TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho mình hỏi, mỗi ngày bé uống 2 hộp MILO như vậy thì có nhiều, có gây nóng không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, mỗi ngày bé uống 2 hộp MILO như vậy thì có nhiều, có gây nóng không nhỉ?
    Mẹ nó yên tâm nè. Cả 2 loại con uống mỗi ngày không những tiếp thêm năng lượng, mà còn có hương vị ca cao thơm ngon, không quá ngọt, trẻ con bạn nào cũng mê ý
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Buổi sáng thường hơi vội vã chứ đúng ra cho con dậy sớm thêm chỉ cần 10, 15p, cùng mẹ tập vài động tác thể dục, hít thở không khí trong lành cũng là cách để khởi đầu một ngày mới hoàn hảo đấy các mẹ ơi
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Buổi sáng thường hơi vội vã chứ đúng ra cho con dậy sớm thêm chỉ cần 10, 15p, cùng mẹ tập vài động tác thể dục, hít thở không khí trong lành cũng là cách để khởi đầu một ngày mới hoàn hảo đấy các mẹ ơi
    Vụ này chắc phải tạo thói quen cho các con một thời gian đã chứ mới đầu năm, đang quen với việc thức khuya dậy muộn mà dậy sớm luôn là khó khăn lắm ạ
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy từ lúc có bộ đôi Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi, con nhà mình còn hạn chế được mấy vụ ăn vặt như bim bim, nước ngọt có ga nữa, thấy ăn uống trở nên lành mạnh hơn biết bao nhiêu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mình thấy từ lúc có bộ đôi Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi, con nhà mình còn hạn chế được mấy vụ ăn vặt như bim bim, nước ngọt có ga nữa, thấy ăn uống trở nên lành mạnh hơn biết bao nhiêu
    Thế cứ bảo làm sao các mẹ nhà mình luôn tin dùng Milo cho con nhỉ, vừa thuận tiện mà lại cung cấp đủ dinh dưỡng, giúp con tràn đầy năng lượng cho học tập và hoạt động ngoại khóa
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không đâu nhé chị ơi, bé nhà em vẫn ngày 2 hộp đều, chị cho con ăn thêm rau xanh, trái cây, uống nước lọc thêm.... các bé ham chơi, vận động nhiều đôi khi quên uống nước luôn í
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó yên tâm nè. Cả 2 loại con uống mỗi ngày không những tiếp thêm năng lượng, mà còn có hương vị ca cao thơm ngon, không quá ngọt, trẻ con bạn nào cũng mê ý
    Em người lớn đây mà đôi khi còn lấy Milo của con uống ké đây, hương vị ca cao thích lắm, mà cũng thích uống lạnh hơn, sữa này nhiều dinh dưỡng nên không lo lắng nữa mom hen
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em cũng thế, giờ bữa sáng đầy đủ, sữa cũng đủ 2 hộp cho cử sáng với giờ ra chơi nên hạn chế được cái vụ đòi quà vặt, nói chung hạn chế được chừng nào hay chừng ấy ạ
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế cứ bảo làm sao các mẹ nhà mình luôn tin dùng Milo cho con nhỉ, vừa thuận tiện mà lại cung cấp đủ dinh dưỡng, giúp con tràn đầy năng lượng cho học tập và hoạt động ngoại khóa
    Đúng rồi đó mom, với lại con sẽ được tiếp thêm năng lượng, tăng cường chức năng cơ và hệ xương, hỗ trợ tích cực cho các hoạt động thể chất và trí tuệ của con.
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ này chắc phải tạo thói quen cho các con một thời gian đã chứ mới đầu năm, đang quen với việc thức khuya dậy muộn mà dậy sớm luôn là khó khăn lắm ạ
    Con nít nói chứ có bé cũng nhanh thích nghi lắm ạ, như con em cứ tưởng dậy sớm uể oải thế mà mấy hôm nay lại tự dậy, đi học vui hơn rồi thấy mà mừng
    • 251 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ hay mua sữa MILO cho bé ở đâu thế, sao em thấy có mấy bé đi học mà có được ba lô của Milo vậy, con em thấy thích lắm mà ko biết ở đâu để mua tặng con nhỉ?
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangcongchua Xem bài viết
    Các mẹ hay mua sữa MILO cho bé ở đâu thế, sao em thấy có mấy bé đi học mà có được ba lô của Milo vậy, con em thấy thích lắm mà ko biết ở đâu để mua tặng con nhỉ?
    Mình cũng có thấy ba lô này mà chắc các mẹ mua sữa được tặng quá, lâu lâu ở các siêu thị hay có khuyến mãi, mẹ nó vào siêu thị xem sao nha, như bé mình bữa mua được tặng túi MILO đeo chéo với túi bút.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Con nít nói chứ có bé cũng nhanh thích nghi lắm ạ, như con em cứ tưởng dậy sớm uể oải thế mà mấy hôm nay lại tự dậy, đi học vui hơn rồi thấy mà mừng
    Nhóc mình cũng thế, đi học lại cả tuần nay rồi, về kể chuyện đủ thứ do mấy tháng mới được gặp lại bạn bè, thầy cô, tuần này nói chung là mới khởi động thôi chứ chưa học hành gì nhiều nè.
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em đêm ngủ sớm nên thường thức dậy sớm hơn tí, vệ sinh xong, ăn uống đầy đủ rồi mới chở đi học, cũng may nhà gần trường nên cũng ko vội mấy. Buổi tối cứ cho ngủ sớm hơn chút là con sẽ ngủ đủ giấc thôi.
    • 251 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mình cũng có thấy ba lô này mà chắc các mẹ mua sữa được tặng quá, lâu lâu ở các siêu thị hay có khuyến mãi, mẹ nó vào siêu thị xem sao nha, như bé mình bữa mua được tặng túi MILO đeo chéo với túi bút.
    Túi bút thì có đăng kí hôm trước bên page MILO rồi ạ, có tên trong danh sách nhận quà rồi . Để tối em đi siêu thị mua ít thức ăn rồi ghé lại chỗ hàng MILO xem sao, nhà nay cũng hết sữa rồi phải mua thêm đây
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nay vẫn còn chương trình đăng kí nhận túi bút cho con, mom nào chưa đăng kí thì tranh thủ nhé, quà xinh lắm https://www.facebook.com/notes/milo-...3060558724643/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Bé mình cũng có túi của Milo hôm trước có chương trình mua 1 thùng được tặng đó ạ. Giờ có 2 loại MILO Bữa sáng với MILO Giờ ra chơi nên phải 2 thùng 2 loại luôn có sẵn trong nhà nè
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 215 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhất thiết phải cho con dùng 2 loại MILO không ạ? bé em ngày uống có mỗi một hộp thôi thì có đủ không các mom?
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lan73 Xem bài viết
    Có nhất thiết phải cho con dùng 2 loại MILO không ạ? bé em ngày uống có mỗi một hộp thôi thì có đủ không các mom?
    Nếu được thì nên dùng 2 hộp nhé mom để con tập trung, không uể oải vào mỗi buổi sáng. Ăn sáng xong thì uống hộp Milo Bữa sáng cân bằng, sau đó giờ ra chơi thì cho con uống thêm 1 hộp MILO Giờ ra chơi và trái cây. 2 loại không những tiếp thêm năng lượng, mà còn có hương vị ca cao thơm ngon