TIN TÀI TRỢ.

Có ai sử dụng đệm ngủ Coza Baby Bed cho bé chưa? Review giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 431 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới sinh con gái đầu lòng được 4 tháng, mọi chuyện trộm vía cũng khá “ổn thỏa”, chồng rất chịu hợp tác chăm con nên cũng không quá stress chỉ trừ một vấn đề làm em lo lắng mãi từ lúc con ra đời cho đến giờ! Chuyện thế này ạ, nhà em khá nhỏ, chỉ có một phòng ngủ thôi nên buổi tối cả gia đình đều tập trung ở đây để nghỉ ngơi. Trước khi có con thì thoải mái rồi, hai vợ chồng muốn “lăn lộn” ngủ ngáy thế nào cũng được nhưng từ ngày Su bé nhỏ ra đời thì căn phòng lại chật chội hơn một chút, ba mẹ luôn phải cố gắng nằm nép qua hai bên để chừa cho Su nguyên một khoảng chính giữa nhưng cũng vẫn eo hẹp lắm . Con em ăn tốt và cũng khỏe mạnh, ít ốm vặt, chỉ có điều rất hay “thức ngày cày đêm”, đặc biệt là buổi tối có hôm con khóc quấy suốt không chịu ngủ, dỗ sao cũng không nín khiến cả hai vợ chồng đều khá mệt mỏi. Em tìm hiểu trên WTT thì nghe các mẹ khác “mách” rằng có thể do không gian chật chội, bé còn nhỏ lại nằm giữa bố và mẹ nên có thể bị thiếu không khí, hay giật mình khó chịu.

Một chị khuyên em nên sử dụng đệm ngủ Coza Baby Bed dành cho bé vì đệm này có chức năng tạo cho con một môi trường ngủ riêng, ấm áp và an toàn như khi còn ở trong bụng mẹ. Con chị ấy đã dùng từ khi mới sinh và ngủ rất ngoan, mỗi tối đều phải gọi dậy để bú sữa nếu không sẽ ngủ xuyên đêm luôn. Nghe thì ghiền thiệt đó nhưng em vẫn chưa biết tới đệm ngủ này mấy nên cũng khá băn khoăn, không biết chất lượng thật sự của nó như thế nào các chị nhỉ? Còn ai đã từng sử dụng đệm ngủ Coza Baby Bed cho bé nữa không? Cho em xin ít review về chất liệu, độ an toàn cũng như các tính năng khác của đệm với! Em cảm ơn các mẹ nhà mình nhiều nhiều.

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/sticky.pr/cozababybed.jpg
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo kinh nghiệm của mình là bé mới sinh thì nên cho con ngủ chung với mẹ vài tiếng cho bé chìm sâu vào giấc ngủ rồi từ từ giãn dần ra, mẹ nằm xa bé ra, bé nằm giường cũi riêng. Cả mẹ và con đều cần khoảng không để ngủ thoải mái, nhất là mẹ mới sinh thường hay sợ con khóc đêm, ọ ọe hoặc đói bụng,... mẹ có thể thức giấc mỗi 3 tiếng để cho bé ti, bé 4 tháng còn bú đêm nên mẹ sẽ hay giật mình dậy lắm, nên tập cho bé ti trước 11h đêm và thức lúc 5h sáng.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 399 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nha, em mình cũng chuẩn bị sinh bé đầu lòng hihi, kỳ này mình cũng hồi hộp hơn các kỳ trước mẹ nó ạ vì được giao nhiệm vụ chuẩn bị đồ cho cháu gái cưng đầu tiên. Đủ thứ cái để chuẩn bị, mình có kinh nghiệm nhưng vẫn phải lên wtt học hỏi các mẹ đấy. Mình sợ nhất là con khóc đêm, mẹ mất ngủ mà con cũng mất sức khỏe nữa, giấc ngủ vói bé rất quan trọng nên mình phải chú ý nha mom, hóng các mẹ chia sẻ.
    • 99 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thường thì các mẹ cho con ngủ chung hay riêng vậy? Mình thấy cho con ngủ riêng cũng tội quá hà, bé ỏ trong bụng mẹ được mẹ nâng niu như trứng, vừa ra lại bị hắt hủi cho nằm mình ên. Thiệt sinh con xong bao nhiêu tình thương dành hết cho con, chồng bỏ xó hay sao í các mẹ. Mình sinh bé được gần 1 tháng rồi, hôm nay mới cầm được điện thoại thấy chủ đề này hay quá, đúng ngay tâm điểm mình phân vân bữa giờ, anh xã nói cho bé ngủ riêng mà mình k nỡ.
