TIN TÀI TRỢ.

Có thai lại sau 2 lần lưu thai liên tiếp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi... e mạn phép làm topic mới... để tham khảo ý kiến các mẹ. E bị lưu thai 2 lần. Lần đầu có tự nhiên cách đây 2 năm. Lưu lúc 10 tuần. Lần 2 mãi 1,5 năm chưa có lại vc e lo lắng quyết định đi làm iui. May mắn mỉm cười có thai ngày lần bơm đầu tiên. Nhưng kết quả thai kém phát triển và tiếp tục lưu tuần thứ 7. E đau khổ vô cùng.. quyết định ngỉ thời gian. Nhưng ông trời phù hộ. Tháng này e chưa ngĩ tới việc có thai thì e có tự nhiên... sung sướng ko tả đc. Nkcc e là 25/12/2016. Chậm kinh 1 ngày e thử que lên vạch đậm vạch mờ, tiếp tục thử mấy ngày liên tiếp thì đến chậm kinh 5 ngày e đi siêu âm thai chưa về tổ. Bác sĩ kê đơn uống thuốc gồm uống, tiêm và đặt giữ thai. E vừa mừng vừa lo. Các mẹ có kinh nghiệm tâm sự cùg e vs. E cảm ơn rất nhìu nhìu....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coca.iudau Xem bài viết
    Các mẹ ơi... e mạn phép làm topic mới... để tham khảo ý kiến các mẹ. E bị lưu thai 2 lần. Lần đầu có tự nhiên cách đây 2 năm. Lưu lúc 10 tuần. Lần 2 mãi 1,5 năm chưa có lại vc e lo lắng quyết định đi làm iui. May mắn mỉm cười có thai ngày lần bơm đầu tiên. Nhưng kết quả thai kém phát triển và tiếp tục lưu tuần thứ 7. E đau khổ vô cùng.. quyết định ngỉ thời gian. Nhưng ông trời phù hộ. Tháng này e chưa ngĩ tới việc có thai thì e có tự nhiên... sung sướng ko tả đc. Nkcc e là 25/12/2016. Chậm kinh 1 ngày e thử que lên vạch đậm vạch mờ, tiếp tục thử mấy ngày liên tiếp thì đến chậm kinh 5 ngày e đi siêu âm thai chưa về tổ. Bác sĩ kê đơn uống thuốc gồm uống, tiêm và đặt giữ thai. E vừa mừng vừa lo. Các mẹ có kinh nghiệm tâm sự cùg e vs. E cảm ơn rất nhìu nhìu....
    Chúc mừng mn sắp đón bé gà. M cũng bị sinh non khi con 21 tuần. Bây h 6 tháng mà vừa r vk ck làm vc hăng lắm vẫn chưa thấy j. Có lẽ mình tạch r. Mn ủn mông cho m 2v với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cococachu
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 338 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng lưu lần trc, lần này có thai lại tiêm uống đặt đủ cả, tiêm hàng ngày đau lắm nhg tất cả vì con, mẹ nó cố gắng nhé, vì thời gian đầu mình cũng stress suốt ngày với mấy cái dấu hiệu ngực đau với chả hết nghén

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hannah_Lilly
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hannah_Lilly Xem bài viết
    Mình cũng lưu lần trc, lần này có thai lại tiêm uống đặt đủ cả, tiêm hàng ngày đau lắm nhg tất cả vì con, mẹ nó cố gắng nhé, vì thời gian đầu mình cũng stress suốt ngày với mấy cái dấu hiệu ngực đau với chả hết nghén

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hannah_Lilly
    mẹ nhà mình đc bn tuần rồi...tiêm uống những loại thuốc gì nói mình tham khảo vs

Gởi từ ứng dụng Webtretho của coca.iudau
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin các mẹ cho e ý kiến vs ạ

• 247 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

T cũng hỏng 4 lần, jo có lại đc 13w. Trộm vía con khoẻ mạnh bt. Mn nên làm xn anti nữa nhé, đó cũng là nguyên nhân chính gây hư thai .
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn dùng thuốc gì giữ thai vậy....chỉ mình vs

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc 2 me con khoe , minh cung thai lưu luc con 12 tuần , giờ đã 5 tuần sau hút , minh cung vừa co kinh lai , cung rat mong có bé lai nhu ban ,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meyeuconlam775776
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn trước nha, trước đây mình cũng từng bị thai lưu lúc 9 tuần đến 3 tháng mình mới biêt và1 lần sảy thai nữa, nói chung mang thai là cả một qá trình gian nan đối với mình, vì k những uống thuốc, tiêm thuốc hàng tuần mà còn phải nằm im gác chân lên cả mấy tháng trời, nhưng bạn cứ tự tin lên nhé vì con lại về với mình rùi mà, hihi, đến nay thì mình cũng đã sanh đc 1 nhóc bụ bẫm rùi nè ( tạo động lực cho các mẹ bị lưu thai) , tự tin lên nha.
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó sao rồi, con đã ổn chưa mẹ nó ơi
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ có em bé chưa ah. Mình cũng giống bạn đang lo qua
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nên theo khám đầy đủ cẩn thận theo chỉ định của bác sĩ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viphuong88 Xem bài viết
    T cũng hỏng 4 lần, jo có lại đc 13w. Trộm vía con khoẻ mạnh bt. Mn nên làm xn anti nữa nhé, đó cũng là nguyên nhân chính gây hư thai .
    B lưu thai 4 lần, b uống thuốc j lm xét nghiệm j vậy
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh bị lưu 2 lần vừa lấy con ra,đau lm, liệu mình có cơ hội mang thai nữa k