Có ai biết về trường EMASI bên Vạn Phúc City không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chuyện là thứ Bảy tuần rồi nhà em có đi ngang khu dân cư Vạn Phúc City thấy bên đó họ đang xây trường gì to lắm, hình như tên EMASI thì phải các mẹ ạ. Nhà em tò mò nên có ghé lại xem tí. Trường xây cũng gần xong phần thô rồi, thấy hình treo ở hàng rào nói trường có cả hồ bơi, thư viện lớn lắm, rồi sân bóng, nhà hát các kiểu nữa. Không biết chủ đầu tư là ai mà đầu tư trường hoành tráng thế.

Không giấu gì các mẹ, năm sau bé nhà em vào lớp 1 rồi nên hai vợ chồng đang khổ sở tìm một trường cho con đây. Rút kinh nghiệm từ các chị đồng nghiệp, em muốn trường nào học phù hợp với con, theo chương trình của Bộ cũng được nhưng phải có môi trường cho con em học các môn năng khiếu, với cả học tiếng Anh nhiều để con biết nói tiếng Anh sớm luôn Thời buổi này mà học tiếng Anh muộn là mệt lắm các mẹ ạ!

Nhà mình có mẹ nào biết rõ về trường EMASI này không ạ? Thấy trường quy mô quá nên em cũng tò mò không biết chương trình giảng dạy, đội ngũ giáo viên có gì đặc biệt không? Mà trường này cũng gần nhà (nhà em ở quận Thủ Đức, TP. HCM), thuận tiện vậy nên được, chắc em đăng ký cho con học luôn quá. Nhờ các mẹ thông thái chia sẻ giúp em vài thông tin về trường kia, tiện thể cho em xin vài kinh nghiệm chọn trường tốt cho bé luôn ạ.

Cảm ơn các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,555 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

vấn đề trọn trường học cho con luôn là vấn đề quan tâm hàng đầu của các bậc làm cha làm mẹ. Mình thây năm nào cũng vậy một số trường điểm năm nào cũng đông hồ sơ của học sinh lớp 1, nhiều cha mẹ còn phải xếp hàng từ sáng sớm để nộp hồ sơ cho con ý. Con mình năm nay cũng vào lớp 1 mà mình cũng đang phân vân chưa biết chọn trường nào đây. Hóng ý kiến của các mom
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tu6300 Xem bài viết
    Chuyện là thứ Bảy tuần rồi nhà em có đi ngang khu dân cư Vạn Phúc City thấy bên đó họ đang xây trường gì to lắm, hình như tên EMASI thì phải các mẹ ạ. Nhà em tò mò nên có ghé lại xem tí. Trường xây cũng gần xong phần thô rồi, thấy hình treo ở hàng rào nói trường có cả hồ bơi, thư viện lớn lắm, rồi sân bóng, nhà hát các kiểu nữa. Không biết chủ đầu tư là ai mà đầu tư trường hoành tráng thế.

Không giấu gì các mẹ, năm sau bé nhà em vào lớp 1 rồi nên hai vợ chồng đang khổ sở tìm một trường cho con đây. Rút kinh nghiệm từ các chị đồng nghiệp, em muốn trường nào học phù hợp với con, theo chương trình của Bộ cũng được nhưng phải có môi trường cho con em học các môn năng khiếu, với cả học tiếng Anh nhiều để con biết nói tiếng Anh sớm luôn Thời buổi này mà học tiếng Anh muộn là mệt lắm các mẹ ạ!

Nhà mình có mẹ nào biết rõ về trường EMASI này không ạ? Thấy trường quy mô quá nên em cũng tò mò không biết chương trình giảng dạy, đội ngũ giáo viên có gì đặc biệt không? Mà trường này cũng gần nhà (nhà em ở quận Thủ Đức, TP. HCM), thuận tiện vậy nên được, chắc em đăng ký cho con học luôn quá. Nhờ các mẹ thông thái chia sẻ giúp em vài thông tin về trường kia, tiện thể cho em xin vài kinh nghiệm chọn trường tốt cho bé luôn ạ.

