TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    02 loại á, hôm trước mình đi tìm loại Milo bữa sáng thì thấy thêm hộp Giờ ra chơi nên mình lấy luôn 02 lốc, bữa giờ bạn nhà mình bước đầu thấy chịu Milo này. Chắc cuối tuần này là yên tâm đem về 01 thùng cho ảnh uống lâu dài, mới khởi động năm học mà nhiều cái lo ghê!
    Vậy là có 2 loại luôn giờ em mới biết, để tối nay đi siêu thị em mua luôn cho con uống thấy các mom share em muốn thử xem vị thế nào? Chỉ mong con thích mang theo đi học uống được thì mẹ đỡ lo.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Nếu con thích uống và uống hợp thì mình cứ mua thùng cho tiết kiệm và hưởng khuyến mãi nếu có. Nhà mình có đợt rinh luôn mấy thùng để đủ khuyến mãi í.
    Khuyến mại thì em không để ý em hay mua trong vinmart gần nhà đấy, có hôm hết sữa mẹ chưa kịp mua con tự ra mua loại con thích về uống, còn k thì em cứ mua cả thùng uống dần cho đỡ mất nhiều thời gian đi mua
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Đúng là có Combo Milo giúp mình yên tâm hẳn hén mẹ nó, con ăn uống nhẹ nhàng hơn, mẹ nhàn hơn.
    Cứ chọn sữa Milo bữa sáng để con chào ngày mới đầy năng lượng mẹ nó à, hơn với sữa MILO bữa sáng mới không những giúp con tăng khả năng tập trung, đạt kết quả tốt trong học tập, mà còn giúp phát triển hệ cơ, xương của con nữa nên giúp con khỏe mạnh và phát triển toàn diện đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Sự khác nhau giữa Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi là gì đó bạn ơi? Nếu cho bé uống thì phải chia làm 2 loại khác nhau đấy à?
    1 loại là bữa sáng, 1 loại là giờ ra chơi bạn nhé, bạn cứ chuẩn bị cho con 1 hộp uống sau khi ăn sáng và 1 hộp vào cặp sách cho con mang tới lớp giờ ra chơi bé uống, sữa Milo sẽ bổ sung cho con năng lượng kịp thời giúp con không bị mệt mỏi mà tập trung học tốt hơn đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Con đi học vui vẻ, tự tin, phấn khích là mình cũng vui theo, an tâm đi làm. Tụi nhỏ cũng dễ lắm, cứ cho ăn uống đầy đủ, tối ngủ đúng giờ là được rồi.
    Trẻ tối ngủ sơm thì sáng sau dậy cũng sẽ sớm mà k bị mệt mỏi mẹ chuẩn bị bữa ăn sáng ở nhà vẫn là tốt nhất cho con, mình thì bé sáng nào ăn sáng ở nhà và uống 1 hộp Milo xong mới đi học đấy.
    • 972 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    1 loại là bữa sáng, 1 loại là giờ ra chơi bạn nhé, bạn cứ chuẩn bị cho con 1 hộp uống sau khi ăn sáng và 1 hộp vào cặp sách cho con mang tới lớp giờ ra chơi bé uống, sữa Milo sẽ bổ sung cho con năng lượng kịp thời giúp con không bị mệt mỏi mà tập trung học tốt hơn đó.
    Mình thì thấy MILO Giờ ra chơi có dạng hộp giấy tiện rất lợi lắm, mà lại có hương vị thơm ngon độc đáo của cacao, giàu đạm và các chất dinh dưỡng từ sữa, mầm lúa mạch nguyên cám và các vitamin, khoáng chất. Nên các bé đều rất thích uống, con mình uống ở lớp, chiều ở nhà cũng uống thêm luôn nữa đấy.
