Cần tìm nơi khám cho trẻ chậm phát triển vận động.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở tphcm có kinh nghiệm giúp e với. Con e được gần 10 tháng rồi nhưng chưa tự ngồi được. Lúc 7 tháng đi khám ns bảo bị còi xương cũng điều trị hơn 2 tháng nay. Bé có cứng cáp hơn nhưng chưa ngồi được. Vẫn đi tái khám hằng tuần nhưng nóng ruột quá muốn đưa con lên tphcm khám ( mình ở Cần Thơ) nhưng k biết khám ở đâu và khám chuyên khoa nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình với vì sắp xếp đưa con đi mà k rành sợ lóng ngóng lại về rồi toi công. Thanks các mẹ trước nhe.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đến nhi đồng1 nhe.Be bạn đã giữ đc cổ chưa.
    • 2SR
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên mang bé vào bệnh viện Nhi đồng ở Tp. HCM, ở đó chuyên khoa nên họ sẽ giúp bạn dễ dàng hơn. Đừng sốt ruột, mình nghĩ nếu bạn đi đúng chỗ, gặp đúng thầy (bs) thì sẽ nhanh có kết quả thôi. Mình hiểu sự lo lắng của bạn vì mình cũng vừa làm mẹ, con mình cũng lớn hơn con bạn có 1 tháng thôi à. Chúc bạn và bé sức khỏe nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn nạn đã quan tâm.Bé nhà mình biết lật từ 3 tháng. Giờ cổ cũng cứng, tay chân linh hoạt, khả năng nhận biết tốt mỗi tội k tự ngồi được.
    • 393 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Bạn xem các bài tập matxa cho con nhé. Trước con nhà tớ cũng chậm vận động. 10 tháng mới ngồi được. Matxa và tập nắn chân tay 2 lần 1 ngày, mỗi lần 20 phút. Ngoài ra cho con đi tắm nắng. Nếu bạn ấy sinh đủ tháng và vận động mấy tháng đầu bt thì cho con đi khám bác sĩ sẽ có lời khuyên tốt nhất cho bạn. Con nhà t giờ hơn 3 tuổi rồi mà vẫn nhũn hơn các bạn khác. Giờ vẫn matxa hàng ngày cho con đấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuonghieut
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Bạn có tài liệu dạy massege cho né k share cho m với.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 809 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebenanam Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều lắm. Bạn có tài liệu dạy massege cho né k share cho m với.
    Mom ơi. Bé mom giờ thế nào rồi. Con mình gần 11m mà chưa ngồi vững 1 mình luôn. Dạo này bé hay trườn lên người mình rồi quay ngang 90 độ lấy thế ngồi. Ngồi được xí là ngả nghiêng. Úp người lại, Chân co lên, như muốn bò mà bò chưa được, rồi ẵm đứng chân thẳng ra như muốn chựng. Bé nhẹ kí lắm, do bú ít từ nhỏ chứ trộm vía bé ăn dặm tốt lắm, chỉ uống ít sữa thôi. Mình tính qua tết đưa bé đi khám vận động coi sao. Thấy bé nhanh nhẹn, lanh lợi lắm. Mà vừa nhỏ con suy dinh dưỡng, vừa chậm vận động lo lắng quá gần 11 m 6 kí 3, 68 cm. Khám dinh dưỡng các kq siêu âm, xn bé đều bình thường, cũng k biếng ăn, bs bó tay luôn. Cho 1 đống thuốc uống thôi, chứ có bệnh gì đâu.
    Mom đưa bé đi khám ở đâu cho mình địa chỉ với. Và tình hình bea nhà mom hiện tại sao rồi? Mong nhận được hồi âm của mom nha😩