    • 99 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình là bé mới sinh thì nên cho con ngủ chung với mẹ vài tiếng cho bé chìm sâu vào giấc ngủ rồi từ từ giãn dần ra, mẹ nằm xa bé ra, bé nằm giường cũi riêng. Cả mẹ và con đều cần khoảng không để ngủ thoải mái, nhất là mẹ mới sinh thường hay sợ con khóc đêm, ọ ọe hoặc đói bụng,... mẹ có thể thức giấc mỗi 3 tiếng để cho bé ti, bé 4 tháng còn bú đêm nên mẹ sẽ hay giật mình dậy lắm, nên tập cho bé ti trước 11h đêm và thức lúc 5h sáng.
    Con em cứ 2 tiếng là dậy ti một lần chị ơi, khó mà cho ngủ riêng quá ạ, mà ngủ chung thì em sợ em trở mình đè trúng con thì nguy to, em cho bố nó xuống đất luôn rồi, chèn gối xung quanh mà vẫn sợ con ngộp đấy ạ. phòng em không có cửa sổ gì cả nên em cũng sợ bí bùng. Em ngủ với con suốt đêm tói sáng chứ chưa dám để con ngủ một mình, bé thức giấc k thấy bàn tay mẹ sợ bé khóc. Bé còn nhỏ quá nên em cũng chèn gối lên bụng bé cho bé thức giấc đỡ giật mình, em thấy các bà các mẹ hay làm vậy.
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Chăm con đúng là muôn vàn câu hỏi muôn vàn thắc mắc từ miếng ăn tới giấc ngủ các mẹ nhỉ. Thích nhất là có nơi thảo luận như thế này để biết rằng kiến thức là vô tận và kinh nghiệm không nói ra không chia sẻ thì mãi mãi cũng chỉ là kinh nghiệm mà thôi.Thế nên trước khi có em bé mình tìm hiểu cách chăm con từ nhiều nguồn khác nhau, sách báo tạp chí về em bé, về gia đình trẻ, về giấc ngủ của con, làm thế nào để bé ngủ ngon vì giấc ngủ rất quan trọng và ảnh hưởng đến sự phát triển của bé.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu81 Xem bài viết
    Con em cứ 2 tiếng là dậy ti một lần chị ơi, khó mà cho ngủ riêng quá ạ, mà ngủ chung thì em sợ em trở mình đè trúng con thì nguy to, em cho bố nó xuống đất luôn rồi, chèn gối xung quanh mà vẫn sợ con ngộp đấy ạ. phòng em không có cửa sổ gì cả nên em cũng sợ bí bùng. Em ngủ với con suốt đêm tói sáng chứ chưa dám để con ngủ một mình, bé thức giấc k thấy bàn tay mẹ sợ bé khóc. Bé còn nhỏ quá nên em cũng chèn gối lên bụng bé cho bé thức giấc đỡ giật mình, em thấy các bà các mẹ hay làm vậy.
    Chồng mình bảo mình nuông chiều con quá mức đấy mẹ nó ạ, đưa sách cho mình đọc bảo mình chiều thế mai mốt con khó mà tự lập được, để con tự ngủ và ngủ riêng theo kiểu Mỹ. Mình thì lại thích cho con ngủ chung để tiện coi sóc, ngủ chung phòng nhưng riêng giường.
    • 375 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giấc ngủ của con là cực kỳ quan trọng nên mẹ phải chú ý nhé top ơi. Tập cho bé ngủ một mình từ bé. Mình sinh bé được 1 tháng là tập cho bé ngủ riêng rồi. Gặp sự phản đối của nhiều người thân trong gia đình lắm đặc biệt là bà Nội của bé. Mình phải giải thichd và nhờ chồng nói giúp nữa mới yên ổn đấy
    • 375 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Chồng mình bảo mình nuông chiều con quá mức đấy mẹ nó ạ, đưa sách cho mình đọc bảo mình chiều thế mai mốt con khó mà tự lập được, để con tự ngủ và ngủ riêng theo kiểu Mỹ. Mình thì lại thích cho con ngủ chung để tiện coi sóc, ngủ chung phòng nhưng riêng giường.
    Mình cũng cho con ngủ kiểu Mỹ đây mẹ nó, cho con vào cũi riêng, nệm riêng, bật nhạc nhẹ rồi vặn nhỏ đèn, ra khỏi phòng, con sẽ tự điều khiển bản thân và ngủ. Mới đầu xem qua camera mình thấy con khóc cũng xót dữ lắm, nhưng không vào, nhạc nhẹ ru con ngủ hồi nào không hay. Mới đầu mình cũng phân vân lắm nhưng quyết định thử mẹ nó ạ.
