TIN TÀI TRỢ.

Để năm học mới hiệu quả hơn, các mẹ hãy chú ý vấn đề này khi chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Mẹ nó nhớ bỏ thêm cho con hộp Milo giờ ra chơi nữa là ổn. Nếu con thấy đói, mệt, uể oải thì hôm sau con sẽ nói mình để mình điều chỉnh lại. Con em đi học về ngày nào cũng báo cáo tình hình với mẹ hết.
    Đi học về em toàn hỏi con hôm nay con ăn gì, ăn có ngon không. Trưa có ngủ không, uống hết sữa chưa? Đến hôm nay vẫn chưa hỏi han gì về tình hình học hành gì hết. Ba nó la em toàn lo ăn không hà, không hỏi con học sao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em 2 đứa lận nên hao gấp đôi, 1 lần mua 2 thùng mà chưa tới tháng là hết rồi, phải mua thêm. Đầu năm vô học tốn kém lắm, nhưng bù lại con học vui, khỏe mạnh là mẹ yên tâm rồi.
    Với em học hành, sữa hay ăn uống của con là những cái không thể tiết kiệm được, là những khoản cố định hằng tháng phải chi. Mà Milo giá bình dân và dễ mua, nên con uống hạp mình ưng lắm.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TLMN Xem bài viết
    Đi học về em toàn hỏi con hôm nay con ăn gì, ăn có ngon không. Trưa có ngủ không, uống hết sữa chưa? Đến hôm nay vẫn chưa hỏi han gì về tình hình học hành gì hết. Ba nó la em toàn lo ăn không hà, không hỏi con học sao.
    Đầu năm mới vô ổn định được vài hôm mà, học hành chủ yếu là ôn lại bài cũ cho con thôi chứ chưa dạy nhiều đâu mẹ nó. Em cũng lo ăn uống của con là chính.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiệt luôn á chị ơi, em cứ quay cuồng với con và việc nhà. Em nghe mấy chị kể mua sữa cả thùng ham ghê á, bạn nhà em ảnh uống khảnh lắm nên chuyến này em cũng mới thử có 02 lốc sữa Milo cho ảnh thôi ạ. Em đang mong ảnh hợp sữa Milo để e khuân nguyên thùng đây ạ.
    Thích nhất là sữa này không ngọt nhiều, rất thơm ngon dễ uống. Với bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Đầu năm mới vô ổn định được vài hôm mà, học hành chủ yếu là ôn lại bài cũ cho con thôi chứ chưa dạy nhiều đâu mẹ nó. Em cũng lo ăn uống của con là chính.
    Em luôn luôn tự nấu ăn ở nhà cho con vì sợ ăn ở trường không đủ chất. Ngoài ra, em tập cho con ngủ đúng giờ để đến trường không uể oải, mệt mỏi; Khuyến khích con tập thể dục buổi sáng; Dành nhiều thời gian tâm sự và động viên con trong năm học mới để con có một khởi đầu vui vẻ và hứng khởi khi đi học.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cho con ăn sáng xong, đưa tới trường rồi cho con uống thêm 1 hộp sữa nữa là vừa. Con em sáng không thích ăn quá nhiều nên ăn xong vẫn uống sữa được.
    Bạn nhà mình ăn nhẹ thôi, chứ nếu ăn 01 tô hủ tiếu hoặc 01 dĩa cơm sườn là coi như không thể thêm hộp sữa nữa, bữa nào tăng cường sữa sáng là ăn khúc bánh mì nhỏ hoặc ổ bánh mì que. Bữa nào chứng là uống sữa xg rồi vô lớp nên phong độ ăn uống của ảnh thất thường lắm.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhà mình ăn nhẹ thôi, chứ nếu ăn 01 tô hủ tiếu hoặc 01 dĩa cơm sườn là coi như không thể thêm hộp sữa nữa, bữa nào tăng cường sữa sáng là ăn khúc bánh mì nhỏ hoặc ổ bánh mì que. Bữa nào chứng là uống sữa xg rồi vô lớp nên phong độ ăn uống của ảnh thất thường lắm.
