TIN TÀI TRỢ.

Con chuẩn bị nhập học mẹ muôn vàn nỗi lo, có chị nào chung cảm giác với em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Con em cũng đang uống Milo mỗi ngày, gì chứ Milo thì quá quen thuộc với các bạn nhỏ rồi, các mom cho con uống cả MILO Bữa Sáng và MILO Giờ ra chơi để giúp các bạn nhỏ đủ năng lượng cho cả ngày năng động và quan trọng là tập trung trong giờ học nhé
    Nói thật là không chỉ các bé thích uống Milo đâu, mà ngay cả bản thân mình đây, cũng có dạo lại thèm, sáng nào cũng pha 1 ly, hoặc vội thì làm 1 hộp. vậy là nhiều khi cũng hài lòng rồi á chứ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    Nói thật là không chỉ các bé thích uống Milo đâu, mà ngay cả bản thân mình đây, cũng có dạo lại thèm, sáng nào cũng pha 1 ly, hoặc vội thì làm 1 hộp. vậy là nhiều khi cũng hài lòng rồi á chứ.
    Đúng đó, nhất là lúc mình ốm, cứ thèm sữa, pha thêm sữa đặc và bột Milo uống nóng, còn hộp giấy Milo hôm nào đói mà ngại ăn cơm cũng nhón của con 1 hộp uống, bảo sao không nhanh hết là thế.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    ôi, lại được tặng quà à bạn ơi? Toàn quốc hay chỉ có ở Sài Gòn? Nhiều chương trình lớn hay ở đó trước sau mới ra HN đó
    CỨ đăng ký thành viên mới là được đó bạn, không thấy ghi giới hạn TP nafod đâu, nhanh tay bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ông xã nhà mình còn đang uống trộm của con nữa mà, sáng hôm nào ngại ăn do mệt, cũng tại tối nhậu sáng ra mệt, bụng trống rỗng uống nhanh hộp Milo rồi tính sau.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Đúng đó, nhất là lúc mình ốm, cứ thèm sữa, pha thêm sữa đặc và bột Milo uống nóng, còn hộp giấy Milo hôm nào đói mà ngại ăn cơm cũng nhón của con 1 hộp uống, bảo sao không nhanh hết là thế.
    Cái mùi cacao nóng sao mà thơm và hấp dẫn thế các mom nhỉ. Mình thì hôm qua đi về nóng quá, uống hộp MILO để lạnh của con sao mà ngon thế
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CỨ đăng ký thành viên mới là được đó bạn, không thấy ghi giới hạn TP nafod đâu, nhanh tay bạn nhé.
    Cảm ơn bạn, mình đăng ký rồi, không được quà thì chờ các chương trình khuyến mại khác cũng được nhỉ
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Ông xã nhà mình còn đang uống trộm của con nữa mà, sáng hôm nào ngại ăn do mệt, cũng tại tối nhậu sáng ra mệt, bụng trống rỗng uống nhanh hộp Milo rồi tính sau.
    hi hi, xã nhà bạn y như xã nhà mình, lén lén uống trộm của con hoài í. kiểu người lớn cũng ghiền mà
    • 1,457 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Mình đang nói các bé đi học thêm buổi chiều tối, sau khi đón ở trường về đó bạn. Các bé lớp lớn chiều đón ở trường lại đi học thêm ngay, chứ con mình học bán trú chắc chắn ăn trưa ở trường rồi ấy.
    Cơm ở trường ko bằng ở nhà đâu mẹ nó ơi, thực đơn cứ lặp đi lặp lại hoài con mình và tụi nhỏ ở lớp nó cũng than thở xin đem cơm trưa theo vì có hôm ăn cơm ở trường ko nổi may mà có hộp Milo uống để bổ sung đó.
    • 1,457 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái mùi cacao nóng sao mà thơm và hấp dẫn thế các mom nhỉ. Mình thì hôm qua đi về nóng quá, uống hộp MILO để lạnh của con sao mà ngon thế
    Đúng mùi cacao của Milo nó rất hấp dẫn, từ hồi mình còn nhỏ xíu đã mê rồi, hồi đó chỉ có 1 loại trong hủ thủy tinh để pha nóng hoặc bỏ đá vô uống mà mình toàn lén người lớn lúc nguyên muỗng để ăn luôn. Hehe...
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoc Xem bài viết
    Con em cũng đang uống Milo mỗi ngày, gì chứ Milo thì quá quen thuộc với các bạn nhỏ rồi, các mom cho con uống cả MILO Bữa Sáng và MILO Giờ ra chơi để giúp các bạn nhỏ đủ năng lượng cho cả ngày năng động và quan trọng là tập trung trong giờ học nhé
    Có vẻ như năm học mới này nhiều mẹ chọn Milo để con đem tới trường nhằm bổ sung năng lượng cho giờ ra chơi ha. Mình thấy trong hội bạn của mình mọi người cũng bàn sẽ mua Milo.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Đúng mùi cacao của Milo nó rất hấp dẫn, từ hồi mình còn nhỏ xíu đã mê rồi, hồi đó chỉ có 1 loại trong hủ thủy tinh để pha nóng hoặc bỏ đá vô uống mà mình toàn lén người lớn lúc nguyên muỗng để ăn luôn. Hehe...
