TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm cho con du lịch hè từ một bà mẹ đảm đang

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 313 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miendatdoquetoi Xem bài viết
    Có con nhỏ đi du lịch vất vả quá các mẹ. Đi chơi mà cứ phải chăm bọn trẻ chẳng thoải mái tí nào. Không cho đi thì sợ con khù khờ mà cho đi cực quá.
    Con học hành vất vả cả năm rồi, hè cho tung xoã thôi. Nhớ hồi mình còn nhỏ cũng được ba má cho đi chơi trong mùa hè. Mình thích ơi là thích chứ đâu biết má phải sửa soạn mọi thứ ra sao. Làm mẹ rồi mới hiểu lòng mẹ. Đừng sợ cực. Hãy cẩn thận liệt kê ra những thứ cần thiết để cho gia đình mang theo là ổn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 456 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không phải tự nhiên mà từ xưa ông bà mình đã nói "Đi cho biết đó biết đây, ở nhà với mẹ biết ngày nào khôn" phải không ạ? Nên hè là phải cho con đi chơi thôi. Mình đi ké để thư giãn luôn. Tuy đi chơi với trẻ con sẽ nhọc đấy nhưng mình nghĩ chuyện gì cũng sẽ có cách giải quyết hết.
    • 737 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut. Xem bài viết
    Mình cũng chọn loại sữa pha sẵn đóng hộp, mang theo cho tiện. Chứ mang theo sữa bột, lúc thì có nước sôi, lúc không có thì phiền lắm. Với lại sữa bột mang theo bảo quản không tốt dễ hỏng lắm, con uống vô đi ngoài còn tệ hại hơn nữa. Nên mang theo sữa đóng hộp sẵn là khỏi lo vụ sữa.
    Bé nhà em cũng hơn 4 tuổi nên vẫn cần sữa nhiều nè, nếu có sữa pha sẵn mà chất lượng thì tiện lợi hen. Bé nhà chị đang uống sữa nào ạ?
    • 593 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Cho trẻ con đi du lịch mùa hè thì tụi nó vui còn người làm mẹ như mình thì lo. Lo đủ thứ chuyện từ ăn uống ngủ nghỉ đến chuyện con dễ bị té ngã trầy xướt hay bị con này con kia cắn. Chưa kể có đứa ham vui quá không uống nước hay quên đội mũ cái là về mệt luôn. Đi chơi kiểu đó mất vui. Mình cho con đi cùng đại gia đình hay chỉ đi với các con mình đều liệt kê các tình huống có thể xảy ra để đề phòng trước. Không biết có ai quá cẩn thận như mình không nữa.
    Đúng là có con nhỏ đi chơi hơi vất vả xíu nên em cũng luôn chuẩn bị sẵn đầy đủ những thứ cho con như: các loại thuốc thông dụng, những loại kem trị phỏng cháy nắng, trị vết côn trùng cắn khi cần nè.
    • 593 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Con học hành vất vả cả năm rồi, hè cho tung xoã thôi. Nhớ hồi mình còn nhỏ cũng được ba má cho đi chơi trong mùa hè. Mình thích ơi là thích chứ đâu biết má phải sửa soạn mọi thứ ra sao. Làm mẹ rồi mới hiểu lòng mẹ. Đừng sợ cực. Hãy cẩn thận liệt kê ra những thứ cần thiết để cho gia đình mang theo là ổn.
