TIN TÀI TRỢ.

Con chuẩn bị nhập học mẹ muôn vàn nỗi lo, có chị nào chung cảm giác với em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lan73 Xem bài viết
    Con em cũng sắp vào lớp 1, giờ không còn ăn sáng ở trường như mẫu giáo nữa nên lo nhất là vụ ăn sáng, không biết sao cho đủ dinh dưỡng đây vì nghe nói giờ vào lớp cũng sớm hơn đúng ko các mom ?
    Đúng rồi mom ơi, đi học lớp 1 rồi thời gian ko có như mẫu giáo đâu, cho nên phải tập cho con dậy sớm để ăn sáng đầy đủ rồi đi học, mom có thể kèm thêm 1 hộp MILO bữa sáng nữa là đủ năng lượng đó ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobethao Xem bài viết
    Oh vậy là MILO Giờ ra chơi là MILO mới hả các mom, sao em mua mà có có loại MILO bữa sáng thôi í. Chắc thành phần cũng như nhau nhỉ?
    Cả 2 loại này có thể mua tại các cửa hàng tạp hóa, siêu thị... Các mẹ có thể vào website https://www.nestlemilo.com.vn/home để xem thêm thông tin sp nhé
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Đúng rồi mom ơi, đi học lớp 1 rồi thời gian ko có như mẫu giáo đâu, cho nên phải tập cho con dậy sớm để ăn sáng đầy đủ rồi đi học, mom có thể kèm thêm 1 hộp MILO bữa sáng nữa là đủ năng lượng đó ạ
    Giờ bữa sáng thì mình không còn lo nữa nhưng tầm 9-10h là các con nhanh đói, lại chưa đến giờ ăn trưa, sợ chúng nó không tập trung được nên mới phải lo thêm bữa phụ
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Con nhà mình cũng vậy đó, khi thì nói bạn xin khi thì nói đổi với bạn, có khi mình còn nói phải đem thêm để cho bạn nữa đó.
    Khổ, ở nhà nhiều khi vứt chỏng chơ ra đấy thì không thèm đâu, mang đến lớp mà các bạn thích thì lai đòi mua thêm cho bằng được. Nhưng mình thấy MILO thì chưa thấy nàng ấy chê bao giờ
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi annamymieu Xem bài viết
    Cả 2 loại này có thể mua tại các cửa hàng tạp hóa, siêu thị... Các mẹ có thể vào website https://www.nestlemilo.com.vn/home để xem thêm thông tin sp nhé
    Cảm ơn mẹ đã chia sẻ thông tin nhé. Phải chuẩn bị dinh dưỡng đầy đủ để con có thể có thêm năng lượng để học hành, vui chơi nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 215 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Nay cuối tuần mình cũng tranh thru đi siêu thị để khiêng mỗi loại 1 thùng về để chuẩn bị cho năm học mới nè. Tụi nhỏ sử dụng mỗi ngày luôn nên mau hết lắm.
    2 loại là khác nhau hả mom, khác nhau về thành phần, mùi vị hay sao ạ, bé mình trước đây thi thoảng mới uống MILO à nên mua lốc nào xong thì lại mua tiếp
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà mình muốn hỏi các mẹ buổi sang mình thường cho con ăn mỳ, bún, bánh mỳ hay xôi, có khi kèm thêm 1 bịch Nuti đậu nành nữa thì đã đủ dinh dưỡng chưa. con mình nó khá cao to và hay chạy nhảy dù là con gái
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 loại là khác nhau hả mom, khác nhau về thành phần, mùi vị hay sao ạ, bé mình trước đây thi thoảng mới uống MILO à nên mua lốc nào xong thì lại mua tiếp
    Nghe tên khác nhau chắc là các thành phần dinh dưỡng cũng khác nhau rồi, giờ mình tìm hiểu còng dụng của từng loại thôi mom nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 782 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Giờ bữa sáng thì mình không còn lo nữa nhưng tầm 9-10h là các con nhanh đói, lại chưa đến giờ ăn trưa, sợ chúng nó không tập trung được nên mới phải lo thêm bữa phụ
    Các con ra chơi sẽ đói đó vì phải dậy sớm và ăn sáng sớm mà. Thủ sẵn cho con chai MILO để tiếp sức cho tiết kế tiếp học tốt hơn nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 782 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MILO có loại 195ml, lốc 3 hộp uống bé thích lắm, bảo vị này ngon nhất. Nay ghé siêu thị cũng rinh mấy lốc về để uống nè, hè nhưng vẫn bổ sung sữa mỗi ngày nên bé nay cao hẳn, thử quần áo đồng phục lại thấy ngắn và chật, sắp tới lại phải sắm thêm đồng phục ở trường để bé thoải mái vận động.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng hay mang đồ đi uống như MILO hay sữa nhưng đến các bạn toàn xin uống ké nên hầu như chả còn mà uống. Mình rủ mấy phụ huynh có con thích uống như con mình, mua chung, rồi sáng mang đến đưa cho các cháu thế nên tiện mà cháu nào cũng vui, lại no nữa
    Đúng rồi, mấy bé đi học thấy bạn có thức uống mới hay xin , mà về kể mẹ nghe rồi mẹ cũng mua cho bé chứ uống chung thứ nhất mất vệ sinh thứ 2 là sẽ không đủ lượng cho con. Có bữa con mình còn hứa mang cho bạn nên xin mẹ mang theo 2 hộp luôn, hihi. Đáng yêu nhỉ!
