TIN TÀI TRỢ.

Con chuẩn bị nhập học mẹ muôn vàn nỗi lo, có chị nào chung cảm giác với em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Mà nghĩ cũng nhanh thật đó các mẹ nhỉ. Mới hôm nào tổng kết năm học, mẹ còn đang thở phào vì thành tích học của con khá tốt, rồi nghĩ tới chuyện sáng không phải gọi con dậy sớm, rồi không căng thẳng về việc cho con ăn bữa sáng mà thấy nhẹ đi phần nào. Thế mà đã sắp vào năm học mới, lại một hành trình mới rồi nè, có mẹ nào cùng tâm trạng với mình không
    Nỗi niềm chung của chị em mình thôi nàng ơi, riêng nghĩ tới việc điều chỉnh các bạn ý lại khuôn chuẩn để sẵn sàng vào năm học cũng khá lo lắng rồi nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mymedicine Xem bài viết
    4tYlezFsBPjMwJY27T0YgyBule5LGGCy6hZzYSgMI3uwEq9i5Po8p9BwFo4Af_yitdWG_lT5Cxu58LmF5-jxRXDn_Fm6ecISan pham nay rat tuyet voi mua cho con uong nha me no oiHZuXfrV8_zMtaUcHKYV4PkrxD7AhC0IaUfiHuyGnjuY_MeHqfTmS64eIrDVX9TxSHGIxLGXaPG1ddaIxhnzWltK4QCnq

Hộp o gom 6 lọ như vay nhe me nó
    Sản phẩm này có tác dụng gì bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 856 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Nỗi niềm chung của chị em mình thôi nàng ơi, riêng nghĩ tới việc điều chỉnh các bạn ý lại khuôn chuẩn để sẵn sàng vào năm học cũng khá lo lắng rồi nè
    Rồi cũng phải điều chỉnh chế độ dinh dưỡng, ở nhà thì được bố mẹ, ông bà bồi dưỡng thêm chứ tới lớp mình cũng chẳng kiểm soát được việc con ăn, rồi nô đùa, nghịch ngợm, mất nhiều năng lượng mà không được bổ sung là đuối lắm, không có sức mà học tập nữa ý chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Không chỉ tập lại thói quen dậy sớm mà trước khi đi học 1-2 tuần phải cùng con ôn lại kiến thức cũ nữa mom à, chứ ko mấy tháng hè quên hết kiến thức nhất là toán, tiếng việt, tiếng anh
    Mình cũng đang lo lắm đây, tiêu chí hè chỉ nghỉ ngơi,học là phụ nên chỉ chơi và chơi thôi. Sáng luôn dậy trễ, trưa không ngủ trưa, giờ giấc cứ loạn xị lên, còn chưa đầy 2 tuần nữa là nhập học không biết có dậy sớm nổi và đủ sức khỏe để vào năm học mới không đây?
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Hè mà bé nào ko đi học hè là cho ngủ thả ga luôn đó mom, con mình có 2 buổi học anh văn nên phải dậy sớm, còn mấy hôm khác dậy muộn tí nhưng cg 7h thôi
    Nhà chị là quen ngủ trễ , hè lại càng trễ, sáng ra mở mắt đâu có nổi, ăn sáng cũng qua loa cho qua bữa sáng, hoặc có hôm bé ngủ dậy trễ thế là thành ăn trưa. Tại mẹ chiều con nên cứ để con ngủ, thằng cu em còn bé tí, thấy em ngủ mà gọi cu anh dậy lại thấy thương, nhìn hai anh em nó ngủ yêu lắm. GIờ mẹ lại mệt cái khoản con sắp đi học lại mà ngủ thế này đến lớp con sẽ mệt lắm đây.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 897 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rồi cũng phải điều chỉnh chế độ dinh dưỡng, ở nhà thì được bố mẹ, ông bà bồi dưỡng thêm chứ tới lớp mình cũng chẳng kiểm soát được việc con ăn, rồi nô đùa, nghịch ngợm, mất nhiều năng lượng mà không được bổ sung là đuối lắm, không có sức mà học tập nữa ý chứ
    Thế nào cũng cần bổ sung thêm từ ba mẹ chứ ở trường cũng không kiểm soát được con ăn có hết suất không hoặc mỗi bữa ăn có đủ không? Mình là mình cứ kèm theo đồ ăn thức uống nhẹ nhưng đủ dinh dưỡng cho con mang theo, giờ ra chơi con cảm thấy đói hoặc mệt có thể ăn uống thêm. Cũng sẽ có lúc con ốm, lại chán ăn cơm, có thêm đồ ăn uống dự trữ cũng đỡ lắm, tại mình không cho bé tiền vì thế cứ tậu thêm các món ăn uống con thích trong balo thôi.
