TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi tắc tia sữa phải làm sao ạ? Cứu em với... hic hic.

• 433 Lượt chia sẻ
  • 76K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cao dán á, dán vào là thông được ạ, vi diệu vậy, mua ở trang nào vậy bạn ơi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chườm khăn nóng cho nó tan đỡ ra rồi lấy tay nặn, đau nhưng phải chịu thôi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng bị thấy khổ sở lắm , đau cứng hết cả ngực may chồng e mua 2 miếng cao dán của ATP dán vào mất mấy hôm thì khổi ,
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tắc tia sữa thì đau lắm, hồi trước tôi cũng bị tắc tia sữa, bà ngoại lấy quả mướp già (có xơ) về rửa sạch và đun lấy nước uống sẽ khỏi ngay
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi mới sinh mình cũng bị tắc tia sữa. Bà ngoại lấy lá đinh lăng rửa sạch, sao vàng, hạ thổ rồi đun nước uống, khỏi ngay. Nước này ngon, rất dễ uống. Bà ngoại bảo nó còn làm cho sữa thơm, hấp dẫn em bé nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng bị tắc sữa ngay sau khi sinh, 2 ngày liền, đau và khổ sở lắm. Mẹ đẻ mình lấy viên men rượu, giã nhỏ, cho thêm rượu vào, bôi vào bầu ngực và ủ khăn lại. Mấy tiếng sau lại dùng cơm nóng chườm và xoa bóp liên tục, hai ngày sau mới hết
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bị tắc tia sữa đau lắm, nếu mới tắc thì nên chườm bằng nước ấm cục sữa đó sẽ tan. Nếu tắc lâu rồi và vẫn còn cương cứng thì nên mua vảy tê tê về nấu cháo ăn. Có đợt mình cũng bị nặng cũng phải làm vậy đỡ ngay, bây giờ thỉnh thoảng mình vẫn bị tắc sữa, nhưng mới chớm là mình chườm nước nóng ngay và cho bé bú nhiều bên phần ngực bị tắc, dù là đau nhưng như vậy sẽ nhanh hết
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị tắc sữa, suýt chút nữa bị áp xe, phải đi trích ra, rất đau. Theo mình, vẫn cần ăn các món lợi sữa nhưng nên cho thêm Thông thảo vào để thông tia sữa. Thông thảo nhẹ như bấc, cho vào nồi đun, dung vật gì đó chặn cho nó chìm xuống, đun khoản 20 phút thì vớt bỏ đi, lấy nước đấy nấu cháo/canh… Nếu bé bú ít thì trước khi cho bú vắt bớt sữa ra để tủ lạnh, bé bú xong lại vắt hết sữa cuối đi (sữa cuối nhiều chất béo rất dễ gây tắc). Lúc nào mẹ thiếu sữa thì lại lấy sữa đấy ra hâm nóng lại cho bé bú. Tắc sữa cũng do cơ địa mỗi người. Có người rất hay bị tắc nên nếu đã bị tắc thì tốt nhất là cho con bú xong phải vắt thật hết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn mua miếng dnx tắc tia sữa gia truyền họ Đỗ ATP ấy , hiệu quả mà dùng cũng thích lắm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia se. Bookmark về nghiên cứu. Em chưa sinh nhưng nghe nói tắc tia sữa, áp xe vú thì đau kinh khủng lắm, cũng lo lo
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh bé đầu cũng bị tắc sữa, sinh thường mà 2 ngày sau sữa mới về, ngực cứng như 2 hòn đá tảng mà con thì k mút ra được tí sữa nào. Một chị bạn mách cho cách sau: trộn lòng trắng trứng với gừng giã nhỏ. Sau đó bọc hỗn hợp vào một khăn xô và miết lên ngực. kết hợp nữa là cho nước nóng vào chai lavi và dùng chai đó để chườm, đồng thời tích cực cho con bú , với lại kết hợp miengs dan cao tắc sữa gia truyền ho Đỗ ATP lên khỏi đấy ạ ,
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi sữa về quá nhiều bạn cảm thấy căng sữa (vú ứ sữa) hay khi bé bú không hết sữa trong ngực. Bạn sẽ phải làm sao đưa được sữa ra ngoài đúng cách nhất mà không làm tổn thương vú của mình. Vắt sữa bằng tay sẽ mất một chút thời gian để tập luyện, nhưng một khi bạn đã làm đúng cách bạn sẽ thấy nó thực sự hữu ích. Bạn có thể vắt sữa bằng cách nhẹ nhàng và nhịp nhàng nhấn xuống trên ngực của bạn.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một phương pháp dân gian để cứu chữa khi bị tắc tia sữa là các mẹ dùng cơm nếp vẫn còn nóng, bọc với hành khô, rồi chườm lên ngực nhé.
    Để hiệu quả hơn các mẹ có thể dùng thêm men sữa massage ngực, sẽ dễ chịu và hết tắc rất nhanh
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ top vì bài viết với những kiến thức bổ ích quá ^6
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi e mơi sinh mà giờ bị mất sữa phải làm sao vậy ạ , chị nào biết mách cho e với e xin cảm ơn ,
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đợt năm ngoái e cũng bị thế là bị apxe phải đi viện trích mà e đau mãi không dám cho con ti các mẹ ah , lên các mẹ cũng cẩn thận nhé bị là khổ lắm đấy ko chủ quan đc đâu ,
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tắc tia sữa thì có 1 phương pháp dân gian là lấy cơm nếp nóng bọc hành khô chườm ngực, sau đó dùng men sữa massage ngực theo chiều kim đồng hồ, sẽ đỡ rất nhanh ^^!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi chút dấu hiệu của tắc tia sữa là gì vậy ạ , e ko biết có phải mình bị không nhưng mấy hôm nay e thấy tức mà căng nguc e có cảm giác con ko ti đc thì phải
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghĩ lại cảnh bị tức sữa mà thấy run run chân tay mọi ng ah , e chữa mẹo các kiểu mà ko khỏi cũng may biết đến miếng dãn của trung tâm ATP mà e mới chữa khỏi đấy , chứ không nghĩ thấy sợ thật
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình vừa sinh em bé được 5 ngày thì bị tắc sữa. được mách nên mình đã đến điểu trị có 1 lần khỏi ngay. đến điều trị mình mới bít bác sĩ đó kinh nghiệm 20 năm, bấm huyệt nhẹ nhàng lắm các mẹ ạ. bác này ở hà nội
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4