    • 375 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chăm con đúng là muôn vàn câu hỏi muôn vàn thắc mắc từ miếng ăn tới giấc ngủ các mẹ nhỉ. Thích nhất là có nơi thảo luận như thế này để biết rằng kiến thức là vô tận và kinh nghiệm không nói ra không chia sẻ thì mãi mãi cũng chỉ là kinh nghiệm mà thôi.Thế nên trước khi có em bé mình tìm hiểu cách chăm con từ nhiều nguồn khác nhau, sách báo tạp chí về em bé, về gia đình trẻ, về giấc ngủ của con, làm thế nào để bé ngủ ngon vì giấc ngủ rất quan trọng và ảnh hưởng đến sự phát triển của bé.
    Cảm giác ngủ cùng con rồi lâu lâu nhìn qua và ngắm con ngủ cũng thích thật mẹ nó nhỉ, có điều ngủ chung với ba mẹ gây ra nhiều bất tiện lắm, thứ nhất là bố mẹ sẽ không có khoảng riêng để trò chuyện và chia sẻ chuyện nhà chuyện chăm con chuyện công việc, ... phòng ốc chậc chội cũng thiếu không khí để thở, bên cạnh đó cha mẹ còn phải tuyệt đối giữ yên lặng để con ngủ ngon giấc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé ngủ là mừng rồi sao các mẹ rối thế nhỉ, bé đầu của mình bế đưa đưa tí xíu là ngủ rồi, mình đặt xuống giường là ngủ tới sáng luôn. Mình dự định sinh bé thứ hai luôn đây. nếu bé ngủ giường chung với bố mẹ chậc chội thì có thể trải nệm riêng cho bé ngủ cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 385 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mới sinh ra mình phải ngủ chung để tăng tình cảm mẹ con chứ mẹ nó, bé quấy khóc thì bế lên đưa qua đưa lại à ơi là lại ngủ thôi, mẹ nó có thể cho bé nằm võng để dể ngủ hơn.
    • 350 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Nhà chậc mà cho ngủ riêng cũng bất tiện lắm mom, chưa kể vợ chồng mình còn thuê nhà trọ nữa, hai vợ chồng nằm giường 1m6x2m mà thấy chậc kinh khủng, nhưng có con nhỏ phải chịu thôi. Cho bé nằm nôi cũng được nhưng nôi lớn chiếm diện tích nhà quá. Thỉnh thoảng bà ngoại cho mượn cái võng đung đưa cũng giúp bé dễ ngủ. bé mình thích được bế ngủ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 844 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi htnloc Xem bài viết
    Để bé ngủ ngon thì không có gì quan trọng hơn việc mẹ phải cho bé một "môi trường" ngủ thích hợp, mẹ cần chú ý nhiệt độ phòng không quá lạnh cũng không quá nóng, lý tưởng là tầm 26 độ, ánh sáng vừa phải, không quá sáng sẽ khiến bé không điều khiển được đồng hồ sinh học của cơ thể, cũng không quá tối làm bé cảm giác không an toàn. Mẹ nên massage nhẹ nhàng cho bé, với các bé được bố mẹ chăm lo những yếu tố trên thì không có gì làm khó giấc ngủ của con được. Ngoài ra yếu tố không kém phần quan trọng là phải cho bé nghe nhạc, loại nhạc mà mẹ đã từng cho bé nghe khi còn trong bụng nhé, bé ngủ ngoan cực kỳ luôn đấy.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 844 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bemy82012 Xem bài viết
    Nhà chậc mà cho ngủ riêng cũng bất tiện lắm mom, chưa kể vợ chồng mình còn thuê nhà trọ nữa, hai vợ chồng nằm giường 1m6x2m mà thấy chậc kinh khủng, nhưng có con nhỏ phải chịu thôi. Cho bé nằm nôi cũng được nhưng nôi lớn chiếm diện tích nhà quá. Thỉnh thoảng bà ngoại cho mượn cái võng đung đưa cũng giúp bé dễ ngủ. bé mình thích được bế ngủ lắm.
    Nhà chậc cũng có giải pháp của nó mẹ nó đừng lo nhé. Nhà mình rộng rãi nên phân phòng ra cho bé, tuy nhiên mình cũng chưa cho con ngủ riêng đâu. Theo nghiên cứu của Viện Hàn Lâm Nhi Khoa Hoa Kỳ thì trẻ ngủ cùng bố mẹ khi lớn lên sẽ có lòng tự trọng rất cao cũng như ít sợ hãi hơn. Mình đặt nôi nhỏ gọn bên cạnh giường mình, khi bé lớn lên chút tầm 2 tháng hơn thì mình dùng đệm ngủ dành riêng cho bé. mẹ nó thử đi chứ cho con ngủ chung hai vợ chồng cũng khá bất tiện đấy.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 307 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau04 Xem bài viết
    Nhà chậc cũng có giải pháp của nó mẹ nó đừng lo nhé. Nhà mình rộng rãi nên phân phòng ra cho bé, tuy nhiên mình cũng chưa cho con ngủ riêng đâu. Theo nghiên cứu của Viện Hàn Lâm Nhi Khoa Hoa Kỳ thì trẻ ngủ cùng bố mẹ khi lớn lên sẽ có lòng tự trọng rất cao cũng như ít sợ hãi hơn. Mình đặt nôi nhỏ gọn bên cạnh giường mình, khi bé lớn lên chút tầm 2 tháng hơn thì mình dùng đệm ngủ dành riêng cho bé. mẹ nó thử đi chứ cho con ngủ chung hai vợ chồng cũng khá bất tiện đấy.
