TIN TÀI TRỢ.

Đau tức ngực sau đình chỉ thai kì

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. E mới phải đình chỉ thai kì 20t do con bik dị tật. Nỗi đau mất con chưa hết thì hôm.nay sau 2 ngày em bị căng tức ngực không ngủ nổi. Em mơia bik từ chiều đến giờ mà đã phát khóc rồi. Biết là hiện tượng chắc chắn sảy ra sau sinh non, nhưng mẹ nào có kinh nghiệm gì để nhanh hết không a? E đau không thể nằm nổi vì nằm thì áp lực nhiều hơn, mà ngồi thì đau buốt lưng. Xin các mẹ đã phải trải qu chuyện này cho em xin chút kinh nghiệm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vắt sữa ra là hết đau ah, mình bị đình chỉ mấy lần rồi nên mình bik

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hong1811
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hong1811

Cảm ơn b. Sau 3 ngày ko ngủ được, vắt cũng ko ra nên mình đã đi mượn máy hút sữa. Hnay đã đỡ hơn rất nhiều rồi. Sao b bị nhiêug vậy? Mình bị lần đầu đã cảm giác ko thể vượt qua được may mà có chồng bên cạnh, nên giờ mình rất lo lắng những lần sau ko biết có ổn ko. Thực sự bị ám ảnh. Nhưng dù sao vẫn phải có niềm tin b a. B có đi khám tiền sản cho lần kế tiếp ko? Mình nghe nói khám tiền sản để kiểm tra nhiễm sắc thể xem có gì trục trặc ko và sức khỏe của 2 vc. B cố lên nhé.
    • 130 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

uống thuốc tiêu sữa mn nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thienthanzethuog
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanzethuog Xem bài viết
    E đọc đc thông tin ko nên uống thuốc tiêu sữa vì sẽ ảnh hưởng đến chất lượng sữa sau này nữa c a.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn uống vitamin b6 và ăn lá lốt vs đắp lá bắp cải vào ngực 2 hôm là hết nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katen3009 Xem bài viết

Cảm ơn b. Sau 3 ngày ko ngủ được, vắt cũng ko ra nên mình đã đi mượn máy hút sữa. Hnay đã đỡ hơn rất nhiều rồi. Sao b bị nhiêug vậy? Mình bị lần đầu đã cảm giác ko thể vượt qua được may mà có chồng bên cạnh, nên giờ mình rất lo lắng những lần sau ko biết có ổn ko. Thực sự bị ám ảnh. Nhưng dù sao vẫn phải có niềm tin b a. B có đi khám tiền sản cho lần kế tiếp ko? Mình nghe nói khám tiền sản để kiểm tra nhiễm sắc thể xem có gì trục trặc ko và sức khỏe của 2 vc. B cố lên nhé.
    Mình bị sảy 2 lần, thai lớn (12w và song sinh 17w), mình cũng mơ hồ k rõ nguyên nhân, đi khám Bs nói mình mang thai được cố gắng lên. Buồn lắm mn à. Chỉ những ai trãi qua mới hiểu... mình bị sảy hôm 14, giờ là 14/5 rồi, đúng 1 tháng, mình vẫn còn vắt sữa. Bs có cho thuốc tắc sữa , tại mình nhớ con, mình muốn vắt thôi. Mn cố lên nhé, mình cũng sẽ cố, gạt nước mắt qua 1 bên, cố vui sống, có như vậy mới mau có con lại được , khi có con rồi, mình sẽ lại khóc 1 trận nữa cho vơi nỗi đau này, cuộc đời công bằng như thế nào k biết, chỉ biết giờ mình sống mà như chết vậy.
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kncom Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi katen3009 Xem bài viết

Mình bị sảy 2 lần, thai lớn (12w và song sinh 17w), mình cũng mơ hồ k rõ nguyên nhân, đi khám Bs nói mình mang thai được cố gắng lên. Buồn lắm mn à. Chỉ những ai trãi qua mới hiểu... mình bị sảy hôm 14, giờ là 14/5 rồi, đúng 1 tháng, mình vẫn còn vắt sữa. Bs có cho thuốc tắc sữa , tại mình nhớ con, mình muốn vắt thôi. Mn cố lên nhé, mình cũng sẽ cố, gạt nước mắt qua 1 bên, cố vui sống, có như vậy mới mau có con lại được , khi có con rồi, mình sẽ lại khóc 1 trận nữa cho vơi nỗi đau này, cuộc đời công bằng như thế nào k biết, chỉ biết giờ mình sống mà như chết vậy.
    Cố lên nhé b ơi, mình cứ có niềm tin là đã có thêm 50% hi vọng rồi. Mình định 2 tháng nữa thả, hy vọng ông trời thương mình.