TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa MILO có 2 loại khác nhau, có mẹ nào biết thông tin này không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 274 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhkhoimap Xem bài viết
    Mình cần phải rút kinh nghiệm này để áp dụng cho con trong năm sau mới được. Mấy ngày đầu đi học đúng là quá cực khổ cho 2 mẹ con mình, con không dậy sớm nổi nên cho ăn món khoái khẩu vẫn nhai không nỗi. Đến trường vào không gian mới con chưa quen nên càng ỉu xìu hơn. Dù chỉ mới đi học 1 buổi mà về con bèo nhèo như bún thiu, hôm sau mẹ phải vào trường tiếp tế vào giờ chơi nữa. Mình nên cho bé ăn sáng thế nào cho đúng và đủ vậy các mẹ?
    Phải tập dần cho con ăn uống đầy đủ dinh dưỡng vào buổi sáng thì con mới có đủ năng lượng và tinh thần học tập tốt được mom à. Bữa sáng vẫn phải đủ 4 nhóm thực phẩm: chất bột đường, chất đạm, chất béo, vitamin và khoáng chất.
    Con mình thì thích các món khô hơn nên thường mình chiên cơm với rau củ thập cẩm, trứng và thịt bò, con bạn không ăn rau củ chung được thì có thể lấy nước dùng và rau củ làm súp cho đưa cơm dễ hơn. Món bánh mì sandwich, phô mai, trứng ốp la, rau xà lách bé cũng ưa lắm. Hôm rồi học được món nui xáo thịt bò và rau củ bé ăn 2 ngày liên tiếp mà không ngán nữa đó. ăn xong nhớ cho thêm hộp sữa milo cân bằng bữa sáng nhe mẹ. Cho con mang theo hộp milo tiếp sức giờ chơi nữa là mẹ khỏi lo giờ chơi phải vào trường chăm con rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Nhưng mom ơi, cho mình hỏi thăm với: trước giờ mình cũng cho con uống Milo nhưng uống có 1 loại thôi, giờ thấy nhiều loại quá không biết mục đích của nhà sản xuất là thế nào mà sao trong cùng một ngày lại phải sử dụng đến tận 2 loại MILO khác nhau nhỉ?
    MILO cân bằng bữa sáng với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì giúp bổ sung đầy đủ dinh dưỡng và năng lượng, với tỉ lệ cân bằng các chất đạm – tinh bột – chất béo, giúp "bù đắp" năng lượng còn thiếu của bữa sáng cho trẻ. Milo tiếp sức giờ ra chơi với công thức Activ-Go – sự kết hợp độc đáo giữa các loại vitamin, khoáng chất thiết yếu cùng sữa, ca-cao và năng lượng từ mầm lúa mạch. Nhờ có Milo giờ ra chơi, trẻ luôn được cung cấp đầy đủ năng lượng, cơ thể khỏe khoắn và phát triển thể chất toàn diện để tham gia các hoạt động
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Chắc mình cũng bắt chước các mom từ từ thay đổi, khuyến khích con tập thói quen uống thêm sữa Milo tiếp sức giờ ra chơi vì hầu như hôm nào đi học về con gái cũng bảo tới giờ ra chơi là bụng của con kêu rột rột. Hihi, từ khi chuyển sang học tiểu học thì bỏ mất 1 cữ sữa ở nhà. Vậy là có thể mang theo lên trường bổ sung thêm cho con 1 hộp sữa nữa.
    Sau khi con hoàn thành những tiết học và trước khi tham gia các hoạt động vui chơi thì con cần một nguồn năng lượng đến từ bánh ngọt, thức uống năng lượng… bạn ơi, chứ không cái bụng biểu tình dữ lắm à. Đầy đủ năng lượng rồi thì con mới không bị uể oải trong những giờ học tiếp theo
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    có cả Milo ít đường nữa hả bạn, vậy mình mua cho cả nhà uống được nè. Dạo này nhà mình cũng đang tập ăn uống khoa học để giữ cho sức khỏe tốt nên hạn chế tinh bột và đường. Để mai mình vào siêu thị tìm thử xem sao nè chứ bữa giờ uống sữa tươi không đường mãi cũng chán vị, thay đổi hương vị cho bữa sáng tươi tắn.