    Mua thêm nệm riêng thật sự là khó cho nhà mình lắm luôn á mom, mình cũng muốn mua nệm riêng cho bé mà không có chổ nào để luôn á. Nghe mẹ nó nói mình cũng đỡ lo lắng vì bữa giờ toàn cho con ngủ chung không á. M ẹ nó dùng nệm gì có nhỏ gọn không, chia sẻ cho mình với.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 307 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetito Xem bài viết
    Con mới sinh ra mình phải ngủ chung để tăng tình cảm mẹ con chứ mẹ nó, bé quấy khóc thì bế lên đưa qua đưa lại à ơi là lại ngủ thôi, mẹ nó có thể cho bé nằm võng để dể ngủ hơn.
    Mua thêm giường thêm nệm tốn kém thật đấy mom, mình hay quấn bé bằng khăn xô lớn, bé ngủ cũng ngon lắm, bạn bè tới thăm tặng chiếc vòng dâu tằm cũng là cách giúp bé tránh giật mình khi ngủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 307 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau04 Xem bài viết
    Để bé ngủ ngon thì không có gì quan trọng hơn việc mẹ phải cho bé một "môi trường" ngủ thích hợp, mẹ cần chú ý nhiệt độ phòng không quá lạnh cũng không quá nóng, lý tưởng là tầm 26 độ, ánh sáng vừa phải, không quá sáng sẽ khiến bé không điều khiển được đồng hồ sinh học của cơ thể, cũng không quá tối làm bé cảm giác không an toàn. Mẹ nên massage nhẹ nhàng cho bé, với các bé được bố mẹ chăm lo những yếu tố trên thì không có gì làm khó giấc ngủ của con được. Ngoài ra yếu tố không kém phần quan trọng là phải cho bé nghe nhạc, loại nhạc mà mẹ đã từng cho bé nghe khi còn trong bụng nhé, bé ngủ ngoan cực kỳ luôn đấy.
    Ngoài những cách chị nói thì em cũng cho bé ti vừa đủ no, xem bé mặc bỉm có sạch sẽ chưa, quấn chăm mỏng nhẹ cho bé, để nhạc du dương không lời, không cho bé ngủ nhiều ban ngày, trẻ sơ sinh thì ngủ từ 18--20 tiếng/ngày lận á chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 307 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cũng hăm he cho con ngủ riêng đấy, mà bố mẹ nằm giường con nằm đất lại thấy tội mặc dù em có lót chăn mềm cho con mà vẫn thấy thương quá cơ. Gần đây được tặng cái nệm nhỏ cho con mà đặt vào chậc phòng quá. Lúc mới dùng em để bé ngủ một mình, em đặt thêm tỏi và vỏ cam chanh bưởi để giúp bé ngủ ngon hơn, mẹ em bảo đặt chiếc dao nhỏ dưới giường bé ngủ cũng trừ tà giúp bé ngủ ngon ngơn á mấy chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 459 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu81 Xem bài viết
    Thường thì các mẹ cho con ngủ chung hay riêng vậy? Mình thấy cho con ngủ riêng cũng tội quá hà, bé ỏ trong bụng mẹ được mẹ nâng niu như trứng, vừa ra lại bị hắt hủi cho nằm mình ên. Thiệt sinh con xong bao nhiêu tình thương dành hết cho con, chồng bỏ xó hay sao í các mẹ. Mình sinh bé được gần 1 tháng rồi, hôm nay mới cầm được điện thoại thấy chủ đề này hay quá, đúng ngay tâm điểm mình phân vân bữa giờ, anh xã nói cho bé ngủ riêng mà mình k nỡ.
    Có thể nói cho con ngủ riêng từ sớm hay ngủ chung với bố mẹ đều có cái lợi và hại riêng. Ở Việt Nam, ngày xưa không nhiều nhà có điều kiện có phòng riêng, nên trẻ em vẫn hay ngủ chung với ba mẹ, thành thói quen cho đến bây giờ. Và có lẽ chúng ta cũng hiểu cảm giác trẻ thích ngủ với mẹ như thế nào. Trên hết là trẻ có được cảm giác an toàn vì biết có mẹ ở cạnh.