TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,293 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Mà em thấy mấy ảnh hoạt động cả ngày, chiều về vẫn khỏe re. Còn xin mẹ cho chạy xe đạp hoặc đá banh với bạn rồi 6h mới chịu về tắm rửa, ăn cơm đó chị.
    Chị cũng sợ tụi nhỏ mệt, chiều về chuẩn bị đồ ăn ngon này nọ mà mấy ảnh bảo chưa đói, xin đi chơi tới tối mịt mới về tắm rửa ăn uống. Trộm vía trộm vía.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,044 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Nhớ ngày xưa chưa có Milo này nè, sáng nào chị cũng nấu bữa sáng thật hoành tráng vì lo con đi học cả ngày không đủ năng lượng hoạt động. Mà con mới ngủ dậy, em ăn nhiều đâu có được, thế là ngày nào cũng ép con ăn, con thì nài nỉ no rồi, không ăn thêm nữa, lâu ngày stress luôn đó em. Giờ thì nhàn rồi.
    Em lo lắng mới hè vô, mấy ảnh chưa quen nề nếp sợ đi học cả ngày mệt, đói nên ngày nào cũng cẩn thận bỏ theo Milo bữa sáng và giờ ra chơi cho mấy ảnh, còn thêm bánh trái này nọ. Giờ mấy ảnh nói không cần bỏ nhiều nặng cặp, chỉ cần bỏ thêm Milo là được roài.
    • 1,293 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em lo lắng mới hè vô, mấy ảnh chưa quen nề nếp sợ đi học cả ngày mệt, đói nên ngày nào cũng cẩn thận bỏ theo Milo bữa sáng và giờ ra chơi cho mấy ảnh, còn thêm bánh trái này nọ. Giờ mấy ảnh nói không cần bỏ nhiều nặng cặp, chỉ cần bỏ thêm Milo là được roài.
    Dạ, có Milo mình đỡ lo hén chị, được thiết kế gói giấy rất là tiện lợi, con có thể mang đi học, đi chơi dễ dàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,044 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mẹ nào nhận được túi bút Milo này rồi điểm danh cho vui nhé
    ifCraY4yUy6hZ20MG9PqNQ7ZSpWc1LlLJ0yIgRhoakSCPGQaq70NKqFqWZHx0s4rpEw67A3uf-5BLLQf_zegpMszHGzr3A
    Em vừa nhận được rồi, túi bút dễ thương quá và đặc biệt là rất thiết thực cho năm học mới nè.
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa sáng quan trọng lắm, không những giúp con dồi dào năng lượng, trí óc tỉnh táo, mà còn tăng khả năng tập trung, tiếp thu bài vở của con nữa. Vì vậy, bận mấy đi nữa em cũng chuẩn bị cho con thật chu đáo.
    • 829 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vừa nhận được rồi, túi bút dễ thương quá và đặc biệt là rất thiết thực cho năm học mới nè.
    Con uống Milo bữa sáng và MILO giờ chơi, rồi xài túi bút Milo nữa, dễ thương hết sức hà. Milo giống như bạn đồng hành không thể thiếu của ảnh luôn rồi.
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Con uống Milo bữa sáng và MILO giờ chơi, rồi xài túi bút Milo nữa, dễ thương hết sức hà. Milo giống như bạn đồng hành không thể thiếu của ảnh luôn rồi.
    Con em cũng khoái túi bút này lắm chị. Ảnh có cả một bộ sưu tập quà tặng của Milo luôn đó chị.
    • 829 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình buổi sáng thường cho con ăn gì nè? Em muốn làm phong phú thực đơn buổi sáng cho con hơn, xưa giờ em vẫn hay cho con ăn xôi, bánh mì trứng opla hoặc siêng hơn thì cơm sườn, quanh đi quẩn lại có mấy món hà.
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình buổi sáng thường cho con ăn gì nè? Em muốn làm phong phú thực đơn buổi sáng cho con hơn, xưa giờ em vẫn hay cho con ăn xôi, bánh mì trứng opla hoặc siêng hơn thì cơm sườn, quanh đi quẩn lại có mấy món hà.
    Mình thì hay làm mấy món nước như: hủ tiếu, bánh canh nè, bún, phở hoặc lâu lâu làm mì Spaghetti đổi bữa, ăn sáng xong thì mình mang cho con combo Milo bữa sáng và giờ ra chơi, vậy là yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,122 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực đơn nhà em thay đổi mỗi ngày: hủ tiếu, bánh mì que, cơm sườn, xôi, bò kho, bánh cuốn là đủ 01 tuần đi học. Ăn sáng thì nghe nhiều món vậy á, nhưng đến khi đi học ăn món mặn buổi trưa thì là cả trời đau khổ. Ảnh toàn ăn cơm với canh, có khi là xin cô ăn cháo vì không ăn được cơm, em lo cho ảnh đi học ghê luôn á.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,122 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Chuẩn nhé. Mom làm theo hướng dẫn trong đó, vào website www.nestlemilo.com.vn để đăng kí tài khoản xong thì chờ kết quả sẽ công bố tại website or fanpage đó ạ
    Ui hấp dẫn quá, để mình đăng ký ngay mới được, kiếm cho ảnh nhỏ 01 cái bóp viết để đi học đây ạ. Cám ơn thông tin chia sẻ của mẹ nó !
