TIN TÀI TRỢ.

Có ai sử dụng đệm ngủ Coza Baby Bed cho bé chưa? Review giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 431 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 399 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Con ngủ chung với bố mẹ được chăm sóc được vỗ về giấc ngủ, bé ngủ cũng nhanh hơn vì yên tâm là có mẹ bên cạnh, con cũng cảm nhận được tình cảm của mẹ. Giấc ngủ đóng vai trò quan trọng trong iệc phát triển và ổn định hệ thần kinh của bé sơ sinh, trung bình một ngày bé sơ sinh ăn khóc và đi vệ sinh tầm 4 tiếng và 20 tiếng còn lại dành cho việc ngủ nên mẹ tuyệt đối giữ cho con nhịp sinh học tốt này để bé phát triển tốt hơn nhé.
    Mình tóm lại sau kih tham khảo ý kiến các mẹ là khi ngủ chung với cha mẹ, trẻ em sẽ tự hình thành nhiều thói quen như đói bụng lúc nửa đêm khiến trẻ quấy khóc, ngủ trễ do ảnh hưởng từ người lớn…thế nên tập trẻ ngủ riêng là cần thiết lắm. Để trẻ ngủ phòng riêng là trẻ dễ chìm vào giấc ngủ, đi ngủ sớm và ngủ ngon hơn. Thế nên mình sẽ tập cho cháu ngủ riêng thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 399 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Giường nệm nhỏ cũng là một giải pháp á chị, thấy chị chủ top nói về cái nện Coza Baby mình tò mò quá k biết cái đó có đắt không, kích thước thế nào, con nằm có cảm giác như thế nào nhỉ? Có mẹ nào dùng rồi chia sẻ thêm cho em thông tin với ạ.
    Mình cũng hóng chia sẻ của các mẹ đã sử dụng, đọc qua thì mình thấy đây là sản phẩm số 1 dành cho bé sơ sinh của Hàn Quốc á các mẹ. Nệm giúp bé nằm đúng tư thế ngủ tự nhiên, tạo cho bé càm giác như được mẹ ôm ấp vỗ về hay đang nằm trong bụng mẹ vậy. Thế này thì thích quá các mẹ ơi. CÓ chiếc nệm vậy chắc chắn nhiều mẹ mong đợi lắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk070805 Xem bài viết
    Mình tóm lại sau kih tham khảo ý kiến các mẹ là khi ngủ chung với cha mẹ, trẻ em sẽ tự hình thành nhiều thói quen như đói bụng lúc nửa đêm khiến trẻ quấy khóc, ngủ trễ do ảnh hưởng từ người lớn…thế nên tập trẻ ngủ riêng là cần thiết lắm. Để trẻ ngủ phòng riêng là trẻ dễ chìm vào giấc ngủ, đi ngủ sớm và ngủ ngon hơn. Thế nên mình sẽ tập cho cháu ngủ riêng thôi.
    Tiến sĩ Dr Jodi Mindell của Bệnh viện Nhi đồng ở Philadelphia cho rằng để trẻ tự do trong phòng riêng sẽ tạo được thói quen trẻ tự ru mình vào giấc ngủ dễ dàng hơn. Các nghiên cứu cho biết, những tranh cãi của bố mẹ hay thói quen thức khuya sẽ ảnh hưởng không tốt đến trẻ. Để trẻ ngủ phòng riêng giúp gia đình hạn chế được sự ảnh hưởng tiêu cực đến giấc ngủ của con trẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hóng chia sẻ của các mẹ đã sử dụng, đọc qua thì mình thấy đây là sản phẩm số 1 dành cho bé sơ sinh của Hàn Quốc á các mẹ. Nệm giúp bé nằm đúng tư thế ngủ tự nhiên, tạo cho bé càm giác như được mẹ ôm ấp vỗ về hay đang nằm trong bụng mẹ vậy. Thế này thì thích quá các mẹ ơi. CÓ chiếc nệm vậy chắc chắn nhiều mẹ mong đợi lắm đấy.
