TIN TÀI TRỢ.

Có ai sử dụng đệm ngủ Coza Baby Bed cho bé chưa? Review giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 431 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi missSG Xem bài viết
    Các chị ơi, em cũng hăm he cho con ngủ riêng đấy, mà bố mẹ nằm giường con nằm đất lại thấy tội mặc dù em có lót chăn mềm cho con mà vẫn thấy thương quá cơ. Gần đây được tặng cái nệm nhỏ cho con mà đặt vào chậc phòng quá. Lúc mới dùng em để bé ngủ một mình, em đặt thêm tỏi và vỏ cam chanh bưởi để giúp bé ngủ ngon hơn, mẹ em bảo đặt chiếc dao nhỏ dưới giường bé ngủ cũng trừ tà giúp bé ngủ ngon ngơn á mấy chị.
    Em ơi, tất cả những cách em nói thật phản khoa học đấy, em xem chị vitbau chia sẻ ở trên nhé, chị thấy cách chị ấy nói nó khoa học hơn và tác dụng rõ ràng hơn, còn việc đặt vỏ chanh bưởi rồi treo tỏi dao này kia chỉ là bản thân người lớn cảm giác thế nên đặt cho con thôi. Vỏ chanh bưởi sau một thời gian ngắn sẽ lên mốc rất có hại cho hệ hô hấp của con. Mẹ nó nên tìm hiểu kỹ tránh làm con mắc bệnh nhé. Mẹ nó thử tìm hiểu về giường Coza Baby cho bé đi, nhỏ gọn cực kỳ luôn đấy.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 899 Bài viết

• 2,029 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình được cái chăm con nhàn nhã lắm luôn. Thấy các mẹ bảo con hay quấy khóc thì các mẹ nên xem lại phòng con ngủ có nóng quá không, không gian xung quanh có ồn ào không, phòng ngủ bí quá cũng làm bé ngủ trằn trọc, ngủ không thẳng giấc, bụi bặm sẽ làm bé khó hô hấp, nên giải quyết hết những yếu tố này, đồng thời để ý tã của con mặc bao lâu rồi, thay trước khi ngủ, lau khô phần tiếp xúc với bỉm.
    • 899 Bài viết

• 2,029 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Em ơi, tất cả những cách em nói thật phản khoa học đấy, em xem chị vitbau chia sẻ ở trên nhé, chị thấy cách chị ấy nói nó khoa học hơn và tác dụng rõ ràng hơn, còn việc đặt vỏ chanh bưởi rồi treo tỏi dao này kia chỉ là bản thân người lớn cảm giác thế nên đặt cho con thôi. Vỏ chanh bưởi sau một thời gian ngắn sẽ lên mốc rất có hại cho hệ hô hấp của con. Mẹ nó nên tìm hiểu kỹ tránh làm con mắc bệnh nhé. Mẹ nó thử tìm hiểu về giường Coza Baby cho bé đi, nhỏ gọn cực kỳ luôn đấy.
    Để con ngủ cùng bố mẹ cũng tốt nhưng cũng khá bực nếu như bố nó đi làm cả ngày về mệt ròi mà tối về phải ôm con ru ngủ vất vả thì thực sự là stress không để đâu cho hết đấy. Chưa kể bé nhỏ mới 4 tháng mà ngủ bị làm phiền bởi tiếng nói chuyện của bố mẹ hay tiếng lách cách lọc cọc làm việc của bố mẹ cũng làm bé giật mình. Mình muốn cho bé ngủ chung nên vợ chồng mình thống nhất từ đầu là mua cho bé chiếc nệm giành riêng cho bé hiệu Coza Baby luôn đó. Gia đình nào muốn cho con ngủ chung thì có thể tìm hiểu kỹ hơn về nó nha.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 399 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Con ngủ riêng mình lo lắm các mẹ, ví dụ như không biết bé có ngủ đủ không có quấy khó không, thức giấc lúc nửa đêm không thấy mẹ bé thế nào, rồi chưa kể mỗi lần cho bé lại phải mò sang phòng bé, nhẹ nhàng rón rén mệt lắm, mình vẫn thích cho bé ngủ chung cho tiện chăm sóc, mỗi lần cho bé ti chỉ cần quay sang là cho bé ti được rồi. Chưa kể nửa đêm dậy bé thế nào mình cũng không yên tâm nếu bé khóc quá trời mà mình không biết cũng nguy hiểm lắm luôn ấy ạ.
