TIN TÀI TRỢ.

Con chuẩn bị nhập học mẹ muôn vàn nỗi lo, có chị nào chung cảm giác với em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Đầu năm chưa khai giảng chính thức thì các bé học có một buổi thôi. Bé nhà mình đi tập trung 3 hôm chỉ đến 9h30 là về này, đang lo khoản đưa đón , sau đó sẽ học 1 tuần trước khai giảng đến 11h15', lúc đó đón về nhà ăn trưa luôn. Đến 5/9 khai giảng các con sẽ học bán trú chính thức
    Con em cũng thế, có bé lớn cũng phải đưa đón về nửa buổi, khoản đưa đón phải có người ở nhà chứ ko thì mệt lắm, gì chứ nuôi con nội lo chuyên học hành, ăn uống, ngủ nghỉ mà phát mệt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Mình toàn phải xin về sớm, đón con rồi quay lại cơ quan vì mình thuê phòng và thuê thày dạy ơn đó cho tiện. Ơn cơ quan thì làm tạm đồ ăn rồi cho con ăn chứ không tối về thì muộn quá, tối học về chỉ uống thêm hộp sữa hay MILO thôi. MILO giờ đổi thành MILO bữa tối rồi ấy
    Mình thì chồng làm gần đó nên con cứ về sớm thì đón về cơ quan cho ngồi chơi, còn ngày bình thường ba bé ta sở là đón bé, chỉ lo ba đi công tác là mẹ phi lên đón thì hơi xa, phải xin về sớm lên đón con. Mà bé nhà mình hồi năm ngoái chiều đi học thêm cũng ăn tạm cái bánh ngọt hay bánh mì và uống thêm 1 hộp sữa, hôm sữa đậu nành hơm Milo, hôm nước trái cây. Tối về mẹ cho ăn cơm nóng sốt con hơn.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Con em cũng thế, có bé lớn cũng phải đưa đón về nửa buổi, khoản đưa đón phải có người ở nhà chứ ko thì mệt lắm, gì chứ nuôi con nội lo chuyên học hành, ăn uống, ngủ nghỉ mà phát mệt
    Gần nhà chị nè, phụ huynh quen nhau lúc các con học mẫu giáo, mẹ đó ở nhà chăm gia đình, và đưa đón hai bé gái đi học chính thức, đi học thêm, đi học ngoại khóa như học võ hay học đàn mà còn đang đuối.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 897 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    Con em đi học cứ cầm theo 2 hộp nếu không dùng thì lại mang về chứ ko đói nữa, mà thấy có Milo Giờ ra chơi nên mai em sẽ đi mua cho con dùng thêm loại này
    Cứ mang dư ra cho con cho tiện, nếu bé học bán trú có thể bữa xế sẽ có thêm sữa tùy vào thực đơn, nhưng mang theo sữa của nhà cho bé dùng nhỡ hôm đó bé vận động nhiều mau đói, hoa mắt lại học không được thì khổ.
    • 897 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Tuần đầu chưa bán trú hay sao mẹ nó? Mình không rành vụ này vì trước giờ con mình cũng không học trường công.
    Đến 5/9 sẽ học bán trú đó bạn. Bé nhà mình năm nào trường cũng cho học như thế. Năm nay sau nhiều vụ không hay như báo chí đăng tin, nên các con sẽ di chuyển xếp hàng dưới sân chờ phụ huynh đón và giá viên chủ nhiệm phải trực tiếp trả bé, không lên lớp đón và bảo mẫu trả bé nữa. Hiệu trưởng mới về nên có thay đổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 771 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiện lắm đúng ko mẹ nó ơi, lại bổ sung nhiều dinh dưỡng cho năng lượng để các con có thể hoạt động cả ngày nè, nhà em đi chơi đâu cũng hay mang theo cho con uống
    Đúng là tiện thật ấy, đi chơi đi học luôn có sữa đồng hành, không lo đói, không lo thiếu chất, mẹ tha hồ tung tăng. Có nhiều bé chỉ thích uống sữa, ăn rất ít, sữa luôn là cứu tinh cho các mẹ và con. Nói thật, Milo vị thơm ngon, mình còn đang muốn uống nói chi các con, hồi xưa mẹ còn nhỏ nghe mùi cacao là mê tít, mà cũng không có mà uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 771 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Cứ mang dư ra cho con cho tiện, nếu bé học bán trú có thể bữa xế sẽ có thêm sữa tùy vào thực đơn, nhưng mang theo sữa của nhà cho bé dùng nhỡ hôm đó bé vận động nhiều mau đói, hoa mắt lại học không được thì khổ.
    Tối anh cu nhà mình ngồi lựa sữa mang đi học vui lắm, lẩm bẩm một mình như ông già. Có hôm 2 hộp Milo có hôm Milo và một loại khác, sữa là không thiếu được rồi đó,nhiều khi quên bóp viết chứ sữa không quên nhé.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Tối anh cu nhà mình ngồi lựa sữa mang đi học vui lắm, lẩm bẩm một mình như ông già. Có hôm 2 hộp Milo có hôm Milo và một loại khác, sữa là không thiếu được rồi đó,nhiều khi quên bóp viết chứ sữa không quên nhé.
    Trước thì mình không cho con uống MILO đâu vì nghĩ thành phần chủ yếu là cacao thơm để dụ trẻ con chứ không có chất như sữa. Giờ qua tìm hiểu mới thấy có thành phần là yến mạch, lúa mạch, gạo lứt toàn là chất dinh dưỡng nên giời mình yên tâm cho con uống rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon17 Xem bài viết
    2 loại này dinh dưỡng khác nhau hay sao thế mom ơi, giờ em mới biết đó, xưa giờ cứ ra siêu thị con thích lốc nào thì lấy lốc đó chứ chẳng mấy khi để ý nữa
    Cho em cái hình sữa để em biết loại nào mua cho con uống đi chị ơi, MILO thì cũng có dùng nhưng ko biết là đúng loại các mom đang nói ko nữa "( mà có nhất thiết phải loại nào thì uống giờ đó ko?
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Nhà chị không có thời gian cho con đi bơi được luôn ấy, vì bé nhỏ mới hơn 1 tuổi, bận bịu cả ngày không đưa đi chơi đâu được, quanh quanh trong nhà với đi học anh văn và đá bóng. Nói chung mình cho xem nhưng có kiểm soát về thời gian và chương trình nó đang xem thôi em ơi, nhiều cái nó biết hơn mình, nên con lựa chọn mẹ thì chọn lọc lại cho con để con học hỏi thêm trên các phương tiện điện tử.
    Cũng tùy bé trai hay bé gái, độ tuổi với lại tùy thuộc vào thời gian của bố mẹ mà cho con tham gia trò nào nè chị, chung cư em có sẵn hồ bơi nên cứ cho các con xuống đó bơi nên đỡ phải đưa đón nhiều ạ. Cho con tham gia hoạt động ngoài trời để khỏe mạnh hơn với lại hạn chế việc chơi điện thoại nữa
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailenga Xem bài viết
    Cho em cái hình sữa để em biết loại nào mua cho con uống đi chị ơi, MILO thì cũng có dùng nhưng ko biết là đúng loại các mom đang nói ko nữa "( mà có nhất thiết phải loại nào thì uống giờ đó ko?
    Nhà chị mua loại nàyB-hHIpOpMWpPpCsbPS8iqrg4pA-j5Pq5rL-TSAyhkOhOifIVjY1-eve94kiPUM4yxbAnrPzQ7Y2k7lW5m5GS6S4jkcfmlA
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà chị mua loại nàyB-hHIpOpMWpPpCsbPS8iqrg4pA-j5Pq5rL-TSAyhkOhOifIVjY1-eve94kiPUM4yxbAnrPzQ7Y2k7lW5m5GS6S4jkcfmlA
    Em thấy Milo hộp giấy như vậy mang theo tiện lắm, đi học hay đi chơi cứ để trong balo để cần thì uống, nếu không thì mang về lại thôi, mà giờ các chỗ tạp hóa cũng bán nhiều nên không quá khó để mua chị nhỉ, với lại vị của Milo hầu như bé nào cũng thích uống hết
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em thi thoảng uống loại này nè mom