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Mẹ nó ơi em mua cho con uống sáng nay rồi bé nhà em làm 1 hơi hết luôn hộp sữa đó, em mua cho con trước 2 lốc để bé uống nếu con thích thì cuối tuần em làm cả thùng cho con uống luôn mỗi ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chieumuaxuan Xem bài viết
    Vậy là có 2 loại luôn giờ em mới biết, để tối nay đi siêu thị em mua luôn cho con uống thấy các mom share em muốn thử xem vị thế nào? Chỉ mong con thích mang theo đi học uống được thì mẹ đỡ lo.
    Dạ chị vào quầy hàng sữa là sẽ thấy ạ, em hôm trước đi mua lo tìm Milo bữa sáng thì phát hiện ra, còn nghĩ mình bị sai gì á. Ai ngờ đâu mua về thì mấy chị mới nói có Milo giờ ra chơi nữa, quá tiện luôn á.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Trẻ tối ngủ sơm thì sáng sau dậy cũng sẽ sớm mà k bị mệt mỏi mẹ chuẩn bị bữa ăn sáng ở nhà vẫn là tốt nhất cho con, mình thì bé sáng nào ăn sáng ở nhà và uống 1 hộp Milo xong mới đi học đấy.
    Ui nghe ham quá chị ơi, em cũng mới mua cho con em dùng được vài ngày thôi ạ. May là bạn nhà em cũng chịu, em cũng đang thủ cho bạn nhỏ nhà em 02 hộp mỗi ngày, bữa nào ăn sáng đủ thì ảnh không uống sữa Milo bữa sáng, 03 ngày nay thì bạn ấy uống hết hộp Milo giờ ra chơi, em mừng ghê á. Em coi như được thành công bước đầu trong việc chọn sữa rồi đó ạ.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Căn tin trường con mình cũng sạch nhưng sợ con mua ăn đồ tầm bậy thôi, giờ thì yên tâm vì đã thủ cho ảnh 01 hộp sữa Milo giờ ra chơi, 01 cái bánh ngọt nữa là ổn dinh dưỡng rồi ạ, trưa thì mấy bữa nay cập nhật tình hình là ăn cũng tạm tuy không hết suất nhưng không bỏ bữa là mẹ yên tâm òi.
    Đúng ròi chị, con em đi học vẫn mang đủ 2 hộp Milo đây ạ. Nói chung là như thế yên tâm về dinh dưỡng và đủ năng lượng cho con học tập, vui chơi rồi ạ
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiệt luôn á em ơi, giờ chỉ tập trung chuyện ảnh ăn uống như thế nào hơn là chuyện ảnh học hành có thích nghi ko? Có quen với cô giáo mới, bài có ổn không. Chị cũng không thèm quan tâm luôn, sau đợt ổn định này thì chắc quay qua quan tâm đến chuyện học hehe.
    Mới đầu năm có gì mà lo mom, lo trước chuyện ăn uống, con em năm nay nhà trường ko chia suất mà các con tự phục vụ lấy, cứ sợ con làm biếng nên lấy ít thức ăn đây, chứ bữa sáng vẫn chu đáo thêm 1 hộp Milo bữa sáng quá yên tâm rồi
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ chị vào quầy hàng sữa là sẽ thấy ạ, em hôm trước đi mua lo tìm Milo bữa sáng thì phát hiện ra, còn nghĩ mình bị sai gì á. Ai ngờ đâu mua về thì mấy chị mới nói có Milo giờ ra chơi nữa, quá tiện luôn á.
