị rất đa dạng, nhưng milo chỉ có mỗi 1 mùi vị ca cao thì k hiểu con uống nhiều có bị ngán k nhỉ mẹ nó?