TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Con mình mải chơi hơn mải ăn đó bạn nên đi học ở lớp 1 là ăn uống lơ là lắm đi học về mẹ cho ăn gì là ăn lấy ăn để như là đói bao giờ rồi ấy, hỏi ở lớp con ăn gì bảo con ăn hết suất cơm của con, nhưng chắc là cũng chỉ ăn được 1 ít còn lại là lại lười vì k có ai kèm chặt bên cạnh với chạy chơi, nô đùa nhiều là tiêu hao năng lượng nhiều lắm.
    Các bạn nhỏ lớp 1, lớp 2 nếu ăn bán trú ở trường thì việc ăn bỏ bữa nhiều lắm, các con chưa quen với cách ăn cũng như sinh hoạt tập thể ở trường. Con nhà mình có đợt còn bị cô giáo gọi điện báo là con nhờ bạn ăn giúp nè, về hỏi con thì con bảo con ăn không hợp nên không thích ăn, khổ ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Các bạn nhỏ lớp 1, lớp 2 nếu ăn bán trú ở trường thì việc ăn bỏ bữa nhiều lắm, các con chưa quen với cách ăn cũng như sinh hoạt tập thể ở trường. Con nhà mình có đợt còn bị cô giáo gọi điện báo là con nhờ bạn ăn giúp nè, về hỏi con thì con bảo con ăn không hợp nên không thích ăn, khổ ghê
    Ôi, thế mới là chuyện đáng lo lắng đấy mẹ nó ơi, mình không yên tâm chính là vì thế, giờ ở nhà ăn bữa nào là cố bổ sung dinh dưỡng bữa đó, rồi cũng phải học theo các mẹ nhà mình cho con mang thêm đồ đi ăn nữa nhỉ
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Ôi, thế mới là chuyện đáng lo lắng đấy mẹ nó ơi, mình không yên tâm chính là vì thế, giờ ở nhà ăn bữa nào là cố bổ sung dinh dưỡng bữa đó, rồi cũng phải học theo các mẹ nhà mình cho con mang thêm đồ đi ăn nữa nhỉ
    Các mẹ nhà mình đang tin dùng bộ đôi Milo để bổ sung vào các bữa sáng và vào giờ ra chơi trong ngày học của các con nè. Mình thấy cũng ok lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Các mẹ nhà mình đang tin dùng bộ đôi Milo để bổ sung vào các bữa sáng và vào giờ ra chơi trong ngày học của các con nè. Mình thấy cũng ok lắm.
    Điểm danh nè. Con nhà mình đi học trong cặp lúc nào cũng có đủ bộ đôi là MILO bữa sáng, loại này mình cho con uống vào bữa sáng và MILO giờ chơi, loại này mình dặn con uống vào giờ ra chơi hoặc khi nào con thấy mệt thì có thể uống luôn.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết con nhà các mẹ thế nào chứ con nhà mình mỗi ngày đi học về là uể oải lắm vì con hoạt động ở trường hết năng lượng luôn. Vì thế giờ con đi học là mẹ sốt ruột vô cùng luôn. Khi tiêu hao năng lượng thì con sẽ cần bổ sung thêm năng lượng để học tập ngày 2 buổi, tham gia các hoạt động thể chất ở trường, vui chơi cùng bạn bè. Có thế mỗi ngày đi học mới là một ngày vui ha các mẹ
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Không biết con nhà các mẹ thế nào chứ con nhà mình mỗi ngày đi học về là uể oải lắm vì con hoạt động ở trường hết năng lượng luôn. Vì thế giờ con đi học là mẹ sốt ruột vô cùng luôn. Khi tiêu hao năng lượng thì con sẽ cần bổ sung thêm năng lượng để học tập ngày 2 buổi, tham gia các hoạt động thể chất ở trường, vui chơi cùng bạn bè. Có thế mỗi ngày đi học mới là một ngày vui ha các mẹ
    Giờ ra chơi các con hoạt động nhiều lắm, con nhà mình cứ chạy chơi từ tầng 1 lên tầng 3 rồi lại chạy xuống, mướt mải mồ hôi luôn. Giờ ra chơi chính là khoảng thời gian con nghỉ ngơi, vui chơi và tiếp thêm năng lượng cho những tiết học sau, nhưng nếu không bổ sung năng lượng từ các sản phẩm hiệu quả như Milo chắc con cũng chả có sức mà học tiếp, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ ra chơi các con hoạt động nhiều lắm, con nhà mình cứ chạy chơi từ tầng 1 lên tầng 3 rồi lại chạy xuống, mướt mải mồ hôi luôn. Giờ ra chơi chính là khoảng thời gian con nghỉ ngơi, vui chơi và tiếp thêm năng lượng cho những tiết học sau, nhưng nếu không bổ sung năng lượng từ các sản phẩm hiệu quả như Milo chắc con cũng chả có sức mà học tiếp, hihi
    Cứ theo mình nè, ở nhà cho con ăn sáng đầy đủ dinh dưỡng bằng các món ngon như: cơm, bún, phở... kèm với 1 hộp MILO thức uống bữa sáng cân bằng. Sau đó cho con mang thêm một hộp MILO giờ ra chơi, con chủ động tự uống là yên tâm mẹ nó nhé
    • 87 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bạn có thể chuẩn bị cho con đồ ăn nhẹ mang theo như bánh ngọt, rồi hoa quả như quả chuối, táo,... hoặc là cho bé mang theo sữa uống liền là được, thường thì bé đi học phải có đồ mang theo để con bổ sung kịp thời khi đói như thế mới k bị mệt mỏi và học tập tốt hơn.