    Hi, bé nhà mình cũng bảo mẹ mua nhiều loại sữa cho con để con thay đổi uống cho ngon. Nào là Milo bữa sáng, nào milo ra chơi, nào milo ít đường cho anh 2 sắp dư cân,.... Cứ có sữa là 2 anh em thay phiên cho vào tủ lạnh để uống.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Gặp topic này mình vui quá, bạn nhỏ nhà mình năm nay đi học lớp 1, mới vào trường mọi thứ còn chưa ổn lắm,hôm nào về bạn í cũng than mệt và đói. Mình cũng có cho bạn í mang theo hộp sữa milo ấy chứ, nhưng hình như chưa đủ năng lượng cho bạn. Sân trường rộng thênh thang, bạn cứ thích chạy lung tung hết chổ này đến chổ kia, chắc do vậy mà tốn nhiều năng lượng quá. Milo tiếp sức giờ ra chơi chắc hẳn là phải cung cấp nhiều năng lượng cho các bạn này rồi nhỉ, sáng thì mình đã cho con uống 1 hộp milo bữa sáng rồi á, kết hợp với milo tiếp sức giờ chơi chắc đủ cho bạn hoạt động.
    Thông tin mình đọc được chia sẻ cùng mẹ nó nè: MILO tiếp sức giờ ra chơi: Hộp 180ml bổ sung ngay 109kcal, sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp trẻ luôn năng động, tỉnh táo vì cung cấp đủ chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,... Đọc thông tin dnh dưỡng thấy cũng yên tâm khi cho con uống bạn nhỉ.
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Hi, bé nhà mình cũng bảo mẹ mua nhiều loại sữa cho con để con thay đổi uống cho ngon. Nào là Milo bữa sáng, nào milo ra chơi, nào milo ít đường cho anh 2 sắp dư cân,.... Cứ có sữa là 2 anh em thay phiên cho vào tủ lạnh để uống.
    Bé nhà mình cũng là 1 fan trung thành của Milo đây, nhà lúc nào cũng đủ kiểu Milo từ Mio hộp, Milo lon, rồi Milo bữa sáng...nhất là mấy lần đi siêu thị mua Milo đúng chương trình khuyến mại được tặng balo nữa chứ, các bạn í lại càng thích hơn,
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    HIhi, mình cg đã nghiên cứu ngay và luôn rồi mẹ nó ạ. Tối 2 mẹ con đã đi siêu thị mua cho bằng được Milo Tiếp sức giờ ra chơi rồi. Bé nhà mình cũng khoe là thấy bạn nào trong lớp cũng uống loại này, Hi vọng là con mình sẽ thích và sẽ chịu uống.
    Ah, giống bé nhà mình nè, cứ thấy bạn ở lớp uống sữa gì là về xin mẹ mua sữa đấy để uống cùng, nhiều khi mẹ bảo thì còn lưỡng lự chưa chịu uống chứ thấy bạn uống là chịu uống ngay.
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhempepsi Xem bài viết
    Do hè các con ăn uống thoải mái, nghĩ ngơi cũng nhiều nên khi trở lại trường, các bữa ăn phải tuân thủ theo quy định. Các con bận rộn hơn với các hoạt động và lịch học dày đặc. Vì vậy mẹ cũng nên chú ý tới những bữa ăn nhẹ trong các giờ ra chơi cho phù hợp trong những ngày đầu năm học của trẻ.
    Vâng ạ, giờ ra chơi mà bụng kêu rột rột như bé nhà mình tả thì làm sao có tinh thần học được. Phải bổ sung ngay cho con hộp sữa phù hợp giúp con năng động hơn, năng lượng tràn đầy, khỏe khoắn, nhanh nhẹn hơn trong học tập.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cần phải rút kinh nghiệm này để áp dụng cho con trong năm sau mới được. Mấy ngày đầu đi học đúng là quá cực khổ cho 2 mẹ con mình, con không dậy sớm nổi nên cho ăn món khoái khẩu vẫn nhai không nỗi. Đến trường vào không gian mới con chưa quen nên càng ỉu xìu hơn. Dù chỉ mới đi học 1 buổi mà về con bèo nhèo như bún thiu, hôm sau mẹ phải vào trường tiếp tế vào giờ chơi nữa. Mình nên cho bé ăn sáng thế nào cho đúng và đủ vậy các mẹ?
    MẶc dù sáng sớm mẹ lu bu, con dậy không nổi nhưng bữa sáng rất quan trọng không thể qua loa được ạ. Mình cố gắng cho con ăn sáng như phở, cháo, bánh mì,.... rồi cũng phải bổ sung thêm cho con hộp Milo bữa sáng nữa ạ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, tạo ra nguồn năng lượng đầu tiên cho bé khởi đầu ngày mới, bé sẽ không uể oải nữa.
