TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Hộp Milo này dung tích nhiều không chị ơi? Bạn nhà em cũng thích nhưng e sợ ăn sáng xong uống nữa thì quá no ạ 
    Milo bữa sáng là 195ml nha nàng ơi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ nan giải vô cùng chị ơi, hè vừa rồi em phải tập tàng cho ảnh ăn đa dạng món ăn hơn, nhưng cũng chưa được nhiều đó ạ. Năm nay bạn nhà em học lớp 2 nên cũng thích nghi hơn năm đầu 1 xíu. Chuẩn bị khai gỉang xong là ở lại học nguyên ngày rồi ạ. Lo ghê các chị ơi!
    Bây giờ các trường đều ăn bán trú mà mẹ nó. Vì thế các con nào dễ ăn thì thuận lợi và bố mẹ yên tâm hơn nhiều. Còn nếu con khó ăn thì mẹ điều chỉnh dần dần và bổ sung thêm Milo mỗi ngày cho con nè
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ hay mua Milo cho con ở đâu thế ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Các đại lý sữa với siêu thị đều bán nè mẹ nó ơi, mình thấy các mẹ đều đang tin dùng combo Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi nên ở đâu cũng nhập hàng đầy đủ để phục vụ các mẹ và các con đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các trang TMĐT cũng đều có bán nhé mẹ nó, nếu bận không đi mua được thì mình đặt hàng online, được giao tận nhà luôn, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Hộp Milo này dung tích nhiều không chị ơi? Bạn nhà em cũng thích nhưng e sợ ăn sáng xong uống nữa thì quá no ạ 
    Vậy là sau khi ảnh ăn sáng cho ảnh uống 1 hộp, nhưng em sợ no quá ko ạ. Nếu vậy e chuyển cho con uống vào giờ ra chơi chắc được chị ha. 
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi đó mom, MILO bữa sáng cân bằng là 195ml, loại này với bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 424 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng mới mua Milo bữa sáng với Milo giờ ra chơi cho con đi học mag theo uống rồi. Cũng nhờ buổi sáng đầy đủ dưỡng chất mà sáng nào đi học cũng đầy hứng khởi, đi học về vui lắm ba hoa đủ thứ
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Em cũng mới mua Milo bữa sáng với Milo giờ ra chơi cho con đi học mag theo uống rồi. Cũng nhờ buổi sáng đầy đủ dưỡng chất mà sáng nào đi học cũng đầy hứng khởi, đi học về vui lắm ba hoa đủ thứ
    cứ tiếp tục như vậy thì yên tâm là con sẽ có đủ dưỡng chất, không mất sức khi học tập quá nhiều, và có thể hạn chế được ăn vặt như các loại snack, nước ngọt....
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hay mua ở siêu thị, cuối tuần là cả nhà shopping mua thức ăn, trái cây, sữa....cho nguyên tuần. Còn MILO thì có khi mua vài lốc cũng có khi mua nguyên thùng vì uống nhiều nên hết nhanh lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 424 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    cứ tiếp tục như vậy thì yên tâm là con sẽ có đủ dưỡng chất, không mất sức khi học tập quá nhiều, và có thể hạn chế được ăn vặt như các loại snack, nước ngọt....
    Vâng, thấy sáng ra đi học vui vẻ là mừng rồi, chưa kể thấy tiếp thu bài vở khá tốt, cứ tưởng xong hè lại quên cơ mà vừa khảo sát chất lượng đầu năm xong bài thi đạt kết quả tốt cũng vui lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi đó mom, MILO bữa sáng cân bằng là 195ml, loại này với bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác.
    Em nghe khen các mẹ khen Milo bữa sáng hoài, chiều nay em đi siêu thị mua cho con mới được. Bạn nhà em biếng ăn lắm ạ. Đi học em chỉ sợ ảnh không đủ sức học thôi ạ. 
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Vâng, thấy sáng ra đi học vui vẻ là mừng rồi, chưa kể thấy tiếp thu bài vở khá tốt, cứ tưởng xong hè lại quên cơ mà vừa khảo sát chất lượng đầu năm xong bài thi đạt kết quả tốt cũng vui lắm
    Bé nhà chị giỏi quá ạ. Con trai của em chưa có làm bàii khảo sát ạ. Nhưng hè vừa rồi e cg có cho học với chơi nên chắc cũng không đến nỗi quên bài ạ. 