    • 399 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Có thể nói cho con ngủ riêng từ sớm hay ngủ chung với bố mẹ đều có cái lợi và hại riêng. Ở Việt Nam, ngày xưa không nhiều nhà có điều kiện có phòng riêng, nên trẻ em vẫn hay ngủ chung với ba mẹ, thành thói quen cho đến bây giờ. Và có lẽ chúng ta cũng hiểu cảm giác trẻ thích ngủ với mẹ như thế nào. Trên hết là trẻ có được cảm giác an toàn vì biết có mẹ ở cạnh.
    Hic riết em không biết nên cho cháu ngủ riêng hay ngủ chung luôn, nhiều ý kiến quá mà ý kiến nào cũng đúng cũng tùy hoàn cảnh mỗi gia đình chị nhỉ. nghe chị gacobexiu nói có chiếc giường nệm Coza Baby em cũng thích quá, mới tra xem thông tin, mai em coi tiếp. em sợ bé ngủ không thẳng giấc lắm c, những lúc đó bé quấy kinh khủng, ban ngày không sao chứ ban đêm là em ám ảnh luôn, thức khuya chăm con sáng dậy mắt như hai cục than.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Mình được cái chăm con nhàn nhã lắm luôn. Thấy các mẹ bảo con hay quấy khóc thì các mẹ nên xem lại phòng con ngủ có nóng quá không, không gian xung quanh có ồn ào không, phòng ngủ bí quá cũng làm bé ngủ trằn trọc, ngủ không thẳng giấc, bụi bặm sẽ làm bé khó hô hấp, nên giải quyết hết những yếu tố này, đồng thời để ý tã của con mặc bao lâu rồi, thay trước khi ngủ, lau khô phần tiếp xúc với bỉm.
    Đó là mẹ nói về bé sơ sinh, đằng này cháu gái mình 8 tuổi nhưng đi học vẫn khóc, học không tập trung. Tìm hiểu về cách ứng xử của người lớn với trẻ thì thấy gia đình chưa để trẻ tự làm những việc cá nhân như ăn uống, vệ sinh, tắm và trẻ vẫn ngủ cùng với cả ba mẹ. Những việc giúp con như vậy vô tình khiến trẻ không nhận ra mình đã lớn, hoặc cứ muốn nhỏ mãi để được cưng chiều. Điều đó sẽ hạn chế tính tự lập, tự giác, ngay cả việc học cũng không nghĩ là học cho mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk070805 Xem bài viết
    Hic riết em không biết nên cho cháu ngủ riêng hay ngủ chung luôn, nhiều ý kiến quá mà ý kiến nào cũng đúng cũng tùy hoàn cảnh mỗi gia đình chị nhỉ. nghe chị gacobexiu nói có chiếc giường nệm Coza Baby em cũng thích quá, mới tra xem thông tin, mai em coi tiếp. em sợ bé ngủ không thẳng giấc lắm c, những lúc đó bé quấy kinh khủng, ban ngày không sao chứ ban đêm là em ám ảnh luôn, thức khuya chăm con sáng dậy mắt như hai cục than.