Cảm ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,555 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

mà mình thấy mấy năm gần đây ngoài trường công lập có rất nhiều trường mới thành lập, không biết chất lượng đào tạo thế nào mà họ cứ cho con vào những trường tư ầm ầm. Gia đình mới có mỗi một cậu con trai mà năm nay học lớp đại học chữ to nên rất băn khoăn chọn trường vì làm vất vả dành dụm cũng chỉ muốn dành cho con mà
    • 746 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

trẻ con giờ 5 tuổi bố mẹ đã lo trường lo lớp chọn cô cho con rồi các mom ah. Bé nhà mình cũng thế, ra tết bắt đầu cho đi học chữ nhưng vẫn chưa biết chọn trường nào. 5 tuổi hết học chữ cái rồi học tiếng anh bố mẹ đưa đón khổ quá trời vì xa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có hai đứa cháu trai, một đứa đang học lớp 1 rồi. Cưng lắm các mẹ ạ. Nhìn cháu mà em hóng có con quá trùi. Chỉ tội cái thằng cháu em mới tí tuổi mà học nhiều kinh, học Toán Kumon, học tiếng Anh VUS. Em muốn cháu nó học ở trường nào không biết mà không cần học thêm ấy, chứ học kiểu này mất cả học thêm. Không biết con các mẹ thì sao?
    Em cũng hóng có ai review cái trường mới này. Nếu trường mà tốt, không cần học thêm ngoài, em sẽ tác động ba mẹ cháu em để cho nó đổi trường.
    • 746 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

lại nói vấn đề học thì đúng là trẻ 3 tuổi cũng đã được cho học làm quen Tiếng Anh rùi. Mình thấy trẻ học thêm nhiều quá, bố mẹ mất thời gian đưa đón. Mình cũng thích chọn trường nào mà dạy luôn cả kiến thức phổ thông rồi học thêm ngoại ngữ chỉ cần đưa đón con 1 tầm mà học của con vẫn tốt mới thích
    Trích dẫn Nguyên văn bởi owl2404 Xem bài viết
    Em có hai đứa cháu trai, một đứa đang học lớp 1 rồi. Cưng lắm các mẹ ạ. Nhìn cháu mà em hóng có con quá trùi. Chỉ tội cái thằng cháu em mới tí tuổi mà học nhiều kinh, học Toán Kumon, học tiếng Anh VUS. Em muốn cháu nó học ở trường nào không biết mà không cần học thêm ấy, chứ học kiểu này mất cả học thêm. Không biết con các mẹ thì sao?
    Em cũng hóng có ai review cái trường mới này. Nếu trường mà tốt, không cần học thêm ngoài, em sẽ tác động ba mẹ cháu em để cho nó đổi trường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 501 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Theo mình khi chọn trường cho các con các mom nên tìm hiểu chương trình giáo dục ở trường đó thế nào, có đảm bảo không? Chương trình dạy có quá tải? Có chương trình ngoại khoá không? Có chương trình học tiếng Anh tăng cường không? Môi trường học có thân thiện không? Thầy cô dạy thế nào, có chuyên môn tốt không?
    • 9,675 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

