TIN TÀI TRỢ.

Em nghe nói sữa MILO có 2 loại khác nhau, có mẹ nào biết thông tin này không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa thấy tụi nhỏ kêu có Milo lon loại mới cả nhà cũng háo hức mua về uôgns thử cho biết... xong rồi vẫn chốt hạ là về mua loại hộp giấy thôi "ngon bổ rẻ" ha ha ha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miacoi07 Xem bài viết
    à, mình định mua Milo lon để mình uống thử thôi còn con mình vẫn cho dùng bộ đôi sữa hộp giấy loại bữa sáng cân bằng và tiếp sức giờ chơi chứ. Mua hộp giấy chắc sẽ rẻ tiền hơn lon rồi mà con lại dễ sử dụng nữa. Hộp lon có lẽ phù hợp cho người lớn thôi mà.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì cứ quất luôn 2-3 thùng để sẵn trong nhà đỡ mất công đi mua nhiều ha ha
    Đùa vậy chứ nhà mình mỗi lần mua cũng chỉ 1 thùng nhưng là 2 loại Milo Bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi để tiện cho con uống và mang theo đi học
    Hết lại ra đại lý gần nhà lấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tunxinhxinh2608 Xem bài viết
    hihi dạ, em là em khoái lắm ý. nhất là con lại nghiền Milo cứ mua 1 thùng chỉ được tầm 2 tuần là hết veo luôn ý
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 424 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ồi ôi chương trình ở đâu mà hay vậy chị? em cũng đang thích sưu tập mấy món quà tặng của Milo nè hihihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mình thấy trên 1 trang TMĐT chuyên mục sữa Milo có chương trình tặng quà tiếp năng lượng cho nhà vô địch năm học mới có tặng quà hấp dẫn lắm nè, mẹ nào xem còn chưa sưu tập đủ bộ quà tặng của Milo thì tranh thủ nha
    70416933_2891114494292467_3068303281685004288_n.png?_nc_cat=100&_nc_eui2=AeGw9MM7A7odjUfVCsYlqIhZPTU0jRjW1fBVjG4M1L-J96GmVAyiXb6XZ4ywXy4pwGx83mSiXYFxXrYDgXpE1iRkcXcZTv20qFuOJFR7UkXdmA&_nc_oc=AQkPKZq1flo4ukNfZLLBTw6wgO5u-oO1Jm_8C29f6llqyT2vMr7HObXLTfcGp7wN5Z4&_nc_ht=scontent.fhan5-7
    • 424 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em xin cách làm với để rảnh tay em cũng lọ mọ thử làm Milo Cube xem sao, con nhà em nghiền món này lắm mua cả túi to về cũng hơi đắt nà hihihi
    Hôm nay mình cũng mới được cô bạn chỉ cho cách làm Milo Cube, nó cho ăn thử mà thấy ngon quá, đang đặt quyết tâm sáng mai ở nhà rảnh rỗi mầy mò làm cho con ăn đây nà
    • 563 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đang thích cái túi đeo chéo kia kìa ha ha... và còn thiếu cái ly đổi màu nữa
    Mình thấy trên 1 trang TMĐT chuyên mục sữa Milo có chương trình tặng quà tiếp năng lượng cho nhà vô địch năm học mới có tặng quà hấp dẫn lắm nè, mẹ nào xem còn chưa sưu tập đủ bộ quà tặng của Milo thì tranh thủ nha
    70416933_2891114494292467_3068303281685004288_n.png?_nc_cat=100&_nc_eui2=AeGw9MM7A7odjUfVCsYlqIhZPTU0jRjW1fBVjG4M1L-J96GmVAyiXb6XZ4ywXy4pwGx83mSiXYFxXrYDgXpE1iRkcXcZTv20qFuOJFR7UkXdmA&_nc_oc=AQkPKZq1flo4ukNfZLLBTw6wgO5u-oO1Jm_8C29f6llqyT2vMr7HObXLTfcGp7wN5Z4&_nc_ht=scontent.fhan5-7
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mình cũng mới được cô bạn chỉ cho cách làm Milo Cube, nó cho ăn thử mà thấy ngon quá, đang đặt quyết tâm sáng mai ở nhà rảnh rỗi mầy mò làm cho con ăn đây nà
    ui hay quá ạ, chị làm thành công nhớ share cách làm cho chị em cùng học theo với nhé hihihi
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Con mình hôm nào đón lúc tan học cũng như đi đánh trận về vậy. Lúc sáng thì quần áo cắm thùng chỉnh tề, tóc tai sạch sẽ vậy mà khi tan học thì quần áo xộc xệch, tóc mồ hôi nhễ nhại. Nhưng có lẽ do có thêm sữa Milo hỗ trợ nên trông mặt con vẫn vui tươi. Có hôm còn bảo mẹ đợi để con chơi nốt với bạn đã.
