TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu sốt xuất huyết để chữa trị nè các mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 222 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dạo này dịch sốt xuất huyết đang lên cao, nhờ lại đợt này năm ngoái bé nhà em cũng từng bị sốt như thế nên chia sẻ lại cho các mẹ lưu ý mà phòng tránh nhé... sốt xuất huyết mấy ngày đầu còn đang ủ bệnh khó nhận biệt, qua tầm 3 ngày sẽ có dấu hiệu nổi ban đỏ, sốt cao đột ngột tới 39-40 độ, liên tục trong 7 ngày. Nếu các mẹ có con bị sốt giai đoạn này nên lưu ý cẩn trọng nhé, cho bé hạ sốt và thấy dấu hiệu bất thường thì đưa con đi viện xét nghiệm ngay nha. Trên đây là kinh nghiệm của em, còn các mẹ nào có gì hay chia sẻ nhé, ai cần hỏi gì cứ cmt em biết sẽ trả lời ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lo quá, cạnh nhà em cũng có bé đang bị sốt xuất huyết. Cha mẹ chăm cả tuần rồi chưa hết
    Cuộc sống là một đường chạy marathon dài vô tận, nếu ta không cố gắng thì sẽ mãi bị bỏ lại ở phía sau và không bao giờ tới đích.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 89 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ nó nhé, em cũng đang sợ dịch sốt xuất huyết. Thấy tivi báo đài nói nhiều dịch đang hoàn hành, mấy nay lại mưa lũ lụt triền miên nữa.
    Chong Chóng Chỉ Quay Khi Trời Xanh Có Gió ღ Em Chỉ Cười Khi Nơi Đó Có Anh
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 3 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủ bệnh lâu mà sốt lúc ấy ko biết là bị sxh luôn phải ko các mẹ?
    Cuộc Sống Mới - Hành Trình Mới
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi le7le Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhé, em cũng đang sợ dịch sốt xuất huyết. Thấy tivi báo đài nói nhiều dịch đang hoàn hành, mấy nay lại mưa lũ lụt triền miên nữa.
    Chung cảnh ngộ, mình cũng sợ như thế đó, bé nhà mình thì chưa bị sốt xuất huyết lần nào nhưng cứ tới mùa mưa là lại lo vì muỗi nhiều, lại hay ngập lụt liên miên nữa. Mấy ngày đầu chăm vất vả các mẹ nhỉ !
    *****Yêu Con Nhất*****
    • 86 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanasam Xem bài viết
    Dạo này dịch sốt xuất huyết đang lên cao, nhờ lại đợt này năm ngoái bé nhà em cũng từng bị sốt như thế nên chia sẻ lại cho các mẹ lưu ý mà phòng tránh nhé... sốt xuất huyết mấy ngày đầu còn đang ủ bệnh khó nhận biệt, qua tầm 3 ngày sẽ có dấu hiệu nổi ban đỏ, sốt cao đột ngột tới 39-40 độ, liên tục trong 7 ngày. Nếu các mẹ có con bị sốt giai đoạn này nên lưu ý cẩn trọng nhé, cho bé hạ sốt và thấy dấu hiệu bất thường thì đưa con đi viện xét nghiệm ngay nha. Trên đây là kinh nghiệm của em, còn các mẹ nào có gì hay chia sẻ nhé, ai cần hỏi gì cứ cmt em biết sẽ trả lời ạ.
    Có cách nào phòng tránh tốt ko mẹ nói ui...
