TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa MILO có 2 loại khác nhau, có mẹ nào biết thông tin này không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.78K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó, bé nhà mình thì cũng cho thử đủ cách rồi, thay đổi đủ loại nhưng con k chịu uống. Thấy các mẹ đang bàn về Milo ở đây, để mình nghiên cứu cho con uống thử xem sao.
    Mẹ nó nghiên cứu xong chưa. Hihi, hỏi vui vậy thôi chứ mẹ thử cho con làm quen với Milo xem sao, mùi vị milo cũng dễ uống nên hi vọng con sẽ thích và uống sữa giỏi để mẹ vui nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Khi con thích uống sữa rồi thì hầu như sữa nào con cũng có thể làm quen được bạn nhỉ. Bé nhà mình giờ mê sữa lắm, loại nào con cũng uống được, nhất là mấy loại sữa mới ra là con đều muốn thử ^^
    Giờ có thêm "Milo tiếp sức giờ ra chơi" đó mom, không biết bé nhà mom thử chưa chứ bé nhà mình đã thử qua rồi nè. Bé uống ngon lành mà tiện nhất là cứ đi học mang theo 1 hộp để bên hông cặp là ra chơi con có sữa giải khát luôn, hehe.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Nhưng mom ơi, cho mình hỏi thăm với: trước giờ mình cũng cho con uống Milo nhưng uống có 1 loại thôi, giờ thấy nhiều loại quá không biết mục đích của nhà sản xuất là thế nào mà sao trong cùng một ngày lại phải sử dụng đến tận 2 loại MILO khác nhau nhỉ?
    Theo mình nghĩ thì: dùng 2 loại MILO riêng biệt cho 2 thời điểm khác nhau trong ngày là do 2 loại MILO này đã được đặc chế sao cho phù hợp và cung cấp đủ dinh dưỡng nhất cho trẻ trong chính thời điểm đó đấy bạn. Mình thấy bữa sáng thì hộp 195ml, tiếp sức giờ ra chơi thì hộp 180ml. Có lẽ buổi sáng nhiều bé ăn qua loa nên cần bổ sung năng lượng nhiều hơn. Đấy là suy nghĩ của riêng mình, có mom nào có suy nghĩ khác chia sẻ cho mình biết thêm với nhé.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Giờ có thêm "Milo tiếp sức giờ ra chơi" đó mom, không biết bé nhà mom thử chưa chứ bé nhà mình đã thử qua rồi nè. Bé uống ngon lành mà tiện nhất là cứ đi học mang theo 1 hộp để bên hông cặp là ra chơi con có sữa giải khát luôn, hehe.
    Nếu bé ở nhà thì mình cho Milo vào tủ lạnh uống sẽ ngon hơn, có khi mình còn uống ké của con nữa, còn đi học thì mình cũng cho con mang theo 1 hộp như thế, tiện lợi mà còn bổ sung thêm năng lượng cho con nữa.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy MILO có nhiều loại lắm mẹ khang_hy ơi. Nào là Bữa sáng cân bằng, rồi MILO Tiếp sức giờ ra chơi, rồi MILO hộp ít đường, rồi Sữa bột MILO,.......... Thật ra MILO bao gồm nhiều loại sữa với những công dụng và đặc điểm khác nhau nên các bà mẹ như chúng mình có thể tìm hiểu thêm để quyết định chọn loại sữa phù hợp nhất cho con mình ạ.
    có cả Milo ít đường nữa hả bạn, vậy mình mua cho cả nhà uống được nè. Dạo này nhà mình cũng đang tập ăn uống khoa học để giữ cho sức khỏe tốt nên hạn chế tinh bột và đường. Để mai mình vào siêu thị tìm thử xem sao nè chứ bữa giờ uống sữa tươi không đường mãi cũng chán vị, thay đổi hương vị cho bữa sáng tươi tắn.