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưa nay một số phụ huynh tổ chức cho các con gặp mặt nhau trước khi vào năm học mới vì các cháu vừa chuyển cấp, tan đàn xẻ nghé hết. Các mẹ lại rôm RẢ bàn nhau rèn thời gian biểu và trao đổi về cách bổ sung thêm năng lượng cho con, vui phết
    Con em lên lớp 4 nên vẫn còn thong dong vụ chuyển cấp lắm. Chỉ lo chương trình lớp 4 nặng và khó để chuẩn bị kiến thức cho lớp 5 lại lo phần dinh dưỡng cho con. Bây giờ có thêm MILO cho giờ ra chưa và bữa xế tiếp sức cho con mẹ cũng đỡ lo rồi. Mà con em khi đón về cũng kêu đói, có hôm lại phải thêm 1 hộp cho bữa chiều, tuổi ăn tuổi lớn có khác.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà mình muốn hỏi các mẹ buổi sang mình thường cho con ăn mỳ, bún, bánh mỳ hay xôi, có khi kèm thêm 1 bịch Nuti đậu nành nữa thì đã đủ dinh dưỡng chưa. con mình nó khá cao to và hay chạy nhảy dù là con gái
    Thực đơn vậy là ổn rồi mẹ nó, mình cũng cho con ăn như thế à, nhưng sữa thì bé để giờ ra chơi mới uống không uống ngay sau ăn sáng. Bé mình dùng nhiều loại sữa lắm nhưng vẫn thích nhất vẫn là Milo.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Đúng rồi, mấy bé đi học thấy bạn có thức uống mới hay xin , mà về kể mẹ nghe rồi mẹ cũng mua cho bé chứ uống chung thứ nhất mất vệ sinh thứ 2 là sẽ không đủ lượng cho con. Có bữa con mình còn hứa mang cho bạn nên xin mẹ mang theo 2 hộp luôn, hihi. Đáng yêu nhỉ!
    Mấy bé cập nhật thông tin với nhau nhanh lắm, có gì ngon đều mách nhau hết đó, mẹ không nhanh bằng các con đâu.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Thực đơn vậy là ổn rồi mẹ nó, mình cũng cho con ăn như thế à, nhưng sữa thì bé để giờ ra chơi mới uống không uống ngay sau ăn sáng. Bé mình dùng nhiều loại sữa lắm nhưng vẫn thích nhất vẫn là Milo.
    Nhà mình cũng thế đó, giờ cứ thích dùng MILO thôi mà phải mua thêm MILO Giờ ra chơi nữa để tăng cường thêm năng lượng vào giờ ra chơi nè
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bé cập nhật thông tin với nhau nhanh lắm, có gì ngon đều mách nhau hết đó, mẹ không nhanh bằng các con đâu.
    Các mẹ cũng chia sẻ kinh nghiệm cuối buổi chiều trước khi ăn cơm cho con vận động nhiều, ví như con nhà mình đi học thêm bóng rổ, tối về mệt thì cũng đi ngủ sớm hơn, sáng gọi con dậy dễ hơn các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 443 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cũng chia sẻ kinh nghiệm cuối buổi chiều trước khi ăn cơm cho con vận động nhiều, ví như con nhà mình đi học thêm bóng rổ, tối về mệt thì cũng đi ngủ sớm hơn, sáng gọi con dậy dễ hơn các mẹ ạ
    Ngoài giờ học ra thì cần cho bé vận động thêm như con em thường đạp xe đạp quanh sân chung cư hoặc chơi đánh cầu lông....vừa giúp con khỏe lại hạn chế được thời gian xài điện thoại nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 215 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe tên khác nhau chắc là các thành phần dinh dưỡng cũng khác nhau rồi, giờ mình tìm hiểu còng dụng của từng loại thôi mom nhỉ
    Qua em cũng có tìm hiểu thông tin ở đây nè chị ơi, để mua đầy đủ cả 2 loại cho con uống https://www.nestlemilo.com.vn/home
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình thì thích ăn bún bò Huế, các món nước nên cũng nhanh đói, mẹ vẫn thường phải bỏ thêm các loại sữa cho con ăn thêm đấy ạ
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qua em cũng có tìm hiểu thông tin ở đây nè chị ơi, để mua đầy đủ cả 2 loại cho con uống https://www.nestlemilo.com.vn/home
    Mình vào web mới thấy có MILO bữa sáng cân bằng, mình thường xuyên cho cháu uống. Giờ cháu học thêm bóng rổ nên cần tìm hiêu về các thức uống dinh dưỡng khác để bổ sung cho con