    • 829 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Mình thì hay làm mấy món nước như: hủ tiếu, bánh canh nè, bún, phở hoặc lâu lâu làm mì Spaghetti đổi bữa, ăn sáng xong thì mình mang cho con combo Milo bữa sáng và giờ ra chơi, vậy là yên tâm.
    Em cũng bỏ theo Milo cho con. Mấy món nước em hỏng có thời gian chuẩn bị nước dùng kịp nên toàn làm mấy món đơn giản cho con. Để cuối tuần mình thử đổi bữa xem con có thích không.
    • 829 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Thực đơn nhà em thay đổi mỗi ngày: hủ tiếu, bánh mì que, cơm sườn, xôi, bò kho, bánh cuốn là đủ 01 tuần đi học. Ăn sáng thì nghe nhiều món vậy á, nhưng đến khi đi học ăn món mặn buổi trưa thì là cả trời đau khổ. Ảnh toàn ăn cơm với canh, có khi là xin cô ăn cháo vì không ăn được cơm, em lo cho ảnh đi học ghê luôn á.
    Thực đơn ăn sáng của chị phong phú ghê á, em phải học hỏi làm theo mới được. Đúng là cho con học bán trú, ăn trưa ở trường em hỏng yên tâm vì nhiều món con không thích là không chịu ăn luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 889 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viettot Xem bài viết
    Mẹ nào cũng thế thôi chị, con mà bệnh mè nheo mệt lắm, nội sáng ra mà ỏng ẻo không chịu đi học là cực hình rồi nói chi bệnh. May mà con em có được thói quen tự thức dậy chuẩn bị đồ đi học nên đỡ lắm
    Trùi ui, chỉ cần nghỉ qua thứ 7, chủ nhật thôi là bao công rèn ngủ sớm, dậy sớm thành công cốc. Sáng nay thứ 2 đi học mà cả mẹ cả con đều xoắn quẩy, may mà không bị muộn quá, hic
    • 899 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Ui hấp dẫn quá, để mình đăng ký ngay mới được, kiếm cho ảnh nhỏ 01 cái bóp viết để đi học đây ạ. Cám ơn thông tin chia sẻ của mẹ nó !
    Đến 22/9 mới hết hạn lận chị, tranh thủ đăng ký cho con nhé. Em nhận được quà rồi nè. Con thích lắm lắm.
    • 1,478 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực đơn ăn sáng của chị phong phú ghê á, em phải học hỏi làm theo mới được. Đúng là cho con học bán trú, ăn trưa ở trường em hỏng yên tâm vì nhiều món con không thích là không chịu ăn luôn.
    Có con học tiểu học thì đúng là bận bịu hơn cả con đi học mẫu giáo các mẹ nhỉ. Mẫu giáo còn có các cô cho ăn sáng chứ đi học tiểu học, tự thân vận động, mẹ cũng phải cố gắng phấn đấu hơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,122 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng bỏ theo Milo cho con. Mấy món nước em hỏng có thời gian chuẩn bị nước dùng kịp nên toàn làm mấy món đơn giản cho con. Để cuối tuần mình thử đổi bữa xem con có thích không.
    Ăn khô mấy bạn nhỏ khó nuốt lắm á, trừ khi bạn nào chỉ thích ăn khô thôi hà. Bạn nhà mình lúc làm biếng nhai còn đòi ăn cháo nữa kìa. Có ngày ảnh chứng lên là uống sữa thôi hà, không ăn gì đâu. Mẹ đành chịu phải chấp nhận thôi, ăn gì uống gì miễn đủ dinh dưỡng cho ảnh là được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 889 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Có con học tiểu học thì đúng là bận bịu hơn cả con đi học mẫu giáo các mẹ nhỉ. Mẫu giáo còn có các cô cho ăn sáng chứ đi học tiểu học, tự thân vận động, mẹ cũng phải cố gắng phấn đấu hơn nhiều
    Thôi tốt nhất là chị em mình cứ chuẩn bị nguyên liệu ăn sáng từ tối hôm trước. Như mình muốn làm bát miến hay phở cho sáng hôm sau, phục vụ cả nhà thì hôm trước ninh sẵn nồi nước dùng nè. Nhà mình có cái nồi ủ, cứ mần từ hôm trước, rồi ủ cả đêm, sáng hôm sau có nồi nước dùng thơm ngon rồi, mình thao tác vài bước cơ bản là có bữa sáng ngon lành thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,122 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến 22/9 mới hết hạn lận chị, tranh thủ đăng ký cho con nhé. Em nhận được quà rồi nè. Con thích lắm lắm.
    Em ơi, chỉ cần đăng ký tài khoản mới là được đúng không em hay có làm thêm thao tác gì nữa không vậy. Cám ơn em nghen!
    • 751 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn cái hộp bút Milo màu xanh đó yêu nhỉ, mà cứ đăng ký là được hay sao vậy mom nó?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)