    • 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Gặp topic này mình vui quá, bạn nhỏ nhà mình năm nay đi học lớp 1, mới vào trường mọi thứ còn chưa ổn lắm,hôm nào về bạn í cũng than mệt và đói. Mình cũng có cho bạn í mang theo hộp sữa milo ấy chứ, nhưng hình như chưa đủ năng lượng cho bạn. Sân trường rộng thênh thang, bạn cứ thích chạy lung tung hết chổ này đến chổ kia, chắc do vậy mà tốn nhiều năng lượng quá. Milo tiếp sức giờ ra chơi chắc hẳn là phải cung cấp nhiều năng lượng cho các bạn này rồi nhỉ, sáng thì mình đã cho con uống 1 hộp milo bữa sáng rồi á, kết hợp với milo tiếp sức giờ chơi chắc đủ cho bạn hoạt động.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Con mình học cả ngày trong trường, không có Milo là không thể nào đủ năng lượng cho con cả ngày đâu các me. Này nhé, sáng là Milo cân bằng bữa sáng nè, ra chơi vô là thêm hộp milo tiếp sưc giờ chơi nữa nè. Trưa ở lại trường hôm nào ăn hợp khẩu vị thì con khỏi uống thêm lúc ngủ dậy vì còn no chứ có hôm ăn không ngon là phải có hộp sữa nữa chứ không là con không học nổi. Ra chơi buổi chiều là nắng nóng, mồ hôi nhễ nhại và tốn năng lượng hơn cả, phải có thêm 1 hộp milo nữa đó chứ. Con mình nghiện hương vị milo lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Chắc mình cũng bắt chước các mom từ từ thay đổi, khuyến khích con tập thói quen uống thêm sữa Milo tiếp sức giờ ra chơi vì hầu như hôm nào đi học về con gái cũng bảo tới giờ ra chơi là bụng của con kêu rột rột. Hihi, từ khi chuyển sang học tiểu học thì bỏ mất 1 cữ sữa ở nhà. Vậy là có thể mang theo lên trường bổ sung thêm cho con 1 hộp sữa nữa.
    đúng là con từ mẫu giáo lên tiểu học là chế độ ăn uống có thay đổi á. Trc học mẫu giáo mình thấy con ăn nhiều bữa lắm, bữa sáng xong bữa xế, bữa chính, quà chiều, ăn sữa chua váng sữa,... Lên tiểu học thì cũng chỉ có bữa trưa và ngủ dậy thì có quà chiều thôi. Nên những bé mà trộm vía ăn được như bé nhà mình là hay đói lắm. Mình bao g cũng phải cho con thêm 2 hộp sữa trong cặp á, để đến g ra chơi con uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể cho con làm quen với mấy loại sữa có những mùi vị kích thích vị giác hơn như hương vị ca cao có trong MILO đấy bạn. Trước đây bé nhà mình cũng lười uống sữa nhưng mình thử cho bé uống Milo thì bé uống có vẻ thích thú hơn, còn chẹp chẹp trong miệng thấy thương lắm, vị ca cao trong sữa Milo thường rất thơm ngon nên được nhiều bé yêu thích đấy ah.
    công nhận là hương vị ca cao rất hấp dẫn k chỉ trẻ nhỏ mà cả với người lớn í. Ox nhà mình cũng thik uống Milo lắm, mình cg hay mua Milo bột về pha cho cả nhà uống, thêm đá vào thì càng thêm phần ngon hơn.
    • 369 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Mẹ nó nghiên cứu xong chưa. Hihi, hỏi vui vậy thôi chứ mẹ thử cho con làm quen với Milo xem sao, mùi vị milo cũng dễ uống nên hi vọng con sẽ thích và uống sữa giỏi để mẹ vui nha.
    HIhi, mình cg đã nghiên cứu ngay và luôn rồi mẹ nó ạ. Tối 2 mẹ con đã đi siêu thị mua cho bằng được Milo Tiếp sức giờ ra chơi rồi. Bé nhà mình cũng khoe là thấy bạn nào trong lớp cũng uống loại này, Hi vọng là con mình sẽ thích và sẽ chịu uống.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Em thấy cũng đơn giản thôi chị.
    Đọc tên từng loại Milo cũng thấy rõ mục đích của từng loại ạ. MILO Bữa sáng cân bằng là loại MILO được chế biến với công thức đặc chế dành riêng cho bữa sáng của trẻ, ăn sáng xong có thể cho con uống thêm hộp Milo này giúp con tràn đầy năng lượng cho một ngày mới bắt đầu. Còn MILO Tiếp sức giờ ra chơi: Được sử dụng như một bữa phụ cho bé tiếp thêm năng lượng vào các giờ giải lao khi đi học đấy mom ạ, hihi. Thay vì cứ đến giờ ra chơi bé nhà em trước đây hay xin mẹ tiền ăn vặt như mua bim bim, kẹo bánh nhiều khi không tốt cho sức khỏe thì giờ cho bé mang theo hộp sữa MILO Tiếp sức giờ ra chơi để uống, một mặt tốt cho sức khỏe, mặt khác có thể thay thế cho mấy món ăn vặt không rõ nguồn gốc trước cổng trường ạ.
