TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Ăn sáng bên ngoài em chú ý chọn quán đàng hoàng, uy tín để đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm nhé. Nhiều bé kén ăn chăm cực lắm, con chị ăn sáng tầm 10' là xong hà. Xong rồi uống sữa và đi học thôi.
    Tự nấu ăn ở nhà vẫn là đảm bảo nhất, ăn bên ngoài hên xui thôi. Nhìn vẽ bề ngoài thơm ngon thì không đoán được nguồn nguyên liệu có tươi ngon chất lượng không nữa. Vậy nên tự nấu ăn vẫn là nhất.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Ui đồ ăn trong trường không an toàn hen mẹ nó, bạn nhà em đi học chả có tiền gì hết. Em thì có bỏ bánh vô trong cặp cho ảnh ăn thêm thôi ah. Vì nếu cho tiền các con sẽ tự ý ăn uống theo ý thích của mình kiểu như bánh tráng trộn, nước ngọt chứ chả có ăn gì no hết ạ.
    Đúng rồi, sợ nhất là con mua đồ ăn, đồ chơi của Trung Quốc, ảnh hưởng đến sức khỏe. Vậy nên, giờ có sữa Milo giờ ra chơi cho con là yên tâm, vừa hợp khẩu vị của con, vừa tiếp thêm năng lượng cả ngày dài.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Tự nấu ăn ở nhà vẫn là đảm bảo nhất, ăn bên ngoài hên xui thôi. Nhìn vẽ bề ngoài thơm ngon thì không đoán được nguồn nguyên liệu có tươi ngon chất lượng không nữa. Vậy nên tự nấu ăn vẫn là nhất.
    Nếu mà quá bận rộn không thể nấu cầu kỳ cho con thì mình có thể chọn các món đơn giản, dễ chuẩn bị như bánh mì ốp la nè, bún xào nè, cơm chiên trứng nè, nếu muốn nấu các món nước như hủ tiếu, bánh canh hay phở thì em nên ninh sẵn nồi nước dùng từ tối.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ sữa vẫn chịu uống, nên may là ảnh cũng chịu đó chị. Tuần này là em cho ảnh đem 02 loại Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi. Chiều nay em gặp cô hỏi thăm coi ảnh học hành sao là báo cáo kết quả cho cả nhà mình nghe ạ.
    Hi vọng ảnh kén ăn mà chịu uống sữa cũng đỡ. Chứ kén ăn mà không chịu uống sữa là em vất vả lắm à nghen. Bộ đôi MILO thức uống bữa sáng cân bang và giờ ra chơi thì cho con uống thêm 1 hộp MILO giờ ra chơi và trái cây. Hai loại này không những tiếp thêm năng lượng, mà còn có hương vị ca cao thơm ngon, không quá ngọt, trẻ con đứa nào cũng mê.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    đúng đấy, đầu năm mới vào nên chưa có bài vở gì cả, lo nhất là bữa sáng mà giờ cứ cho con ăn xong kèm theo 1 hộp Milo bữa sáng và 1 hộp Milo Giờ ra chơi là an tâm nhé
    Bộ đôi Năng lượng từ MILO giúp bé có một ngày học hứng khởi, tự tin và tràn đầy niềm vui. Lâu lâu mẹ em vội quá không kịp ăn sáng cũng ké một hộp mang lên cơ quan. Công nhận, uống lạnh rất ngon nhé nhà mình!
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiệt luôn á em ơi, giờ chỉ tập trung chuyện ảnh ăn uống như thế nào hơn là chuyện ảnh học hành có thích nghi ko? Có quen với cô giáo mới, bài có ổn không. Chị cũng không thèm quan tâm luôn, sau đợt ổn định này thì chắc quay qua quan tâm đến chuyện học hehe.
    Một hai tuần đầu là thời gian cho con thích nghi, tập làm quen, sau đó mới bắt đầu vào học chính thức, thường là sau Lễ 2/9 í. Nên mẹ cũng đừng quá áp lực học hành, kèm kẹp các em quá. Nhớ con đi học về thủ thỉ trò chuyện với con, để con chia sẻ với mẹ mọi thứ nhé.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Một hai tuần đầu là thời gian cho con thích nghi, tập làm quen, sau đó mới bắt đầu vào học chính thức, thường là sau Lễ 2/9 í. Nên mẹ cũng đừng quá áp lực học hành, kèm kẹp các em quá. Nhớ con đi học về thủ thỉ trò chuyện với con, để con chia sẻ với mẹ mọi thứ nhé.
    Xây dựng thói quen trò chuyện với con mỗi ngày rất có ích nhé, như một người bạn đồng hành bên cạnh con, biết được khó khăn con gặp phải, động viên con đúng lúc, khuyến khích con khi cần thiết.
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho tiền con ăn vặt không hiệu quả đâu chị ơi, con mua đồ linh tinh ăn hại sức khỏe, còn không là lén lén mua nước ngọt uống, con em viêm họng triền miên là vậy đó.
    Con chị lúc trước cũng bị viêm họng triền miên mặc dù mẹ đã kiêng cho con uống đá hay ăn snack, đồ ngọt. Sau phát hiện ra vô trường con cứ uống nước ngọt và ăn vặt linh tinh. Từ đó chị không cho tiền nữa mà chuyển sang gửi theo sữa và đồ ăn cho con.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con chị lúc trước cũng bị viêm họng triền miên mặc dù mẹ đã kiêng cho con uống đá hay ăn snack, đồ ngọt. Sau phát hiện ra vô trường con cứ uống nước ngọt và ăn vặt linh tinh. Từ đó chị không cho tiền nữa mà chuyển sang gửi theo sữa và đồ ăn cho con.
