TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa MILO có 2 loại khác nhau, có mẹ nào biết thông tin này không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miacoi07 Xem bài viết
    Mai là ngày đầu tuần, các bố mẹ nhớ chuẩn bị đầy đủ bộ đôi sữa Milo bữa sáng và tiếp sức giờ chơi để các con có ngày khởi đầu tuần mới vui vẻ, mạnh khỏe và học tập tốt.
    Tối nay trước khi đi ngủ con gái em đã nhắc mai mẹ nhớ cho con 1 hộp Milo mang đi học nhé hihihi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cầm hộp Milo giấy có vẻ cũng nhẹ hơn nhưng hàm lượng dưỡng chất trong 1 hộp sữa Milo cân bằng bữa sáng có đầy đủ như thế này thì hà cơ gì mà mình không tích cực giúp con bổ sung để cân bằng dinh dưỡng cho con cơ chứ.
    Đây nhé: Hộp 195ml cung cấp 172 kcal với công thức riêng đặc chế với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch, đây là cung thức riêng biệt để thiết kế dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, tạo ra nguồn năng lượng đầu tiên cho bé khởi đầu ngày mới.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonnu_baohan Xem bài viết
    uh giá cả hợp lý mà quan trọng là đảm bảo dinh dưỡng cho con mình í. Trong Milo bữa sáng tỉ lệ các chất đạm- tinh bột- chất béo cân bằng giúp cho con cân bằng dinh dưỡng, đảm bảo cho con có đủ năng lượng cho khởi đầu 1 ngày mới, như thế tội gì mà k mua cho con, đúng k nào mẹ nó???
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachuaxinhdep Xem bài viết
    Nhà em đi du lịch nên không mang theo Milo được. Vào đây, con cứ nhắc mãi thức uống thân quen đấy. Cái bọn trẻ con hay thật, đứa nào cũng nghiện Milo giống nhau.
    Oh em nghĩ Milo ở đâu chả bán nhỉ, nhà em đi du lịch là chỉ cần mua để con uống trên đường đi thôi chứ tới nơi rùi là chạy ra đại lý hoặc siêu thị mua cho khỏe
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    tính ra 1 ngày bé nhà chị uống tới 3 hộp Milo lận á? thế bé không uống thêm sữa khác hả chị? liệu có đảm bảo để cao lớn phát triển toàn diện không ạ?
    em nghĩ 1 ngày con uống 2-3 hộp Milo thì cũng bình thường mà. Quan trọng là con khỏe năng động và vẫn phát triển đều thế là thành công rùi ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhaf mẹ này giống mình, đi đâu cũng chỉ mang theo cho con uống khi trên đường đi để hạn chế việc dừng đỗ giữa đường thui... về quê hay đi chơi lúc tới nơi rùi mìn chạy ra tạp hóa, đại lý, siêu thị mua có đầy. Vì Milo cũng thông dụng mà ở đâu chả bán chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tunxinhxinh2608 Xem bài viết
    Oh em nghĩ Milo ở đâu chả bán nhỉ, nhà em đi du lịch là chỉ cần mua để con uống trên đường đi thôi chứ tới nơi rùi là chạy ra đại lý hoặc siêu thị mua cho khỏe
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con gái dễ thương quá, chả bù nhà mình con trai cứ ham chơi toàn quên thui... có hôm mẹ nhét vào balo cho 2 hộp sữa tối về vẫn nguyên hỏi sao ko uống thif kêu con quên hihihi
    Tối nay trước khi đi ngủ con gái em đã nhắc mai mẹ nhớ cho con 1 hộp Milo mang đi học nhé hihihi...
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em đang mong con em nó uống cho ngày 2 hộp Milo Bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi thui mà còn khó quá nà... bảo hắn uống hắn toàn cố tình quên thui

em nghĩ 1 ngày con uống 2-3 hộp Milo thì cũng bình thường mà. Quan trọng là con khỏe năng động và vẫn phát triển đều thế là thành công rùi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái tự giác thế đấy ... nhà mình thì được cái 2 chị em sáng nào trước khi xách ba lô lên cũng tự nhắc nhau vào bếp lấy sữa Milo mang đi học nà
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nên để con uống theo nhu cầu mẹ nó ạ, không nên ép con. Mẹ nó thử các loại Milo khác cho con uống xem con thích loại nào thì mua về cho con uống
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngahanoi0510 Xem bài viết
    em đang mong con em nó uống cho ngày 2 hộp Milo Bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi thui mà còn khó quá nà... bảo hắn uống hắn toàn cố tình quên thui
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nghe các mẹ bảo con tự giác mà em thèm, con em nó ham chơi lắm chả để ý việc gì mẹ toàn phải chạy theo sau ông ý thui nà. Nghịch nhiều mà chả chịu ăn uống gì cả nản lắm ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Con gái tự giác thế đấy ... nhà mình thì được cái 2 chị em sáng nào trước khi xách ba lô lên cũng tự nhắc nhau vào bếp lấy sữa Milo mang đi học nà
    • 424 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ko nên so sánh con thế, mỗi bạn đều có cá tính riêng của mình á. Nhà mình chả ham chơi mà còn chả thèm uống sữa luôn này... chỉ nghiền Milo ha ha. Quan trọng là con khỏe, ngoan và phát triển tốt là được

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngahanoi0510 Xem bài viết
    nghe các mẹ bảo con tự giác mà em thèm, con em nó ham chơi lắm chả để ý việc gì mẹ toàn phải chạy theo sau ông ý thui nà. Nghịch nhiều mà chả chịu ăn uống gì cả nản lắm ạ
    • 424 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Milo cân bằng bữa sáng mà có hàm lượng dinh dưỡng thế này thì tốt quá rùi, chẳng may hôm nào có nhỡ nhàng mà cho con ăn qua loa thì bổ sung thêm hộp Milo bữa sáng là chuẩn yên tâm luôn chị nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    cầm hộp Milo giấy có vẻ cũng nhẹ hơn nhưng hàm lượng dưỡng chất trong 1 hộp sữa Milo cân bằng bữa sáng có đầy đủ như thế này thì hà cơ gì mà mình không tích cực giúp con bổ sung để cân bằng dinh dưỡng cho con cơ chứ.
    Đây nhé: Hộp 195ml cung cấp 172 kcal với công thức riêng đặc chế với bộ ba yến mạch, gạo lứt, lúa mì cùng sữa và lúa mạch, đây là cung thức riêng biệt để thiết kế dành riêng cho bữa sáng của trẻ. MILO Bữa sáng có tỉ lệ cân bằng đạm – tinh bột – chất béo giúp bé cân bằng dinh dưỡng, tạo ra nguồn năng lượng đầu tiên cho bé khởi đầu ngày mới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn luôn nè mẹ nó, 2 bé nhà mình dùng Bộ đôi MILO này gần 1 năm nay và chiều cao, cân nặng đều tăng trưởng tốt
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy_2013 Xem bài viết
    Milo cân bằng bữa sáng mà có hàm lượng dinh dưỡng thế này thì tốt quá rùi, chẳng may hôm nào có nhỡ nhàng mà cho con ăn qua loa thì bổ sung thêm hộp Milo bữa sáng là chuẩn yên tâm luôn chị nhỉ