TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm cho con du lịch hè từ một bà mẹ đảm đang

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 313 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2ndSecretKey Xem bài viết
    Mua hải sản còn đang bơi là được phải không mẹ nó? Em ham ăn nên nhiều khi biết món đó không tươi chứ cũng bấm bụng ăn đại, xong đau bụng thấy bà luôn. Em bị mấy lần rồi. Ham vui ăn theo bạn bè. Tới khi có con mới cẩn thận chọn lọc đồ ăn chứ hồi xưa ăn món đường phố mỗi ngày á.
    Có con xong ai cũng trở nên cẩn thận hơn nhiều đúng không? Ông bà mình nói chẳng sai, có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ. Lúc nào cũng lo lắng cho sự an toàn của con hết trơn. Xưa mình cũng như bạn, thích "uống nước lã rồi lại quả xanh". Đến con mình thì mình đe từ đầu những thứ nào ăn vô đau bụng và mong con luôn ghi nhớ. Con chỉ nên ăn những thứ mình chọn cho thôi.
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 659 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Nếu còn dưới 2 tuổi thì xé đi, hihi... Mua liền coi có tốn tiền hôn? Sẵn sắp hết hè rồi đó, cho con vi vu một chuyến cho nó đã. Ủa mà nếu như bé dưới hai tuổi thì mọi lúc mọi nơi đều là hè mà 🍼🍼🍼🍼🍼🍼, Khi cho con đi chơi nhớ mang theo sữa nha. Hihi....
    Dễ gì mà thiếu sữa được một ngày đâu mẹ nó. Con nhà mình đòi sữa như đòi nợ. Mẹ mua sữa nhiều nhiều về là nhảy tưng tưng lên mừng lắm. Sống vì sữa hay sao ấy
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 313 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut. Xem bài viết
    Con còn đang bơi nhưng phải cứng thịt cứng mai cứng vỏ mới được, chứ nhìn sơ sơ tưởng nó bơi chứ ai biết nó chết từ lâu rồi. Mà đưa đồ ăn vô miệng, thấy vị khác lạ là bỏ ngay, ko tiếc, chứ tiếc ăn vô bụng là tiêu cả chuyến đi đó.
    Mẹ nó dặn chí phải. Đưa đồ ăn vô miệng thấy vị khác lạ là bỏ ngay không tiếc, chứ tiếc ăn vô đau bụng là tiêu cả chuyến đi. Thiếu gì người bị ngộ độc thực phẩm tới phải nằm viện truyền nước mấy ngày mới hồi phục sức khoẻ, ra xe về cố hương. Đi với con càng nên thận trọng trong vấn đề ăn uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 659 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ xử trí thế nào ở những nơi đông người như nhà ga, sân bay hay bến xe vậy? Em giữ con thật chặt trong tay và cho con mặc quần áo màu thật nổi (màu xanh đọt chuối, màu hồng neon hay màu vàng chanh) để dễ dàng nhìn thấy con. Em chỉ còn thiếu bước lấy dây cột con và em lại chung một chỗ nữa thôi. Em sợ con bị lạc.
    Em học cái chiêu mặc đồ nổi của mẹ nó mới được. Cho con mặc vậy để cần nhìn là thấy liền. Với lại dạy con nếu bị lạc thì cần đi đến chỗ nào tin cậy để nhờ gọi điện thoại hoặc thông báo trên loa cho ba mẹ đến đón về nữa. Hồi xưa bạn em còn dùng cái dây dắt trẻ em chống lạc em thấy cũng được mà con em không chịu xài. Nó kêu giống dắt chó đi chơi.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Đi du lịch ăn đặc sản địa phương ngon mà! Chỉ sợ sau đó rối loạn tiêu hoá thôi. Mình luôn mang theo thuốc than hoạt tính, thuốc chống dị ứng đề phòng trường hợp đó xảy ra. Có thuốc rồi thì cứ tì tì mà chén. Cháu của mẹ nó kể ra cũng hay nhỉ, vậy thì việc của ba mẹ là cày tiền để cho con được đi du lịch khắp nơi thôi.
    Đặc sản địa phương thì ngon và hấp dẫn lắm. Giờ mạng internet có rộng rãi, muốn ăn gì mẹ nó nhớ coi review trước nha. Tới nơi ngó quán xá có sạch sẽ không, chén bát có vệ sinh không hẵng ăn. Mang thuốc theo chứ mong hổng dùng tới ha mẹ nó ha.
    • 479 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Nói xé nháp làm lại là nói giỡn chị ơi. Con lớn em mừng lắm luôn. Lớn vầy muốn đi đâu chơi thì lên lịch xong sắp xếp đồ đạc mỗi người một ba lô là đi. Lúc con dưới 2 tuổi đi đâu cũng vất vả hết trơn nên em lười đi lắm. Sữa thì lúc nào cũng phải có bên cạnh con, không là có đứa la làng liền.
    Thiệt, em mong con em lớn nhanh, khoẻ mạnh, cứng cáp để em lại được đi đây đi đó chơi. Em ngán thời gian bỉm sữa quá trời. Con nhỏ thì lo pha sữa. Con lớn cho uống sữa pha sẵn ôi nó tiện lợi nhanh chóng an toàn gì đâu. Sữa pha sẵn như NAN Optipro 4 giàu dinh dưỡng và dễ tiêu hoá, dễ hấp thu là lựa chọn số 1 của các bà mẹ có con nhỏ như em vậy á.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Em học cái chiêu mặc đồ nổi của mẹ nó mới được. Cho con mặc vậy để cần nhìn là thấy liền. Với lại dạy con nếu bị lạc thì cần đi đến chỗ nào tin cậy để nhờ gọi điện thoại hoặc thông báo trên loa cho ba mẹ đến đón về nữa. Hồi xưa bạn em còn dùng cái dây dắt trẻ em chống lạc em thấy cũng được mà con em không chịu xài. Nó kêu giống dắt chó đi chơi.