    Mùi cacao lúc nào cũng hấp dẫn vậy mà nhất là pha nóng thì mùi nó bốc lên càng hấp dẫn gấp bội. Ôi, nhắc lại nhớ hồi xưa mỗi lần ôn thi thì mình được mẹ mua Milo cho uống chớ hồi đó làm gì có nhiều loại Milo như bây giờ để mình lựa chọn mà đâu phải lúc nào cũng được uống đâu.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, lại được tặng quà à bạn ơi? Toàn quốc hay chỉ có ở Sài Gòn? Nhiều chương trình lớn hay ở đó trước sau mới ra HN đó
    Vào năm học mới nên Milo có nhiều chương trình khuyến mãi và tặng quà lắm đó, mình canh có chương trình có tăng quà như ba lô, hộp bút... nữa đó.
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Cả nhà mình cùng nhanh tay để nhận quà của MILO nhé:

Tiêu chí trao giải quà tặng Túi Bút MILO cho năm học mới, Ban tổ chức (BTC) sẽ trao quà tặng cho người tham gia đăng kí đã cung cấp thông tin sớm nhất, chính xác và hợp lệ theo yêu cầu từ trang website www.nestlemilo.com.vntrong thời gian diễn ra chương trình.
    Mình share thông tin này về tường fb nhanh nhanh để mọi người có cơ hội nhận được quà nha. Vừa uống Milo vừa có quà thì vui lắm nha.
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Thành viên mới đăng ký là được túi bút. Mình thành viên cũ nên không được túi bút cho con. Đang rủ rê xã trở thành member Milo luôn để con có túi bút Milo nè.
    Thì ra là vậy nên mình cứ thắc mắc sao có chương trình khuyến mãi mà mình mua hông có. Thôi để tạo cái ID mới được, mình chưa đăng ký thành viên bao giờ.
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SG dạo này sẽ mưa, mình thấy năm nào cũng mưa đầu năm học , sáng mà nghe mưa các con đi học vất vả lắm, sợ ướt con lạnh trong lớp mẹ không biết. Thời tiết ẩm ương mẹ cũng bệnh đau hết mình mẩy. Các mẹ giữ sức khỏe để con đón chào năm học mới đầy năng lượng và phấ khởi nha!
    Mấy bữa nay đầu mình cũng lửng lơ luôn vì tụi nhỏ đi học lại, phải sắp xếp giờ đưa đón mà thời tiết thay đổi nữa nên nhức đầu hoài.
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh lớn nhà mình uống Milo không biết ngán đâu mẹ nó. CHỉ có khác là đòi uống 1 hộp hay 2 hay 3 hộp 1 ngày thôi, ảnh lắc nhẹ hộp Milo trước khi uống và quen uống không lạnh. Thích thật ấy, hồi xưa mẹ đâu được uống Milo, mà bé nhà mình thích loại 195ml lốc 3 hộp, bé kêu vị ngon lắm.
    Mấy bạn lớn lớn chút thì sau khi chơi thể thao xong mà có hộp Milo mát lạnh thì phải 2 hộp đó chứ. Nói chung tùy nhu cầu của con chớ mình ko quy định cụ thể là phải bao nhiêu hộp mỗi ngày.
    • 1,012 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ những ngày mưa dầm, trời lạnh lạnh, ngồi bó gối đọc truyện bên ly Milo nóng, trời ơi ngày xưa của tui....
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo 1 vòng thấy con của nhiều mẹ cũng giống bé nhà mình á, thích cái vị lạnh lạnh, thơm thơm của Milo khi lấy từ trong tủ lạnh ra lắm á, hít 1 hơi là hết 1 hộp, 1 ngày trung bình chắc bé uống 2 hộp á
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sgniemnho Xem bài viết
    Mấy bữa nay đầu mình cũng lửng lơ luôn vì tụi nhỏ đi học lại, phải sắp xếp giờ đưa đón mà thời tiết thay đổi nữa nên nhức đầu hoài.
    Thiệt sự, tụi nhỏ chuẩn bị nghỉ hè thì mình cũng mệt, vừa quen nề nếp lúc hè thì giờ sắp tới ngày tụi nhỏ nhập học là lại bắt đầu 1 thời khóa biểu mới. haizz, mình cũng khá là hơi bối rối với các bạn đó ạ
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi hi, xã nhà bạn y như xã nhà mình, lén lén uống trộm của con hoài í. kiểu người lớn cũng ghiền mà
    Ủa mình tưởng có mỗi nhà mình ai dè lên đây cũng thấy nhiều nhà cũng giống nhà mình nè. Trời ơi, hay uống ké Milo của con, thiệt sợ hãi ) . Mà công nhận mình là người lớn mà cũng thòm thèm, nói chi đến tụi nhỏ