milo-bua-sang_1
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em thi thoảng uống loại này nè mom

Dp4d1l22SAFc_SCISW58G8ke_gSiab4tYePrKHI1Dm67dCjC0It5SBK0cUvuotVzLEVP7cbh3JgSoEx1XEEasA3XQb_vaA
    Đây là MILO Bữa sáng có dung tích 195ml, còn MILO Giờ ra chơi là loại có Active Go, các mẹ cứ nắm vậy mà mua 2 loại cho con dùng để bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho phù hợp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là MILO Bữa sáng có dung tích 195ml, còn MILO Giờ ra chơi là loại có Active Go, các mẹ cứ nắm vậy mà mua 2 loại cho con dùng để bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho phù hợp
    Cảm ơn mom nhé, giờ em đã nhận ra được rồi. Để đi mua đủ cho con uống, cũng nhờ vào wtt mới có thêm nhiều kinh nghiệm hơn trong việc nuôi con hì hì
    • 280 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình buổi sáng cũng thường hay bị trễ nên ăn qua loa nếu thêm 1 hộp MILO có đủ dinh dưỡng không nhỉ?
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Con mình buổi sáng cũng thường hay bị trễ nên ăn qua loa nếu thêm 1 hộp MILO có đủ dinh dưỡng không nhỉ?
    Có chứ em ơi, MILO này có đủ bộ ba ngũ cốc yến mạch, gạo lứt, lúa mì - 3 loại ngũ cốc có thể cung cấp đạm thiên nhiên, chất béo không bão hòa, vitamin, chất xơ và các chất dinh dưỡng quan trọng khác nên yên tâm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 443 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình qua tuần đi học lại rồi, bữa giờ nhờ các mẹ tư vấn nên tập cho con ngủ sớm dậy sớm được thấy khỏe ghê, hy vọng bắt đầu năm học mới mẹ phải đỡ chật vật như mấy năm
    • 4,541 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mom nhé, giờ em đã nhận ra được rồi. Để đi mua đủ cho con uống, cũng nhờ vào wtt mới có thêm nhiều kinh nghiệm hơn trong việc nuôi con hì hì
    mình cũng vậy, vào nhà WTT hơn 8 năm rồi đó, cứ vào đây có thắc mắc gì cũng được các mẹ tư vấn nhiệt tình, cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm qua lại để nuôi dạy con tốt hơn
    • 355 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobethao Xem bài viết
    Con mình qua tuần đi học lại rồi, bữa giờ nhờ các mẹ tư vấn nên tập cho con ngủ sớm dậy sớm được thấy khỏe ghê, hy vọng bắt đầu năm học mới mẹ phải đỡ chật vật như mấy năm
    tốt quá rồi còn gì mình cũng nhận thấy nếu tập cho con nề nếp sớm thì cũng đỡ vất vả cho cả mẹ lẫn con, chứ thời gian đi học mà chưa quen giờ giấc lên trường con dễ uể oải, buồn ngủ.. Với lại cho con dùng thêm Milo để bổ sung năng lượng giúp bé tập trung hơn trong giờ học