Có mẹ nào dùng bình đa năng BeBu chưa? chia sẻ cùng em với !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9K Lượt đọc
  • 438 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emyeuhoahong Xem bài viết
    Hiểu tâm trạng của chủ top, con ko ăn là stress lắm
    Cứ bảo sao nhiều mẹ sau sinh trầm cảm, chuyện con ko ăn ko ti cũng dẫn đến tâm lý mẹ mệt moi, chưa kể nhiều người ko hiểu lại nói mẹ ko biết chăm này nọ, dễ bị stress thật đấy ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuminhanhh Xem bài viết
    Đơn giản vậy ạ, nếu tốt vậy thì em cũng muốn thử xem, nhưng bình của hãng nào vậy, BEBU em nghe lạ quá, chưa thấy bao giờ?
    Hàng việt nam mẹ ơi, em thấy tốt lắm, cu nhà em khó tính, mua về cũng không chịu ti, em lên thắc mắc, có người gọi hẳn lại tư vấn kỹ hơn, 3 hôm là cún nhà em ti được rồi, giờ em nhàn tênh ạ, muốn đi đâu cũng không vội về cho con bú.
    • 388 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methumy Xem bài viết
    Hàng việt nam mẹ ơi, em thấy tốt lắm, cu nhà em khó tính, mua về cũng không chịu ti, em lên thắc mắc, có người gọi hẳn lại tư vấn kỹ hơn, 3 hôm là cún nhà em ti được rồi, giờ em nhàn tênh ạ, muốn đi đâu cũng không vội về cho con bú.
    Hàng xóm nhà mình có bà giúp việc chuyên đút sữa bằng thìa cho bé, ôi bẩn lắm, sữa vào mồm con thì ít mà đổ ra ngoài thì nhiều nên các mẹ chịu khó luyện để bé ti bình cho sạch lại 100% vào được bụng con
    • 513 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thật vậy ạ mẹ, cả bộ nhìn xinh cũng thích thật đó nhưng tên lạ quá em không dám mua, sợ hàng vớ vẩn thì chết, đồ mình dùng cho con mà
    • 316 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctuan81 Xem bài viết
    Mình thấy hình ảnh của bình Bebu rất đẹp, nhưng không biết chất liệu bình sữa có an toàn không?
    Bình BeBu không chứa BPA, không sinh độc, lại được chịu nhiệt cao nên mình cũng yên tâm
    • 161 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ơi chị mua ở đâu? Còn có cả sđt tư vấn nữa á ?
    • 344 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantastic_1106 Xem bài viết
    Thật vậy ạ mẹ, cả bộ nhìn xinh cũng thích thật đó nhưng tên lạ quá em không dám mua, sợ hàng vớ vẩn thì chết, đồ mình dùng cho con mà
    Bình đã được chứng nhận vệ sinh thực phẩm trên Web họ có đăng giấy kiểm định rõ ràng! Mình đã tham khảo kỹ trước khi mua .
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 161 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Khi mua các mẹ nên lưu ý về nguyên liệu phải tuyệt đối không có chứa chất BPA bởi đây là hóa chất nhân tạo, có thể ngấm vào sữa gây ảnh hưởng xấu đến sức khỏe và sự phát triển của bé như: có khả năng làm cho não và hệ sinh dục của bé phát triển bất thường.
    • 344 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnk1205 Xem bài viết
    Có mẹ nào tập thành công chưa, em thấy người ta quảng cáo nhiều cũng muốn thử xem, bé nhà em hồi 2 tháng bú tốt lắm, nhưng tự nhiên bỏ bình giờ bé hơn 8 tháng rồi, đổi 5-6 loại vẫn ngoai ngoải không chịu, chỉ ti mẹ thôi. Giờ em cũng muốn tập lại cho bé, nhưng đổi quá nhiều bình rồi nên sợ, mẹ nào thành công không mách em với.
    Bạn ơi con nhà mình trước đây cũng ko chịu ti bình mà từ ngày dùng BeBu nó lại thích thậm chí còn uống nhiều hơn trước cơ.
    • 344 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em cũng không biết bình BEBU này có gì hay nhưng con em cũng thử qua đủ loại bình rồi nghe người ta tư vấn cũng ôm tâm lý ăn may mua về thôi nhưng không ngờ con bú được thật, mừng lắm
    • 513 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em chỉ muốn bình sữa mà núm nó gần như ti mẹ thì các con mới chịu bú, chứ em ít sữa con ăn không đủ quấy lắm ạ.