    Ai mà mong con bị lạc đâu à. Mình thủ thỉ với con hoài, nếu lỡ bị lạc thì con phải làm sao ... làm sao ... Sau đó mình cho đi siêu thị và giả vờ để con bị lạc. Con chạy dáo dác kiếm mình không có là chạy lại chú bảo vệ, mắt rơm rớm nhờ chú thông báo giùm cho ba mẹ con với. Con nói tên con, tên ba mẹ và số điện thoại cá nhân của ba mẹ nữa. Đó là những điều mình dạy con.
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi du lịch ăn đặc sản địa phương ngon mà! Chỉ sợ sau đó rối loạn tiêu hoá thôi. Mình luôn mang theo thuốc than hoạt tính, thuốc chống dị ứng đề phòng trường hợp đó xảy ra. Có thuốc rồi thì cứ tì tì mà chén. Cháu của mẹ nó kể ra cũng hay nhỉ, vậy thì việc của ba mẹ là cày tiền để cho con được đi du lịch khắp nơi thôi.
    Cháu nhà ai mà khôn thế, đi du lịch thì lại tròn quay ra luôn dễ cưng quá đi. Bọn con nít ham vui này là cái máy tiêu tiền của ba mẹ quả chẳng sai mà. Cứ chuẩn bị hành trang, thức ăn nước uống sữa sùng kỹ càng là cho con vác ba lô lên và đi thôi. Hè sắp hết rồi các mẹ ơi, tranh thủ di chơi nào!
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 479 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đeo cho con thêm cái còi ở cổ tay để khi cần con có thể thổi lên và theo tiếng còi đó mình tìm đến. Con mình thích lắm, thổi toe toét mọi nơi. Đi đám cưới cũng lôi ra thổi. Thật bó tay mà!
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Ai mà mong con bị lạc đâu à. Mình thủ thỉ với con hoài, nếu lỡ bị lạc thì con phải làm sao ... làm sao ... Sau đó mình cho đi siêu thị và giả vờ để con bị lạc. Con chạy dáo dác kiếm mình không có là chạy lại chú bảo vệ, mắt rơm rớm nhờ chú thông báo giùm cho ba mẹ con với. Con nói tên con, tên ba mẹ và số điện thoại cá nhân của ba mẹ nữa. Đó là những điều mình dạy con.
    A, vụ giả vờ để con bị lạc này em phải học theo mới được. Con nhóc nhà em chưa bị bao giờ nên chưa biết sợ. Em phải cho áp dụng bài học thế này thì mới nhớ lâu này. Cảm ơn ý kiến này của mẹ nó nhé.
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 313 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không nhịn được cười vì cái câu giống dắt chó đi chơi của bé nhà bạn. Dây đó chắc thích hợp cho các bé dưới 2 tuổi, chứ bọn 4-5 tuổi trở lên dễ gì mà chịu cho mình tròng cái dây đó vào đâu. Bọn nó giờ khôn như rận. Thích ăn ngon mặc đẹp, thích chọn những thứ tốt, thích đi chơi vào mùa hè. Ai bảo chúng mình làm cha mẹ làm gì. Lo đáp ứng cho con thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Thiệt, em mong con em lớn nhanh, khoẻ mạnh, cứng cáp để em lại được đi đây đi đó chơi. Em ngán thời gian bỉm sữa quá trời. Con nhỏ thì lo pha sữa. Con lớn cho uống sữa pha sẵn ôi nó tiện lợi nhanh chóng an toàn gì đâu. Sữa pha sẵn như NAN Optipro 4 giàu dinh dưỡng và dễ tiêu hoá, dễ hấp thu là lựa chọn số 1 của các bà mẹ có con nhỏ như em vậy á.
    Giờ có nhiều sản phẩm trên thị trường lắm, chọn loại nào con thích với tốt cho sự phát triển của con là nhiệm vụ của mẹ đó nha. Con mình khen sữa pha sẵn NAN Optipro 4 ngon và dễ uống. Đọc thành phần thấy toàn chất dinh dưỡng tốt cho hệ tiêu hoá, hệ miễn dịch giúp con khoẻ mạnh và phát triển tối ưu nên mình cho con uống thường xuyên nè.
    • 479 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    A, vụ giả vờ để con bị lạc này em phải học theo mới được. Con nhóc nhà em chưa bị bao giờ nên chưa biết sợ. Em phải cho áp dụng bài học thế này thì mới nhớ lâu này. Cảm ơn ý kiến này của mẹ nó nhé.
    Nên dọ thử tính cách của bé trước khi áp dụng bài này cho con nha mẹ nó. Con của bạn mình cũng giả bộ thả cho đi lạc vậy á. Nó khóc quá trời và không nhớ gì hết về những thứ mẹ nó đã dạy. Bạn mình đứng gần đó quan sát và thấy trời ơi may là làm bộ chứ gặp lạc thiệt không biết sẽ như thế nào. Con với chả cái.
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đeo cho con thêm cái còi ở cổ tay để khi cần con có thể thổi lên và theo tiếng còi đó mình tìm đến. Con mình thích lắm, thổi toe toét mọi nơi. Đi đám cưới cũng lôi ra thổi. Thật bó tay mà!
    Haha dễ thương quá! Chắc sau đó về mẹ rèn kỹ lại đúng không? Chứ gặp đám cưới người ta mà mang còi ra thổi thế kia thì quan viên hai họ làm lễ thế nào? Đúng là đồ trẻ con!
    Ex2hp7

FZOJp7