TIN TÀI TRỢ.

Chăm con sơ sinh, nếu mẹ biết công thức “lót sáng dán tối” sẽ giúp mẹ nhàn tênh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 2 năm
    • 863 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nuôi trẻ sơ sinh ngoài cái cực ra, thì cũng tốn kém lắm chứ không đùa đâu phải không các chị! Riêng với chuyện tã bỉm, sơ sơ số lượng tã con dùng mỗi ngày khi mới sinh cũng khoảng 8-10 cái, đặc biệt là đoạn trẻ sơ sinh còn xì xoẹt hoa cải hoa cà nhiều, tiêu tốn không ít. Nhưng nói khó thì cũng không khó nếu mẹ nắm được công thức sử dụng tiết kiệm. Riêng bản thân em đúc kết được công thức “lót sáng dán tối” nếu áp dụng cho bé giai đoạn sơ sinh tới dưới 1 tuổi là tiện cho mẹ lắm luôn. Cùng tìm hiểu nha!

Thế nào là “lót sáng dán tối”?

Lót sáng dán tối hiểu nôm na chính là: dùng miếng lót sơ sinh cho buổi sáng và dùng tã dán sơ sinh cho buổi tối. Nhưng trước tiên, để cho các mẹ lần đầu sinh con dễ hiểu thì em sẽ chia sẻ một chút về khái niệm miếng lót sơ sinh và tã dán sơ sinh nhé!

t8ZIXBL00kvU6Ve5guKCqZao_v-8edU7rDTRrVugzCpiYfdhdFyjLRh7skQFtHzObUfsQDxBQAG4K82jznxhnwh3jWWA
    (Ảnh minh họa)

Miếng lót sơ sinh là sản phẩm có thiết kế đơn giản (giống như một miếng băng vệ sinh), cần dùng chung với quần đóng tã bằng vải. Theo kinh nghiệm đã dùng và quan sát thì em thấy miếng lót thấm hút phân hoa cà, hoa cải giai đoạn sơ sinh của con rất tốt nha. Bề mặt miếng lót cũng mềm mịn, mỏng thoáng nên dùng cho bé rất ổn luôn. Xét về chi phí thì miếng lót rẻ hơn các loại tã dán, tã quần khá nhiều, đặc biệt khi bé giai đoạn này xì xoẹt liên tục.

Còn tã dán thì không cần sử dụng chung với quần đóng tã, mình chỉ cần dán lại như một cái quần dùng cho con là được, vô cùng tiện lợi. Nhất là đối với mẹ nào ngại việc giặt giũ (ngại dùng quần đóng tã rườm rà, ngại giặt quần đóng tã) thì dùng tã dán chính là cứu tinh nha! Nói về khả năng thấm hút, chống tràn của tã dán cũng vô cùng tốt, do vậy có thể dùng trong thời gian khá dài đấy. Mẹ có thể yên tâm cho bé mặc chiếc tã này mà không cần phải thấp thỏm lo âu xem bé có “tràn bờ đê” không. Tuy nhiên về chi phí thì tã dán có phần “nhỉn” hơn một chút so với miếng lót đó!

Mẹ thấy không, miếng lót sơ sinh hay tã dán sơ sinh cũng đều có những tính năng riêng, ưu điểm riêng. Nếu như biết cách kết hợp sử dụng thì mẹ sẽ an tâm hơn cả về việc bé luôn được giữ khô thoáng lẫn việc tiết kiệm chi phí nữa. “Lót sáng dán tối” ra đời giúp mẹ sử dụng tã cho bé sơ sinh hiệu quả hơn.

Điểm qua những ích lợi của công thức “lót sáng dán tối”

“Lót sáng dán tối” là công thức đúc kết được từ các mom hướng đến tiêu chí sử dụng hiệu quả và tiết kiệm. Vậy nên chúng ta phải tìm hiểu và ứng dụng thôi!

- Xét về tính năng, mỗi loại sẽ có điểm phù hợp riêng.

Do bé sơ sinh còn xì xoẹt nhiều, mỗi lần bé xì xoẹt mẹ cần thay tã ngay, nên sử dụng miếng lót sẽ tiết kiệm chi phí hơn. Ban ngày mẹ cũng có nhiều thời gian quan sát tình hình hơn, kịp lúc thay cho con liên tục mà không sợ tràn bờ.
    Mặt khác vào ban đêm, để bé có thể ngủ ngon, ngủ sâu giấc mà không bị đánh thức mỗi khi thay tã, tã dán sơ sinh với khả năng thấm hút và chống tràn tốt, thời gian sử dụng kéo dài hơn sẽ là một lựa chọn phù hợp. Mẹ cũng vì vậy mà có nhiều thời gian nghỉ ngơi hơn.