    Lúc đầu em cũng chẳng phân biệt được đâu, với lúc mua mình không để ý, cứ nghĩ là thay đổi mẫu mã nữa chứ, giờ thì khá rành ròi
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em hỏi có mom nào đăng kí túi bút cho con mà nhận được quà chưa ạ, e vừa đăng kí xong ko biết có được không nữa, hóng ghê
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi annamymieu Xem bài viết
    Cho em hỏi có mom nào đăng kí túi bút cho con mà nhận được quà chưa ạ, e vừa đăng kí xong ko biết có được không nữa, hóng ghê
    Chờ thôi mom ơi, túi bút của Milo dễ thương lắm luôn, chúc cho mom may mắn nha. NGp4YXn4GT4MlcMxoMkzIvOURRN4Dhwfq_x4uvOd_N7MVbjK5k4STHkeQ7VhLIX4zFPsGS6pzQCpOAQGQAROENVqJpgeIQ
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cokhibacco Xem bài viết
    Mình thì thấy MILO Giờ ra chơi có dạng hộp giấy tiện rất lợi lắm, mà lại có hương vị thơm ngon độc đáo của cacao, giàu đạm và các chất dinh dưỡng từ sữa, mầm lúa mạch nguyên cám và các vitamin, khoáng chất. Nên các bé đều rất thích uống, con mình uống ở lớp, chiều ở nhà cũng uống thêm luôn nữa đấy.
    Đúng đó, có đủ dưỡng chất mà mấy bé mình thường cho vào ngăn mát tủ lạnh rồi lấy ra uống sẽ ngon hơn, thích vậy đó, cứ ngày nào cũng 2 hộp nên cứ mua sẵn thùng uống hết lại mua tiếp
    • 88 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mua rồi bạn à, con em uống milo giờ ra chơi bạn ấy uống hết luôn đó còn kêu con bỏ tủ lạnh chiều đi học về uống cho mát chưa bao giờ bạn ấy háo hức uống sữa như vậy đâu ấy..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui nghe ham quá chị ơi, em cũng mới mua cho con em dùng được vài ngày thôi ạ. May là bạn nhà em cũng chịu, em cũng đang thủ cho bạn nhỏ nhà em 02 hộp mỗi ngày, bữa nào ăn sáng đủ thì ảnh không uống sữa Milo bữa sáng, 03 ngày nay thì bạn ấy uống hết hộp Milo giờ ra chơi, em mừng ghê á. Em coi như được thành công bước đầu trong việc chọn sữa rồi đó ạ.
    Thế thì mẹ không phải lo lắng khi con đi học nữa rồi nè, muốn biết thêm các thông tin về sản phẩm Milo thì mẹ nó vào trang này tim hiểu thêm nha https://www.nestlemilo.com.vn/home
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Chờ thôi mom ơi, túi bút của Milo dễ thương lắm luôn, chúc cho mom may mắn nha. NGp4YXn4GT4MlcMxoMkzIvOURRN4Dhwfq_x4uvOd_N7MVbjK5k4STHkeQ7VhLIX4zFPsGS6pzQCpOAQGQAROENVqJpgeIQ
    Túi này bạn nào cũng mê ấy em cũng hy vọng con em trúng được 1 cái để bạn dùng đựng đồ dùng học tập của mình lại đúng màu con thích nữa chứ.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Y vụ này hay nè, em nhiều bữa đi làm không kịp ăn sáng gì hết, vô việc nhiều quay cuồng là coi như nhịn ăn bữa đó. Để cuối tuần này mua 01 thùng thì em lấy 01 lốc đem vô cty thủ sẵn. Uống lạnh ngon hơn hả chị ơi, để cuối tuần em để 01 hộp cho ảnh uống thử mới được.
    Ôi không nên bỏ bữa sáng nhé, bất cứ ai cũng phải coi trọng bữa sáng bởi sau 1 đêm không cung cấp dinh dưỡng, dạ dày tiết ra axit, phải có đồ ăn vào để đảm bảo không ảnh hưởng tới sức khỏe nè, nhất là các bạn nhỏ, đói là lả đi, thậm chí tụt huyết áp ý chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Túi này bạn nào cũng mê ấy em cũng hy vọng con em trúng được 1 cái để bạn dùng đựng đồ dùng học tập của mình lại đúng màu con thích nữa chứ.
    Chương trình này còn kéo dài tới hết ngày 22/9 nên các mẹ nhanh tay tham gia để rinh túi đựng bút dễ thương cho con nhé