    Chỉ sợ con mang theo mà không chị ăn ấy mom à, bé cũng kén ăn lắm luôn và cô có cho các con ăn không ạ? Đồ ăn sợ vương vãi ra lớp thì sẽ bất tiện vì các con sẽ nô nghịch giờ ra chơi chứ k ngồi im để ăn đâu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mình phải bổ sung thêm chứ ở trường không đủ đâu em, bé chị cử sáng ăn xong còn thêm 1 hộp Milo bữa sáng nữa, ra chơi lại thêm 1 hộp Milo giờ ra chơi nữa mới hy vọng đủ năng lượng
    Đúng là phải chuẩn bị thêm đồ ăn hay uống cho con để giờ ra chơi con tự bổ sung mà em thấy tiện nhất đúng là Milo, bé nhà em đi học lúc nào trong balo cũng có milo mang theo để giờ ra chơi con uống như thế em đỡ phải lo con bị thiếu năng lượng mà k tập trung vào việc học được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Bạn cứ chuẩn bị kĩ cho con mọi thứ thì chẳng có gì phải lo lắng đâu và quan trọng nhất là bữa sáng ở nhà cho bé, mình thì thường nấu ăn sáng ở nhà cho con chứ không cho con ăn ở ngoài vì vấn đề vệ sinh, để tiết kiệm thời gian thì mình thường làm đồ sẵn từ tối hôm trước để tủ lạnh sáng hôm sau chỉ nấu lên là xong rồi, con mình thường ăn bánh đa, rồi ăn phở, có hôm mình mình nấu xôi cho con ăn nữa, cơm rang,... bữa sáng nào cũng đổi món chứ k có giống nhau nên bé cũng hợp tác ăn sáng lắm k lười ăn.
    Cũng chỉ mong con ăn được và ăn đa dạng nhưng sáng ra thương là tinh thần hay bị mệt mỏi nên ăn ít lắm, có hôm bảo mang bánh mỳ theo con ăn mà vẫn để nguyên trong cặp trưa mang về đưa mẹ con quên không ăn, đấy con em mải chơi thế cơ mà hình như không biết đói là gì hay sao ấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 972 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Milo nào là dành cho bữa sáng vậy ạ, con em cũng đang uống mà không chú ý lắm, con em cũng ghiền MILO lắm luôn có ngày 2 hộp
    Thường thì cứ sáng ăn xong con uống 1 hộp milo 195ml/ Hộp thì mình cũng không phải lo lắng con bị thiếu dinh dưỡng và không đủ năng lượng cho ngày mới bắt đầu, hơn nữa đi học con cũng mang theo milo để uống giờ ra chơi, có những hôm mải chơi quên k uống thì khi mẹ đón con uống bù, trẻ con cũng phải tập từ từ các bạn ấy mới quen.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieumuaxuan Xem bài viết
    Chỉ sợ con mang theo mà không chị ăn ấy mom à, bé cũng kén ăn lắm luôn và cô có cho các con ăn không ạ? Đồ ăn sợ vương vãi ra lớp thì sẽ bất tiện vì các con sẽ nô nghịch giờ ra chơi chứ k ngồi im để ăn đâu
    Những ngày đầu thì mẹ cứ chịu khó nhắc con là mẹ để đồ trong cặp giờ ra chơi con mang ra ăn hoặc uống để khỏe mạnh và học được tập trung và giỏi hơn, con mà không uống là sẽ bị mệt là không chơi với các bạn được, cũng có hôm con sẽ không uống hay ăn bánh đâu nhưng mà dần dần con sẽ tự ăn bạn yên tâm, ví dụ cho bé uống sữa sẽ nhanh và tiện hơn vì trẻ ra chơi nô đùa với bạn sẽ bị ra mồ hôi nên khát nước nên uống sữa thì sẽ là nhanh nhất luôn đó.
