TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc bầu, chăm sóc sau sinh và giảm béo sau sinh ở đâu tốt các mẹ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 413 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào giống em không, mang bầu ở tuần thứ 20 mà đau mỏi toàn thân, ăn uống kém, mất ngủ, người mệt mỏi, stress chỉ muốn ở nhà thôi. Em vẫn phải đi làm đến tận khi sinh nên em không biết có trụ nổi không. Có mẹ nào giống em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 211 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội các bà bầu, trời nắng như này còn nóng nực nữa. Vì con yêu cố lên bạn ạ, ai cũng phải trải qua giai đoạn như này thôi. Được làm mẹ là hạnh phúc nhất đời rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 316 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang bầu ở tuần 27, nặng nề quá. Lên tận 12 kg rồi đây này, Thời tiết nắng nóng này càng oải, không muốn đụng gì hết. Ngày vẫn 8 tiếng làm việc (cộng với 2 tiếng đi xe ngoài đường đi về hàng ngày)toàn bộ cổ vai gáy đau mỏi, chân tay nhức đau. Buồn nữa là mặt mũi bắt đầu nám hết rồi, đàn bà sao khổ thế không biết. Sinh xong vừa phải giảm cân, vừa phải làm đẹp.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thì bầu tuần thứ 25 các mẹ à. 36 tuổi mang bầu lần 3. Cố đứa con gái nên phấn đấu. Bầu trẻ đã thấy mệt, bầu già còn mệt hơn. Xương cốt rệu rã hết rồi, da dẻ còn xấu xí hơn nữa, đêm thì mất ngủ . Mình đang thử đi massage bầu ở gần nhà, thấy đỡ được kha khá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uí vào đây thấy như được trút bầu tâm sự, mình cũng gặp tình trạng y chang. Em đang ở tuần 16 đây, con đầu lòng. Nghén nặng lắm các chị à, người cứ như lâng lâng trên mây ấy. Ăn không ăn được, ngủ không ngủ được. Mới hôm trước cưới ai cũng khen xinh, giờ bầu phát nhìn không ngửi được nữa rồi: mũi nở, mặt to, da sần sùi, đầy mụn, người thì đụng vào chỗ nào mỏi chỗ đó. Đã thế em thấy mình như bị thay đổi tính nết ấy các mẹ, cứ đụng tí là cáu như mắm tôm. Chưa trăng mật xong kiểu này vỡ mật vì ốm nghén mất thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Eo ơi thật dã man các mẹ ạ, mãi mới có bầu ăn bồi bổ đủ các thể loại, tui tăng tận 27kg (có chết không chứ), giờ con được 5 tháng rồi, bụng như bầu đứa nữa, cân nặng 64kg trong khi đó cao 1m50 hic hic. Chồng bảo nhìn như thùng phi di động đó, béo như thế này đi tìm các em chân dài bụng bé là cáu chắc. Đã béo mặt còn đầy mụn, mũi thì to tướng hu hu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy phụ nữ là khổ nhất các chị nhỉ, bầu bí mà nhiều khi em tủi thân lắm. Chồng không quan tâm gì, đã thế mẹ chồng nhìn thấy mình mua gì về ăn cũng lườm này kia. Thời tiết thì thay đổi thất thường, có hôm về em chỉ muốn ngủ, chả muốn làm gì nhưng bà không hiểu lại tưởng em lười, rồi lại thì thụt với chồng em. Tủi thân! tủi thân vô cùng. Kiếp sau nhất định làm đàn ông!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctuan81 Xem bài viết
    Em thấy phụ nữ là khổ nhất các chị nhỉ, bầu bí mà nhiều khi em tủi thân lắm. Chồng không quan tâm gì, đã thế mẹ chồng nhìn thấy mình mua gì về ăn cũng lườm này kia. Thời tiết thì thay đổi thất thường, có hôm về em chỉ muốn ngủ, chả muốn làm gì nhưng bà không hiểu lại tưởng em lười, rồi lại thì thụt với chồng em. Tủi thân! tủi thân vô cùng. Kiếp sau nhất định làm đàn ông!