    Mỗi lần đi chơi là y như rằng, em phải lên 1 list đồ dùng cho con giống sớ Nam Tào luôn hii, không thiếu món gì
    • 686 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Đúng rồi nè em, và cứ mỗi lần đi về là rút kinh nghiệm lần sau vì mang nhiều đồ quá cũng mệt, Ví dụ mình hay mang sữa bột cho con rồi lại lỉnh kỉnh pha này nọ, nên giờ cứ tìm loại sữa pha sẵn mang đi là tiện cả đôi đường hee
    Giờ có sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 rất tiện lợi cho bé nè chị, con em uống hơn cả năm nay, đi chơi là mang theo nên tiện lắm. Không tốn thời gian pha sữa nữa hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leejeah1703 Xem bài viết
    Giờ có sữa công thức pha sẵn Nan Optipro 4 rất tiện lợi cho bé nè chị, con em uống hơn cả năm nay, đi chơi là mang theo nên tiện lắm. Không tốn thời gian pha sữa nữa hiii
    Wow, nghe thích quá, nhà chị đang chuẩn bị cho bé đi du lịch đây. Cho mình xin ít review về sữa Nan pha sẵn với, có gì nổi bật không em?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_189 Xem bài viết
    Không phải tự nhiên mà từ xưa ông bà mình đã nói "Đi cho biết đó biết đây, ở nhà với mẹ biết ngày nào khôn" phải không ạ? Nên hè là phải cho con đi chơi thôi. Mình đi ké để thư giãn luôn. Tuy đi chơi với trẻ con sẽ nhọc đấy nhưng mình nghĩ chuyện gì cũng sẽ có cách giải quyết hết.
    Mình luôn muốn các con được trải nghiệm nên từ nhỏ xiu các con đã đi nhiều rồi. Mỗi lần đi lại có thêm nhiều kinh nghiệm cho các con hiii
    • 713 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Nhà mình có con nhỏ nhưng mình thích mang bé đi cùng, đi chơi hay dã ngoại gì cũng thích mang theo con cùng. Trừ lúc con ốm thì những lúc gia đình đi chơi, mình luôn gói ghém cho con đi cùng mình. Nhiều khi đưa con đi vất vả và lích kích lắm, nhưng mà đưa con đi như thế, thấy con dạn dĩ hơn và năng động hơn đó bạn.
    Cho con đi chơi nhiều con dạn dĩ hơn, công nhận với mẹ nó, cho con đi du lịch hay dã ngoại cùng tuy hơi mệt nhưng chuyến đi lại vui hơn, Là mẹ thì ai cũng lo lắng cho con mình nhất là đi xa như vậy
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 346 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longken2014 Xem bài viết
    Đúng là có con nhỏ đi chơi hơi vất vả xíu nên em cũng luôn chuẩn bị sẵn đầy đủ những thứ cho con như: các loại thuốc thông dụng, những loại kem trị phỏng cháy nắng, trị vết côn trùng cắn khi cần nè.
    Bé dưới 5 tuổi thì hệ miễn dịch vẫn còn non yếu, dễ bị mắc bệnh, nhất là khi đi chơi xa đó các mẹ. Có nhiều yếu tố, nguyên nhân khiến con dễ nhiễm các loại virut gây bệnh. Nhưng không nên vì thế mà không cho con đi ha.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,786 Bài viết

• 1,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi nè em, và cứ mỗi lần đi về là rút kinh nghiệm lần sau vì mang nhiều đồ quá cũng mệt, Ví dụ mình hay mang sữa bột cho con rồi lại lỉnh kỉnh pha này nọ, nên giờ cứ tìm loại sữa pha sẵn mang đi là tiện cả đôi đường hee
    Nhớ trước đây mỗi lần chi đi dã ngoại thôi là mình băn khoăn vụ sữa cho con lắm, rồi là lích kích bình sữa, nước pha sữa, sữa bột...riêng cái khoản mang vác đồ này đi cũng oải, Giờ cho con uống sữa công thức pha sẵn Nan Optipro mẹ khỏe re luôn.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 332 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Ở những nơi lạ nước, lạ cái thì mẹ cũng lo thật. Cho con đi cùng chắc chắn là sẽ vất vả hơn khi mà mình đi một mình, như bạn chủ top chia sẻ thì mình thấy khá là đầy đủ, kình nghiệm cũng như đồ dùng, đồ ăn mang đi cho con như vậy chắc chắn chuyến du lịch sẽ dễ thở hơn nè.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longken2014 Xem bài viết
    Nếu bảo mang không thiếu thứ gì chắc em mang cả nhà đi mất, hihi. Muốn giảm tải một số thứ nhưng vẫn đầy đủ cho con, cho mẹ ở đâu mua được cái gì thì mua, còn không thì mang theo, ví dụ như thuốc men, sữa, đồ ăn vặt là phải chuẩn bị sẵn từ nhà rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,786 Bài viết

• 1,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình luôn muốn các con được trải nghiệm nên từ nhỏ xiu các con đã đi nhiều rồi. Mỗi lần đi lại có thêm nhiều kinh nghiệm cho các con hiii
    Mình rất thích cho con đi trải nghiệm, con học được nhiều thứ hơn, gần gũi với thiên nhiên, tầm nhìn của con cũng được mở mang và con thêm dạn dĩ..
