Có ai biết về trường EMASI bên Vạn Phúc City không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.15K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 760 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    con em đnag tuổi lên 3, 2 chị cũng lớp 1 và lớp 4 chị ạ, muốn cho con làm quen sớm để đỡ vất vả hơn, hoà nhập tốt hơn với giáo duc thế giới ý
    Mình muốn chọn trường theo một vài tiêu chí như này các mom xem có được ko ạ
    - Trường học thân thiện
    - Đội ngũ giáo viên có trình độ chuyên môn tốt, có tâm với nghề, yêu nghề yêu trẻ
    - Các môn học đa dạng, có thực tế, có ngoại ngữ nâng cao
    - Các môn học đi vào thực tế nhiều hơn...
    Các mom có thể bổ xung thêm các tiêu chí khác nữa. Thực ra tự nhiên quên hết tiêu hì

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Là trường EMASI trên kia ấy mẹ hoàng hương ơi. Em có vào thử website rồi, thấy hình cơ sở vật chất cũng đẹp phết, không biết trường xây xong chưa để đi tham quan. Nhà em dạo này cũng đang tìm trường mới cho con đây, đau đầu lắm, vì nó cứ phải đi học thêm miết nên nhà em hơi mệt. Em với chồng thì tính tìm trường loanh quanh quận 7 thôi ạ, cũng có đi mấy chỗ rồi, chắc hôm nào qua bên trường chỗ Nam Long này xem sao. Không biết có mẹ nào ở quận 7 hiểu rõ về phân khúc trước không phải công lập không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,108 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    alo alo
    Các mom cho mình hỏi
    Có mom nào Nhà ở quận Thủ Đức, Quận Gò Vấp, Quận 2 và Quận Bình Thạnh không ạ, cho mình hỏi về trường EMASI với vì nghe đâu đây là trường tư thục có cơ sơ vật chất đạt tiêu chuẩn quốc tế, giảng dạy chương trình của Bộ Giáo dục và Đào tạo Việt Nam theo phương pháp giáo dục hiện đại từ Mỹ.
    • 1,108 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mom nào biết về trường Emasi cho em xin thông tin với nhé. Em muốn tìm hiểu kỹ hơn về ngôi trường này
    Thanks các mom thông thái nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tu6300 Xem bài viết
    Chuyện là thứ Bảy tuần rồi nhà em có đi ngang khu dân cư Vạn Phúc City thấy bên đó họ đang xây trường gì to lắm, hình như tên EMASI thì phải các mẹ ạ. Nhà em tò mò nên có ghé lại xem tí. Trường xây cũng gần xong phần thô rồi, thấy hình treo ở hàng rào nói trường có cả hồ bơi, thư viện lớn lắm, rồi sân bóng, nhà hát các kiểu nữa. Không biết chủ đầu tư là ai mà đầu tư trường hoành tráng thế.

Không giấu gì các mẹ, năm sau bé nhà em vào lớp 1 rồi nên hai vợ chồng đang khổ sở tìm một trường cho con đây. Rút kinh nghiệm từ các chị đồng nghiệp, em muốn trường nào học phù hợp với con, theo chương trình của Bộ cũng được nhưng phải có môi trường cho con em học các môn năng khiếu, với cả học tiếng Anh nhiều để con biết nói tiếng Anh sớm luôn Thời buổi này mà học tiếng Anh muộn là mệt lắm các mẹ ạ!

Nhà mình có mẹ nào biết rõ về trường EMASI này không ạ? Thấy trường quy mô quá nên em cũng tò mò không biết chương trình giảng dạy, đội ngũ giáo viên có gì đặc biệt không? Mà trường này cũng gần nhà (nhà em ở quận Thủ Đức, TP. HCM), thuận tiện vậy nên được, chắc em đăng ký cho con học luôn quá. Nhờ các mẹ thông thái chia sẻ giúp em vài thông tin về trường kia, tiện thể cho em xin vài kinh nghiệm chọn trường tốt cho bé luôn ạ.

Cảm ơn các mẹ.
    Là mẹ của 3 đứa trẻ, trai gái có đủ nên vụ chọn trường là một trong những vấn đề mình đau đầu nhất luôn. Thương con thì ba mẹ nào cũng có, nhưng việc mà giúp con học cái con thích, học không bị áp lực thì không phải ba mẹ nào cũng làm được. Kinh nghiệm của mình chọn trường cho các con thì phải là trường mà chúng thích học, chúng thích chơi, vừa học vừa thực hành và trải nghiệm. Còn vụ tiếng Anh thì thời này phải cần rồi các mẹ ạ, học sao mà ra đi làm giao tiếp tốt, tự tin, viết thư tiếng Anh hay thuyết trình tiếng Anh tốt là được. Thấy mẹ này chia sẻ trường mới này có vẻ hay nè. Để mình tìm hiểu xem sao nhưng cũng hóng mọi người chia sẻ thông tin trường này.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    Nếu mom nào biết về trường Emasi cho em xin thông tin với nhé. Em muốn tìm hiểu kỹ hơn về ngôi trường này
    Thanks các mom thông thái nhiều
    Hóng ai share thông tin trường này nè ^^
    • 501 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

