Mấy bữa nay thấy các mom xôn xao tham gia cuộc thi “Truy tìm bé siêu cao” do Webtretho phát động mà em cũng “đứng ngồi không yên” đây. Tính em trước giờ ít tham gia mấy cuộc thi như này lắm, phần vì ngại, phần vì quá bận, nào là việc nhà rồi việc cơ quan, xoay qua xoay lại hết ngày lúc nào không hay hic. Nhưng riêng với cuộc thi có giải thưởng hấp dẫn và cách thức tham gia đơn giản như này thì em không thể làm ngơ được Em thấy các mom khác chỉ việc chụp hình con với cây thước đo chiều cao rồi tải lên website là xong, mọi việc còn lại cứ để cho ban tổ chức họ bầu chọn hehe. Với lại, giờ mới 9 tuổi nhưng con em đã cao 1,41m rồi, so với mấy bạn cùng tuổi trong khu phố thì con em cao nhỉnh hơn hẳn. Vì thế em tự hào lắm, nên cũng muốn đăng ký cho con tham gia thử coi sao các mom ạ!
Nhưng ngặt nỗi con lại đang ở về ngoại mất rồi Trong máy cũng không có tấm hình nào chụp con chung với cây thước đo hết, nên em phải đợi cuối tuần anh xã về quê rước con lên rồi mới chụp choẹt thi thố với các mom được… Mà các mom ơi, cho em hỏi thời hạn đăng ký cuộc thi là khi nào vậy ạ. Vì em đang lo không biết Bo nhà em có về kịp để chụp ảnh và gửi ảnh dự thi không đây huhu