TIN TÀI TRỢ.

Con em bị viêm da cơ địa nặng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.25K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin kinh nghiệm của các mẹ với ạ. E lo lắm rồi. Con e bị mẩn ngứa viêm da hơn tháng nay không khỏi. Tắm rồi bôi đủ thứ thuốc. Cứ đỡ chút là hôm sau lại đỏ lên ngay. E thương con quá. E định dùng thuốc tắm với bôi của thanh mộc hương. E hết cách rồiconpcpRQzQD-MdaoED41yCrb5J8a3xZb_W5zfeYaNensjwJl6cDMCEZobxBoSNaZ8fXmqPuMLcQXAIxd7c7-JFxUcQ7bYN2Vg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 327 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Con bạn được bao nhiêu tuổi òi?
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suckhoemebau2019 Xem bài viết
    Con bạn được bao nhiêu tuổi òi?
    Con m sắp được 2 tháng. Con bị từ lúc 2 tuần tuổi rồi
    • 327 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn nên dùng bông gòn (mua loại bông Bạch Tuyết cắt sẵn thành từng mảng òi). Bạn nhúng bông vào nước ấm. rồi lau sạch cho bé. ngày có thể làm 2 - 3 lần. Bé nhà mình cũng bị nhưng lau đi cũng đỡ hơn nhiều. Bạn thử xem sao
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suckhoemebau2019 Xem bài viết
    Bạn nên dùng bông gòn (mua loại bông Bạch Tuyết cắt sẵn thành từng mảng òi). Bạn nhúng bông vào nước ấm. rồi lau sạch cho bé. ngày có thể làm 2 - 3 lần. Bé nhà mình cũng bị nhưng lau đi cũng đỡ hơn nhiều. Bạn thử xem sao
    Giờ cháu nó bị cả người. Bà nội sốt ruột chỉ muốn bôi thuốc cho nhanh khỏi. M vẫn tắm ngày 2 lần cho cháu nhưng ko đỡ. Tắm thuốc nam nhưng đỡ xong lại lên ngay
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn không sợ mua thuốc qua mạng thì nên tìm hiểu và mua thuốc thuần mộc. Con mình thường bị chàm sữa kéo dài mấy tháng. ban đầu cũng nghĩ là dị ứng. Xức đủ loại thuốc bs kê mà hết nửa tháng là bị lại. Mình lên mạng tìm hiểu thấy thuần mộc nhiều mẹ xài cho con. Mình cũng đắn đo mãi mới dám mua xài cho con. Xức có 3 ngày là hết liền. Giờ thì ổn rồi. Lâu lâu vài tháng ăn đồ biển có nổi vài hột. Lại xức lên là lặn luôn . Bạn tìm hiểu thêm đi
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitayvietnam Xem bài viết
    Nếu bạn không sợ mua thuốc qua mạng thì nên tìm hiểu và mua thuốc thuần mộc. Con mình thường bị chàm sữa kéo dài mấy tháng. ban đầu cũng nghĩ là dị ứng. Xức đủ loại thuốc bs kê mà hết nửa tháng là bị lại. Mình lên mạng tìm hiểu thấy thuần mộc nhiều mẹ xài cho con. Mình cũng đắn đo mãi mới dám mua xài cho con. Xức có 3 ngày là hết liền. Giờ thì ổn rồi. Lâu lâu vài tháng ăn đồ biển có nổi vài hột. Lại xức lên là lặn luôn . Bạn tìm hiểu thêm đi
    M cũng đang quẫn. Tính làm liều đây. Đang xem mua thuần mộc hay bà vân. Thấy thuần mộc có vẻ an toàn hơn. Con b bị nặng ko. Con m bị ra cả người rồi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vktuyenmecutri Xem bài viết
    M cũng đang quẫn. Tính làm liều đây. Đang xem mua thuần mộc hay bà vân. Thấy thuần mộc có vẻ an toàn hơn. Con b bị nặng ko. Con m bị ra cả người rồi
    Bé m bị lúc đó khoảng 2-3 tháng. chỉ bị trên mặt thôi. Kéo dài đến 6-7 tháng. Cho đến lúc mình xài thuần mộc là hết bị luôn đó.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé m bị lúc đó khoảng 2-3 tháng. chỉ bị trên mặt thôi. Kéo dài đến 6-7 tháng. Cho đến lúc mình xài thuần mộc là hết bị luôn đó.
