TIN TÀI TRỢ.

Cách chọn sữa mát cho trẻ táo bón mẹ cần biết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.68K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 676 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuatili Xem bài viết
    Mình có đưa đi khám đó chứ, nhưng vẫn không ăn thua mẹ nó ơi. Hay là vẫn chưa đúng thầy đúng bệnh thì mình không biết
    Wakodo là một trong những loại sữa mát rất tốt cho bé bị táo đó, mẹ nó có dùng thử qua chưa? Con mình đợt trước cũng thử nhiều loại nhưng cuối cùng lại hạp với sữa này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_lyly_12 Xem bài viết
    Wakodo là một trong những loại sữa mát rất tốt cho bé bị táo đó, mẹ nó có dùng thử qua chưa? Con mình đợt trước cũng thử nhiều loại nhưng cuối cùng lại hạp với sữa này.
    Mình chưa thử cho bé uống sữa này, chủ yếu bé ăn uống được nên mình muốn thay đổi chế độ ăn uống trước, tại bé cũng 3 tuổi hơn rồi, sữa mình đã giảm dần thay vào chế độ thức ăn nhiều hơn trước
    • 676 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa thử cho bé uống sữa này, chủ yếu bé ăn uống được nên mình muốn thay đổi chế độ ăn uống trước, tại bé cũng 3 tuổi hơn rồi, sữa mình đã giảm dần thay vào chế độ thức ăn nhiều hơn trước
    Vậy mẹ tập cho con vận động thêm để tăng cường hoạt động của ruột và hậu môn đi, tránh đừng cho bé chơi ipad với xem tv nhiều quá. À, mà sữa cũng là một phần để bố sung dinh dưỡng mà, mặc dù bé chuyển qua ăn thô nhưng mình nghĩ cũng cần bổ sung thêm mỗi ngày để tăng dinh dưỡng và tăng chiều cao chứ, còn tăng thêm một số lợi khuẩn cần thiết
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan điểm của mình thì dù có ăn đầy đủ các bữa và chất dinh dưỡng thì hàng ngày mình vẫn bổ sung thêm sữa cho con, mỗi ngày 2 cốc vào sáng và tối trước khi đi ngủ đó mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 713 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ thêm thông tin với các mẹ nhá:
    Đặc điểm của sữa Wakodo Nhật Bản
    Sữa Wakodo Nhật Bản là một loại sữa mát, có vị nhạt, sữa dễ tan, bé dễ uống cho bé có một cảm giác ngon miệng, bé hấp thu dễ dàng hơn.
    Sữa Wakodo bổ sung DHA và AA hỗ trợ bé phát triển trí não và thị lực tốt
    Sữa Wakodo bổ sung hàm lượng Lactoferrin cao, đây chính là một thành phần dưỡng chất quan trọng giúp bé tăng sức đề kháng, tăng khả năng miễn dịch của cơ thể.
    Thành phần có chứa chất xơ GOS, hỗ trợ tăng cường lợi khuẩn có lợi cho đường ruột giúp bé có thể hấp thu chất dinh dưỡng tốt nhất. Sữa mát giúp hạn chế tối đa tình trạng táo bón ở trẻ nhỏ.
    Đặc biệt, cũng giống như những sản phẩm sữa công thức Nhật Bản khác. Sữa Wakodo bổ sung các Nucleotides có trong sữa mẹ giúp bé tăng cường khả năng miễn dịch, giúp bé tránh khỏi được các loại vi khuẩn có hại.
    Sữa Wakodo bổ sung Taurine giúp cho bé có một cơ thể khỏe mạnh và cứng cáp.
    Sữa Wakodo bổ sung cho bé hàm lượng Sắt cần thiết và quan trọng giúp bé hạn chế tình trạng thiếu máu.
    Sữa Wakodo bổ sung đầy đủ các loại vitamin và khoáng chất thiết yếu đảm bảo cho bé phát triển một cách toàn diện nhất.
    Thành phần không chứa chất bảo quản, không chất tạo hương, tạo vị, an toàn tuyệt đối cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.