    Bé nhà mình thì không đòi kẹo bánh, chỉ mang theo sữa đi học thôi. Nhưng chỉ là sữa tươi thì lại không đủ năng lượng cho anh chàng hiếu động này rồi, hôm nào về cũng thấy mệt nhoài ra.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hai thời điểm cha mẹ cần lưu ý bổ sung dưỡng chất cho con đó là bữa sáng và giờ ra chơi (8h30-9h hoặc 15h-15h30). Viện Dinh dưỡng Quốc gia Việt Nam xác định bữa sáng quan trọng bởi đây là nguồn cung cấp năng lượng chính cho não, sau 10-12 giờ kể từ bữa ăn cuối cùng của ngày hôm trước. Sau bữa sáng hoặc bữa chính, trẻ tham gia nhiều hoạt động học tập và vui chơi, tiêu tốn năng lượng đáng kể. Vì vậy khoảng thời gian 8h30-9h00 hoặc 15h-15h30 là thời điểm trẻ cần được cung cấp thêm một lượng calo để duy trì sự tập trung học tập tốt hơn. Các mẹ nên bổ sung năng lượng đầy đủ cho con nhe
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Bé nhà mình thì không đòi kẹo bánh, chỉ mang theo sữa đi học thôi. Nhưng chỉ là sữa tươi thì lại không đủ năng lượng cho anh chàng hiếu động này rồi, hôm nào về cũng thấy mệt nhoài ra.
    Do hè các con ăn uống thoải mái, nghĩ ngơi cũng nhiều nên khi trở lại trường, các bữa ăn phải tuân thủ theo quy định. Các con bận rộn hơn với các hoạt động và lịch học dày đặc. Vì vậy mẹ cũng nên chú ý tới những bữa ăn nhẹ trong các giờ ra chơi cho phù hợp trong những ngày đầu năm học của trẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Nếu bé ở nhà thì mình cho Milo vào tủ lạnh uống sẽ ngon hơn, có khi mình còn uống ké của con nữa, còn đi học thì mình cũng cho con mang theo 1 hộp như thế, tiện lợi mà còn bổ sung thêm năng lượng cho con nữa.
    Milo để tủ lạnh là món khoái khẩu của nhà mình đó bạn. Sáng ăn sáng xong thì thường con uống ly milo nóng và cha mẹ uống cafe, trưa và tối là nhất định ăn xong phải uống milo lạnh tráng miệng á. Nhà luôn để vài hộp trong tủ lạnh, con đi học về hoặc chơi mệt là vào lấy uống có ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Nếu vậy bạn cần chú ý nhiều cho bữa sáng của con nhe. Hình ảnh thường thấy của nhiều gia đình Việt hiện đại vào buổi sáng là hối hả, ăn sáng vội, qua loa, ăn để không đói nhiều hơn là đảm bảo đủ chất. Mà con ăn không đủ chất thì vào lớp xíu là uể oải lắm, không tập trung được. Sự thiếu hụt này khiến trẻ nhanh "cạn pin" vào giữa buổi dẫn đến sự mệt mỏi.
    • 274 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    đúng là con từ mẫu giáo lên tiểu học là chế độ ăn uống có thay đổi á. Trc học mẫu giáo mình thấy con ăn nhiều bữa lắm, bữa sáng xong bữa xế, bữa chính, quà chiều, ăn sữa chua váng sữa,... Lên tiểu học thì cũng chỉ có bữa trưa và ngủ dậy thì có quà chiều thôi. Nên những bé mà trộm vía ăn được như bé nhà mình là hay đói lắm. Mình bao g cũng phải cho con thêm 2 hộp sữa trong cặp á, để đến g ra chơi con uống.
    Đúng rồi, hồi bé học mẫu giáo có khi sáng bé lười ăn quá thì mình vẫn cho bé uống tạm ly sữa thôi cũng được vì xíu sau bé đã có thêm bữa phụ rồi. Lên tiểu học thì bắt buộc sáng phải ăn đủ chất chứ không phải chỉ no thôi. thông thường mình để ý thấy các bé mới vào lớp 1 đều sút cân. Đó là do cơ thể chưa kịp thích ứng với trạng thái từ thoải mái sang tuân thủ giờ giấc nghiêm túc của trường tiểu học. Nên ngay trước thời điểm bắt đầu năm học mới 1 tuần, phụ huynh cần giúp bé thiết lập lại lịch sinh hoạt tương ứng với thời gian đi học để quen dần với việc vào khuôn khổ trở lại. Con mình những ngày đầu ăn sáng không ra gì luôn á, vì phải dậy sớm hơn nên còn say ngủ. Phải tập từ từ con mới vào nếp được
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Nếu vậy bạn cần chú ý nhiều cho bữa sáng của con nhe. Hình ảnh thường thấy của nhiều gia đình Việt hiện đại vào buổi sáng là hối hả, ăn sáng vội, qua loa, ăn để không đói nhiều hơn là đảm bảo đủ chất. Mà con ăn không đủ chất thì vào lớp xíu là uể oải lắm, không tập trung được. Sự thiếu hụt này khiến trẻ nhanh "cạn pin" vào giữa buổi dẫn đến sự mệt mỏi.