thế mà mẹ metuyenvamon không gửi cho cái link của trường xem cơ sở vật chất thế nào, phần giới thiệu sơ qua về trường nữa. Sự hình thành và phát triển của trường ...nhiều lắm rất nhiều thứ cần phải tìm hiểu nhỉ
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan27121968 Xem bài viết
    thế mà mẹ metuyenvamon không gửi cho cái link của trường xem cơ sở vật chất thế nào, phần giới thiệu sơ qua về trường nữa. Sự hình thành và phát triển của trường ...nhiều lắm rất nhiều thứ cần phải tìm hiểu nhỉ
    Mẹ xem thử link này xem http://www.emasi.edu.vn/, trang chủ có cả video cơ sở vật chất đó mẹ ơi.
    • 501 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

có rất nhiều trường tốt nhưng khoản đào tạo tiếng anh như mẹ nó thì hơi hiếm đấy. Mình thấy đa phần các mom hay cho con đi học thêm tiếng anh ở ngoài, học các ngày nghỉ hay các buổi tối. Nói chung rất mất thời gian nên mình chỉ thích cho con học trường nào mà đào tạo tất cả các môn học ý. chỉ học ở trường thôi để giảm thiểu nạn học thêm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai Nhu Xem bài viết
    Là mẹ của 3 đứa trẻ, trai gái có đủ nên vụ chọn trường là một trong những vấn đề mình đau đầu nhất luôn. Thương con thì ba mẹ nào cũng có, nhưng việc mà giúp con học cái con thích, học không bị áp lực thì không phải ba mẹ nào cũng làm được. Kinh nghiệm của mình chọn trường cho các con thì phải là trường mà chúng thích học, chúng thích chơi, vừa học vừa thực hành và trải nghiệm. Còn vụ tiếng Anh thì thời này phải cần rồi các mẹ ạ, học sao mà ra đi làm giao tiếp tốt, tự tin, viết thư tiếng Anh hay thuyết trình tiếng Anh tốt là được. Thấy mẹ này chia sẻ trường mới này có vẻ hay nè. Để mình tìm hiểu xem sao nhưng cũng hóng mọi người chia sẻ thông tin trường này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,652 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ trường AV cho con nhiều quá, con mình sang năm vào lớp 1 rồi. CŨng đang bắt đầu công cuộc tìm trường cho bé đây. Vào hóng thông tin từ các mẹ. Không biết có mẹ nào khu vực Gò Vấp, HCM cho xin ít review với ạ.
    • 1,210 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trường khi nào mở cửa vậy chị em , hóng chương trình cho các bé yêu nhà mình, mấy hôm nay nghe nói đến tên trường nên mẹ cháu đang tim hiểu a
    • 2,019 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyenvamon Xem bài viết
    Là trường EMASI trên kia ấy mẹ hoàng hương ơi. Em có vào thử website rồi, thấy hình cơ sở vật chất cũng đẹp phết, không biết trường xây xong chưa để đi tham quan. Nhà em dạo này cũng đang tìm trường mới cho con đây, đau đầu lắm, vì nó cứ phải đi học thêm miết nên nhà em hơi mệt. Em với chồng thì tính tìm trường loanh quanh quận 7 thôi ạ, cũng có đi mấy chỗ rồi, chắc hôm nào qua bên trường chỗ Nam Long này xem sao. Không biết có mẹ nào ở quận 7 hiểu rõ về phân khúc trước không phải công lập không ạ?
    . em cũng đang tìm hiểu xem bên này chương. trình học như thế nào và đến cấp nào
    • 1,210 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Giờ trường AV cho con nhiều quá, con mình sang năm vào lớp 1 rồi. CŨng đang bắt đầu công cuộc tìm trường cho bé đây. Vào hóng thông tin từ các mẹ. Không biết có mẹ nào khu vực Gò Vấp, HCM cho xin ít review với ạ.
    mẹ cùng khu vực với nhà mình,chị em mình ngâm cứu bảo ban nhau xem nơi nào tốt nha
    • 1,560 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nền giáo dục tại EMASI tập trung trọng điểm vào 5 môn học thế mạnh: Tiếng Anh (E), Toán (M), Nghệ thuật (A), Thể thao (S), Công nghệ thông tin (I) nè mẹ nó. Những môn học chủ đạo này có đội ngũ giáo viên trẻ đầy năng lực và nhiệt huyết, rất có tâm với nghề luôn đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    . em cũng đang tìm hiểu xem bên này chương. trình học như thế nào và đến cấp nào
    • 1,560 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyenvamon Xem bài viết
    Mẹ xem thử link này xem http://www.emasi.edu.vn/, trang chủ có cả video cơ sở vật chất đó mẹ ơi.
    Mình được biết ở trường Emasi có phương pháp giảng dạy theo hướng hiện đại hóa, giảm lý thuyết, tăng thực hành, linh hoạt kết hợp các hoạt động ngoại khóa, các chuyến đi trải nghiệm thực tế cùng hệ thống câu lạc bộ hữu ích suốt năm học. Như thế có về giống xu hướng Tây hơn vì thấy các trường Việt Nam nặng về lý thuyết lắm
    • 760 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thông tin hay cho các mom nè: Trường Emasi sẽ đào tạo 4 cấp mẫu giáo, tiểu học, trung học cơ sở và trung học phồ thông. Sĩ số lớp học nhỏ (tối đa 24 học sinh/lớp) khác hẳn với các trường công lập nha nên bố mẹ cứ yên tâm, học sinh ít sẽ rất thuận lợi vì thầy cô sẽ dễ dàng theo sát từng em
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_BimBim Xem bài viết
    trường khi nào mở cửa vậy chị em , hóng chương trình cho các bé yêu nhà mình, mấy hôm nay nghe nói đến tên trường nên mẹ cháu đang tim hiểu a
    • 9,701 Bài viết