    Trẻ nhỏ chưa ý thức được vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm đâu, nhiều khi bé thấy bạn mua thì muốn mua theo hoặc thấy màu sắc sặc sỡ kích thích. Nên để hạn chế bé tự mua đồ ăn vặt, không tốt thì mẹ nên chủ động mang theo đồ ăn và sữa cho con.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thủ 1 Viên kẹo vitamin kèm 1 hộp sữa nè! Tại thằng nhóc sợ ăn rau cỏ, khổ ghê luôn í. Mua vitamin giá hơi chát, được cái đáng đồng tiền bát gạo lắm nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi, vẫn biết là thế nhưng có hôm mẹ ốm mệt thì cũng khó phục vụ cả nhà bữa sáng lắm. Mà hơn nữa cũng có mẹ khéo tay, có mẹ nấu chưa chuẩn vị lắm ý, như mình là lúc nào cũng phải học hỏi các cách nấu ăn để tiến bộ hơn đó, chứ bản chất mình chả khéo lắm đâu, hihi
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Trẻ nhỏ chưa ý thức được vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm đâu, nhiều khi bé thấy bạn mua thì muốn mua theo hoặc thấy màu sắc sặc sỡ kích thích. Nên để hạn chế bé tự mua đồ ăn vặt, không tốt thì mẹ nên chủ động mang theo đồ ăn và sữa cho con.
    Ở các trường tiểu học, mình thấy bán hàng rọng nhiều, mà chả hiểu đồ ăn thế nào, cho cái gì hấp dẫn mà tụi nhỏ đứa nào cũng mê á. Con nhà mình mẹ đưa đi học cũng hay xin ăn sáng ở đó mà mình không cho, cứ phải mẹ cho ăn ở nhà cho đảm bảo
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Bộ đôi Năng lượng từ MILO giúp bé có một ngày học hứng khởi, tự tin và tràn đầy niềm vui. Lâu lâu mẹ em vội quá không kịp ăn sáng cũng ké một hộp mang lên cơ quan. Công nhận, uống lạnh rất ngon nhé nhà mình!
    Hí hí, mẹ cũng mần Milo của con hả? Giờ có Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi thì các mẹ cũng nhàn hơn chút, yên tâm hơn cho một ngày học tập của con ở trường rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang vào guồng mấy hôm thì hôm nay thấy có thông báo con nghỉ từ ngày mai tới hết thứ 2 tuần sau, kiểu này lại thay đổi thời gian biểu ăn ngủ nghỉ của trẻ con rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Đang vào guồng mấy hôm thì hôm nay thấy có thông báo con nghỉ từ ngày mai tới hết thứ 2 tuần sau, kiểu này lại thay đổi thời gian biểu ăn ngủ nghỉ của trẻ con rồi
    Ôi trời, em đang ở công ty, bố đón con, mà chắc con em cũng nghỉ thế thôi vì cuối tuần là nghỉ lễ 2/9 rồi, có khi mấy hôm ở nhà mình vẫn cứ phải duy trì thời gian biểu, vẫn gọi con dậy sớm ăn sáng, tối vẫn đi ngủ sớm các mẹ nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Ôi trời, em đang ở công ty, bố đón con, mà chắc con em cũng nghỉ thế thôi vì cuối tuần là nghỉ lễ 2/9 rồi, có khi mấy hôm ở nhà mình vẫn cứ phải duy trì thời gian biểu, vẫn gọi con dậy sớm ăn sáng, tối vẫn đi ngủ sớm các mẹ nhỉ
    Khó đấy mẹ nó, nhiều khi thấy con ngủ ngon, nếu phải đi học thì bắt buộc phải gọi dậy chứ nếu nghỉ ở nhà, có khi mẹ lại thương, cho ngủ tiếp với suy nghĩ là thôi bao nhiêu ngày học vất vả rồi, cho ngủ thêm chút cũng có sao
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 876 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạn chế cho con tiền chị ạ, nhiều khi con mua bán không hợp lý, chưa kể có tiền phát sinh nhiều tệ nạn, tiêu cực lắm
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước em mua thử cho con mấy vỉ Milo bữa sáng với Milo giờ ra chơi uống thử, thấy con thích rồi, chắc chiều tối đi làm về lượn siêu thị mua cả thùng luôn cho tiện, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Y vụ này hay nè, em nhiều bữa đi làm không kịp ăn sáng gì hết, vô việc nhiều quay cuồng là coi như nhịn ăn bữa đó. Để cuối tuần này mua 01 thùng thì em lấy 01 lốc đem vô cty thủ sẵn. Uống lạnh ngon hơn hả chị ơi, để cuối tuần em để 01 hộp cho ảnh uống thử mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Ui sao nghe hoang mang quá vậy chị, em chưa về nhà nên chưa biết tình hình bạn nhà em đi học tuần sau như thế nào nữa đây. Mấy ảnh bắt đầu đi học, bắt đầu vô guồng giờ nghe nghỉ lại phải lo ăn uống 03 bữa nữa chứ, mẹ đuối toàn tập luoonnnnn.