    Vậy cũng cực quá hén mẹ nó. Con em ăn khẩu phần be bé thôi nên uống thêm sữa vô tư. Mà nhờ có Milo này mà con em hạn chế được nước ngọt hay snack các thứ không tốt cho sức khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Em luôn luôn tự nấu ăn ở nhà cho con vì sợ ăn ở trường không đủ chất. Ngoài ra, em tập cho con ngủ đúng giờ để đến trường không uể oải, mệt mỏi; Khuyến khích con tập thể dục buổi sáng; Dành nhiều thời gian tâm sự và động viên con trong năm học mới để con có một khởi đầu vui vẻ và hứng khởi khi đi học.
    Giỏi quá chị ơi, em cứ loay hoay thu xếp hoài mà nó cứ không trôi. Nên chỉ có thể nấu cho con tuần 02 ngày ăn ở nhà thôi hà. Bạn nhà này lại kén ăn nên nhiều lúc mẹ nấu ăn xong con từ chối không ăn. Lúc đó muốn tức điên lên luôn đó chứ, nên sau vài lần em rút kinh nghiệm chỉ nấu tuần 02 lần cho ảnh thôi, còn lại ăn sáng cho ra ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy cũng cực quá hén mẹ nó. Con em ăn khẩu phần be bé thôi nên uống thêm sữa vô tư. Mà nhờ có Milo này mà con em hạn chế được nước ngọt hay snack các thứ không tốt cho sức khỏe.
    Bởi vậy đến giờ em chưa dám sanh thêm bạn nào nữa vì chăm bạn này cực quá, gặp đợt phải đi công tác để lại cho ba với bà ở nhà là em teo tim vì lo. Nhiều lúc nản quá muốn kệ nó ăn sao, uống sao cũng được, đói quá khắc ăn.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giỏi quá chị ơi, em cứ loay hoay thu xếp hoài mà nó cứ không trôi. Nên chỉ có thể nấu cho con tuần 02 ngày ăn ở nhà thôi hà. Bạn nhà này lại kén ăn nên nhiều lúc mẹ nấu ăn xong con từ chối không ăn. Lúc đó muốn tức điên lên luôn đó chứ, nên sau vài lần em rút kinh nghiệm chỉ nấu tuần 02 lần cho ảnh thôi, còn lại ăn sáng cho ra ngoài.
    Ăn sáng bên ngoài em chú ý chọn quán đàng hoàng, uy tín để đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm nhé. Nhiều bé kén ăn chăm cực lắm, con chị ăn sáng tầm 10' là xong hà. Xong rồi uống sữa và đi học thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bởi vậy đến giờ em chưa dám sanh thêm bạn nào nữa vì chăm bạn này cực quá, gặp đợt phải đi công tác để lại cho ba với bà ở nhà là em teo tim vì lo. Nhiều lúc nản quá muốn kệ nó ăn sao, uống sao cũng được, đói quá khắc ăn.
    Vậy bé có chịu uống sữa không em? Nếu bé không ăn nhiều mà chịu uống sữa thì em mua sữa cho bé uống thêm. Vì bữa ăn hàng ngày đôi khi không cung cấp đủ dinh dưỡng cho các con, em nên bổ sung thêm thức uống dinh dưỡng như MILO thức uống bữa sáng cân bằng và MILO Giờ ra chơi, vừa hợp khẩu vị của con, vừa tiếp thêm năng lượng cả ngày dài.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy bé có chịu uống sữa không em? Nếu bé không ăn nhiều mà chịu uống sữa thì em mua sữa cho bé uống thêm. Vì bữa ăn hàng ngày đôi khi không cung cấp đủ dinh dưỡng cho các con, em nên bổ sung thêm thức uống dinh dưỡng như MILO thức uống bữa sáng cân bằng và MILO Giờ ra chơi, vừa hợp khẩu vị của con, vừa tiếp thêm năng lượng cả ngày dài.