- Xét về chi phí, miếng lót rẻ hơn nên khi thay liên tục 8-10 miếng một ngày cũng khiến mẹ thấy đỡ “xót ví”. Còn tã dán có phần đắt hơn một chút, nhưng thời gian sử dụng lâu hơn, vì vậy nên kết hợp vào ban đêm để cả mẹ và bé ngủ thật ngon? Lót buổi sáng – dán buổi tối cứ thế mà dùng thì vừa hiệu quả, vừa tiết kiệm nè!

Vdl5m8VqydcboxeiqXj3fZTFyLUuqtb6TFwzbku3BiJh-OZ9CYr-I3Fmd72_a2th2qgHYorj1My4SHBqmPrbLc2-3zfmLw
    Đây chính là bộ đôi “lót sáng dán tối” tuyệt vời cho các mẹ

Sau khi “chinh chiến” với hai cu cậu ở nhà bằng bí quyết “lót sáng dán tối” này, em nhận thấy hiệu quả mà chúng đem lại cực kỳ tốt. À, nhưng các mẹ nhớ là việc lựa chọn sản phẩm cũng đặc biệt quan trọng lắm đó nha. Miếng lót sơ sinh và tã dán sơ sinh phải có nguồn gốc xuất xứ đảm bảo, đến từ thương hiệu uy tín thì mình mới có thể an tâm cho con sử dụng được.

Cả hai bé nhà em đều dùng Bobby từ nhỏ đến lớn luôn, cả hai loại tã dán sơ sinh và miếng lót sơ sinh của Bobby đều có chất lượng “trên cả tuyệt vời” đấy các mẹ ạ. Miếng lót và tã dán sơ sinh Bobby đều có bề mặt mềm mịn, làm bằng 100% cotton và có bổ sung Vitamin E nữa nha, đảm bảo làn da non nớt của con luôn được chăm sóc thật dịu nhẹ. Đặc biệt cả hai loại đều có rãnh rốn Oheso, giúp rốn của con lúc chưa rụng được khô thoáng, tránh nhiễm trùng để nhanh lành và nhanh rụng. Gần đây thấy khá nhiều bác sĩ khuyên nên dùng tã có rãnh rốn này, nên các mẹ chú ý khi lựa chọn nhé.

Một điểm đáng chú ý nữa của Bobby đương nhiên là khả năng thấm hút và chống tràn rồi. Đặc biệt tã dán Bobby được áp dụng công nghệ bề mặt đặc biệt: Bề mặt dạng sóng 3D giúp giảm diện tích tiếp xúc với da con và thoáng khí hơn, cùng với Rãnh thấm Kim Cương giúp chất bẩn dàn đều, thấm nhanh và bị khóa chặt bên trong lõi. Cũng vì vậy mà tã không bao giờ bị dồn hay vón cục gây khó chịu cho bé. Ngoài ra, với phần thun lưng co giãn và thun hông hai bên mềm mại, tã cũng ôm vừa vặn bé hơn, lại hỗ trợ ngăn tràn lưng đó!

Tã Bobby được áp dụng công nghệ của Nhật Bản đấy nên các mẹ cứ yên tâm bé yêu sẽ được bảo vệ hoàn hảo nha. Nhờ sử dụng Bobby mà 2 bé nhà em chưa bao giờ gặp phải tình trạng hăm ngứa, da lúc nào cũng khô thoáng, sạch sẽ. Mẹ nào còn đang băn khoăn về việc lựa chọn tã cho con thì có thể cân nhắc và dùng thử Bobby nha. Sử dụng tã chất lượng thì con chúng ta mới thoải mái phát triển toàn diện về mọi mặt, bình an lớn nhanh được các mẹ ạ! Hoặc mẹ nào biết thông tin hay kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ tại đây luôn để chị em mình cùng học hỏi nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

haha có công thức z thì các mẹ lần đầu sinh con khỏi phải lo. Mom thật khéo nha <3
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tính ra khá lợi mẹ nhỉ, 1 tuần nếu chỉ xài tã dán là mất gần 300k, có xen kẽ miếng lót thì em sẽ tiết kiệm kha khá đấy. Cám ơn mẹ đã share nhé.
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hay quá mom ơi, em cũng phải lấy kinh nghiệm mới được
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹo này hay quá nè, bé sau mình phải áp dụng thử mới được
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mà chỉ có dòng cho trẻ sơ sinh có miếng lót ha, ví dụ như mà trẻ lớn lớn chút mà Bobby cũng có 1 loại đi kèm với tã dán thì thích nhỉ haha. mẹ chỉ muốn tiết kiệm thôi nèeeeee