TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi tắc tia sữa phải làm sao ạ? Cứu em với... hic hic.

• 433 Lượt chia sẻ
  • 75.9K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì nếu bạn đã xoa bóp các kiểu mà không đỡ thì nên gọi dịch vụ thông tắc tia sữa ấy. Họ đến làm cho nhanh, đừng để lâu càng khó chữa. Mình cũng từng bị tắc tia sữa nên rất hiểu, nó kinh khủng lắm, đến giờ nghĩ lại mình vẫn còn sợ ý. Hồi đấy là mình sinh bé đầu chưa có kinh nghiệm, bị tắc tia sữa, làm đủ moi cách không được. Cuối cùng, chồng mình quyết định gọi dịch vụ thông tắc đến nhà. Họ có chuyên môn, làm có 3 lần là mình khỏi hẳn rồi, mà họ làm nhẹ nhàng lắm, không đau gì cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh221 Xem bài viết
    Theo mình thì nếu bạn đã xoa bóp các kiểu mà không đỡ thì nên gọi dịch vụ thông tắc tia sữa ấy. Họ đến làm cho nhanh, đừng để lâu càng khó chữa. Mình cũng từng bị tắc tia sữa nên rất hiểu, nó kinh khủng lắm, đến giờ nghĩ lại mình vẫn còn sợ ý. Hồi đấy là mình sinh bé đầu chưa có kinh nghiệm, bị tắc tia sữa, làm đủ moi cách không được. Cuối cùng, chồng mình quyết định gọi dịch vụ thông tắc đến nhà. Họ có chuyên môn, làm có 3 lần là mình khỏi hẳn rồi, mà họ làm nhẹ nhàng lắm, không đau gì cả.
    chị ơi, chị gọi dịch vụ nào thế, có số điện thoại không. chị cho em được không. e mới sinh hôm qua. giờ sữa cũng bắt đầu về mà con thì không chịu bú do đầu ti ngắn. e sợ bi tắc quá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh221 Xem bài viết
    Vậy à, chúc mừng gia đình em có thêm thành viên mới. Đây em gọi số này nhé: 0962821146. Em gọi hỏi thông tin trước, họ tư vấn kỹ càng lắm, giá cũng vừa phải
    Cám ơn chị nhiều lắm. Giờ e đã đỡ nhiều rồi nên hôm nay mới vào cám ơn chị. Em gọi họ đến luôn ý, rất chuyên nghiệp. thông tin cho mẹ nào cần ạ. Trang web của họ là http://hutsua.com
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa1990 Xem bài viết
    Cám ơn chị nhiều lắm. Giờ e đã đỡ nhiều rồi nên hôm nay mới vào cám ơn chị. Em gọi họ đến luôn ý, rất chuyên nghiệp. thông tin cho mẹ nào cần ạ. Trang web của họ là http://hutsua.com
    Có gì đâu mà cám ơn. em khỏi là mừng rồi. Chị cũng giới thiệu cho mấy mẹ trung tâm này vì họ làm tốt mà
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuẩn chuẩn luôn, sau sinh các mẹ đa phần đều bị tắc tia sữa nhưng không biết mức độ thế nào thôi. Nhẹ thì nhẹ nhàng cũng ra, năng thì gây viêm và áp xe nên tùy mức độ các mẹ sử lý đi ạ. Trường hợp áp dụng tất rồi mà không được thi phải sử lý bằng các trung tâm có chuyên môn cho yên tâm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ bố nó 😂
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nói chữa theo các biện pháp dân gian rất hiệu quả. Nhưng nếu mà tắc sữa gây viêm hoặc áp xe gây sốt thì các mẹ phải tìm cách thông ngay nhé. Nếu không chữa sẽ khó khăn hơn rất nhiều đấy ạ. Em biết một địa chỉ rất uy tin. Ai cần thì inbox em ạ
    • 77 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nghe nói nhiều chị bị tắc tia sữa mà em thấy sợ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có địa chỉ cụ thể của Trung taam này ở đâu ko mom ơi
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi bị tắc tia sữa . Bạn dùng 1 khăn mặt nhúng vào nước nóng (nóng ở mức độ chịu được) sau đó đắp khăn nóng vào vú và đầu vú, cho đến khi nguội lại lặp lại nhiều lần . Bạn sẽ thấy hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh thi dung la trau mua ve rua sach lau kho roi nuong tren lo than cho am .ap la trau am len nguc xoa bop
    khoang 10 phuc nguc am len mem ra ti .minh lay luoc chai toc chai tu tren nguc xuong .may cho co sua cuc minh chai may lan cho mem ra het .minh lam vay do
    2 lan la thong tia luon
    ko bi tac lan nao nua

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hong747.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bị sốt quá thì bạn nên vào bệnh viên hoặc tới các trung tâm nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tắc sữa thì nhanh nhất cứ là đi thông hoặc gọi dịch vụ tại nhà xử lý chứ để lâu ko tốt các mẹ nhé, vừa ảnh hưởng việc tiết sữa vừa ảnh hưởng tuyến vú.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị, tập 1 em cũng có lần bị tắt tia sữa làm thành 1 cục nhỏ trong vú, đi siêu âm bác sĩ bảo nên tiểu phẩu nhưng em ko dám. Về nhà em làm thế này thì tan hết. Chị làm xem thử nhé. Nhưng phải thật cố gắng chịu đựng thì mới hiệu quả. Nếu làm tốt thì tắt tia sữa hết trong 1, 2 ngày mà ko cần thuốc gì.
    Chị mua nếp và hành hương ( đập nát) nấu thành xôi. Chị lấy khăn sữa của em bé bọc xôi (khi đang nóng) vuốt lên vú theo tuyến sữa từ trên xuống dưới, chỗ nào thấy cứng thì vuốt nhiều hơn và mạnh tay hơn. Nhớ là phải chịu nóng. Làm liên tiếp đến khi chỗ cứng đó mềm đi thì hút sữa hoặc cho bé bú để đưa hết lượng sữa ra ngoài.
    Sau đó lưu ý là cho bé bú nhiều hơn. Nếu thấy sữa căng thì nên hút ra. Thường thì nó sẽ bị đi bị lại nhiều lần đấy
    • 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước chị mình cũng bị, đủ mọi mẹo mà ko hết
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn search trên mạng là có ngay đó, chúc mẹ khỏe bé ngoan ha
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chuẩn đó bác
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc vs cải thiện lượng sữa nữa, mình 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác mua của hãng nào thế ạ,cho em xin tên với ạ.
    Yêu Đồ Chơi - Review đồ chơi tốt cho trẻ em.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4