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    HIhi, mình cg đã nghiên cứu ngay và luôn rồi mẹ nó ạ. Tối 2 mẹ con đã đi siêu thị mua cho bằng được Milo Tiếp sức giờ ra chơi rồi. Bé nhà mình cũng khoe là thấy bạn nào trong lớp cũng uống loại này, Hi vọng là con mình sẽ thích và sẽ chịu uống.
    chia sẻ với mẹ nó, con nhà mình dùng Milo đã lâu, trộm vía là con cao vượt hơn chuẩn, nhanh nhẹn, khỏe mạnh, con tham gia các hoạt động thể dục thể thao ở trường rất nhiệt tình. Hy vọng là bé nhà mẹ nó cũng sẽ thích uống Milo như con nhà mình
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các bạn mê sữa thế này không cần nhắc nhở, tự động thèm là uống thôi. Bé nhà mình nhiều khi mình phải mang giấu đi bớt vì cứ đi học về là mở tủ lấy ngay hộp sữa uống dù mình đã dặn để bụng ăn cơm rồi hãy uống mà chả chịu nghe. Cứ bảo con đang khát, con đang thèm, con đói quá không chịu nổi...bla..bla đủ mọi lý do hết. Bởi vậy mình chỉ để 3 hộp thôi, cho 3 người trong nhà uống sau bữa ăn, nếu ai uống trước thì ăn xong không được uống nữa thì bé mới chịu ngưng đó.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn mê sữa thế này không cần nhắc nhở, tự động thèm là uống thôi. Bé nhà mình nhiều khi mình phải mang giấu đi bớt vì cứ đi học về là mở tủ lấy ngay hộp sữa uống dù mình đã dặn để bụng ăn cơm rồi hãy uống mà chả chịu nghe. Cứ bảo con đang khát, con đang thèm, con đói quá không chịu nổi...bla..bla đủ mọi lý do hết. Bởi vậy mình chỉ để 3 hộp thôi, cho 3 người trong nhà uống sau bữa ăn, nếu ai uống trước thì ăn xong không được uống nữa thì bé mới chịu ngưng đó.
    Mẹ nó chơi chiêu hay nhỉ, mà phải vậy thôi vì sữa có tốt đến mấy cũng đủ tiêu chuẩn mỗi ngày 2 đến 3 hộp thôi. Bé nhà em dùng bộ đôi MILO bữa sáng và tiếp sức giờ ra chơi này gần 1 năm nay rồi, em thấy chiều cao, cân nặng đều ổn, tăng trưởng tốt đấy ah.
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Mẹ nó chơi chiêu hay nhỉ, mà phải vậy thôi vì sữa có tốt đến mấy cũng đủ tiêu chuẩn mỗi ngày 2 đến 3 hộp thôi. Bé nhà em dùng bộ đôi MILO bữa sáng và tiếp sức giờ ra chơi này gần 1 năm nay rồi, em thấy chiều cao, cân nặng đều ổn, tăng trưởng tốt đấy ah.
    bạn mê sữa quá cũng mệt mà bạn không chịu uống sữa cũng khổ. Mà mình thấy hương vị ca cao của Milo dễ uống nên nhiều bé thích lắm. Đưa con vào trường gặp nhiều bé uống milo, con mình còn bảo chăm uống sữa để mau cao lớn sau này thi đấu bóng rổ nữa á.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MILO cân bằng bữa sáng với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì giúp bổ sung đầy đủ dinh dưỡng và năng lượng, với tỉ lệ cân bằng các chất đạm – tinh bột – chất béo, giúp "bù đắp" năng lượng còn thiếu của bữa sáng cho trẻ. Milo tiếp sức giờ ra chơi với công thức Activ-Go – sự kết hợp độc đáo giữa các loại vitamin, khoáng chất thiết yếu cùng sữa, ca-cao và năng lượng từ mầm lúa mạch. Nhờ có Milo giờ ra chơi, trẻ luôn được cung cấp đầy đủ năng lượng, cơ thể khỏe khoắn và phát triển thể chất toàn diện để tham gia các hoạt động
    Cảm ơn mẹ nó nha! Vậy là không phải tự nhiên lại có cặp đôi sữa Milo bữa sáng và Milo tiếp sức giờ chơi mà nhà SX cho ra đời bộ đôi này đều có mục đích riêng, giúp bé phát triển khỏe mạnh, đáp ứng đủ năng lượng vào từng thời điểm trong ngày cho bé.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    công nhận là hương vị ca cao rất hấp dẫn k chỉ trẻ nhỏ mà cả với người lớn í. Ox nhà mình cũng thik uống Milo lắm, mình cg hay mua Milo bột về pha cho cả nhà uống, thêm đá vào thì càng thêm phần ngon hơn.