    Tùy điều kiện gia đình mà cho bé ngủ riêng hay chung, em cũng đừng đặt nặng vấn đề này quá, chỉ cần kiên nhẫn tập luyện cho con là được, Dạy con tự lập ngay từ nhỏ rất quan trọng, trong đó ngủ riêng là một trong những điều phụ huynh lưu ý để tập cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình mẫu tử hình thành từ lúc trẻ được mẹ mang nặng chín tháng mười ngày, đặc biệt ở giai đoạn trước 3 tuổi, mối quan hệ mẹ con được thể hiện qua sự vuốt ve, bồng bế, chăm sóc. Những thể hiện này càng nhiều thì trẻ càng có tâm lý vững vàng, an tâm. Sau 3 tuổi, trẻ có thể sẵn sàng cho những hoạt động xã hội (học mẫu giáo), tự lập theo độ tuổi (trong đó có tự ngủ một mình).Ở nhiều nước, phụ huynh thường cho con ngủ riêng ngay từ khi mới chào đời với quan niệm để con tự lập từ nhỏ. Ở nước ta điều này rất hiếm. Vì vậy, không có con số chính xác là mấy tuổi trẻ cần ngủ riêng, quan trọng là phụ huynh đã sẵn sàng hay chưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Để con ngủ cùng bố mẹ cũng tốt nhưng cũng khá bực nếu như bố nó đi làm cả ngày về mệt ròi mà tối về phải ôm con ru ngủ vất vả thì thực sự là stress không để đâu cho hết đấy. Chưa kể bé nhỏ mới 4 tháng mà ngủ bị làm phiền bởi tiếng nói chuyện của bố mẹ hay tiếng lách cách lọc cọc làm việc của bố mẹ cũng làm bé giật mình. Mình muốn cho bé ngủ chung nên vợ chồng mình thống nhất từ đầu là mua cho bé chiếc nệm giành riêng cho bé hiệu Coza Baby luôn đó. Gia đình nào muốn cho con ngủ chung thì có thể tìm hiểu kỹ hơn về nó nha.
    Em thấy chị nói cũng đúng đấy ạ, vợ chồng em đi làm về mệt mà con cứ bám nhèo nhẹo bực mình lắm ạ, thế nhưng không thể bỏ lơ con ngủ một mình được, em cũng sẽ tìm hiểu xem chiếc nệm chị nói có phù hợp với diện tích phòng của em không.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình mẫu tử hình thành từ lúc trẻ được mẹ mang nặng chín tháng mười ngày, đặc biệt ở giai đoạn trước 3 tuổi, mối quan hệ mẹ con được thể hiện qua sự vuốt ve, bồng bế, chăm sóc. Những thể hiện này càng nhiều thì trẻ càng có tâm lý vững vàng, an tâm. Sau 3 tuổi, trẻ có thể sẵn sàng cho những hoạt động xã hội (học mẫu giáo), tự lập theo độ tuổi (trong đó có tự ngủ một mình).Ở nhiều nước, phụ huynh thường cho con ngủ riêng ngay từ khi mới chào đời với quan niệm để con tự lập từ nhỏ. Ở nước ta điều này rất hiếm. Vì vậy, không có con số chính xác là mấy tuổi trẻ cần ngủ riêng, quan trọng là phụ huynh đã sẵn sàng hay chưa.
    Phụ nữ mình nói riêng và gia đình Việt nói chung hiện nay rất cưng chiều con và lo lắng từng li từng tí cho con, không để con được tư lập được nêu ý kiến và tất cả đều theo sự sắp đặt của cha mẹ, diều này dễ dẫn đến việc bé ỷ lại, bé không biết làm gì. Như cháu mình 7 tuổi, mẹ mua cho bé khóa học hè 8 ngày đi trải nghiệm cùng bạn bè trang lứa, bé khóc 6 đêml liền tới nổi con mình phải chạy ra nói chị khóc nữa là đen mắt đuôi luôn đấy, em nó mới dần thôi đấy. Từ giờ chắc em cũng phải coi lại cách dạy con của mình chứ em chăm con dữ lắm các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 844 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cùng với việc tự xúc ăn, tự đánh răng, vệ sinh cá nhân việc ngủ riêng là một trong những hoạt động đánh dấu sự trưởng thành của trẻ nhỏ, giúp trẻ dần hình thành tính tự lập, có thể tự quyết định và chịu trách nhiệm với quyết định đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 844 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetito Xem bài viết
    Phụ nữ mình nói riêng và gia đình Việt nói chung hiện nay rất cưng chiều con và lo lắng từng li từng tí cho con, không để con được tư lập được nêu ý kiến và tất cả đều theo sự sắp đặt của cha mẹ, diều này dễ dẫn đến việc bé ỷ lại, bé không biết làm gì. Như cháu mình 7 tuổi, mẹ mua cho bé khóa học hè 8 ngày đi trải nghiệm cùng bạn bè trang lứa, bé khóc 6 đêml liền tới nổi con mình phải chạy ra nói chị khóc nữa là đen mắt đuôi luôn đấy, em nó mới dần thôi đấy. Từ giờ chắc em cũng phải coi lại cách dạy con của mình chứ em chăm con dữ lắm các mẹ.
