5 sai lầm làm chậm quá trình thụ thai, mẹ phải bỏ ngay trước khi quá muộn!

• 433 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 770 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình hỏi, đây là liều lượng uống mỗi ngày nhưng nhỡ mình quên uống 1 liều thì có ảnh hưởng gì tới tác dụng của sản phẩm không nhỉ?
    Mình nghĩ chắc không sao đâu, nhưng hôm sau đừng vì vậy mà uống 2 viên là được..hii. Mình cũng có tật hay quên uống thuốc nên mỗi khi cần uống thuốc là mình hẹn giờ điện thoại

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 614 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh mong con lắm, năm nay 32 tuổi rồi, mong sinh thêm 1 đứa nữa cho hoan thành nhiệm vụ, tự dưng đứa đầu rất nhạy, lấy nhau 3 tháng al2 có bầu rồi, bây giờ để cả nam chưa thấy gì...chắc có lẽ càng lớn tuổi càng khó có thai
    • 477 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    Minh mong con lắm, năm nay 32 tuổi rồi, mong sinh thêm 1 đứa nữa cho hoan thành nhiệm vụ, tự dưng đứa đầu rất nhạy, lấy nhau 3 tháng al2 có bầu rồi, bây giờ để cả nam chưa thấy gì...chắc có lẽ càng lớn tuổi càng khó có thai
    bạn cứ thoải mái đi, 32 tuổi đâu có gọi là lớn tuổi đâu mà khó có con. dì mình 42 tuổi còn sanh được nè. cứ thoải mái tâm lý, ăn ngủ điều độ, uống thêm FONLICA và quan hệ vào những ngày rụng trứng sẽ dễ có bé hơn nè
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 920 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm rồi mình xem thời sự thấy tình trạng khó có con càng ngày càng tăng là do môi trường sống ô nhiễm, điều kiện sống và làm việc căng thẳng, tuổi có con ngày càng trễ, cùng với các bệnh lý phụ khoa..đó các mẹ
    • 614 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    bạn cứ thoải mái đi, 32 tuổi đâu có gọi là lớn tuổi đâu mà khó có con. dì mình 42 tuổi còn sanh được nè. cứ thoải mái tâm lý, ăn ngủ điều độ, uống thêm FONLICA và quan hệ vào những ngày rụng trứng sẽ dễ có bé hơn nè
    uh mình cám ơn bạn đã động viên...nhiều bạn nói dùng FONLICA vài tháng là có bé, mình sẽ uống kèm với chế độ ăn ngủ hợp lý để nhanh cho bé nhà mình có em hii
    • 9,666 Bài viết

• 9,579 Được cảm ơn

ngoài các mẹ muốn có bầu thì các mẹ bầu và các mẹ đã sinh rồi cũng uống Fonlica được luôn, bổ sung dinh dưỡng cho cơ thể khỏe mạnh thì mới chăm sóc gia đình nuôi dạy con cái tốt được nè
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 920 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    ngoài các mẹ muốn có bầu thì các mẹ bầu và các mẹ đã sinh rồi cũng uống Fonlica được luôn, bổ sung dinh dưỡng cho cơ thể khỏe mạnh thì mới chăm sóc gia đình nuôi dạy con cái tốt được nè
    đúng rồi, nhiều khi ăn uống nhiều nhưng nhiều người trong chúng ta vẫn bị thiếu hụt một loại vitamin nào đó vì các mẹ cụng phải có món thích, món không thích mà. Mình thì không thích cá nè nên ăn ít cá lắm, trái cây thì không ăn trái chua mà chỉ ăn trái ngọt..nên chắc chắn mình không thể đảm bảo mình có đủ vitamin cần thiết
    • 765 Bài viết

• 2,649 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Kinh nghiệm của người làm mẹ như mình là bạn phải luôn giữ được tinh thần thoải mái đừng áp lực quá và nhất là tránh căng thẳng streess chứ không việc thụ thai cũng khó lắm đó. Nên ăn uống tẩm bổ và đặc biệt là uống thêm Fonlica nữa nhé, mình đã dùng rồi.
    Làm việc nhiều căng thẳng thì làm sao mà có thể thu thai được nahats là k có thời gian nghỉ ngơi nữa, mình thấy là nhiều bạn trẻ bi giờ cứ làm việc và làm việc không quan tâm tới bản thân ấy, việc đi khám rồi chuẩn bị có con cũng quan trọng lắm và nhất là uống thêm những sản phẩm tăng khả năng thụ thai tự nhiên là rất cần thiết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36867828
    Mình cũng nhờ Fonlica mới mang thai được đó, tất nhiên mình cũng phải kết hơp với chế độ ăn uống và nghỉ ngơi hợp lý chứ không phải cứ làm việc quần quật, lao lực mà mong có thai đâu nha
    Chia sẻ với mẹ nó những ưu điểm của Fonlica nè+ Tăng cường khả năng thụ thai cho phụ nữ
    + Bổ sung sắt và acid folic hạn chế thiếu máu do thiếu sắt
    + Bổ sung vitamin và các khoáng chất cần thiết cho mẹ
    Uống sản phẩm Fonlica sau bao nhiêu lâu thì có hiệu quả vậy bạn? Khi uống có cần phải xin tư vấn từ bác sỹ không? Liệu có sợ bị tác dụng phụ không?
    • 765 Bài viết