    Về nguồn nguyên liệu sản xuất sữa Wakodo là một nguồn nguyên liệu an toàn tuyệt đối, đã được chọn lọc một cách rất kỹ càng trước khi đi vào quy trình sản xuất. Với một quy trình sản xuất tiên tiến, hiện đại, đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm 100%.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không giống như những dòng sữa công thức đến từ Châu Âu giúp bé mũm mĩm. Sữa Wakodo không giúp bé tăng cân một cách nhanh chóng. Sữa Wakodo không quá chú trọng vào việc tăng cân ở trẻ nhỏ mà sữa Wakodo còn thiên về hỗ trợ bé phát triển trí não và chiều cao. Hỗ trợ hệ miễn dịch, hệ tiêu hóa. Nếu bé sử dụng sữa Wakodo, bé sẽ trở nên cứng cáp, nhanh nhẹn với một hệ dưỡng chất được đảm bảo cân bằng giúp bé phát triển toàn diện, khỏe mạnh và hạn chế tối đa tình trạng béo phì đó các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 713 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Không giống như những dòng sữa công thức đến từ Châu Âu giúp bé mũm mĩm. Sữa Wakodo không giúp bé tăng cân một cách nhanh chóng. Sữa Wakodo không quá chú trọng vào việc tăng cân ở trẻ nhỏ mà sữa Wakodo còn thiên về hỗ trợ bé phát triển trí não và chiều cao. Hỗ trợ hệ miễn dịch, hệ tiêu hóa. Nếu bé sử dụng sữa Wakodo, bé sẽ trở nên cứng cáp, nhanh nhẹn với một hệ dưỡng chất được đảm bảo cân bằng giúp bé phát triển toàn diện, khỏe mạnh và hạn chế tối đa tình trạng béo phì đó các mẹ
    Wakodo có 2 loại, 1 loại là Wakodo Nhật Bản và 1 loại là Wakodo Nutifood. Điểm khác biệt giữa 2 loại là: Cả 2 dòng sản phẩm đều được sản xuất bởi Tập đoàn Asahi của Nhật Bản. Tuy nhiên, điểm đặc biệt là những sản phẩm Wakodo Nutifood được tư vấn công thức bởi chuyên gia dinh dưỡng NutiFood để phù hợp với thể trạng trẻ em Việt Nam. Còn Wakodo nội địa Nhật là sản xuất theo tiêu chuẩn dinh dưỡng và thể trạng của trẻ em Nhật Bản. Vì vậy, Trẻ em sử dụng sữa Wakodo công thức tư vấn bởi Nutifood được thừa hưởng những ưu điểm từ dòng sản phẩm nội địa Nhật Bản và bổ sung dinh dưỡng đầy đủ cân đối phù hợp với trẻ em Việt Nam.
    • 53 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Mình thì k thích con mũm mĩm tẹo nào, cứ nhanh nhẹn, khỏe mạnh là được và cũng muốn con phát triển tối đa chiều cao, mình cũng cho con bổ sung thêm Wakodo, ngoai ra còn cho con vận động hàng ngày kèm theo chế độ ăn đầy đủ dinh dưỡng và đi ngủ sớm nữa. Hy vọng với các yếu tố kết hợp con sẽ phát huy được tối đa chiều cao
    • 128 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách chữa táo bón , hướng dẫn với em với ạ.Các loại canh rau, sinh tố hỗ trợ cho bé, với các động tác thể dục hay xoa bụng làm sao cho bé, sữa thì cần phải uống sữa gì? và liều lượng mỗi ngày bao nhiêu?
    • 53 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cobexinhgai Xem bài viết
    Có mẹ nào biết cách chữa táo bón , hướng dẫn với em với ạ.Các loại canh rau, sinh tố hỗ trợ cho bé, với các động tác thể dục hay xoa bụng làm sao cho bé, sữa thì cần phải uống sữa gì? và liều lượng mỗi ngày bao nhiêu?
    Con bạn ăn được rau diếp cá, rau ngót, mướp đắng ko? Mấy loại rau đó tốt, chữa táo hay. Còn không thì chịu khó làm sinh tố đu đủ , sinh tố chuối cho con, mỗi ngày xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ, giúp bé bớt táo.
    • 53 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

À quên, mẹ cho bé uống Wakodo đi, bổ sung thêm, sữa này mát mà. bổ sung thêm các vi chất, với lại chữa táo tốt lắm. Sáng ly chiều ly như cữ xế á
    • 128 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi captains_american Xem bài viết
    Con bạn ăn được rau diếp cá, rau ngót, mướp đắng ko? Mấy loại rau đó tốt, chữa táo hay. Còn không thì chịu khó làm sinh tố đu đủ , sinh tố chuối cho con, mỗi ngày xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ, giúp bé bớt táo.
    Những loại rau mẹ nó kể đến bản thân mình cũng k ăn được, riếp cá thì mình sợ tanh, mướp đắng thì đắng quá, có duy nhất rau ngót là ăn được thôi à. Mình cũng hay nấu canh rau ngót cho con ăn nhưng thấy cũng k có chút tiến triển nào ý.
    • 128 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

À quên, mẹ cho bé uống Wakodo đi, bổ sung thêm, sữa này mát mà. bổ sung thêm các vi chất, với lại chữa táo tốt lắm. Sáng ly chiều ly như cữ xế á
    Thật thế ý hả mẹ nó ơi? Nếu đúng vậy thì mình sẽ mua về cho con uống liền, mình thấy đa phần sữa công thức là hay bị nóng khiến con bị táo bón nên vẫn đang lăn tăn. Không biết Wakodo có hộp nhỏ k mẹ nó nhỉ, để mình dùng thử, sợ mua hộp to con k hợp bỏ đi thì phí của quá.