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 264 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Mà các mẹ đang cho con uống sữa công thức pha sẵn Nan Optipro thấy con tăng trưởng có tốt không vậy? bé nhà em hơi còi cọc, vừa muốn đổi sữa khác cho con luôn, sao cho tiện lợi và tăng trưởng tốt là thích
    • 332 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Wow, nghe thích quá, nhà chị đang chuẩn bị cho bé đi du lịch đây. Cho mình xin ít review về sữa Nan pha sẵn với, có gì nổi bật không em?
    Sữa Nan Optipro này hiện đang được nhiều mẹ tin dùng cho con lắm, thấy nhiều mẹ khen quá trời, nhất là đi du lịch, mẹ không cần mất thời gian pha sữa bột cho con, mà hình như trong sữa có rất nhiều chất quan trọng cần thiết cho sự phát triển của bé.
    • 713 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leejeah1703 Xem bài viết
    Đúng rồi đấy mẹ nó nhỉ, thực ra bé nhà mình cũng 4 tuổi hơn, nhưng mà mình lại không thích cho con uống sữa tươi, vì thành phần dinh dưỡng trong sữa tươi không tốt như sữa bột, nay có sữa công thức pha sẵn Nan optipro tiện dụng cho con khi đi dã ngoại, đi chơi, hoặc ngay cả đi học con cũng có thể mang theo uống bất cứ lúc nào
    • 346 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocon2015 Xem bài viết
    Bé nhà em cũng hơn 4 tuổi nên vẫn cần sữa nhiều nè, nếu có sữa pha sẵn mà chất lượng thì tiện lợi hen. Bé nhà chị đang uống sữa nào ạ?
    Các bạn nhỏ dưới 6 tuổi thì không thể thiếu sữa trong thực đơn ăn uống hàng ngày được, sữa góp phần rất rất quan trọng cho sự phát triển của con đấy ạ, bởi nó cung cấp dưỡng chất cho con một cách đầy đủ và cân bằng nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Khi đi du lịch có con nhỏthì mình luôn phải mang theo ít thuốc cho con, đi đâu cũng luôn phải để con trong tầm mắt của mẹ, nhất là đi biển thì phải chuẩn bị phao bơi cho con, luôn giữ con không chạy xa bờ quá, nhiều vấn đề mình không nói trước được nhưng cứ chuẩn bị đầy đủ cho con là yên tâm các mẹ nhỉ
    Nếu cho các bé nhỏ đi biển thì nói thiệt là ba mẹ khỏi tắm luôn vì phải luôn dõi mắt và theo sát các con, khi đi phải chuẩn bị đồ chơi xúc cát, phao , kem chống năng cho trẻ em , và nhất là canh không cho các con chơi lâu quá dễ bị nhiễm lạnh, mà thường có bao giờ chịu lên đâu hiiii
    • 686 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mepun2501 Xem bài viết
    Nếu bảo mang không thiếu thứ gì chắc em mang cả nhà đi mất, hihi. Muốn giảm tải một số thứ nhưng vẫn đầy đủ cho con, cho mẹ ở đâu mua được cái gì thì mua, còn không thì mang theo, ví dụ như thuốc men, sữa, đồ ăn vặt là phải chuẩn bị sẵn từ nhà rồi
    Có nhiều chỗ du lịch không có bán những thứ mình cần cho bé nên cứ phải mang theo hết để khi cần là có mẹ nó nhỉ.