• 2,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    đúng là tâm lý chung của bố mẹ, thấy con sắp vào lớp 1 mẹ nào cũng quýnh quáng hết cả lên. Giờ cũng khác xưa chỉ vấn đề là có xien không thui. Giờ trường tư nhiều lắm cho con học ở những trường đó thấy tốt hơn hẳn. Con được tiếp thu những kiến thức mới vô cùng bổ ích
    • 9,701 Bài viết

• 2,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    Mình được biết ở trường Emasi có phương pháp giảng dạy theo hướng hiện đại hóa, giảm lý thuyết, tăng thực hành, linh hoạt kết hợp các hoạt động ngoại khóa, các chuyến đi trải nghiệm thực tế cùng hệ thống câu lạc bộ hữu ích suốt năm học. Như thế có về giống xu hướng Tây hơn vì thấy các trường Việt Nam nặng về lý thuyết lắm
    Mình vừa tìm hiểu trên website của trường mình thấy hệ thống trường lớp hiện đại lắm: Thư viện lớn, có nhiều truyện tranh và đầu sách hay; Sân chơi vận động, sân bóng đá lớn; Hồ bơi lớn; Tường leo núi; Phòng thí nghiệm tối tân; Phòng học vẽ có nhiều cọ vẽ và màu; Phòng học nhạc có đàn, trống, kèn; Nhiều vườn cây xanh, vườn hoa; Căn-tin sạch sẽ với nhiều đồ ăn ngon.
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    vấn đề trọn trường học cho con luôn là vấn đề quan tâm hàng đầu của các bậc làm cha làm mẹ. Mình thây năm nào cũng vậy một số trường điểm năm nào cũng đông hồ sơ của học sinh lớp 1, nhiều cha mẹ còn phải xếp hàng từ sáng sớm để nộp hồ sơ cho con ý. Con mình năm nay cũng vào lớp 1 mà mình cũng đang phân vân chưa biết chọn trường nào đây. Hóng ý kiến của các mom
    Thời buổi bây giờ mà không biết tiếng Anh thì cực khó xin việc, dường như là ngôn ngữ phổ cập mà đâu cũng ứng dụng nên các mẹ đầu tư cho con em mình học tiếng anh là chuẩn luôn đó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,652 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    đúng là tâm lý chung của bố mẹ, thấy con sắp vào lớp 1 mẹ nào cũng quýnh quáng hết cả lên. Giờ cũng khác xưa chỉ vấn đề là có xien không thui. Giờ trường tư nhiều lắm cho con học ở những trường đó thấy tốt hơn hẳn. Con được tiếp thu những kiến thức mới vô cùng bổ ích
    Giờ các mẹ đầu tư cho con học tiếng anh sớm lắm ý, nhiều bé học từ lúc chưa biết mặt chữ luôn. Công nhận bé nào cũng thông mình , lớn lại được các mẹ đầu tư cho học trường chuyên Anh thì còn gì bằng. Bởi vậy con mình sang năm lên lớp 1 rồi mình cũng đang rất sốt sắng đi tìm trường cho con đây. Cố gắng tìm được trường tốt mà gần nhà cho thuận tiện việc đưa đón.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8