    • 87 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Những ngày đầu thì mẹ cứ chịu khó nhắc con là mẹ để đồ trong cặp giờ ra chơi con mang ra ăn hoặc uống để khỏe mạnh và học được tập trung và giỏi hơn, con mà không uống là sẽ bị mệt là không chơi với các bạn được, cũng có hôm con sẽ không uống hay ăn bánh đâu nhưng mà dần dần con sẽ tự ăn bạn yên tâm, ví dụ cho bé uống sữa sẽ nhanh và tiện hơn vì trẻ ra chơi nô đùa với bạn sẽ bị ra mồ hôi nên khát nước nên uống sữa thì sẽ là nhanh nhất luôn đó.
    Cho con uống sữa thì sẽ tiện hơn là chuẩn bị cho con đồ như bánh kẹo hay là trái cây mom nhỉ? chứ ở nhà ăn bánh con thích cũng có khi mẹ phải giục mãi mới xong, còn hoa quả thì mẹ cũng phải làm nước ép đó chứ ăn thì lười lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhà mình là ăn không đa dạng nên bữa nào gặp món không đúng là ảnh ăn cơm với canh, có bữa là không ăn được gì luôn ạ. Em cũng rầu ghê đây. 
    Con nhà em thì k đến như thế chỉ là lúc nào thích mới ăn còn k thì không ăn đâu có ép cũng không chịu nuốt rồi đi lớp thì kiểu lại mải chơi với bạn tới bữa các cô quản đông cháu sao giục con liên tục được các bạn đứng lên là chạy theo các bạn bỏ đồ lại ngay không ăn hết đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Bạn nhà mình là ăn không đa dạng nên bữa nào gặp món không đúng là ảnh ăn cơm với canh, có bữa là không ăn được gì luôn ạ. Em cũng rầu ghê đây. 
    Con nhà em thì k đến như thế chỉ là lúc nào thích mới ăn còn k thì không ăn đâu có ép cũng không chịu nuốt rồi đi lớp thì kiểu lại mải chơi với bạn tới bữa các cô quản đông cháu sao giục con liên tục được các bạn đứng lên là chạy theo các bạn bỏ đồ lại ngay không ăn hết đâu.
    Bạn nhà này cũng y như vậy nên em toàn phải nhờ cô bảo mẫu thêm đó ạ. Năm nào mẹ cũng phải nhờ vã cô, nên oải lắm ạ. Em cũng cho ảnh đem theo sữa để uống nữa nhưng mà cg ko xg. Năm nay lại lo tiếp đây ạ. 
    • 227 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mới nói lúc bé cứ cho ăn sam sưa để dễ thích nghi mọi hoàn cảnh chứ kiểu khảnh ăn, khó ăn mà đi học là hơi vất vả đó nàng nhỉ
    Con đi học mẹ lo đủ thứ luôn ấy mà câu chuyện bổ sung cho con dinh dưỡng năng lượng đầy đủ là quan trọng nhất vì như thế con mới khỏe mạnh học tập trung được, chứ con mà không khỏe bị ốm liên tục không nắm bắt kiến thức kịp thời cũng lo lắm.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieumuaxuan Xem bài viết
    Cho con uống sữa thì sẽ tiện hơn là chuẩn bị cho con đồ như bánh kẹo hay là trái cây mom nhỉ? chứ ở nhà ăn bánh con thích cũng có khi mẹ phải giục mãi mới xong, còn hoa quả thì mẹ cũng phải làm nước ép đó chứ ăn thì lười lắm.
    Đúng rồi mom ơi việc cho bé mang theo sữa đến lớp là rất tiện và cần thiết giờ ra chơi hay lúc nào con đói thì có thể uống liền mà sữa thì có dinh dưỡng thành phần đầy đủ nên giúp con sẽ nạp năng lượng ngay và không bị mệt mỏi.
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi naivang2008 Xem bài viết
    Cũng chỉ mong con ăn được và ăn đa dạng nhưng sáng ra thương là tinh thần hay bị mệt mỏi nên ăn ít lắm, có hôm bảo mang bánh mỳ theo con ăn mà vẫn để nguyên trong cặp trưa mang về đưa mẹ con quên không ăn, đấy con em mải chơi thế cơ mà hình như không biết đói là gì hay sao ấy.
    Con đi học đói thì sẽ ăn ngay mà mom ơi nên mom cứ chuẩn bị cho con hộp sữa dặn con lúc nào đói mệt thì uống là bé sẽ làm ngay thôi, con mình mới đi học cũng vậy nhưng mất 2-3 tuần thì bé sẽ biết và tự giác ngay thôi.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghe khen các mẹ khen Milo bữa sáng hoài, chiều nay em đi siêu thị mua cho con mới được. Bạn nhà em biếng ăn lắm ạ. Đi học em chỉ sợ ảnh không đủ sức học thôi ạ. 
    Nhớ kèm theo Milo Giờ ra chơi nữa chị ơi, cho con dùng sản phẩm vào giờ ra chơi, con sẽ được tiếp thêm năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của con.