    Nệm Coza Baby chống trào ngược nữa đó mom, con của chị đồng nghiệp mình cứ ăn sữa vào nằm ợ hơi rồi mà vẫn bị ói, chồng chị ấy đi công tác Hàn Quốc rinh về cho chỉ cái gối này, người bán tư vấn cũng kỹ lắm, đệm giúp bé ngủ đúng tư thế nên chị ấy cũng đỡ vất vả trong việc ru bé lắm. Mình thấy bé được ôm chặt trong chiếc nệm đó nhìn cưng lắm luôn í. xin hình mà chị ấy còn kiêng trong 3 tháng 10 ngày hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn của mình bị bệnh mất ngủ, cả đêm trằn trọc có khi đếm cừu nghe nhạc thiền làm đủ kiểu mà ngủ không thẳng giấc, Các nghiên cứu cho biết, những trẻ sơ sinh của những mẹ bệnh mất ngủ thế này thường ngủ rất trễ vào ban đêm và mất một khoảng thời gian khá lâu để chìm vào giấc ngủ. Thế nên việc cho bé ngủ riêng với gia đình có người bố hoặc mẹ mất ngủ phải tập từ lúc mới sinh thì mới hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 844 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có hai bé sinh đôi, một bé cực kỳ khó ngủ một bé đặt đâu ngủ đó. Mình nghiên cứu, tập đủ cách và cuối cùng cũng phải nhờ đến chiếc nệm Coza Baby, với các bé lớn để hình thành một thói quen, trẻ cần thời gian để thích nghi và việc bắt đầu ngủ riêng là không dễ với trẻ. Khi bắt đầu ngủ riêng, trẻ thường có xu hướng mè nheo, nài nỉ để được về phòng ba mẹ, vì vậy giai đoạn đầu nếu phụ huynh không cương quyết, cho trẻ về phòng ba mẹ, trẻ sẽ hiểu rằng chỉ cần mè nheo, nài nỉ sẽ không phải tự ngủ một mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau04 Xem bài viết
    Mình có hai bé sinh đôi, một bé cực kỳ khó ngủ một bé đặt đâu ngủ đó. Mình nghiên cứu, tập đủ cách và cuối cùng cũng phải nhờ đến chiếc nệm Coza Baby, với các bé lớn để hình thành một thói quen, trẻ cần thời gian để thích nghi và việc bắt đầu ngủ riêng là không dễ với trẻ. Khi bắt đầu ngủ riêng, trẻ thường có xu hướng mè nheo, nài nỉ để được về phòng ba mẹ, vì vậy giai đoạn đầu nếu phụ huynh không cương quyết, cho trẻ về phòng ba mẹ, trẻ sẽ hiểu rằng chỉ cần mè nheo, nài nỉ sẽ không phải tự ngủ một mình.
    Nuông chiều trẻ 1 lần trẻ sẽ có lần hư hỏng thứ hai, thế nên ngay từ đầu phải cương quyết, gạt đi nước mắt để cho con ngủ riêng luôn đấy chị, bạn em kể tội lắm, bé cứ canh mẹ ngủ say tí là qua phòng mẹ nằm dưới chân mẹ ấy.
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Nuông chiều trẻ 1 lần trẻ sẽ có lần hư hỏng thứ hai, thế nên ngay từ đầu phải cương quyết, gạt đi nước mắt để cho con ngủ riêng luôn đấy chị, bạn em kể tội lắm, bé cứ canh mẹ ngủ say tí là qua phòng mẹ nằm dưới chân mẹ ấy.
    Để hạn chế tình trạng khó ngủ ở trẻ sơ sinh, các bậc cha mẹ nên cho trẻ ngủ ở phòng riêng, Hình thành thói quen tốt từ bé giúp trẻ hạn chế gặp các vấn đề về giấc ngủ khi lớn lên. Ngủ đúng giờ sẽ góp phần giúp đồng hồ sinh học trong cơ thể hoạt động tốt ngay từ bé.