    Hi, học xong không muốn về hả mom. Bé nhà mình thì quen học xong chạy ù ra cổng mẹ đón về. Có hôm thủ thỉ: "mẹ ơi, mai mẹ tới trễ 5 phút để con ở lại chơi với bạn tí rồi về được không mẹ?". Hi, tụi nhỏ hiếu động ham vui, học xong thích được thả lỏng người bằng những trò chạy nhảy như thế mà không có Milo tiếp sức giờ ra chơi hỗ trợ thì chiều về thế nào cũng đói và mệt.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Nếu chỉ 1 hộp sữa thì không chưa đủ dinh dưỡng cho con đâu mẹ nó ơi. Bữa sáng của con là bữa quan trọng nhất, cung cấp 25-30% năng lượng cả ngày của con đó. Mẹ nó cố gắng cho con ăn bữa sáng đầy đủ nhé,
    Bận gì bận em cũng phải cố gắng cho con ăn sáng đầy đủ rồi mới đi học, nếu không kịp uống sữa ở nhà thì em cho con mang theo hộp Milo bữa sáng lên trường, khi chưa vào học con sẽ uống tiếp ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tonnu_baohan Xem bài viết
    khổ thân con, đang háo hức cái cốc mà lại bị vỡ như vậy thì buồn quá. Nhiều người cũng sơ ý ghê nhỉ?
    Nhà em cũng có cái cốc nè, thấy cốc dễ thương quá nên mua hết mấy hộp để lấy được mấy cốc. Milo bột thì mẹ uống nóng mỗi sáng chứ con nhà em thì thích Milo pha sẵn hơn, cứ cho hộp sữa vào tủ lạnh rồi uống mát như thế, làm một hơi là xong ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đùa vậy chứ nhà mình mỗi lần mua cũng chỉ 1 thùng nhưng là 2 loại Milo Bữa sáng và Milo tiếp sức giờ ra chơi để tiện cho con uống và mang theo đi học
    Nhà em đến 2 bé đều uống Milo, uống không thiếu ngày nào nên cứ 2 thùng, mỗi loại 1 thùng luôn chị, quay qua quay lại con bảo: "mẹ ơi hết Milo rồi". Hic, cơ mà con được tiếp năng lượng mỗi ngày nên con khỏe mạnh là mẹ vui rồi.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Nhà em đến 2 bé đều uống Milo, uống không thiếu ngày nào nên cứ 2 thùng, mỗi loại 1 thùng luôn chị, quay qua quay lại con bảo: "mẹ ơi hết Milo rồi". Hic, cơ mà con được tiếp năng lượng mỗi ngày nên con khỏe mạnh là mẹ vui rồi.
    1 thùng sữa Milo bữa sáng cân bằng có 30 hộp mà nhà em  2 đứa đều là chiến sỹ diệt sữa nên cái thùng vơi nhanh  lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 817 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    em đang thích cái túi đeo chéo kia kìa ha ha... và còn thiếu cái ly đổi màu nữa
    Mình nghĩ các bé nhỏ đều thích cái ly đổi  mầu. Nhìn mặt con chăm chú, hồi hộp theo dõi quá trình pha sữa Milo và đợi cốc biến đổi mầu yêu lắm cơ. 