    • 897 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Mình cũng đang lo lắm đây, tiêu chí hè chỉ nghỉ ngơi,học là phụ nên chỉ chơi và chơi thôi. Sáng luôn dậy trễ, trưa không ngủ trưa, giờ giấc cứ loạn xị lên, còn chưa đầy 2 tuần nữa là nhập học không biết có dậy sớm nổi và đủ sức khỏe để vào năm học mới không đây?
    Em là em ngưỡng mộ nhà nào cho bé đi ngủ sớm lắm ấy, 9h tối nhà mình bé nhỏ chưa uống sữa, bé lớn có khi chưa học bài xong, rồi dọn dẹp giặt giũ.... cũng muốn làm sao cả nhà được ngủ sớm sáng ra dậy sớm mà khó quá.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mẹ cũng đang lo đây, gần 2 tháng ko phải lo ăn sáng cho ocn, đưa con đi học, giờ mẹ cũng phải vào quy củ theo con, cũng mệt phết đấy nhé
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Những hôm bé con đi học với mình thì ăn uống ngủ nghỉ cũng còn có giờ giấc, dạo này nhận lớp xong, cho nghỉ ngơi chuẩn bị vào năm học mới là ăn uống ngủ nghỉ mẹ khổng kiểm soát dc. Tiện gì ăn nấy, thức khuya, dậy muộn lắm, bỏ bữa là bình thường
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Để khi trở lại trường con không phải uể oải, thiếu ngủ thì bắt đầu từ bây giờ, còn 2-3 tuần trước khi nhập học, các mẹ nên cùng con ôn lại bài vở cũ. Như mình tối là cứ phải dỗ dành con, vừa học vừa chơi để lấy lại sự hào hứng trong học tập nè, chứ đùng phát mà bảo đi học với ngập đầu trong sách vở là các bạn ý oải ngay
    Năm nay con mình được học gần nhà rồi nên không phải thúc con dậy đi sớm nữa. Mình định cho con ngủ thêm một chút buổi sáng vì chắc chắn lên lớp mới bài vở nhiều hơn, phải thức muộn hơn. Đang nghĩ cho con mang đồ gì ăn kèm sau giờ ra chơi. Ho con đủ chất đây các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 771 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Những hôm bé con đi học với mình thì ăn uống ngủ nghỉ cũng còn có giờ giấc, dạo này nhận lớp xong, cho nghỉ ngơi chuẩn bị vào năm học mới là ăn uống ngủ nghỉ mẹ khổng kiểm soát dc. Tiện gì ăn nấy, thức khuya, dậy muộn lắm, bỏ bữa là bình thường
    Bạn là giáo viên luôn hay sao? Bé nhà mình cũng còn hơn 1 tuần là tập trung rồi. Bé chắc là nhớ bạn bè, mẹ thì cũng lo lo, vì mẹ được lười gần 3 tháng hè của con, con dậy muộn ăn uống cũng qua loa lắm, mà ăn như thế lại sợ lúc đi học lại không đủ chất và năng lượng cho ngày dài học tập nhỉ? Phải tìm trợ giúp thôi ạ, bé lớp 4 rồi, cũng năng động lắm mà chương trình học cũng nặng lắm, học thật chứ không còn dạp dạo như ở lớp 3 nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 771 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm nay con mình được học gần nhà rồi nên không phải thúc con dậy đi sớm nữa. Mình định cho con ngủ thêm một chút buổi sáng vì chắc chắn lên lớp mới bài vở nhiều hơn, phải thức muộn hơn. Đang nghĩ cho con mang đồ gì ăn kèm sau giờ ra chơi. Ho con đủ chất đây các mẹ ạ
    Tính ra bé nhà mình học cách nhà có 7km, do đi học cho tiện gần cơ quan ba bé mà tình trạng kẹt xe gây mất thời gian di chuyển quá. Những hôm dậy muộn hơn mọi hôm 10' thôi là kẹt cứng nhiều đoạn đường, đến trường may mắn thì kịp chạy vào không sẽ trễ. Nhất là thứ 2 đầu tuần, chào cờ nhiều tuần cứ phải ngồi ngoài sảnh không được vô xếp hàng cùng lố vì đi trễ, hichic. Lại thêm trễ sẽ không ăn được nữa chứ, con phải nhịn đói đến giờ ra chơi luôn, thương lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cũng đang lo đây, gần 2 tháng ko phải lo ăn sáng cho ocn, đưa con đi học, giờ mẹ cũng phải vào quy củ theo con, cũng mệt phết đấy nhé
