TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu có nên uống nước cam?

• 154 Lượt chia sẻ
  • 54.6K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,588 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Em tìm hiểu thì thấy cam có rất nhiều tác dụng bổ ích đối với mẹ bầu luôn ấy. Cam có chứa nhiều vitamin C, vitamin A, canxi và chất xơ... rất bổ dưỡng cho cơ thể phụ nữ mang thai. Vitamin B9 (axit folic) có trong cam giúp ngăn ngừa bệnh tim mạch, phòng bệnh ung thư (đặc biệt là ung thư dạ dày và thanh quản) vì chúng giàu chất chống oxy hóa. Chất limonoid trong nước cam giúp ngăn ngừa bệnh ung thư và có tác dụng giải độc, lợi tiểu. Nước cam chứa nhiều canxi và vitamin hơn cả các sản phẩm từ sữa. Em mang bầu ngày nào sau ăn sáng 30' cũng uống 1 ly nước cam như tráng miệng luôn ấy ạ.
    Như bạn sinhvienlamgiau nói á. vật cực tất phản. không nên lạm dụng mà uống nhiều quá đâu ạ.
    Nước cam uống vừa phải thôi, em vẫn nghĩ là nên uống khoảng 1 tháng rồi ngừng khoảng 1-2 tuần rồi hẵng uống tiếp lại đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Như bạn sinhvienlamgiau nói á. vật cực tất phản. không nên lạm dụng mà uống nhiều quá đâu ạ.
    Nước cam uống vừa phải thôi, em vẫn nghĩ là nên uống khoảng 1 tháng rồi ngừng khoảng 1-2 tuần rồi hẵng uống tiếp lại đó.
    Cũng ko nhất thiết là uống 1 tháng rồi ngưng đâu mom, bổ sung thường xuyên tức là tuần khoảng 2-3 cốc là được. Còn sữa bầu thì uống mỗi ngày, ngày 2 ly Dielac Mama Gold để bố sung đầy đủ dinh dưỡng nhé.
    • 6,588 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Cũng ko nhất thiết là uống 1 tháng rồi ngưng đâu mom, bổ sung thường xuyên tức là tuần khoảng 2-3 cốc là được. Còn sữa bầu thì uống mỗi ngày, ngày 2 ly Dielac Mama Gold để bố sung đầy đủ dinh dưỡng nhé.
    À, tại em có bà bán cam quen. Cứ ngày ngày đúng giờ là vác bị nước cam đi lên thang máy, phát cho cả tầng hihi. Nên cứ ngày nào cũng có. thành thử phải n hớ nhắc chị ấy thưa thưa bớt.
    Còn mấy mẹ bầu thì chắc đúng như chị sausaubimbim nói, uống cam 2-3 ngày / lần, uống cách cách bữa sữa bầu Dielac Mama ra chớ uống gần quá lại phản tác dụng nha
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ăn cam thường xuyên luôn, mỗi ngày 1-2 trái. Mình không thích uống cho lắm nên chọn cam xoàn ăn cho ngọt. Ăn cam bưởi có nhiều chất xơ tốt cho hệ tiêu hoá của mẹ bầu nữa. Thêm uống sữa Dielac Mama Gold có chất xơ hòa tan, mình khỏi sợ anh táo ghé thăm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 351 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Uống nước cam có nhiều vitamin giúp cơ thể mình đề kháng tốt và cũng hổ trợ tiêu hóa nữ. Ai bị ho hay viêm họng càng nên dùng cam thường xuyên. Mà đừng uống vào buổi tối nhe, vitamin C trong cam làm mình khó ngủ đó
    • 6,588 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Uống nước cam có nhiều vitamin giúp cơ thể mình đề kháng tốt và cũng hổ trợ tiêu hóa nữ. Ai bị ho hay viêm họng càng nên dùng cam thường xuyên. Mà đừng uống vào buổi tối nhe, vitamin C trong cam làm mình khó ngủ đó
    Không phải khó ngủ đâu chị, mà làm mình đi tiểu nhiều nên ngủ không ngon đó hihi.
    Như mehayquen nói á, không uống thì mình ăn ^^
    Mùa này đang vô mùa cam sành nè, mua cam sạch siêu thị cũng có 30k/kg, mua về ngày 2 trái pha cho con mang theo đi học.
    Ẻm cầm bình cam đi, kiểu mặt cũng kiêu kiêu hơn so với mấy bạn không có, thấy mắc cười gì đâu. Mà tụi nhỏ đó, cứ có cái gì thì cũng đều chia cho bạn bè cùng, snack chia nè, kẹo chia nè, nước ngọt chia nè, nhưng nước cam mẹ pha thì nhất quyết không chia!
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, tại em có bà bán cam quen. Cứ ngày ngày đúng giờ là vác bị nước cam đi lên thang máy, phát cho cả tầng hihi. Nên cứ ngày nào cũng có. thành thử phải n hớ nhắc chị ấy thưa thưa bớt.
