Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 296 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieumuaxuan Xem bài viết
    Cho con uống sữa thì sẽ tiện hơn là chuẩn bị cho con đồ như bánh kẹo hay là trái cây mom nhỉ? chứ ở nhà ăn bánh con thích cũng có khi mẹ phải giục mãi mới xong, còn hoa quả thì mẹ cũng phải làm nước ép đó chứ ăn thì lười lắm.
    Sữa có nhiều dưỡng chất hơn chứ mom, trái cây vẫn cho con ăn để bổ sung vitamin, còn bánh kẹo, nước ngọt có nhiều chất đường thì nên hạn chế nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Con đi học đói thì sẽ ăn ngay mà mom ơi nên mom cứ chuẩn bị cho con hộp sữa dặn con lúc nào đói mệt thì uống là bé sẽ làm ngay thôi, con mình mới đi học cũng vậy nhưng mất 2-3 tuần thì bé sẽ biết và tự giác ngay thôi.
    Các bé có ý thức tự giác rồi, chỉ cần đi học có nhắc con là mẹ cho sữa vào ba lô rồi nhé, hoặc tốt nhất buổi tối lúc soạn đồ cho vào cặp thì để con tự giác chuẩn bị bảo đảm con sẽ không quên nè
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 236 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đã mua đủ bộ đôi Milo Bữa sáng cân bằng với Milo Giờ ra chơi rồi, sáng ra trong cặp luôn có bộ đôi này, trộm vía mấy hôm nay đi học vui vẻ lắm
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailenga Xem bài viết
    Mình cũng đã mua đủ bộ đôi Milo Bữa sáng cân bằng với Milo Giờ ra chơi rồi, sáng ra trong cặp luôn có bộ đôi này, trộm vía mấy hôm nay đi học vui vẻ lắm
    Chỉ cần cho con ăn bữa sáng đầy đủ với có thêm 2 hộp MILO nữa là an tâm, 2 loại không những tiếp thêm năng lượng mà có hương vị cacao thơm ngon bé nào cũng mê
    • 296 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Đúng rồi mom ơi việc cho bé mang theo sữa đến lớp là rất tiện và cần thiết giờ ra chơi hay lúc nào con đói thì có thể uống liền mà sữa thì có dinh dưỡng thành phần đầy đủ nên giúp con sẽ nạp năng lượng ngay và không bị mệt mỏi.
    Các mẹ nhớ cho con uống thêm MILO Giờ ra chơi nữa nhé, có dạng hộp giấy tiện lợi lắm, sản phẩm có hương vị thơm ngon độc đáo của cacao, giàu đạm và các chất dinh dưỡng từ sữa, mầm lúa mạch nguyên cám và các vitamin, khoáng chất.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Em nghe khen các mẹ khen Milo bữa sáng hoài, chiều nay em đi siêu thị mua cho con mới được. Bạn nhà em biếng ăn lắm ạ. Đi học em chỉ sợ ảnh không đủ sức học thôi ạ. 
    Nhớ kèm theo Milo Giờ ra chơi nữa chị ơi, cho con dùng sản phẩm vào giờ ra chơi, con sẽ được tiếp thêm năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của con.
    Hôm nay mình mới đi siêu thị mua 2 lốc Milo sangs để đem về cho mai ảnh đi học đây ạ. Hồi nãy trước khi đi học còn dăjn ảnh là con nhớ ra chơi uống nha con. Chắc mai em nhớ cô bảo mẫu nhắc con thêm mới được. 
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,153 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieumuaxuan Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Những ngày đầu thì mẹ cứ chịu khó nhắc con là mẹ để đồ trong cặp giờ ra chơi con mang ra ăn hoặc uống để khỏe mạnh và học được tập trung và giỏi hơn, con mà không uống là sẽ bị mệt là không chơi với các bạn được, cũng có hôm con sẽ không uống hay ăn bánh đâu nhưng mà dần dần con sẽ tự ăn bạn yên tâm, ví dụ cho bé uống sữa sẽ nhanh và tiện hơn vì trẻ ra chơi nô đùa với bạn sẽ bị ra mồ hôi nên khát nước nên uống sữa thì sẽ là nhanh nhất luôn đó.
    Cho con uống sữa thì sẽ tiện hơn là chuẩn bị cho con đồ như bánh kẹo hay là trái cây mom nhỉ? chứ ở nhà ăn bánh con thích cũng có khi mẹ phải giục mãi mới xong, còn hoa quả thì mẹ cũng phải làm nước ép đó chứ ăn thì lười lắm.