giờ chọn trường cho con thật khó các mom nhỉ, bé thứ hai nhà mình cũng sắp đi học. Đặt gạch hóng tin của các mom. Tốt nhất nên chọn trường gần nhà để thuận tiện đưa đón ngoài ra mình thấy mấy mom đưa ra tiêu chí chọn trường rất phù hợp. Phải nghe ngóng kỹ để chọn trường cho con thật phù hợp cho con một môi trường học thật tốt tạo tiền đề tương lai cho con sau này
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbang2015 Xem bài viết
    lại nói vấn đề học thì đúng là trẻ 3 tuổi cũng đã được cho học làm quen Tiếng Anh rùi. Mình thấy trẻ học thêm nhiều quá, bố mẹ mất thời gian đưa đón. Mình cũng thích chọn trường nào mà dạy luôn cả kiến thức phổ thông rồi học thêm ngoại ngữ chỉ cần đưa đón con 1 tầm mà học của con vẫn tốt mới thích
    Mới 3 tuổi giờ trẻ con học nhiều thấy oải cho tụi nó mà cũng mệt cho bố mẹ đưa đón ahuhu. Giá mà trường học chính khóa của tụi nó cho học phát triển cả nhạc, họa, kịch nghệ, ca hát, nhảy nhót rồi ôn tập thêm mấy môn khoa học, toán thì mừng quá trời luôn!
    • 9,675 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Mới 3 tuổi giờ trẻ con học nhiều thấy oải cho tụi nó mà cũng mệt cho bố mẹ đưa đón ahuhu. Giá mà trường học chính khóa của tụi nó cho học phát triển cả nhạc, họa, kịch nghệ, ca hát, nhảy nhót rồi ôn tập thêm mấy môn khoa học, toán thì mừng quá trời luôn!
    thế nên theo kinh nghiệm từ bé đầu mình nghĩ chọn trường cho con nên chọn trường nào có hệ thống đào tạo gồm luôn cả học chính khóa, ngoại khóa, ngoại ngữ, năng khiếu ý. như thế sẽ tốt cho việc bố mẹ đưa đón con mà con cũng không vất vả về việc học thêm học nếm
    • 1,108 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Topic hay quá đúng topic mình đang cần, rất mong được các mom chia sẻ kinh nghiệm về việc chọn trường cho các con vì dù sao nhà mình mỗi người một ý kiến mình chẳng biết thế nào mà lần cả. hic
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình bên quận 7, hôm trước đi qua chỗ Nam Long cũng thấy tên trường này. Hình như đây là chuỗi trường thì phải, có mẹ nào rõ không? Search Google thì cũng ra kha khá kết quả
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    thế nên theo kinh nghiệm từ bé đầu mình nghĩ chọn trường cho con nên chọn trường nào có hệ thống đào tạo gồm luôn cả học chính khóa, ngoại khóa, ngoại ngữ, năng khiếu ý. như thế sẽ tốt cho việc bố mẹ đưa đón con mà con cũng không vất vả về việc học thêm học nếm
    Mẹ nói đúng nỗi lòng của em ^^
    • 1,108 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyenvamon Xem bài viết
    Nhà mình bên quận 7, hôm trước đi qua chỗ Nam Long cũng thấy tên trường này. Hình như đây là chuỗi trường thì phải, có mẹ nào rõ không? Search Google thì cũng ra kha khá kết quả
    ý mẹ nó nói là trường gì vậy?Chưa biết tên trường. Mẹ nó giới thiệu sơ qua cho mọi người tham khảo được không?Ra tết là phải xác định dần chọn trường cho con rồi còn gì
    • 9,675 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Mẹ nói đúng nỗi lòng của em ^^
    thì cũng từng vật vã với cảnh chọn trường cho con rồi mà. rồi cảnh đưa đón con đi học thêm học nếm, ke buổi sao cho không bị trùng, rồi đưa đưa đón đón đến là mệt. Thế nên bé thứ 2 sang năm đi học lớp 1 mình sẽ cẩn thận trong việc chọn trường hơn
    • 1,189 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

quả thật 3 đứa con em hết sức đau đầu về việc học của các con, chỉ mong sao có hỗ trợ tốt nhất cho các con học tập tốt, cơ sở tốt khiến bố mẹ sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều
    • 2,014 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbang2015 Xem bài viết
    con em đnag tuổi lên 3, 2 chị cũng lớp 1 và lớp 4 chị ạ, muốn cho con làm quen sớm để đỡ vất vả hơn, hoà nhập tốt hơn với giáo duc thế giới ý
    • 1,189 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    thì cũng từng vật vã với cảnh chọn trường cho con rồi mà. rồi cảnh đưa đón con đi học thêm học nếm, ke buổi sao cho không bị trùng, rồi đưa đưa đón đón đến là mệt. Thế nên bé thứ 2 sang năm đi học lớp 1 mình sẽ cẩn thận trong việc chọn trường hơn
    quả thật việc chọn trường các thể loại cho con cũng đau đầu,tim cơ sở vật chất làm sao cho con tốt nhất, em đang lựa chọn 1 số trường trên địa bàn nhà mình và tìm hiểu thông tin nơi nào tốt cho các con học, cả 3 cơ các chị ạ
    • 9,675 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_BimBim Xem bài viết
    quả thật 3 đứa con em hết sức đau đầu về việc học của các con, chỉ mong sao có hỗ trợ tốt nhất cho các con học tập tốt, cơ sở tốt khiến bố mẹ sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều
    đúng đấy, việc học của các con luôn là mối quan tâm của ba mẹ mà, trường học không tốt thì chắc hẳn tương lai con không sáng rồi. Trẻ em như búp trên cành, tạo mầm cho con thật chắc thì cái cây mọc lên mới vững mà không sợ gió mưa
    • 9,675 Bài viết

• 2,860 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_BimBim Xem bài viết
    quả thật việc chọn trường các thể loại cho con cũng đau đầu,tim cơ sở vật chất làm sao cho con tốt nhất, em đang lựa chọn 1 số trường trên địa bàn nhà mình và tìm hiểu thông tin nơi nào tốt cho các con học, cả 3 cơ các chị ạ
    mom nó cũng có con sắp vào lớp 1 ah, đã tìm hiểu được trường gì có chất lượng đào tạo tốt không?Mình cũng đã tham khảo được mấy trường nhưng vẫn còn lăn tăn chưa dám quyết định chọn trường nào
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8