    M đặt mua thuần mộc cho bé rồi. Mong cháu khỏi và ko bị tái lại sớm quá
    • 524 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Thương con quá, bé nhà mình cũng từng bị, lên nhanh khủng khiếp, trong vòng chưa tới 1h là đầy mặt, rồi tay chân. Mình cũng đem đi bệnh viện dù trong nhà có chính bác sĩ da liễu rồi, nhưng sợ bụt chùa nhà ko thiêng. Trong tất cả các loại thuốc mình thử dùng cho bé thì Aveeno Baby Eczema Therapy Moisturizing Cream là mình thấy ok nhất, tuy nó ko hết nhưng làm da bé dịu lại, xài nhiều ko sợ bị ảnh hưởng, sau 1 tuổi bé nhà mình tự dưng hết hẳn
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maingankt Xem bài viết
    Thương con quá, bé nhà mình cũng từng bị, lên nhanh khủng khiếp, trong vòng chưa tới 1h là đầy mặt, rồi tay chân. Mình cũng đem đi bệnh viện dù trong nhà có chính bác sĩ da liễu rồi, nhưng sợ bụt chùa nhà ko thiêng. Trong tất cả các loại thuốc mình thử dùng cho bé thì Aveeno Baby Eczema Therapy Moisturizing Cream là mình thấy ok nhất, tuy nó ko hết nhưng làm da bé dịu lại, xài nhiều ko sợ bị ảnh hưởng, sau 1 tuổi bé nhà mình tự dưng hết hẳn
    Khổ lắm. M cũng tìm hiểu cũng biết bệnh này chỉ bôi dưỡng ẩm cho con thui. Bs cũng bảo hạn chế bôi thuốc ks. Nhưng các bà ko chịu. Cứ phải khỏi hẳn cơ. Mà thuốc b bôi dưỡng hàng ngày đc ko. M đang dùng dexeryl nhưng có vẻ cháu ko hợp
    • 524 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Khổ lắm. M cũng tìm hiểu cũng biết bệnh này chỉ bôi dưỡng ẩm cho con thui. Bs cũng bảo hạn chế bôi thuốc ks. Nhưng các bà ko chịu. Cứ phải khỏi hẳn cơ. Mà thuốc b bôi dưỡng hàng ngày đc ko. M đang dùng dexeryl nhưng có vẻ cháu ko hợp
    Mình cũng xài Dexeryl rồi, ko hợp, thấy Aveeno là được nhất, bôi hàng ngày không sao,tránh bôi thuốc có corticoid nha, bác sĩ hay kê lắm, lành thì cũng nhanh, nhưng hết thuốc là tái lại mà chưa kể ảnh hưởng đến thận của bé nữa, nguy hiểm hết sức
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uh cái thanh mọc hương tốt lắm bạn cho con dùng đi tuýp bôi 190k tớ mua cho con dùng thích lắm bé bị hăm bị mụn cứ bôi qua lêm là khỏi
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ah nan tìm hiẻu đi nó là thuốc nam an toàn cho cả trẻ sơ sinh mình bôi cho bé từ lúc mới sinh con có cái mun nào bôi là khỏi luôn bạn lên mang mà mua của cái bạn lee pham ý tớ dùng của bạn áy nghiện lun giờ toàn mua ở đảy
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytien6688 Xem bài viết
    ah nan tìm hiẻu đi nó là thuốc nam an toàn cho cả trẻ sơ sinh mình bôi cho bé từ lúc mới sinh con có cái mun nào bôi là khỏi luôn bạn lên mang mà mua của cái bạn lee pham ý tớ dùng của bạn áy nghiện lun giờ toàn mua ở đảy
    Vừa an toàn vừa hiệu quả thì còn gì bằng. Mong là con hợp thuốc nhanh khỏi. M mua đc chỗ rẻ hơn chút, ngta ko lấy lãi nhiều, 150k 1 lọ. Thấy bảo lọ bé bôi nhanh hết lắm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu con bạn chưa khỏi, mình sẽ chỉ chỗ cho, đảm bảo khỏi
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quyet1979 Xem bài viết
    Nếu con bạn chưa khỏi, mình sẽ chỉ chỗ cho, đảm bảo khỏi
    Cháu chưa khỏi b ak. B chữa ở đâu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho khám bs da liễu nguyệt - nguyên trưởng khoa da liễu bệnh viện da liễu đi b
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mn dùng thử Sanoasan đi, có các sp dành riêng cho da chàm cơ địa. M dùng kem hăm dòng Pure của Sanosan thấy ổn đấy
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tắm lá sài đất cho bé đi mom ơi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2