Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Trùi ui, chỉ cần nghỉ qua thứ 7, chủ nhật thôi là bao công rèn ngủ sớm, dậy sớm thành công cốc. Sáng nay thứ 2 đi học mà cả mẹ cả con đều xoắn quẩy, may mà không bị muộn quá, hic
    Haha sáng nay mẹ con em cũng vậy nè chị ơi, tối qua ổng nằm kể chuyện nam tào bắc đẩu rồi tâm sự nọ kia, gạt ngang ảnh thì mai mốt sợ ảnh ko kể nữa mà nói hoài đến gần 11h mới tắt được đài để "đài" đi ngủ. Sáng nay 02 mẹ con quáng quàng luôn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 900 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Nhìn cái hộp bút Milo màu xanh đó yêu nhỉ, mà cứ đăng ký là được hay sao vậy mom nó?
    Cụ thể nè mẹ nó
    Người tham gia bằng cách truy cập vào website tại link: www.nestlemilo.com.vn và thực hiện các bước sau đây để có cơ hội trúng thưởng:
    - Bước 1: Truy cập vào website www.nestlemilo.com.vn , ấn vào nút ĐĂNG KÝ để tìm hiểu thông tin chương trình và tham gia chương trình.
    - Bước 2: Khách hàng đăng ký tài khoản Nestlé MILO tại trang website www.nestlemilo.com.vn
    + Ở trường hợp đăng ký mới: Khách hàng cần cung cấp đầy đủ và chính xác các thông tin: Họ và tên, ngày tháng năm sinh, số Chứng minh nhân dân hoặc Căn cước nhân dân (CMND), địa chỉ, thành phố/ tỉnh, quận/ huyện, phường/ xã, email, số điện thoại, ngày tháng năm sinh của con trong độ tuổi từ 6-12 tính theo ngày/ tháng/ năm sinh.
    - Bước 3: Khách hàng sẽ nhận email xác thực, tại đây khách hàng chọn vào link xác nhận để hoàn thành đăng ký.
    - Bước 4: Cập nhật thông tin trên trang website www.nestlemilo.com.vnhoặc Fan page Facebook Nestlé MILO https://www.facebook.com/milovietnam/về danh sách nhận quà hàng tuần vào 18:00 mỗi thứ Năm tuần kế tiếp.
    • 1,492 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Túi bút Milo cho năm học mới thuận lợi và nhiều niềm vui nè
    xkaWE1Y5Bj2QbOh58Fx1r5AMq9Ix7pFP8U7yktlbLIweLKg1TuG9F_4TVzVNmSxRq213vLlul3Vaw8WztsTi5UKmZZpx
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Có con học tiểu học thì đúng là bận bịu hơn cả con đi học mẫu giáo các mẹ nhỉ. Mẫu giáo còn có các cô cho ăn sáng chứ đi học tiểu học, tự thân vận động, mẹ cũng phải cố gắng phấn đấu hơn nhiều
    Trường con mình cũng có căn tin để phụ huynh dẫn con vô đó ăn á, nhưng cũng chỉ có 02 - 03 món thôi hà nên em tranh thủ cuối tuần nấu sẵn 02 món cho thứ 2 và thứ 3 còn những ngày kia là ăn ngoài. Mà có khi anh nhỏ cg chứng lắm nên mẹ nó cũng bị quay cuồng theo ý thích của ảnh haizzzz.
    • 766 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Haha sáng nay mẹ con em cũng vậy nè chị ơi, tối qua ổng nằm kể chuyện nam tào bắc đẩu rồi tâm sự nọ kia, gạt ngang ảnh thì mai mốt sợ ảnh ko kể nữa mà nói hoài đến gần 11h mới tắt được đài để "đài" đi ngủ. Sáng nay 02 mẹ con quáng quàng luôn.
    Con nhà mình cứ hôm nào đi học thì mẹ gọi như hò đò sông Cái cũng không dậy nổi, phải làm đủ mọi cách luôn, cơ mà hôm nào được nghỉ, mình muốn ngủ nướng thêm tí nữa thì con lại dậy sớm, tỉnh như sáo sậu luôn, đau não với bọn trẻ con thiệt
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 900 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường con mình cũng có căn tin để phụ huynh dẫn con vô đó ăn á, nhưng cũng chỉ có 02 - 03 món thôi hà nên em tranh thủ cuối tuần nấu sẵn 02 món cho thứ 2 và thứ 3 còn những ngày kia là ăn ngoài. Mà có khi anh nhỏ cg chứng lắm nên mẹ nó cũng bị quay cuồng theo ý thích của ảnh haizzzz.