    Mùa Đông Không Lạnh
    • 265 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm của mình chăm bé sốt xuất huyết là bổ sung nhiều nước cho bé khi bị sốt, chỉ uống hạ sốt theo chỉ định của bác sĩ, ko nên tự đoán mà tới bệnh viện xét nghiệm máu mới biết chính xác bởi sốt xuất huyết khá giống sốt siêu vi cũng như các sốt khác giai đoạn đầu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm phòng tránh luôn với ạ. Em thấy phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sốt xuất huyết thường ủ bệnh 3-5 ngày tùy người, nhưng có điều lưu ý các mẹ là nếu không biết chắc bé bị sốt do nguyên nhân gì thì tuyệt đối không cho bé dùng thuốc hạ sốt linh tinh nhé, chỉ nên hạ sốt bằng thuốc có paracetamol là an toàn nhất, dùng các thuốc hạ sốt khác như ibuprofen, anagil dễ bị xuất huyết toan máu sẽ khó trị hơn khi bé bị sốt xuất huyết đó nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotrangthss Xem bài viết
    Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm phòng tránh luôn với ạ. Em thấy phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    Chủ yếu là tránh cho bé chơi các nơi có nguy cơ bị nhiễm bệnh, hạn chế nới đang có người bị sốt xuất huyết, thường xuyên cho bé mặc quần áo tay dài, không cho chơi nhưng nơi tối tăm hay các bụi cây nhiều muỗi.
    • 175 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hatcoc Xem bài viết
    Ủ bệnh lâu mà sốt lúc ấy ko biết là bị sxh luôn phải ko các mẹ?
    Thời gian ủ bệnh có khi tới 7 ngày kể từ khi bị muỗi đốt, nên đúng là khó biết trừ khi đi bệnh viện bác sĩ khám và xét nghiệm thôi mẹ nói ơi.
    • 107 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bị sốt nên hạ sốt và cho ăn uống như nào ạ?
    Cuộc Đời Không Như Mơ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 124 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ đi đâu cũng thấy nói về sốt xuất huyết, mấy chị em trên công ty em cũng thế.
    ------********-------********-------
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 124 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhuong14 Xem bài viết
    Sốt xuất huyết thường ủ bệnh 3-5 ngày tùy người, nhưng có điều lưu ý các mẹ là nếu không biết chắc bé bị sốt do nguyên nhân gì thì tuyệt đối không cho bé dùng thuốc hạ sốt linh tinh nhé, chỉ nên hạ sốt bằng thuốc có paracetamol là an toàn nhất, dùng các thuốc hạ sốt khác như ibuprofen, anagil dễ bị xuất huyết toan máu sẽ khó trị hơn khi bé bị sốt xuất huyết đó nhé.
    Nghe mẹ nó nói em mới biết, trước giờ em cứ nghĩ cứ hạ sốt là được loại nào cũng như nhau ấy. Nguy hiểm thế, mẹ nó chỉ giúp loại nào có hạ sốt bằng paracetamol mà an toàn dễ uống cho bé vậy ạ?
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hay quá em cũng đang hóng, mà mấy nay diễn đàn mình bị lỗi sao em đăng nhập được nhưng trả lời là cứ bị thoát ra, có chị nào bị giống em ko
    • 85 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi le7le Xem bài viết
    Nhà bạn em trên Tây Nguyên còn bị lụt nữa cơ. Trên ấy cao vậy mà còn lụt thì nếu ở đồng bằng chắc còn ghê hơn nữa. Muỗi càng có cơ hội sinh sôi nảy nở.
    Diep Lam Anh
    • 4Su
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 161 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi msloanloan Xem bài viết
    Con bị sốt nên hạ sốt và cho ăn uống như nào ạ?
    Cặp nhiệt độ thường xuyên cho bé, canh nếu sôt trên 38-38.5 thì nên cho bé uống hạ sốt, còn trường hợp sốt cao hơn thì phải đưa đi viện ngay nhé.
    Ăn uống mấy loại dễ tiêu và uống nhiều nước là được thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì thấy khuyến cáo 38.5 mới cho hạ sốt nhưng em thì cứ đo trên 38 là cho bé uống rồi, thấy nóng sốt là lo lắm.
    Bánh xôi chè, bánh tráng trộn online
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ đi viện vừa tốn nhiều công sức, nhà chị em từng bị rồi, 3 người lớn chăm không xuể chưa kể viện phí rồi công việc đủ thứ hết.
    ****Quỳnh An An****
    • 100 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Để càng lâu với lại tự ý chăm ở nhà có khi còn nặng hơn, em vô viện thấy nhiều trường hợp như vậy rôi.
    Tất cả vẻ đẹp của cuộc sống được tạo nên là nhờ vào sức mạnh của tình yêu đối với người phụ nữ.