TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết về trường EMASI bên Vạn Phúc City không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    thật ra hệ thống giáo dục việt nam rất tốt nhưng em cảm gíac như quá tải với các con, nếu được học theo chương trình giáo dục việt nam với phương pháp giáo dục nước ngoài thì chắc chắn sẽ hiệu quả hơn, với trường công lập ở việt nam đông trẻ quá, tỉ lệ dân số việt nam tăng nhanh đến chóng mặt, cơ sở vật chất các trường công lập cũng khiến cho bố mẹ lo ngại
    mình có đứa cháu du học ở Anh mới đi năm vừa rồi, con bảo học bến đó kiến thức nhẹ hơn ở Việt Nam. Ở Việt Nam nặng về lý thuyết hơn thực hành, từ trước vẫn thấy thế mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 789 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mom cho em hỏi, nhà em chẳng có ai có khiếu học ngoại ngữ gì cả, mà thời buổi này dốt ngoại ngữ thì vứt trong khi em thấy con em hình như có gien giống bố mẹ không có khiếu, không hứng thú với việc học tiếng Anh cho lắm. Nhưng giờ em muốn đầu tư ngoại ngữ cho con.Mà e thấy Emasi cũng có đào tạo ngoại ngữ tốt nên đang tính đây ạ
    • 789 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mà em thấy nhiều mom cho con học tiếng anh từ nhỏ, không biết như thế có nặng cho các con khổng nhỉ? Mình cũng đang tham khảo để ra tết quyết định đăng ký học cho con đây
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan27121968 Xem bài viết
    có rất nhiều trường tốt nhưng khoản đào tạo tiếng anh như mẹ nó thì hơi hiếm đấy. Mình thấy đa phần các mom hay cho con đi học thêm tiếng anh ở ngoài, học các ngày nghỉ hay các buổi tối. Nói chung rất mất thời gian nên mình chỉ thích cho con học trường nào mà đào tạo tất cả các môn học ý. chỉ học ở trường thôi để giảm thiểu nạn học thêm
    Thanks Mom Mai Lan nha. Mình mong có trường dạy cả chính khóa + tiếng Anh và mấy môn năng khiếu luôn. Ba mẹ tiện đưa đón, con không phải chạy xô nữa. Hôm qua tranh thủ nghỉ ở nhà, em có tìm hiểu và thấy trường này cũng có tâm làm mấy nội dung giáo dục lắm, như cái trang facebook của nó nè: https://www.facebook.com/EMASISchools/

Xem cũng thấy an tâm phần nào! Hy vọng trường xong sớm để dắt mấy đứa nhỏ nhà em qua tham quan cho nó thích hehehe
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà nào ở quận Thủ Đức, Quận Gò Vấp, Quận 2 và Quận Bình Thạnh thì có thể tham khảo trường EMASI đấy các mom ah, mình mấy năm đưa đón bé đầu khổ lắm vì nhà xa nên thấu hiểu cảnh con học xa là rất rất bất tiện. mình khuyên các mom nếu cho con đi học nên chọn trường gần nhà thì tốt hơn
    • 524 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

hôm trước đứa bạn mình nó kêu cái trường con nó học vừa đắt mà bé đi học về chẳng thấy chào hỏi gì. Hỏi thì bảo mấy thầy cô sợ phiền hà không dám đánh phạt các cháu vì toàn con nhà giàu. Mình nghĩ học ở đâu thì học nhưng cốt lõi là những người dạy phải có tâm với nghề
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai Nhu Xem bài viết
    Thanks Mom Mai Lan nha. Mình mong có trường dạy cả chính khóa + tiếng Anh và mấy môn năng khiếu luôn. Ba mẹ tiện đưa đón, con không phải chạy xô nữa. Hôm qua tranh thủ nghỉ ở nhà, em có tìm hiểu và thấy trường này cũng có tâm làm mấy nội dung giáo dục lắm, như cái trang facebook của nó nè: https://www.facebook.com/EMASISchools/