    Người mất ngủ thường thiếu giai đoạn ngủ phục hồi (ngủ sâu và giấc ngủ REM). Một đứa trẻ mất ngủ khi:

• Khó buồn ngủ vào ban đêm
    • Thức dậy sớm vào khoảng 3 giờ sáng và khó ngủ lại
    • Dậy sớm vào buổi sáng và ngủ cả ngày
    • Không chú ý đến bài tập ở trường
    • Hay phạm lỗi
    • Hiếu động thái quá, một triệu chứng bình thường ở những đứa trẻ không ngủ đủ giấc

Mất ngủ ở trẻ em không thể được chẩn đoán thông qua xét nghiệm nào. Nếu con bạn xuất hiện những triệu chứng trên, hãy đưa trẻ đến bác sĩ khám nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Tìm hiểu kỹ mình mới thấy giấc ngủ là mọi sự khỏi đầu của bé về sức khỏe các mẹ ạ. Cháu mình bị bệnh vặt, ăn không ngon, hay quấy khóc và giật mình ban đêm, nhiều khi mẹ nản với bé luôn, nhưng vẫn kiên trì tập luyện cho bé ngủ ngon hơn bằng cách cho bé ngủ riêng, dần cách xa mẹ ra, thời gian đầu thật sự khó khăn vì bé 3 tuổi rồi.
    • 350 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Để hạn chế tình trạng khó ngủ ở trẻ sơ sinh, các bậc cha mẹ nên cho trẻ ngủ ở phòng riêng, Hình thành thói quen tốt từ bé giúp trẻ hạn chế gặp các vấn đề về giấc ngủ khi lớn lên. Ngủ đúng giờ sẽ góp phần giúp đồng hồ sinh học trong cơ thể hoạt động tốt ngay từ bé.
    Người mất ngủ thường thiếu giai đoạn ngủ phục hồi (ngủ sâu và giấc ngủ REM). Một đứa trẻ mất ngủ khi:

• Khó buồn ngủ vào ban đêm
    • Thức dậy sớm vào khoảng 3 giờ sáng và khó ngủ lại
    • Dậy sớm vào buổi sáng và ngủ cả ngày
    • Không chú ý đến bài tập ở trường
    • Hay phạm lỗi
    • Hiếu động thái quá, một triệu chứng bình thường ở những đứa trẻ không ngủ đủ giấc

Mất ngủ ở trẻ em không thể được chẩn đoán thông qua xét nghiệm nào. Nếu con bạn xuất hiện những triệu chứng trên, hãy đưa trẻ đến bác sĩ khám nhé!
    Một số trường hợp trẻ sơ sinh tử vong được ghi nhận lại là do sự vô ý của ba mẹ trong lúc ngủ, như gác tay lên mặt bé hoặc ngủ quên khi đang cho bé bú,…khiến trẻ ngạt thở và tử vong. Nên mình cứ trằn trọc ban đên rất khó ngủ, nhiều lúc mình cũng tưởng tượng lỡ mình đè con thì sao, nên hai vợ chồng bàn nhau cho bé ngủ riêng ra một bên là tốt nhất. thấy các mẹ nói đúng quá mình cũng thay đổi chứ nào giờ cổ lổ sỉ gì đâu luôn hà.
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemy82012 Xem bài viết
    Một số trường hợp trẻ sơ sinh tử vong được ghi nhận lại là do sự vô ý của ba mẹ trong lúc ngủ, như gác tay lên mặt bé hoặc ngủ quên khi đang cho bé bú,…khiến trẻ ngạt thở và tử vong. Nên mình cứ trằn trọc ban đên rất khó ngủ, nhiều lúc mình cũng tưởng tượng lỡ mình đè con thì sao, nên hai vợ chồng bàn nhau cho bé ngủ riêng ra một bên là tốt nhất. thấy các mẹ nói đúng quá mình cũng thay đổi chứ nào giờ cổ lổ sỉ gì đâu luôn hà.