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungkem Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    dạ vâng, bản thân em cũng thích uống loại ít đường hơn, uống loại khác em toàn phải cho thêm đá vào để uống cho dịu độ ngọt đi hihihi
    Chị em phụ nữ thường không thích uống ngọt nên hay chọn loại ít đường. Ngoài ra, những bé thuộc diện thừa cân mà vẫn mê uống Milo thì có thể chọn loại này là phù hợp.
    Thực ra sữa Milo ít đường được làm từ lúa mạch và các vitamin khoáng chất cần thiết giúp giải phóng năng lượng, tăng cường chức năng cơ và xương cũng như hỗ trợ  cho hoạt động thể chất, não bộ nên các bé tiểu học đều có thể  uống bình thường.
    • 241 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lắm hôm trêu con là thời nay con sướng quá mà, có nhiều loại sữa ngon để uống chứ mẹ ngày bé như con chỉ uống nước lọc không. Nghe mẹ nói thế là bé chạy ra lấy hộp sữa Milo rồi bảo : thế bây giờ mẹ uống bù nha.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MiuMiuVang Xem bài viết
    Lắm hôm trêu con là thời nay con sướng quá mà, có nhiều loại sữa ngon để uống chứ mẹ ngày bé như con chỉ uống nước lọc không. Nghe mẹ nói thế là bé chạy ra lấy hộp sữa Milo rồi bảo : thế bây giờ mẹ uống bù nha.
    Có con biết quan tâm, tình cảm với mẹ như này là niềm hạnh phúc to lớn của các bậc làm cha mẹ. Chúc mừng mẹ nó có người con ngoan ngoãn, đáng yêu nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    Mẹ nó có thể gợi í cho mình 1 số công thức pha với Milo được không?
    https://www.nestlemilo.com.vn/pha-milo-ngon-nhu-y

Đây này mẹ nó ơi, mẹ nó tham khảo nhé, mẹ nó làm theo các công thức này thì đảm bảo các bé nhà mẹ nó sẽ mê tít cho mà xem
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 817 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà Nôi mùa thu gì mà nắng nóng quá trời các bác ạ. Em cho con đi Bờ Hồ chơi mà giờ đã thấy bức quá. 2 mẹ con đành tìm tạm 1 chỗ có bóng cây to ngồi nghỉ và lôi Milo ra uống với nhau. 
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như mình chưa uống Milo lon bao giờ ý. Không biết mùi vị của sữa như nào nữa, có lẽ mai cũng phải đi mua 1 lon về uống thử xem sao.
    Milo lon thì phù hợp với các bạn thanh niên, với Protein và Canxi Plus và hương vị ca cao, cầm lon Milo thì trông "cool ngầu" hơn là cầm hộp giấy đó mẹ nó ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà Nôi mùa thu gì mà nắng nóng quá trời các bác ạ. Em cho con đi Bờ Hồ chơi mà giờ đã thấy bức quá. 2 mẹ con đành tìm tạm 1 chỗ có bóng cây to ngồi nghỉ và lôi Milo ra uống với nhau. 
    Quanh bờ hồ có rất nhiều máy bán nước tự động đó mẹ nó, bé nhà mình mỗi lần đi chơi bờ Hồ đều xin mẹ 10k để tự tay cho vào máy bán hàng để mua 1 hộp Milo uống đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh2002 Xem bài viết
    Mẹ nó có thể gợi í cho mình 1 số công thức pha với Milo được không?
    https://www.nestlemilo.com.vn/pha-milo-ngon-nhu-y

Đây này mẹ nó ơi, mẹ nó tham khảo nhé, mẹ nó làm theo các công thức này thì đảm bảo các bé nhà mẹ nó sẽ mê tít cho mà xem
    Cảm ơn chị nhiều, em sẽ nghiên cứu các công thức trong đó để  pha chế cho con có được ly sữa thơm ngon và hấp dẫn. Hi hi, tuy nhiên em cũng lười và ngại lắm nên chắc chủ yếu vẫn cho con dùng sữa hộp thôi.