    Eo ơi thời đại này là thời đại nào mà mẹ chồng còn lườm với nguýt thế kia mẹ nó nhỉ, như thế này thì khổ lắm, ở với bố mẹ được chiều như công chúa, về nhà chồng gặp được bố mẹ chồng và chồng tốt thì còn sướng chứ như thế này bảo sao gái thời nay không thích lấy chồng với ở chung với bố mẹ chồng nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhinho Xem bài viết
    Eo ơi thời đại này là thời đại nào mà mẹ chồng còn lườm với nguýt thế kia mẹ nó nhỉ, như thế này thì khổ lắm, ở với bố mẹ được chiều như công chúa, về nhà chồng gặp được bố mẹ chồng và chồng tốt thì còn sướng chứ như thế này bảo sao gái thời nay không thích lấy chồng với ở chung với bố mẹ chồng nhỉ.
    Sinh xong còn tủi thân hơn em ơi, cứ tự mình chăm sóc mình thôi. Như chị đây, bầu bí chả cần phải vất vả thêm bố con bạn nào, tự đi khám thai, tự đi massage bầu. Đến khi sinh thì đăng ký cả gói sau sinh 20 buổi massage tẹt ga thỏa thích. Nói chung làm là cũng nghiện ấy vì đến khi không bầu bí gì nữa nhưng nhiều khi chả nhức mỏi vẫn muốn đi chăm sóc body tí cho thoải mái.
    • 133 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, cố gắng lên, phải tự chăm sóc mình thôi. Mình cũng như chị minhminh_1981, đi massage bầu, đi tập yoga bầu thấy khỏe hơn nhiều đấy. Về ngủ ngon hơn, người sảng khoái hẳn và da dẻ cũng sáng hơn đấy. Mà đi rồi mới thấy đúng là tại mình không biết cách làm mình sung sướng thôi, chứ mọi vất vả bầu bí sẽ được giải quyết trong 1 “nốt nhạc” thôi.
    • 156 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bầu bì mà cũng đi massge hả các mẹ?em sợ ảnh hưởng tới em bé k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hachi17709 Xem bài viết
    Có mẹ nào giống em không, mang bầu ở tuần thứ 20 mà đau mỏi toàn thân, ăn uống kém, mất ngủ, người mệt mỏi, stress chỉ muốn ở nhà thôi. Em vẫn phải đi làm đến tận khi sinh nên em không biết có trụ nổi không. Có mẹ nào giống em không?
    Khi mang thai bị mệt mỏi mất ngủ có rất nhiều nguyên nhân như: cơ thể chưa thích nghi với hoàn cảnh mới; dinh dưỡng thiếu hụt; tâm lý thay đổi;... mẹ nên cần tìm hiểu nguyên nhân thực sự thì mới giải quyết được.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngoccanh83 Xem bài viết
    Bầu bì mà cũng đi massge hả các mẹ?em sợ ảnh hưởng tới em bé k nhỉ?
    Hợp lý và đúng cách thì sẽ rất tốt chứ không ảnh hưởng như mẹ nó sợ đâu.
    Massage khi mang bầu có thể giảm làm tình trạng chuột rút cơ bắp và co thắt, tăng lưu thông máu, làm giảm căng thẳng trên các khớp xương chịu trọng lượng Nhiều nghiên cứu cũng chứng minh, massage khi mang bầu cũng có thể cải thiện kết quả quá trình sinh nở và giảm đau đớn cho các phụ nữ trong khi lâm bồn.
    Mát xa cho mẹ cũng có tác động tích cực cho em bé trong bụng, giúp giảm stress cho em bé bởi vì căng thẳng ảnh hưởng đến nhiều hệ thống trong cơ thể, trong đó nó cũng tác động trực tiếp đến thai nhi đang phát triển.
    Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 189 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanghiaden Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cố gắng lên, phải tự chăm sóc mình thôi. Mình cũng như chị minhminh_1981, đi massage bầu, đi tập yoga bầu thấy khỏe hơn nhiều đấy. Về ngủ ngon hơn, người sảng khoái hẳn và da dẻ cũng sáng hơn đấy. Mà đi rồi mới thấy đúng là tại mình không biết cách làm mình sung sướng thôi, chứ mọi vất vả bầu bí sẽ được giải quyết trong 1 “nốt nhạc” thôi.
    Chị làm ở đâu vậy? giờ chăm sóc bầu nhiều chỗ lắm. Hôm trước em cũng đến thử 1 chỗ nhưng chán lắm. Nhìn không sạch sẽ và nhân viên làm thì chẳng đã tí nào, cứ cưỡi ngựa xem hoa nên em đang nản đây.
    • 156 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngo Xem bài viết
    Hợp lý và đúng cách thì sẽ rất tốt chứ không ảnh hưởng như mẹ nó sợ đâu.