    • 161 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em thấy đăng có 249k, vừa làm bình nước vừa làm được bình sữa em thấy rẻ quá, đồ vậy có đảm bảo không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em cũng không biết bình BEBU này có gì hay nhưng con em cũng thử qua đủ loại bình rồi nghe người ta tư vấn cũng ôm tâm lý ăn may mua về thôi nhưng không ngờ con bú được thật, mừng lắm
    Như kiểu có bệnh thì vái tứ phương thôi mẹ ạ, cứ ở đâu mách cái nào được thì đều phải thử, em may hơn có chị hàng xóm mua bộ chip chip rồi, bảo dùng hay lắm, em kêu mang em mượn 1 bữa, không ngờ bé nhà em hợp thật ạ, em mừng lắm phải đặt cho bé ngay 1 bộ luôn ạ. Giờ bú khỏe lắm, không thèm ti mẹ luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 161 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantastic_1106 Xem bài viết
    Em chỉ muốn bình sữa mà núm nó gần như ti mẹ thì các con mới chịu bú, chứ em ít sữa con ăn không đủ quấy lắm ạ.
    Đối với những mẹ ít sữa thì bình sữa lại càng quan trọng, bạn sẽ không muốn nửa đêm con tỉnh giấc đòi ăn mà không có sữa cho con ti. Điều này rất buồn nhưng bạn có thể khắc phục bằng cách cho con ăn thêm sữa công thức.
    • 316 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dumbo2012 Xem bài viết
    Em thấy đăng có 249k, vừa làm bình nước vừa làm được bình sữa em thấy rẻ quá, đồ vậy có đảm bảo không ạ?
    Mình có vào website tìm hiều thì toàn bộ nguyên vật liệu của BEBU đều được kiểm định và được cấp giấy chứng nhận an toàn thực phẩm đàng hoàng nha các mẹ.
    • 161 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meghanjang Xem bài viết
    Mình có vào website tìm hiều thì toàn bộ nguyên vật liệu của BEBU đều được kiểm định và được cấp giấy chứng nhận an toàn thực phẩm đàng hoàng nha các mẹ.
    Vầng giờ đồ cho bé cứ phải cẩn thận mua các sp có kiểm định đàng hoàng các mẹ ạ. Em là em ủng hộ hàng VN chất lượng cao chứ mấy loại bình xách tay nhập ngoại chả có ai kiểm định cũng ghê lắm ạ.
    • 112 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latrenon Xem bài viết
    Toàn bộ Nguyên vật liệu của BEBU đều được chọn lọc kĩ lưỡng và có chứng nhận kiểm định FDA (Cục quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Hoa Kỳ)
    Cho mình hỏi bình của Bebu được thiệt thiết kế như thế nào, có phải vừa dùng để uống nước vừa dùng để uống sữa không các mẹ.
    • 262 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctuan81 Xem bài viết
    Cho mình hỏi bình của Bebu được thiệt thiết kế như thế nào, có phải vừa dùng để uống nước vừa dùng để uống sữa không các mẹ.
    Nghĩa là ko phải 2 bình khác nhau mà là 2 trong 1 luôn hả bạn ? vậy thì tiện quá, các mẹ đưa con đi đâu thì tiện lắm.
    • 151 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dumbo2012 Xem bài viết
    Em đau đầu vì con quá! Em đã đổi 3 – 4 loại rồi mà nó cũng không chịu. Gần đây em thấy mọi người giới thiệu cho bình đa năng BEBU tốt lắm nhưng em đang ngại vì bé nhà em khó tính quá! Có mẹ nào dùng chưa, cho em ý kiến với chứ em gần như bó tay luôn rồi ạ.

rououn_JZ89VtaMLs28SDPZAmjQO3dLiUQD8rIgFT6zDJDn3edZrGfHIDRvW-oosREZvKTMreCu4DcDDR-vTrtIhrYcOKAPV8rXezmI41uTA97wpSZu5iseGkpohAfE5zGZFwBPEsFSenz0fGD222pix8fz5ftX0DI6Xs1V2VJHKvEMdSJmvLHqo0-oQ
    Sao em thấy bình có vẻ rườm rà chi tiết nhỉ, cái này thì trẻ con chắc bạn nào cũng mê tít rồi!
    • 151 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi con nhà mình trước đây cũng ko chịu ti bình mà từ ngày dùng BeBu nó lại thích thậm chí còn uống nhiều hơn trước cơ.
    Con mình lười uống sữa lắm....ko biết các mẹ có cách nào ko? uống nước thì thoải mái, bao nhiêu cũng hết, nhưng sữa, nước hoa quả thì rón rén...chắc bé sợ hoa quả không sạch