    Đúng rồi, bộ đôi Năng lượng từ MILO giúp bé có một ngày học hứng khởi, tự tin và tràn đầy niềm vui. Lúc trước em sợ con đói giờ ra chơi nên hay cho con tiền ăn vặt nhưng từ lúc có Milo em không cho nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, bộ đôi Năng lượng từ MILO giúp bé có một ngày học hứng khởi, tự tin và tràn đầy niềm vui. Lúc trước em sợ con đói giờ ra chơi nên hay cho con tiền ăn vặt nhưng từ lúc có Milo em không cho nữa.
    Cho tiền con ăn vặt không hiệu quả đâu chị ơi, con mua đồ linh tinh ăn hại sức khỏe, còn không là lén lén mua nước ngọt uống, con em viêm họng triền miên là vậy đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ sữa vẫn chịu uống, nên may là ảnh cũng chịu đó chị. Tuần này là em cho ảnh đem 02 loại Milo bữa sáng và Milo giờ ra chơi. Chiều nay em gặp cô hỏi thăm coi ảnh học hành sao là báo cáo kết quả cho cả nhà mình nghe ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn sáng bên ngoài em chú ý chọn quán đàng hoàng, uy tín để đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm nhé. Nhiều bé kén ăn chăm cực lắm, con chị ăn sáng tầm 10' là xong hà. Xong rồi uống sữa và đi học thôi.
    Ui đồ ăn trong trường không an toàn hen mẹ nó, bạn nhà em đi học chả có tiền gì hết. Em thì có bỏ bánh vô trong cặp cho ảnh ăn thêm thôi ah. Vì nếu cho tiền các con sẽ tự ý ăn uống theo ý thích của mình kiểu như bánh tráng trộn, nước ngọt chứ chả có ăn gì no hết ạ.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng đấy, đầu năm mới vào nên chưa có bài vở gì cả, lo nhất là bữa sáng mà giờ cứ cho con ăn xong kèm theo 1 hộp Milo bữa sáng và 1 hộp Milo Giờ ra chơi là an tâm nhé
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới đầu năm vô mà chị, như trường con em cũng có ôn tập khảo sát chất lượng đầu năm mà kệ chứ áp lực làm gì, chủ yếu hỏi con ăn ngủ sao để còn yên tâm nè
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui đồ ăn trong trường không an toàn hen mẹ nó, bạn nhà em đi học chả có tiền gì hết. Em thì có bỏ bánh vô trong cặp cho ảnh ăn thêm thôi ah. Vì nếu cho tiền các con sẽ tự ý ăn uống theo ý thích của mình kiểu như bánh tráng trộn, nước ngọt chứ chả có ăn gì no hết ạ.
    Mình có thể tự mua hoặc tự làm chuẩn bị cho con đem theo ăn uống cho an tâm mom à, mà cũng tùy trường có nhiều trường can tin cũng sạch sẽ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mình có thể tự mua hoặc tự làm chuẩn bị cho con đem theo ăn uống cho an tâm mom à, mà cũng tùy trường có nhiều trường can tin cũng sạch sẽ lắm
    Căn tin trường con mình cũng sạch nhưng sợ con mua ăn đồ tầm bậy thôi, giờ thì yên tâm vì đã thủ cho ảnh 01 hộp sữa Milo giờ ra chơi, 01 cái bánh ngọt nữa là ổn dinh dưỡng rồi ạ, trưa thì mấy bữa nay cập nhật tình hình là ăn cũng tạm tuy không hết suất nhưng không bỏ bữa là mẹ yên tâm òi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,119 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Mới đầu năm vô mà chị, như trường con em cũng có ôn tập khảo sát chất lượng đầu năm mà kệ chứ áp lực làm gì, chủ yếu hỏi con ăn ngủ sao để còn yên tâm nè
    Thiệt luôn á em ơi, giờ chỉ tập trung chuyện ảnh ăn uống như thế nào hơn là chuyện ảnh học hành có thích nghi ko? Có quen với cô giáo mới, bài có ổn không. Chị cũng không thèm quan tâm luôn, sau đợt ổn định này thì chắc quay qua quan tâm đến chuyện học hehe.