    Bạn nói đúng đó, nhiều bé cầm đồ ăn vào trương để ăn nhưng mãi chơi chả ăn được gì đã bỏ đi rồi thì không thể nào đủ năng lượng cho việc học và chơi được. Con mình thì ăn sáng đầy đủ, uống thêm hộp milo cân bằng bữa sáng rồi mà còn cạn pin sau giờ chơi đây nè. Hỏi ra thì trời nắng thế mà hết chơi đá cầu đến chơi trốn tìm thì năng lượng hao hụt là đúng rồi. Mình đang nghía món milo tiếp sức giờ chơi nè, bổ sung cho anh ấy thêm mới được
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyduong0101 Xem bài viết
    Nghe mẹ nó tả mả e phát thèm. Con nhà e từ bé đến g lười uống sữa lắm, e đổi đủ loại đủ kiểu mà k chịu uống. Mỗi lần uống là như 1 cực hình í, con nhà ng ta toàn chơi hộp 180ml, con nhà e lẹt đẹt hộp 110ml, mà còn dỗ dành quát nạt đủ kiểu mới uống í, còi ơi là còi. Các mẹ có bí kíp gì cho con uống sữa chỉ cho e mí.
    Bạn thử cho con uống milo để vào tủ lạnh xem sao, các bé thường hay thích hương ca cao trong milo đó bạn, mà để lạnh uống hấp dẫn hơn nữa.
    • 274 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    Lại còn chia ra bữa sáng với bữa xế nữa hả mẹ nó? e tưởng Milo loại nào cg như nhau chứ nhỉ? thế cg đau đầu chọn thức uống phù hợp cho con phết nhỉ mẹ nó nhỉ?
    Khác nhau nhe bạn,mỗi loại có thành phần dưỡng chất phù hợp với nhu cầu của trẻ. Như các mẹ sợ con thiếu năng lượng trong mùa tựu trường thì nên chọn bộ đôi MILO Bữa sáng và MILO Giờ ra chơi. Với nguồn dinh dưỡng và năng lượng bền bỉ cho cả ngày năng động, bộ đôi năng lượng từ MILO là lựa chọn tốt cho mẹ cho bé đó bạn
    • 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekim2103 Xem bài viết
    Đúng rồi, hồi bé học mẫu giáo có khi sáng bé lười ăn quá thì mình vẫn cho bé uống tạm ly sữa thôi cũng được vì xíu sau bé đã có thêm bữa phụ rồi. Lên tiểu học thì bắt buộc sáng phải ăn đủ chất chứ không phải chỉ no thôi. thông thường mình để ý thấy các bé mới vào lớp 1 đều sút cân. Đó là do cơ thể chưa kịp thích ứng với trạng thái từ thoải mái sang tuân thủ giờ giấc nghiêm túc của trường tiểu học. Nên ngay trước thời điểm bắt đầu năm học mới 1 tuần, phụ huynh cần giúp bé thiết lập lại lịch sinh hoạt tương ứng với thời gian đi học để quen dần với việc vào khuôn khổ trở lại. Con mình những ngày đầu ăn sáng không ra gì luôn á, vì phải dậy sớm hơn nên còn say ngủ. Phải tập từ từ con mới vào nếp được
    Mình cần phải rút kinh nghiệm này để áp dụng cho con trong năm sau mới được. Mấy ngày đầu đi học đúng là quá cực khổ cho 2 mẹ con mình, con không dậy sớm nổi nên cho ăn món khoái khẩu vẫn nhai không nỗi. Đến trường vào không gian mới con chưa quen nên càng ỉu xìu hơn. Dù chỉ mới đi học 1 buổi mà về con bèo nhèo như bún thiu, hôm sau mẹ phải vào trường tiếp tế vào giờ chơi nữa. Mình nên cho bé ăn sáng thế nào cho đúng và đủ vậy các mẹ?