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những bạn mà ăn được không kén ăn thì còn đỡ con em thật sự đồ ăn mẹ nấu nhiều khi còn chê k chịu ăn luôn ấy chị à, nên em cũng lo con ở lớp k ăn đủ bữa và không no chỉ lo con đói ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những bạn mà ăn được không kén ăn thì còn đỡ con em thật sự đồ ăn mẹ nấu nhiều khi còn chê k chịu ăn luôn ấy chị à, nên em cũng lo con ở lớp k ăn đủ bữa và không no chỉ lo con đói ấy.
    Bạn nhà mình là ăn không đa dạng nên bữa nào gặp món không đúng là ảnh ăn cơm với canh, có bữa là không ăn được gì luôn ạ. Em cũng rầu ghê đây. 
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cokhibacco Xem bài viết
    Thường thì cứ sáng ăn xong con uống 1 hộp milo 195ml/ Hộp thì mình cũng không phải lo lắng con bị thiếu dinh dưỡng và không đủ năng lượng cho ngày mới bắt đầu, hơn nữa đi học con cũng mang theo milo để uống giờ ra chơi, có những hôm mải chơi quên k uống thì khi mẹ đón con uống bù, trẻ con cũng phải tập từ từ các bạn ấy mới quen.
    Bữa sáng thì có mẹ còn nhắc uống chứ tới giờ ra chơi, Milo mang đi theo đúng là các bạn này dễ quên lắm, không thì cho uống vào giờ đón như mẹ nó cũng được, về nhà mình còn cơm nước, chưa kịp bổ sung ngay năng lượng cho con mà
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mẹ không yên tâm là đúng rồi. Chăm bẵm mấy tháng hè lên được vài cân rồi vào năm học tụt cân nghĩ cũng xót nhỉ, thôi thì bổ sung thêm combo Milo để con thêm năng lượng thôi mẹ nó nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Bạn nhà mình là ăn không đa dạng nên bữa nào gặp món không đúng là ảnh ăn cơm với canh, có bữa là không ăn được gì luôn ạ. Em cũng rầu ghê đây.
    Ở nhà mình hay chế biến cho vừa với khẩu vị của con, theo ý thích của con nữa, chứ tới trường, thực đơn là thực đơn chung nên các con phải hòa nhập và ăn theo tập thể, việc bạn này ăn được, bạn kia không ăn được cũng là điều khó tránh mà
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở nhà mình hay chế biến cho vừa với khẩu vị của con, theo ý thích của con nữa, chứ tới trường, thực đơn là thực đơn chung nên các con phải hòa nhập và ăn theo tập thể, việc bạn này ăn được, bạn kia không ăn được cũng là điều khó tránh mà
    Thế mới nói lúc bé cứ cho ăn sam sưa để dễ thích nghi mọi hoàn cảnh chứ kiểu khảnh ăn, khó ăn mà đi học là hơi vất vả đó nàng nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Dạ nan giải vô cùng chị ơi, hè vừa rồi em phải tập tàng cho ảnh ăn đa dạng món ăn hơn, nhưng cũng chưa được nhiều đó ạ. Năm nay bạn nhà em học lớp 2 nên cũng thích nghi hơn năm đầu 1 xíu. Chuẩn bị khai gỉang xong là ở lại học nguyên ngày rồi ạ. Lo ghê các chị ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ theo mình nè, ở nhà cho con ăn sáng đầy đủ dinh dưỡng bằng các món ngon như: cơm, bún, phở... kèm với 1 hộp MILO thức uống bữa sáng cân bằng. Sau đó cho con mang thêm một hộp MILO giờ ra chơi, con chủ động tự uống là yên tâm mẹ nó nhé
    Hộp Milo này dung tích nhiều không chị ơi? Bạn nhà em cũng thích nhưng e sợ ăn sáng xong uống nữa thì quá no ạ