    Rất nhiều bà mẹ thất bại trong việc luyện cho trẻ ngủ riêng, là vì những lý do sau:
    - Chúng ta tin rằng cho con ngủ riêng, bố mẹ sẽ phải có “thần kinh thép” để chịu nghe bé khóc hàng tiếng đồng hồ mỗi ngày.
    - Đứa trẻ đầu mà luyện được cho con ngủ riêng thì đứa sau cũng thế.
    - Một khi con đã từ biết ngủ, là việc dạy con đã thành công.
    - Trẻ nhỏ có thể thực hiện theo một thời gian biểu do bố mẹ vạch ra
    Thế nhưng mỗi cây mỗi hoa môi nhà mỗi cảnh đấy ạ.
    • 99 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Lần đầu tiên mình nghe đến chiếc đệm ngủ này đấy, nó như thế nào, cách dùng ra sao vậy mom?Mình nghĩ bé nào được mẹ tập ngủ riêng cũng nên có một chiếc đấy nhỉ, nếu tạo đúng tư thế thì chắc dùng cho bé sơ sinh thôi đúng không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 350 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Tìm hiểu kỹ mình mới thấy giấc ngủ là mọi sự khỏi đầu của bé về sức khỏe các mẹ ạ. Cháu mình bị bệnh vặt, ăn không ngon, hay quấy khóc và giật mình ban đêm, nhiều khi mẹ nản với bé luôn, nhưng vẫn kiên trì tập luyện cho bé ngủ ngon hơn bằng cách cho bé ngủ riêng, dần cách xa mẹ ra, thời gian đầu thật sự khó khăn vì bé 3 tuổi rồi.
    CHuyên gia tư vấn giấc ngủ cho rằng trẻ càng lớn càng khó để tập ngủ riêng bởi chúng đã “quen hơi” người lớn, khi bắt chúng phải ngủ 1 mình, trẻ sẽ tưởng tượng ra vô vàn những thứ đáng sợ xung quanh mình. Tập từ bé sẽ dễ quen hơn. Bé ngủ riêng thì ba mẹ sẽ có được giấc ngủ ngon hơn.
    • 350 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu81 Xem bài viết
    Lần đầu tiên mình nghe đến chiếc đệm ngủ này đấy, nó như thế nào, cách dùng ra sao vậy mom?Mình nghĩ bé nào được mẹ tập ngủ riêng cũng nên có một chiếc đấy nhỉ, nếu tạo đúng tư thế thì chắc dùng cho bé sơ sinh thôi đúng không ạ?
    Mình cũng tò mò quá, phòng mình sắp đi thăm đẻ đây, không biết đệm này có tốt không, có to không, nếu chiếu diện tích quá cũng bất tiện nhỉ?
    • 99 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemy82012 Xem bài viết
    CHuyên gia tư vấn giấc ngủ cho rằng trẻ càng lớn càng khó để tập ngủ riêng bởi chúng đã “quen hơi” người lớn, khi bắt chúng phải ngủ 1 mình, trẻ sẽ tưởng tượng ra vô vàn những thứ đáng sợ xung quanh mình. Tập từ bé sẽ dễ quen hơn. Bé ngủ riêng thì ba mẹ sẽ có được giấc ngủ ngon hơn.
    Mình sợ con khóc lâu quá làm bé bị khan cổ hay ói trong giường ngủ khi bé không thấy mẹ thì sao mẹ nó, mình nghĩ để bé lớn hơn tí tầm 3 tuổi cho ngủ riêng là được ấy.