    • 53 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Những loại rau mẹ nó kể đến bản thân mình cũng k ăn được, riếp cá thì mình sợ tanh, mướp đắng thì đắng quá, có duy nhất rau ngót là ăn được thôi à. Mình cũng hay nấu canh rau ngót cho con ăn nhưng thấy cũng k có chút tiến triển nào ý.
    Vậy mồng tơi mẹ nó ăn được không, mồng tơi và mướp hương , rau đay cũng dễ ăn nè. Mẹ nó fai tập cho bé ăn đa dạng cac loại thức ăn chứ đừng ăn có 1 vài loại thôi nhé
    • 128 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Vậy mồng tơi mẹ nó ăn được không, mồng tơi và mướp hương , rau đay cũng dễ ăn nè. Mẹ nó fai tập cho bé ăn đa dạng cac loại thức ăn chứ đừng ăn có 1 vài loại thôi nhé
    Bản thân kén ăn từ bé nên có thể là gen của mình ảnh hưởng đến con mình chăng. Mình chỉ ăn được một số loại rau cơ bản thôi, nên chắc bây giờ phải tập ăn để cho con bắt chước ăn theo quá. Mai chắc phải mua thêm khoai lang khoai tây về hầm rau củ thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Mình mua thử mấy loại sữa ngoại cho bé uống dặm nhưng bé chẳng chịu uống, mới chuyển qua wakodo được hơn 2 tuần thấy con uống veo hết bình ... Hy vọng là con hợp sữa này, hihi
    Sữa Wakodo dễ uống vậy hả mom? Em cũng đang tính chuyển sữa cho con mà chưa biết chọn loại nào, em thì muốn con tăng trưởng về chiều cao nên đang đi tìm sữa có thành phần phát triển chiều cao nhiều, chị cho con uống Wakodo thấy thế nào ạ? E thấy các mẹ đã dùng khen Wakodo mát và giúp tăng trưởng chiều cao tối đa nên cũng đang nghiên cứu ak.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Wakodo có 2 loại, 1 loại là Wakodo Nhật Bản và 1 loại là Wakodo Nutifood. Điểm khác biệt giữa 2 loại là: Cả 2 dòng sản phẩm đều được sản xuất bởi Tập đoàn Asahi của Nhật Bản. Tuy nhiên, điểm đặc biệt là những sản phẩm Wakodo Nutifood được tư vấn công thức bởi chuyên gia dinh dưỡng NutiFood để phù hợp với thể trạng trẻ em Việt Nam. Còn Wakodo nội địa Nhật là sản xuất theo tiêu chuẩn dinh dưỡng và thể trạng của trẻ em Nhật Bản. Vì vậy, Trẻ em sử dụng sữa Wakodo công thức tư vấn bởi Nutifood được thừa hưởng những ưu điểm từ dòng sản phẩm nội địa Nhật Bản và bổ sung dinh dưỡng đầy đủ cân đối phù hợp với trẻ em Việt Nam.
    Oh, nhờ thông tin của chị em mới biết Wakodo có 2 loại đấy ạ, thế chắc các bé nhà mình thì dùng Wakodo Nutifood là hợp nhất đấy chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Oh, nhờ thông tin của chị em mới biết Wakodo có 2 loại đấy ạ, thế chắc các bé nhà mình thì dùng Wakodo Nutifood là hợp nhất đấy chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bản thân kén ăn từ bé nên có thể là gen của mình ảnh hưởng đến con mình chăng. Mình chỉ ăn được một số loại rau cơ bản thôi, nên chắc bây giờ phải tập ăn để cho con bắt chước ăn theo quá. Mai chắc phải mua thêm khoai lang khoai tây về hầm rau củ thử xem
    Táo bón có thể chữa bằng cách xoa bụng đó mẹ nó. Mẹ đặt ngón tay vào giữa bụng sau khi cho bé ăn xong 1 tiếng, xoa nhẹ nhàng và đều đều theo chiều kim đồng hồ khoảng 10 phút, làm 2-3 lần/ngày. Khi thời tiết chuyển lạnh, mẹ nhớ làm ấm tay trước tiên để bé không bị giật mình nhé
    • 53 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Táo bón có thể chữa bằng cách xoa bụng đó mẹ nó. Mẹ đặt ngón tay vào giữa bụng sau khi cho bé ăn xong 1 tiếng, xoa nhẹ nhàng và đều đều theo chiều kim đồng hồ khoảng 10 phút, làm 2-3 lần/ngày. Khi thời tiết chuyển lạnh, mẹ nhớ làm ấm tay trước tiên để bé không bị giật mình nhé
    Dùng bưởi trị táo cũng rất ok đó ạ, chọn bưởi mọng nước, ngon ngọt ép nước rồi pha loãng với nước lọc cho bé bị táo bón lâu ngày uống, không cần pha thêm đường, mật ong. Hàm lượng vitamin C, lycoten, chất xơ dồi dào trong bưởi giúp bé dễ dàng hập thụ và đi tiêu dễ dàng.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5