• 2,649 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là do để lâu dùng các biện pháp tránh thai như là uống thuốc tránh thai hay là tiêm thuốc cũng làm ảnh hưởng đó mom à, giờ muốn có thai thì nên uống thêm sản phẩm giúp tăng cường khả năng thụ thai đi ạ.
    • 90 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi màn thai mình uống Fonlica thì có phải uống bổ sung thêm gì nữa không bạn? Mình tưởng là có bầu rồi thì ngưng không uống Fonlica nữa. Vậy sản phẩm có những tác dụng gì đối với phụ nữ mang thai và sau sinh?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,661 Bài viết

• 5,448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mình cưới hơn 1 năm rồi cũng chưa có bé mặc dù 2 vợ chồng nó cũng không có kế hoạch gì. Hồi tuần rồi đi khám sức khỏe cả 2 vợ chồng ở Từ dũ thì cả 2 đều khỏe mạnh, bác sĩ kêu cứ cố gắng ăn uống đầy đủ, đừng căng thẳng quá thì sẽ có bé thôi. Đọc bài của chủ top đến thuốc bổ Fonlica giúp tăng khả năng thụ thai, để mình kêu nó mua về dùng thử
    Làm việc căng thẳng cũng là nguyên nhân làm mình khó thụ thai đó mom, mom nó cứ mua Fonlica về uống hàng ngày đi để tăng cường khả năng thụ thai, chúc mom nó sớm có tin vui nha!
    • 493 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thì kinh không đều nên khó xác định ngày rụng trứng lắm, để mình mua thử que để xác định cho dễ xem
    Mình này vòng kinh cứ loạn hết cả lên nên cũng không biết ngày nào là ngày rụng trứng nữa cơ, mình còn phải đi tới phòng khám để theo dõi ngày rụng trứng nữa nhưng cũng không ăn thua đó.
    • 5,661 Bài viết

• 5,448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Glorystar1 Xem bài viết
    Em đây kế hoach mà giờ cũng 2 năm rồi chưa có thai lại được đi khám rồi mà mãi chưa có thành quả gì cả, liệu dùng Fonlica có hiệu quả k vậy?
    Bạn nên có một chế độ ăn uống hợp lý và nghỉ ngơi nữa, tránh áp lực, căng thẳng nên uống thêm Fonlica mỗi ngày để tăng cường khả năng thụ thai với bản thân mình đã từng sử dụng mình thấy hiệu quả và có tác dụng đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bạn nên có một chế độ ăn uống hợp lý và nghỉ ngơi nữa, tránh áp lực, căng thẳng nên uống thêm Fonlica mỗi ngày để tăng cường khả năng thụ thai với bản thân mình đã từng sử dụng mình thấy hiệu quả và có tác dụng đó.
    Mua sản phẩm Fonlica ở đâu vậy mom? Mình uống hàng ngày vào thời gian là tốt. Khi uống có phải kiêng khem gì không vậy?
    Lang thang nỗi nhớ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng uống Fonlica khi mà chưa có bé và cũng sau 1 thời gian sử dụng thì cũng đã có bầu. Mà em có bầu em dùng 1 thời gian thôi chứ sinh xong thì không dùng nữa? mà em thấy là thấy thuốc này tăng cường sắt và vitamin vậy phụ nữ bình thường ko có nhu cầu có con muốn bổ sung sắt có nên uống ko mom nó nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,661 Bài viết

• 5,448 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Làm việc nhiều căng thẳng thì làm sao mà có thể thu thai được nahats là k có thời gian nghỉ ngơi nữa, mình thấy là nhiều bạn trẻ bi giờ cứ làm việc và làm việc không quan tâm tới bản thân ấy, việc đi khám rồi chuẩn bị có con cũng quan trọng lắm và nhất là uống thêm những sản phẩm tăng khả năng thụ thai tự nhiên là rất cần thiết.
    Bây giờ muốn có con thì phải đầu từ nhất là thời gian nghỉ ngơi, ăn uống cũng đầy đủ, sử dụng Fonlica là rất tốt trước nói thật mình chẳng tin nhưng mà mãi cũng chưa thấy tin mừng nên bạn bè chia sẻ mình dùng và đúng là thấy tốt hiệu quả luôn đó.
    • 706 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    Bạn mình cũng dùng Fonlica rồi, sau khi uống 3 tháng nó có 2 vạch luôn. Mình thấy các bạn muốn nhanh có bé thì đầu tiên cơ thể phải đủ chất, nếu ăn uống không đủ thì uống thêm thuốc như Fonlica là rất cần thiết. Mẹ khỏe thì khi có thai bé mới khỏe được
    3 tháng nhanh nhỉ, em uống cũng 5 tháng nè nhưng mà cũng là cả 1 hành trình chờ vì em chờ cũng mất cả mấy năm rồi, may mà uống Fonlica và hiệu quả thấy liền luôn.
    • 614 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metungduong2006 Xem bài viết
    Mình này vòng kinh cứ loạn hết cả lên nên cũng không biết ngày nào là ngày rụng trứng nữa cơ, mình còn phải đi tới phòng khám để theo dõi ngày rụng trứng nữa nhưng cũng không ăn thua đó.
    mình cũng vậy, đi khám bác sĩ cũng kêu nên siêu âm canh rụng trứng để về quan hệ vào những ngày đó để mau có bé về, mà mình thì lu bu quá, việc nhà, rồi bé đầu, rồi việc cơ quan...nên khó đến phòng khám thường xuyên được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 920 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    bây giờ công việc bận rộn, các cặp vợ chồng trẻ mới cưới ít khi nào chịu sinh con liền nên dùng biện pháp kế hoạch trong vòng vài năm, dành dụm đủ tiề mới có con..mà đến khi muốn thì đợi oài không thấy vì các phương pháp kế hoạch lâu dài cũng làm chậm con, thêm nữa căng thẳng stress ngày càng nhiều nữa
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7