    • 350 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Nghe thấy tội quá ha mom, mình thật sự cũng không nỡ ngủ riêng luôn a, lâu lâu quay qua ôm hun con cũng đã nữa. Nếu xác định để bé ngủ riêng sớm, thì ba mẹ nên chuẩn bị cho bé 1 cái cũi hoặc nệm ngủ trước khi con chào đời và đặt nó chung phòng với ba mẹ để tiện việc chăm sóc trẻ sơ sinh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Rất nhiều bà mẹ thất bại trong việc luyện cho trẻ ngủ riêng, là vì những lý do sau:
    - Chúng ta tin rằng cho con ngủ riêng, bố mẹ sẽ phải có “thần kinh thép” để chịu nghe bé khóc hàng tiếng đồng hồ mỗi ngày.
    - Đứa trẻ đầu mà luyện được cho con ngủ riêng thì đứa sau cũng thế.
    - Một khi con đã từ biết ngủ, là việc dạy con đã thành công.
    - Trẻ nhỏ có thể thực hiện theo một thời gian biểu do bố mẹ vạch ra
    Thế nhưng mỗi cây mỗi hoa môi nhà mỗi cảnh đấy ạ.
    Con em mà khóc quá 1 phút là em chịu k nổi đâu mom, chưa kể nhà có ông bà nữa, sao để khóc lâu được, một bé đã ớn rồi nói gì bé thứ hai, bé thứ 2 phát xít lắm may ra mới vào khuôn khổ đấy ạ. Con tự biết ngủ là ba mẹ thành công thật sự rồi đấy ạ, bé biết tự lập tự ru ngủ mình là tốt lắm, ý thức được giấc ngủ là của mình thì còn gì bằng.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 307 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Con em mà khóc quá 1 phút là em chịu k nổi đâu mom, chưa kể nhà có ông bà nữa, sao để khóc lâu được, một bé đã ớn rồi nói gì bé thứ hai, bé thứ 2 phát xít lắm may ra mới vào khuôn khổ đấy ạ. Con tự biết ngủ là ba mẹ thành công thật sự rồi đấy ạ, bé biết tự lập tự ru ngủ mình là tốt lắm, ý thức được giấc ngủ là của mình thì còn gì bằng.
    Việc dạy trẻ tự ngủ riêng là cả một nghệ thuật. Chúng ta thường sẽ phải mất 3-4 tháng để con tự ngủ đi vào khuôn khổ. Vì chúng ta cũng thường tỉnh và ngủ tiếp rất nhiều lần trong đêm, trẻ nhỏ cũng sẽ vậy. Trẻ sẽ học được cách tự ngủ tiếp, và chúng ta cũng thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 307 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Nếu muốn bé tự đi ngủ, mẹ có thể tham khảo qui trình giúp não bộ trẻ nhận ra sự thay đổi như sau:
    - Massage nhẹ nhàng cho bé trong một căn phòng ấm cúng
    - Tắm nước ấm nhanh cho bé trước khi đi ngủ
    - Bật đèn ngủ ấm áp hoặc một bản nhạc không lời nhẹ nhàng
    - Cho con bú hoặc ti bình một ít sữa ấm
    ….Hãy làm những việc như vậy vào cùng một thời gian nhất định trong ngày. Trẻ sẽ dần nhận ra sự biến chuyển và biết rằng đã đến giờ đi ngủ.
    • 350 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Mình sợ con khóc lâu quá làm bé bị khan cổ hay ói trong giường ngủ khi bé không thấy mẹ thì sao mẹ nó, mình nghĩ để bé lớn hơn tí tầm 3 tuổi cho ngủ riêng là được ấy.
    Chờ đến 3 tuổi thì đã muộn đó mom, lúc đó bé ý thức rồi, sẽ khó mà hợp tác đấy, nên cho bé ngủ từ lúc sơ sinh thì dễ kiến tạo thói quen hơn. Tuy nhiên, các chuyên gia khuyên rằng trẻ sơ sinh cần được ôm ấp trong vòng tay của mẹ trong 3 tuần đầu đời, đối với trẻ sinh non thì thời gian này có thể kéo dài thêm. Như vậy, ba mẹ có thể tập cho bé ngủ riêng khi trẻ được 4-6 tuần tuổi và đừng trì hoãn thêm nữa nhé.