    Mình chế biến ở nhà đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm hơn, tất nhiên là phần vất vả thì mẹ cũng nhận nhiều hơn rồi, nhưng vì tương lai con em chúng ta, cố lên nào
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Mình chế biến ở nhà đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm hơn, tất nhiên là phần vất vả thì mẹ cũng nhận nhiều hơn rồi, nhưng vì tương lai con em chúng ta, cố lên nào
    Nhưng nếu nấu hoài mẹ cũng đuối chị ơi, tuần em nấu ăn sáng cho con tầm 03 - 04 ngày thôi ạ. Nên đành cho con ăn ngoài thêm ạ, không xoay kịp chị ơi hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Túi bút Milo cho năm học mới thuận lợi và nhiều niềm vui nè
    xkaWE1Y5Bj2QbOh58Fx1r5AMq9Ix7pFP8U7yktlbLIweLKg1TuG9F_4TVzVNmSxRq213vLlul3Vaw8WztsTi5UKmZZpx
    Y dễ thương quá hà, đăng ký sao có bạn ơi, chỉ mình với nha. Cám ơn bạn!
    • 112 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Đúng rồi mom ơi việc cho bé mang theo sữa đến lớp là rất tiện và cần thiết giờ ra chơi hay lúc nào con đói thì có thể uống liền mà sữa thì có dinh dưỡng thành phần đầy đủ nên giúp con sẽ nạp năng lượng ngay và không bị mệt mỏi.
    Các mom thường cho bé uống sữa gì đó ạ? Con em giờ nhiều lúc em còn pha cho con sữa bột uống đó ạ, nhưng đi lớp thì không có tiện rồi, phải mang theo hộp sữa uống liền mới tiện.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 816 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhà này cũng y như vậy nên em toàn phải nhờ cô bảo mẫu thêm đó ạ. Năm nào mẹ cũng phải nhờ vã cô, nên oải lắm ạ. Em cũng cho ảnh đem theo sữa để uống nữa nhưng mà cg ko xg. Năm nay lại lo tiếp đây ạ. 
    Cô thì nhiều khi bận vì đông cháu k thể lo hết được chị ơi, con em cả năm đi học lớp 1 ấy tụt mất 2kg nghỉ hè mẹ kéo lại được 2kg k biết là lớp 2 thế nào nữa, bạn ấy học thì mẹ cũng k phải lo lắng vì cô giáo khen tiếp thu nhanh nhưng mà nhiều khi con bị đói thiếu dinh dưỡng thì cũng sẽ bị ảnh hưởng tới việc học.
    • 112 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Sữa có nhiều dưỡng chất hơn chứ mom, trái cây vẫn cho con ăn để bổ sung vitamin, còn bánh kẹo, nước ngọt có nhiều chất đường thì nên hạn chế nhé
    Nước ngọt thì nhà em con hiếm khi uống lắm chỉ có dịp gì thì con mới uống thôi, sữa thì vẫn uống hàng ngày, nhưng con đi học thì uống sữa nào sẽ tiện và bổ sung dinh dưỡng kịp thời nhất ấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhà em thì chỉ nước cam thôi ạ, ăn trái cây cũng chỉ có món ổi, xoài là hết rồi ạ. Nên đi học trái cây gần như là nhường cho bạn ăn hết luôn. Còn ảnh chỉ uống nước rồi đi ngủ. Em tập hoài mà chưa thành công đây. 
    Mỗi mùa 1 trái cây là tốt nhất mẹ nó ơi, chứ còn uống 1 loại cũng k tốt đâu, mẹ nó có thể làm sinh tốt bơ cho con ăn, rồi mùa này có quả Na, rồi quả Nhãn, ăn đa dạng vẫn là tốt nhất, đi học mẹ ép nước ra cho bé mang theo, con mình thường thì có hôm sẽ mang theo có hôm đi học về thì uống mẹ bỏ tủ lạnh sẵn rồi.
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieumuaxuan Xem bài viết
    Các mom thường cho bé uống sữa gì đó ạ? Con em giờ nhiều lúc em còn pha cho con sữa bột uống đó ạ, nhưng đi lớp thì không có tiện rồi, phải mang theo hộp sữa uống liền mới tiện.
    Bé nhà mình đang uống sữa Milo đây là dòng sản phẩm uống liền với thành phần là sự kết hợp hoàn hảo của 3 loại ngũ cốc yến mạch, gạo lức lúa mì cùng sữa và lúa mạch nên bổ sung cho con dinh dưỡng kịp thời cũng như đầy đủ nhất cho con đấy. Mang theo cũng rất tiện mà không bị chiếm nhiều diện tích.