    Việc cho trẻ ngủ riêng là một trong những cách cha mẹ tạo điều kiện để con trưởng thành, không phải là hành động bỏ rơi con như một số phụ huynh nghĩ. Nếu nhìn thấy lợi ích đó, cha mẹ sẽ cho con ngủ riêng. Để yên tâm, phụ huynh có thể đặt máy thu âm bên giường và loa bên phòng mình để tiện việc theo dõi.
    • 375 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi missSG Xem bài viết
    Các chị ơi, em cũng hăm he cho con ngủ riêng đấy, mà bố mẹ nằm giường con nằm đất lại thấy tội mặc dù em có lót chăn mềm cho con mà vẫn thấy thương quá cơ. Gần đây được tặng cái nệm nhỏ cho con mà đặt vào chậc phòng quá. Lúc mới dùng em để bé ngủ một mình, em đặt thêm tỏi và vỏ cam chanh bưởi để giúp bé ngủ ngon hơn, mẹ em bảo đặt chiếc dao nhỏ dưới giường bé ngủ cũng trừ tà giúp bé ngủ ngon ngơn á mấy chị.
    Giường nệm nhỏ cũng là một giải pháp á chị, thấy chị chủ top nói về cái nện Coza Baby mình tò mò quá k biết cái đó có đắt không, kích thước thế nào, con nằm có cảm giác như thế nào nhỉ? Có mẹ nào dùng rồi chia sẻ thêm cho em thông tin với ạ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau04 Xem bài viết
    Việc cho trẻ ngủ riêng là một trong những cách cha mẹ tạo điều kiện để con trưởng thành, không phải là hành động bỏ rơi con như một số phụ huynh nghĩ. Nếu nhìn thấy lợi ích đó, cha mẹ sẽ cho con ngủ riêng. Để yên tâm, phụ huynh có thể đặt máy thu âm bên giường và loa bên phòng mình để tiện việc theo dõi.
    Mình cũng tạo điều kiện cho con ngủ riêng đấy mà không yên tâm lắm mẹ nó ạ, nửa đêm con thức giấc trở mình mà k có mẹ bên cạnh cũng tội. Con ngủ riêng, người mẹ có nhiều thời gian và không gian để làm việc mình thích; ngược lại ngủ chung đem đến cảm giác về sự gắn kết. Nên mình cứ phân vân mãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cùng với việc tự xúc ăn, tự đánh răng, vệ sinh cá nhân việc ngủ riêng là một trong những hoạt động đánh dấu sự trưởng thành của trẻ nhỏ, giúp trẻ dần hình thành tính tự lập, có thể tự quyết định và chịu trách nhiệm với quyết định đó
    Mình tập ngủ cho con cũng đơn giản lắm, bắt đầu bằng việc cho bé lên giường lúc 19:45 tối, đều đặn k sai một phút, đêm nào cũng thế, mình chuẩn bị chổ ngủ cho con thật ấm áp, quấn bé bằng chiếc khăn xô lớn, đôi nón giữ ấm, chằng gối ôm hai bên. Nhạc nhỏ nhỏ cho bé nghe rồi bóp chân cho bé ngủ. 10:45 mình vào xem và yên tâm khi bé vẫn còn đang ngủ. 12h mình lại vào xem lần nữa, 3h sáng một lần. Thời gian đầu thật khó khăn nhưng kết quả thật tuyệt vơi các mẹ ạ. Nên việc cho con ngủ riêng thật sự cần sự kiên trì của mẹ và sự thấu hiểu của người chồng người cha. Khi con ngủ như vậy mình có thời gian nghỉ ngơi ăn tối cùng chông, giấc ngủ của vợ chồng mình cũng trọn vẹn hơn. Bé ngủ ở nơi an toàn cũng giúp bé ngủ ngon hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật sự có rất nhiều lợi ích khi cho con ngủ riêng, mẹ có nhiều thời gian hơn cho bản thân, việc lấy lại thăng bằng cuộc sống cũng dể hơn mẹ suốt ngày suốt đêm cứ con và con. Chăm con quá kỹ từ sáng sớm đến tối mịt cũng làm con mất khả năng tự lập và luôn trông đợi vào mẹ, có mẹ mới chịu ngủ. Nhưng ngủ chung lại khiến mẹ thỏa mãn cảm giác ở bên cạnh chăm sóc cho con, hít cái mùi thơm tho của con. Rồi con cũng được nhận hơi ấm từ mẹ, cảm giác an toàn cũng nâng lên. Vậy đó mà ngủ riêng hay ngủ chung gì cũng có cái mặt trái và mặt phải các mẹ nhỉ.