    Massage khi mang bầu có thể giảm làm tình trạng chuột rút cơ bắp và co thắt, tăng lưu thông máu, làm giảm căng thẳng trên các khớp xương chịu trọng lượng Nhiều nghiên cứu cũng chứng minh, massage khi mang bầu cũng có thể cải thiện kết quả quá trình sinh nở và giảm đau đớn cho các phụ nữ trong khi lâm bồn.
    Mát xa cho mẹ cũng có tác động tích cực cho em bé trong bụng, giúp giảm stress cho em bé bởi vì căng thẳng ảnh hưởng đến nhiều hệ thống trong cơ thể, trong đó nó cũng tác động trực tiếp đến thai nhi đang phát triển.
    Thân.
    Vậy hả bạn? nhưng mình mới 3 tháng có mát xa được không bạn?
    • 133 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sythuyet Xem bài viết
    Chị làm ở đâu vậy? giờ chăm sóc bầu nhiều chỗ lắm. Hôm trước em cũng đến thử 1 chỗ nhưng chán lắm. Nhìn không sạch sẽ và nhân viên làm thì chẳng đã tí nào, cứ cưỡi ngựa xem hoa nên em đang nản đây.
    Mẹ nó thử đến Mama Maia Spa đi. Mình làm ở đó đấy. Ban đầu thấy nhiều người khen tốt tò mò vào, trải nghiệm 1 buổi thấy ưng quá mua 1 liệu trình 20 buổi luôn, 10 buổi chăm sóc bầu và 10 buổi chăm sóc sau sinh.
    • 133 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngoccanh83 Xem bài viết
    Vậy hả bạn? nhưng mình mới 3 tháng có mát xa được không bạn?
    Việc Massage chỉ nên làm vào quý II hoặc quý III của thai kỳ. Nếu bạn có nguy cơ bị sảy thai hoặc những vấn đề về sức khỏe nào đó, thì bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi làm nhé.
    • 574 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanghiaden Xem bài viết
    Mẹ nó thử đến Mama Maia Spa đi. Mình làm ở đó đấy. Ban đầu thấy nhiều người khen tốt tò mò vào, trải nghiệm 1 buổi thấy ưng quá mua 1 liệu trình 20 buổi luôn, 10 buổi chăm sóc bầu và 10 buổi chăm sóc sau sinh.
    Trước em cũng đang làm bầu ở đây, thấy ổn phết các mẹ ạ. Em nhà gần nên không làm chăm sóc sau sinh tại nhà mà em qua spa làm giảm béo chuyên sâu luôn. Mới được hơn 10 ngày mà ngót được 18cm rồi, đến em cũng thấy bất ngờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 189 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenthinh Xem bài viết
    Trước em cũng đang làm bầu ở đây, thấy ổn phết các mẹ ạ. Em nhà gần nên không làm chăm sóc sau sinh tại nhà mà em qua spa làm giảm béo chuyên sâu luôn. Mới được hơn 10 ngày mà ngót được 18cm rồi, đến em cũng thấy bất ngờ.
    Quy trình 1 buổi chăm sóc bầu ở đây thế nào mn, mẹ mô tả cho mình được không?
    • 574 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sythuyet Xem bài viết
    Quy trình 1 buổi chăm sóc bầu ở đây thế nào mn, mẹ mô tả cho mình được không?
    1 buổi lắm bước lắm, em chỉ nhớ đại khái như sau: đầu tiên là ngâm chân bằng nước thảo dược có mùi rất thơm. Ngâm chân nước này sướng lắm, thấy sảng khoái hơn hẳn. Nghe nói là mẹ bầu chăm chỉ ngâm chân sẽ có tác dụng lưu thong khí huyết đấy. Sau đó là massage cổ vai gáy, cái này thì đã thật đấy. Vì thường mình dân văn phòng ngồi nhiều bị bó cơ, cố vai gáy cứng nên máu ko lưu thông dẫn đến đau đầu, mất ngủ. Nếu chăm massage cổ vai gáy sẽ cảm thấy dễ ngủ hơn. Sau đó còn massage vùng lung, hông, chân tay. Còn 1 phần nữa mình rất thích đó là được chăm sóc cả mặt nữa, làm sạch sẽ, đắp mặt nạ, ngủ 1 giấc ngon lành tỉnh dậy là sảng khoái từ đầu đến chân luôn.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8