    • 233 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có con học tiểu học thì đúng là bận bịu hơn cả con đi học mẫu giáo các mẹ nhỉ. Mẫu giáo còn có các cô cho ăn sáng chứ đi học tiểu học, tự thân vận động, mẹ cũng phải cố gắng phấn đấu hơn nhiều
    Em cũng thấy như thế luôn ấy, con vào lớp 1 sáng dậy sớm để đi học nhiều hôm dậy muốn là khỏi kịp ăn sáng mẹ mua đồ mang theo vào lớp có hôm con ăn hết có hôm thì lại mang về đấy bạn à.
    • 985 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi naivang2008 Xem bài viết
    Em cũng thấy như thế luôn ấy, con vào lớp 1 sáng dậy sớm để đi học nhiều hôm dậy muốn là khỏi kịp ăn sáng mẹ mua đồ mang theo vào lớp có hôm con ăn hết có hôm thì lại mang về đấy bạn à.
    Bữa sáng thì mẹ cứ cho con ăn các món ăn nhẹ thôi k phải ép làm gì đâu, cứ chuẩn bị cho con 1 hộp sữa Milo bữa sáng uống liền là bổ sung cho con nguồn dinh dưỡng đầy đủ nhất rồi, vì dạng nước con uống tiện nhất luôn đấy.
    • 112 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đang uống sữa Milo đây là dòng sản phẩm uống liền với thành phần là sự kết hợp hoàn hảo của 3 loại ngũ cốc yến mạch, gạo lức lúa mì cùng sữa và lúa mạch nên bổ sung cho con dinh dưỡng kịp thời cũng như đầy đủ nhất cho con đấy. Mang theo cũng rất tiện mà không bị chiếm nhiều diện tích.
    Sữa Milo bé mấy tuổi thì uống được vậy mom ơi? Sản phẩm này có giá thế nào?
    • 985 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Cô thì nhiều khi bận vì đông cháu k thể lo hết được chị ơi, con em cả năm đi học lớp 1 ấy tụt mất 2kg nghỉ hè mẹ kéo lại được 2kg k biết là lớp 2 thế nào nữa, bạn ấy học thì mẹ cũng k phải lo lắng vì cô giáo khen tiếp thu nhanh nhưng mà nhiều khi con bị đói thiếu dinh dưỡng thì cũng sẽ bị ảnh hưởng tới việc học.
    Các bạn nhỏ nhiều khi là do mải chơi đấy, muốn con học tập tốt hơn cũng như được vui chơi thoải mái mà mẹ k phải lo lắng thì mẹ cứ chuẩn bị sữa cho con khi đi học nhé, 1 hộp cho buổi sáng, 1 hộp là vừa giờ ra chơi như thế là con sẽ uống rất nhanh và không thấy bị ngại như ăn bánh hay ăn hoa quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,037 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực đơn nhà em thay đổi mỗi ngày: hủ tiếu, bánh mì que, cơm sườn, xôi, bò kho, bánh cuốn là đủ 01 tuần đi học. Ăn sáng thì nghe nhiều món vậy á, nhưng đến khi đi học ăn món mặn buổi trưa thì là cả trời đau khổ. Ảnh toàn ăn cơm với canh, có khi là xin cô ăn cháo vì không ăn được cơm, em lo cho ảnh đi học ghê luôn á.
    Vào lớp 1 đi học ở lớp trừ bé nào bệnh thì mới có cháo còn không thì chỉ cơm thôi ấy chứ cả trường ăn bán trú cô chuẩn bị cháo riêng cho con cũng cảm thấy ngại lắm luôn ấy, mẹ nó nên thủ thỉ và nói con học theo các bạn mà ăn cho hết, các bạn cũng bằng tuổi con và các bạn cũng đã làm được thì con cũng sẽ làm được như các bạn thôi.
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa Milo bé mấy tuổi thì uống được vậy mom ơi? Sản phẩm này có giá thế nào?
    Sữa Milo bữa sáng cho bé từ 6 tuổi trở lên bạn nhé, bạn mua ở siêu thị hay các cửa hàng đều bán, hoặc mua online nữa đó, giá thì tùy nơi nhưng khoảng 280k/1 thùng 30 hộp 195ml đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi mom ơi việc cho bé mang theo sữa đến lớp là rất tiện và cần thiết giờ ra chơi hay lúc nào con đói thì có thể uống liền mà sữa thì có dinh dưỡng thành phần đầy đủ nên giúp con sẽ nạp năng lượng ngay và không bị mệt mỏi.
    Em nghe mấy chị phụ huynh có con biếng ăn như con em thì nói nên pha sữa bột cho con uống. Nhưng chỉ uống được buổi tối, còn sáng ra mẹ con cũng lu bu. Thêm nữa làm sao đem theo đi học được đây.