    Hồi bọn trẻ đi học mà phải nghỉ tết sớm hoặc nghỉ hè sớm mẹ cũng thấy mệt vì không ai trông không ai cho ăn uống nè, Nghỉ hè ở nhà chơi thoải mái giờ con đi học mẹ cũng lo đủ vấn đề. Nói chung đề tài lo cho con là không lúc nào hết, lo từng thời điểm. Bé nhà mình cũng học lớp 4 rồi chứ với các mẹ có bé vào lớp 1 còn lo lắng hơn, đã trải qua hiểu lắm luôn nè.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 11,114 Bài viết

• 5,370 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 đứa nhỏ nhà mình cũng vậy, cứ nghỉ hè xong thì da dẻ hồng hào, người tròn lên thấy rõ nhưng vô năm học thì ròm trở lại bởi vậy suốt 3 năm nay thấy không tăng cân được bao nhiêu. Nay thì đã chấm dứt tình trạng đó rồi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,114 Bài viết

• 5,370 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Tính ra bé nhà mình học cách nhà có 7km, do đi học cho tiện gần cơ quan ba bé mà tình trạng kẹt xe gây mất thời gian di chuyển quá. Những hôm dậy muộn hơn mọi hôm 10' thôi là kẹt cứng nhiều đoạn đường, đến trường may mắn thì kịp chạy vào không sẽ trễ. Nhất là thứ 2 đầu tuần, chào cờ nhiều tuần cứ phải ngồi ngoài sảnh không được vô xếp hàng cùng lố vì đi trễ, hichic. Lại thêm trễ sẽ không ăn được nữa chứ, con phải nhịn đói đến giờ ra chơi luôn, thương lắm.
    Đi học xa như vậy con phải dậy sớm, tội con lắm. Con mình học gần nhà mà sáng 6h dậy còn không nổi rồi đó, tội mấy bé ở xa mình thấy có khi ba mẹ chở đi mà ngủ gục trên xe luôn.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nít phải ngủ sơm và ngủ đủ giấc thì tinh thần mới minh mẫn, da dẻ hồng hào, và phát triển chiều cao tốt mình cũng chọn trường gần nhà cho con vì muốn con được ngủ thêm 1 chút. Mình vẫn cho con đem sữa theo để uống mỗi ngày đó.
    • 1,291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhiều bữa ham chơi nên ăn ít lắm hoặc là món ăn không hợp khẩu vị tuy ở trường các cô cũng có nhạc nhở này kia nhưng không thể như ở nhà được. Con mình có bữa vừa ra khỏi cổng trường là than đói, hối mẹ về nhà nhanh rồi nên mình dặn con phải luôn đem theo sữa để uống bổ sung.
    • 1,447 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những hôm nào con đi học thêm cùng mẹ thì mẹ mới quản được giờ giấc chứ không thì thả phanh. Mình đang lo vào năm học mới sẽ lấy lại tác phong giờ giấc đi học, ăn , ngủ nghỉ như thế nào đây
    Con mình cũng đang than thở là sắp phải dậy sớm đi học rồi đây, hè ở nhà có khi ngủ tới 9h sáng mới dậy. Giowf lại phải quay về với thời khóa biểu cũ rồi.
    • 1,447 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic.... trường gần nhà mình không được ổn cho lắm nên phải đi xa 1 chút, mình cũng thấy tội con vì cái khoản dậy sớm, đi xa còn bị kẹt xe nữa. Tới trường là tới giờ vô học rồi, cũng tội lắm.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Giống y nhà mình. Cứ nghĩ cho con đi học gần cơ quan vì bố mẹ tiện đưa đón nhưng hoá ra là sai lầm. Những hôm trời mưa đưa con đi học đúng là thương nó vì dạy sớm, ướt lạnh, tắc đường... Lại còn ăn uống qua loa, có hôm là nắm xôi, có hôm là bánh mỳ. Mình vẫn có MILO bữa sáng đấy những giờ chắc không đủ vì nghe các cô bảo năm nay có 3 ngày học thể dục. Bọn trẻ chắc khó chịu được cơn đói lắm