Xem cũng thấy an tâm phần nào! Hy vọng trường xong sớm để dắt mấy đứa nhỏ nhà em qua tham quan cho nó thích hehehe
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mom cho mình hỏi có phải trường Emasi là có đủ lớp cho các con từ lớp mẫu giáo đến tiểu học, THCS, THPT không ạ?Mình chưa thấy có trường nào như này nên hỏi xem sao. Nếu như vậy thì tốt thật nhỉ, tiện quá luôn.
    • 1,599 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    các mom cho mình hỏi có phải trường Emasi là có đủ lớp cho các con từ lớp mẫu giáo đến tiểu học, THCS, THPT không ạ?Mình chưa thấy có trường nào như này nên hỏi xem sao. Nếu như vậy thì tốt thật nhỉ, tiện quá luôn.
    nếu có trường học đủ 4 cấp như vậy cũng hay vì con sẽ quen trường quen lớp, mình thấy mỗi lần thay đổi cấp học trẻ sẽ lại phải làm quen lại từ đâu, nếu các bé bạo dạn nhanh quen nhanh tiếp cận thì không sao, chứ nhiều bé sẽ bất lợi trong khoản này lắm đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    mình có đứa cháu du học ở Anh mới đi năm vừa rồi, con bảo học bến đó kiến thức nhẹ hơn ở Việt Nam. Ở Việt Nam nặng về lý thuyết hơn thực hành, từ trước vẫn thấy thế mà.
    ở việt nam các con học nặng lý thuyệt có giáo dục nước ngoài có thêm cả thưc hành nên trẻ vừa học vừa thực tế cũng có nhiều vui hơn dễ tiếp nhận kiến thức mới hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở việt nam các con học nặng lý thuyệt có giáo dục nước ngoài có thêm cả thưc hành nên trẻ vừa học vừa thực tế cũng có nhiều vui hơn dễ tiếp nhận kiến thức mới hơn
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu có trường học đủ 4 cấp như vậy cũng hay vì con sẽ quen trường quen lớp, mình thấy mỗi lần thay đổi cấp học trẻ sẽ lại phải làm quen lại từ đâu, nếu các bé bạo dạn nhanh quen nhanh tiếp cận thì không sao, chứ nhiều bé sẽ bất lợi trong khoản này lắm đấy
    ôi thế thì cả 3 con nhà em đều có cơ hội học rùi, thế thì bé nhỏ được ưu ái nhất đươc theo học ngay từ đầu , không biết có chương trinh gì ưu đãi khi đóng học phí không các chị chứ em 3 con tải nặng quá
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbang2015 Xem bài viết
    Các mom cho em hỏi, nhà em chẳng có ai có khiếu học ngoại ngữ gì cả, mà thời buổi này dốt ngoại ngữ thì vứt trong khi em thấy con em hình như có gien giống bố mẹ không có khiếu, không hứng thú với việc học tiếng Anh cho lắm. Nhưng giờ em muốn đầu tư ngoại ngữ cho con.Mà e thấy Emasi cũng có đào tạo ngoại ngữ tốt nên đang tính đây ạ
    quả thật trẻ bây giờ có ngoại ngữ tốt hơn hẳn bố mẹ và thuận lợi hởn rất nhiều khi hội nhập vì vậy em phải cố gắng cho con được học trường tốt ngoại ngữ, mẹ cháu bao nhiêu thiệt thòi vì vốn ngoại ngữ kém ạ
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các chị ơi con bé lơn nhà em lớp 4 , cháu học hệ công lập mà bây giờ cho vào trường có bị bỡ ngỡ quá không nhỉ? có ngại học quá không ý, sợ con sốc với môi trường mới
    • 1,278 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà em thấy nhiều mom cho con học tiếng anh từ nhỏ, không biết như thế có nặng cho các con khổng nhỉ? Mình cũng đang tham khảo để ra tết quyết định đăng ký học cho con đây
    học tiếng anh từ nhỏ quả là một lợi thé, tuy nhiên em nghĩ không có gì là muộn cả, với 1 môi trường giáo dục cởi mở mới, phương pháp giáo dục từ mỹ sẽ giúp con hoàn thiện khả năng tiếng anh còn thiếu dễ dàng hơn
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    gái nhà mình đã học tiếng anh từ 3 tuổi ý nhưng giờ mình không cho đi học nữa, mới nghỉ vì đang tính chọn trường mầm non có dạy tiếng anh cho con luôn ý
    nếu có cả 4 cấp thì trương này có chương trình mầm non luôn đó mẹ ạ, tiện nhỉ? truóc nghĩ nó bé biết gì mà bây giờ mới thấy càng sớm càng tốt
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình gửi linh cho một số mom nếu cho nhu cầu cho con học theo kiểu mẫu trường Emasi nè. Tham khảo rồi đưa ra lựa chọn đúng đắn. Mình thấy học phí của trường Emasi rất hợp lý với một số gia đình Việt, các mom có thể tham khảo ở đây nè
    http://www.emasi.edu.vn/tuyen-sinh/hoc-phi/
    đấy đúng là mấy hôm nay nghe bạn em nói về trường này EMASI bên Vạn Phúc City, em cũng đang tìm hiểu giá học phí bên đó ạ
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    nếu có cả 4 cấp thì trương này có chương trình mầm non luôn đó mẹ ạ, tiện nhỉ? truóc nghĩ nó bé biết gì mà bây giờ mới thấy càng sớm càng tốt
    có chị ạ, hệ thống giáo dục liên cấp khiến cho gia đình cảm thấy an tâm hơn chỉ ? với cả chỉ sợ là con đang theo học 1 cấp ở đây mà không có cấp khác thì khó làm quen môi trường mới, nhưng yên tâm rui
    • 482 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai Nhu Xem bài viết
    đúng là ghé qua trương tham khảo em thấy ấn tượng ngay rùi các chị ạ<
    môi trường học mở mang quá các chị ,cơ sở vật chất tốt nữa chứ, thế này phải về nói với bố bọn trẻ cho con tham gia , lại ngay gần cung đường mẹ cháu đí làm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 840 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng vậy, không có năng khiếu học ngoại ngữ nên cũng hơi lo, mà thời nay thì Tiếng anh không thể thiếu, ngôn ngữ giao tiếp rất cần. Nên đầu tư tiếng anh cho con là hướng đi đúng, nên mình cũng đang muốn chọn trường thật tốt cho con, mẹ đã đăng ký cho con vào đâu thì mách cho mình nhé!
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cơ sở vật chất mới xây dựng, hệ thông giáo dục kiểu mới nữa khiến cho chị em chúng mình hoa hết cả mắt, chỉ muốn có đủ điều kiện cho con được Theo học bên nay cho sướng thôi
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8