    Bạn nhà em thì chỉ nước cam thôi ạ, ăn trái cây cũng chỉ có món ổi, xoài là hết rồi ạ. Nên đi học trái cây gần như là nhường cho bạn ăn hết luôn. Còn ảnh chỉ uống nước rồi đi ngủ. Em tập hoài mà chưa thành công đây. 
    • 1,492 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Đúng rồi đó mom, MILO bữa sáng cân bằng là 195ml, loại này với bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác.
    Đọc các thành phần của Milo bữa sáng đã thấy bổ dưỡng rồi mẹ nó nhỉ. Cung cấp đủ các dưỡng chất này đều đều mỗi sáng, mẹ sẽ giúp con thêm năng lượng để học tập và vui chơi rồi
    • 766 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hay vào website Milo để tham khảo thêm các thông tin bổ ích về sản phẩm lắm, các mẹ có thể không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 900 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mình hay vào website Milo để tham khảo thêm các thông tin bổ ích về sản phẩm lắm, các mẹ có thể không ạ?
    Có mẹ nó ơi, nhiều thông tin hữu ích lắm, cả fanpage của Milo cũng hay có những game nho nhỏ, giải thưởng cũng rất dễ thương nè
    • 1,492 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó cho mình xin link website với ạ? Mình cũng muốn vào ngó nghiêng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 766 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Các mẹ có thể vào website https://www.nestlemilo.com.vn/home để xem thêm các thông tin bổ ích về sản phẩm nha
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 900 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bổ sung thêm cho mẹ nó link page của Milo nữa nha
    https://www.facebook.com/milovietnam/
    • 1,492 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy hình ảnh này mà cưng quá ạ
    zGi7bJ09DvAkGP4amHmuZAsnzJOBsVqW3ktBYhe-Cgv_SA6m569hjQW0RQw1wNy2-1NyhSB78ZcZPOlsHMqSvh_-HfrDIg
    • 766 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong ước của các mẹ luôn là con mình trở thành nhà vô địch . Vì thế để mỗi ngày tới trường của con trở nên tuyệt vời hơn với nhiều hoạt động học tập và thể thao thú vị thì nên có MILO đồng hành, phải không ạ
    • 1,492 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Có mẹ nó ơi, nhiều thông tin hữu ích lắm, cả fanpage của Milo cũng hay có những game nho nhỏ, giải thưởng cũng rất dễ thương nè
    Có quà nho nhỏ là thích nhỉ, mẹ nó trúng quà gì của Milo chưa ạ?
    • 766 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có quà nho nhỏ là thích nhỉ, mẹ nó trúng quà gì của Milo chưa ạ?
    Khoe luôn với mẹ nó nè, hihi
    Món quà mà con nhà mình rất thích, dùng đi học mỗi ngày luôn
    sCzEnczV-TnGWGMH0-XLiASamZ3QiTDuHD57mDKHvLEHcV5i9UBbo7pmT6ITSO3m5DNgmMn5JY6werXJVH_Xk5oD-WBw4vQ
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Hôm nay mình mới đi siêu thị mua 2 lốc Milo sangs để đem về cho mai ảnh đi học đây ạ. Hồi nãy trước khi đi học còn dăjn ảnh là con nhớ ra chơi uống nha con. Chắc mai em nhớ cô bảo mẫu nhắc con thêm mới được. 
    Nhà em toàn mua nguyên thùng để cho bọn nhỏ uống dần mà mua nhiều cũng hay được khuyến mãi nữa, hôm trước MILO còn tặng túi đựng bút với lại túi đeo chéo nữa đó chị, con nhận quà của Milo thích lắm luon
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 343 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khoe luôn với mẹ nó nè, hihi
    Món quà mà con nhà mình rất thích, dùng đi học mỗi ngày luôn
    sCzEnczV-TnGWGMH0-XLiASamZ3QiTDuHD57mDKHvLEHcV5i9UBbo7pmT6ITSO3m5DNgmMn5JY6werXJVH_Xk5oD-WBw4vQ
    Con em cũng uống Milo nè, mà sao được túi này vậy chị ơi, nhìn thích quá à. Với em thấy có mấy bạn có cả ba lô đi học nữa, như thế nào thì được nhỉ?
    • 296 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong ước của các mẹ luôn là con mình trở thành nhà vô địch . Vì thế để mỗi ngày tới trường của con trở nên tuyệt vời hơn với nhiều hoạt động học tập và thể thao thú vị thì nên có MILO đồng hành, phải không ạ
    Em thì chỉ mong con cái có sức khỏe đừng có ốm đau bệnh tật là được, ròi mỗi ngày đi học đều có đủ năng lượng để học hành, vui chơi, thấy con cái vui là mình vui theo rồi đúng k mom ơi?