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Thật sự có rất nhiều lợi ích khi cho con ngủ riêng, mẹ có nhiều thời gian hơn cho bản thân, việc lấy lại thăng bằng cuộc sống cũng dể hơn mẹ suốt ngày suốt đêm cứ con và con. Chăm con quá kỹ từ sáng sớm đến tối mịt cũng làm con mất khả năng tự lập và luôn trông đợi vào mẹ, có mẹ mới chịu ngủ. Nhưng ngủ chung lại khiến mẹ thỏa mãn cảm giác ở bên cạnh chăm sóc cho con, hít cái mùi thơm tho của con. Rồi con cũng được nhận hơi ấm từ mẹ, cảm giác an toàn cũng nâng lên. Vậy đó mà ngủ riêng hay ngủ chung gì cũng có cái mặt trái và mặt phải các mẹ nhỉ.
    Nuôi dạy con cái là một công việc với nhiều lựa chọn, thử thách và sai lầm để tìm ra cách hiệu quả hơn cả dành cho bạn. Nhưng bạn cần suy nghĩ thận trọng ngay khi lựa chọn phương pháp ban đầu để tránh rắc rối về sau. Và nếu mắc sai lầm, hãy cứ thoải mái vì qua mỗi quá trình thực tế, bạn đều có những kỷ niệm quý giá với các con của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Nuôi dạy con cái là một công việc với nhiều lựa chọn, thử thách và sai lầm để tìm ra cách hiệu quả hơn cả dành cho bạn. Nhưng bạn cần suy nghĩ thận trọng ngay khi lựa chọn phương pháp ban đầu để tránh rắc rối về sau. Và nếu mắc sai lầm, hãy cứ thoải mái vì qua mỗi quá trình thực tế, bạn đều có những kỷ niệm quý giá với các con của mình.
    Thật sự là kinh nghiệm quý giá đấy c. Bé nhà em cũng tới tuổi ngủ riêng được rồi. Nghe các chị bảo nệm Coza Baby xài tốt cho bé nên em hóng các chị chia sẻ thêm này.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoitieu11 Xem bài viết
    Mình cũng tạo điều kiện cho con ngủ riêng đấy mà không yên tâm lắm mẹ nó ạ, nửa đêm con thức giấc trở mình mà k có mẹ bên cạnh cũng tội. Con ngủ riêng, người mẹ có nhiều thời gian và không gian để làm việc mình thích; ngược lại ngủ chung đem đến cảm giác về sự gắn kết. Nên mình cứ phân vân mãi.
    Con ngủ chung với bố mẹ được chăm sóc được vỗ về giấc ngủ, bé ngủ cũng nhanh hơn vì yên tâm là có mẹ bên cạnh, con cũng cảm nhận được tình cảm của mẹ. Giấc ngủ đóng vai trò quan trọng trong iệc phát triển và ổn định hệ thần kinh của bé sơ sinh, trung bình một ngày bé sơ sinh ăn khóc và đi vệ sinh tầm 4 tiếng và 20 tiếng còn lại dành cho việc ngủ nên mẹ tuyệt đối giữ cho con nhịp sinh học tốt này để bé phát triển tốt hơn nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 844 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật sự là kinh nghiệm quý giá đấy c. Bé nhà em cũng tới tuổi ngủ riêng được rồi. Nghe các chị bảo nệm Coza Baby xài tốt cho bé nên em hóng các chị chia sẻ thêm này.
    Đệm Nằm Cao Cấp Đa Chức Năng COZA BABY BED Hàn Quốc được làm từ cao su non đúc nguyên khối chất liệu mới do Ninano phát triển độc quyền. Nó là đệm nằm cao cấp COZA thương hiệu số 1 đến từ Hàn Quốc á mom, vợ của bạn mình người Hàn nên học hỏi được mớ kinh nghiệm và các sản phẩm dành cho bé luôn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)