    Còn mấy mẹ bầu thì chắc đúng như chị sausaubimbim nói, uống cam 2-3 ngày / lần, uống cách cách bữa sữa bầu Dielac Mama ra chớ uống gần quá lại phản tác dụng nha
    Có thể thay bữa cam bằng bưởi, hay quýt cũng có nhiều vitamin C tăng sức đề kháng ấy chị. Có bầu tăng đề kháng tránh mấy bệnh lặt vặt cũng đỡ mệt hơn nữa. Tăng cường hệ miễn dịch, phòng chống những loại vi khuẩn gây bệnh cảm cúm, ho, ngạt mũi khi mang thai… mấy bệnh vặt này nếu nhiễm cũng mệt mỏi lắm.
    • 571 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em nghĩ 1 ngày 1 trái cam thì ko tính là nhiều chị ha. Em thích uống nước cam vì vừa là giải khát, vừa cung cấp đề kháng cho cơ thể nữa. Mà lượng canxi có trong cam sành vượt trội hơn nhiều so với sữa và các chế phẩm từ sữa. Vì vậy, khi mà thường xuyên uống nước cam với một lượng vừa đủ sẽ giúp ngăn ngừa tình trạng loãng xương của bản thân và bệnh còi xương cho bé nữa đó chị. Em uống nước cam như 1 bữa phụ, 3 bữa chính nữa, và 2 bữa phụ sữa bầu Dielac Mama Gold.
    Yêu Trúc Phong của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Em nghĩ 1 ngày 1 trái cam thì ko tính là nhiều chị ha. Em thích uống nước cam vì vừa là giải khát, vừa cung cấp đề kháng cho cơ thể nữa. Mà lượng canxi có trong cam sành vượt trội hơn nhiều so với sữa và các chế phẩm từ sữa. Vì vậy, khi mà thường xuyên uống nước cam với một lượng vừa đủ sẽ giúp ngăn ngừa tình trạng loãng xương của bản thân và bệnh còi xương cho bé nữa đó chị. Em uống nước cam như 1 bữa phụ, 3 bữa chính nữa, và 2 bữa phụ sữa bầu Dielac Mama Gold.
    Em cũng có chế độ ăn giống mẹ này. Mà em tìm hiểu thì chất canxi tập trung nhiều trong vỏ cam nên để tận dụng được tối đa lượng canxi, mẹ bầu có thể ăn thêm vỏ cam cùng với nước cam hoặc cam cắt miếng, sẽ rất tốt cho mẹ và thai nhi. Em có hôm lười vắt nước uống, ăn cắt miếng luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 252 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng thích cam xoàn, ngọt, ăn hay uống đều dễ cả. Em cho cả bé lớn nhà em ăn luôn, ngọt nên bé thích lắm. Mà trong nước cam có chứa nhiều axit folic. Do đó, bà bầu uống nước cam thường xuyên, nhất là trong 3 tháng đầu thai kỳ sẽ giúp ngăn ngừa nguy cơ khuyết tật ống thần kinh, có thể dẫn đến dị tật não và tủy sống ở thai nhi nữa đó chị.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Mình ăn cam thường xuyên luôn, mỗi ngày 1-2 trái. Mình không thích uống cho lắm nên chọn cam xoàn ăn cho ngọt. Ăn cam bưởi có nhiều chất xơ tốt cho hệ tiêu hoá của mẹ bầu nữa. Thêm uống sữa Dielac Mama Gold có chất xơ hòa tan, mình khỏi sợ anh táo ghé thăm.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Chỉ nên uống nước cam sau khi ăn từ 1 – 2 tiếng, khi cơ thể không quá no cũng như quá đói để tránh bị đầy hơi và xót ruột đó chị. Cũng không nên uống nước cam vào buổi tối bởi nước cam có tác dụng sinh tân dịch và lợi tiểu nên sẽ khiến mẹ bầu mất ngủ do phải “ghé thăm” nhà vệ sinh nhiều hơn. Hihi mà bầu bì đi tiểu đêm nhiều thì mất ngủ mệt thêm luôn á chị.
    • 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Em cũng có chế độ ăn giống mẹ này. Mà em tìm hiểu thì chất canxi tập trung nhiều trong vỏ cam nên để tận dụng được tối đa lượng canxi, mẹ bầu có thể ăn thêm vỏ cam cùng với nước cam hoặc cam cắt miếng, sẽ rất tốt cho mẹ và thai nhi. Em có hôm lười vắt nước uống, ăn cắt miếng luôn.
    Thường em cũng hay cả miếng vì như vậy có thêm chất xơ, chứ uống nước ép cam thôi thì chỉ có vitamin à. Cho nên ăn cả miếng cam, quýt cũng có nhiều tác dụng nhé.
    • 3,545 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metrucphong Xem bài viết
    Trong cam sành có canxi luôn hả bạn? Mình cũng uống Dielac Mama Gold như bạn, thấy lượng canxi trong sữa khá ổn, thỉnh thoảng mình ăn thêm cua, ốc cho có thêm nhiều canxi trong giai đoạn tam cá nguyệt thứ 2 này. Kể ra trên này có nhiều mẹ tin dùng sữa này quá nhỉ
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4