    Mom cho mình hỏi thêm. Ví dụ như bé nhà em mê uống sữa mà lười ăn thì mình có thể pha thức ăn vào trong sữa cho bé uống được sữa mà cũng ăn được ít thức ăn không nhỉ. Huhu, mê uống sữa mà lười ăn quá ạ. Có mẹ thông thái nào giúp em với!
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông tin mình đọc được chia sẻ cùng mẹ nó nè: MILO tiếp sức giờ ra chơi: Hộp 180ml bổ sung ngay 109kcal, sản phẩm với nguồn năng lượng từ mầm lúa mạch của công thức Activ-Go vươn xa sẽ giúp trẻ luôn năng động, tỉnh táo vì cung cấp đủ chất đạm, chất béo và chất bột đường, cung cấp thêm nhiều khoáng chất khác như sắt, vitamin,... Đọc thông tin dnh dưỡng thấy cũng yên tâm khi cho con uống bạn nhỉ.
    Sáng nay 2 mẹ con mình ghé mua luôn Milo tiếp sức giờ chơi cho con rồi nè, hy vọng bộ đôi milo sẽ cho con năng lượng đủ để hoạt động và học tập. Chiều con về mình sẽ hỏi con xem hôm nay có còn mệt mỏi vào uối buổi học không rồi sẽ báo cáo cho các mẹ nghe.
    • 274 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Mom cho mình hỏi thêm. Ví dụ như bé nhà em mê uống sữa mà lười ăn thì mình có thể pha thức ăn vào trong sữa cho bé uống được sữa mà cũng ăn được ít thức ăn không nhỉ. Huhu, mê uống sữa mà lười ăn quá ạ. Có mẹ thông thái nào giúp em với!
    Ăn là phải tập cho bé thôi bạn, bé lớn rồi phải ăn được mới đầy đủ dinh dưỡng được. Mê sữa quá thì buổi sáng bạn có thể cho bé ăn ngủ cốc với sữa á, nhanh gọn lẹ luôn
    • 274 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyDuong7611 Xem bài viết
    chia sẻ với mẹ nó, con nhà mình dùng Milo đã lâu, trộm vía là con cao vượt hơn chuẩn, nhanh nhẹn, khỏe mạnh, con tham gia các hoạt động thể dục thể thao ở trường rất nhiệt tình. Hy vọng là bé nhà mẹ nó cũng sẽ thích uống Milo như con nhà mình
    Chuẩn luôn đó, con mình từ ngày uống milo phát triển chiều cao tốt hơn hẳn, chắc có thêm nhiều năng lượng nên vui chơi hoạt bát hơn lúc trước đó, mình mừng ghê luôn. Bây giờ lâu lâu mình sợ con ngán milo nên mua thêm sữa khác nhưng con vẫn cứ chọn hộp milo mà uống thôi hà.
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekim2103 Xem bài viết
    Chuẩn luôn đó, con mình từ ngày uống milo phát triển chiều cao tốt hơn hẳn, chắc có thêm nhiều năng lượng nên vui chơi hoạt bát hơn lúc trước đó, mình mừng ghê luôn. Bây giờ lâu lâu mình sợ con ngán milo nên mua thêm sữa khác nhưng con vẫn cứ chọn hộp milo mà uống thôi hà.
    hihi, vợ chồng mình cũng thuộc diện nhỏ bé nên thấy con phát triển về chiều cao là mừng lắm á. Mọi người cứ trêu là sao bố mẹ lùn mà đẻ ra con cao quá trời vầy. Đúng là nhờ có chế độ ăn uống và tập luyện thể thao đúng cách đó mà cải thiện được chiều cao của con.
    • 274 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyDuong7611 Xem bài viết
    hihi, vợ chồng mình cũng thuộc diện nhỏ bé nên thấy con phát triển về chiều cao là mừng lắm á. Mọi người cứ trêu là sao bố mẹ lùn mà đẻ ra con cao quá trời vầy. Đúng là nhờ có chế độ ăn uống và tập luyện thể thao đúng cách đó mà cải thiện được chiều cao của con.
    Thế hệ của các con sau này chắc hiếm có nấm lùn lắm đó bạn, mình thấy mẹ nào cũng cố gắng bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con. Cháu mình lớp 12 rồi mà vẫn ngày 3 hộp sữa đều đặn, nay gần 1m8 rồi đó. thời của tụi mình ăn uống còn không đầy đủ được nói gì đến sữa, do vậy ai cao 1m6 là đã thấy thích rồi.